[Công nghệ] Cần tư vấn robot lau nhà

Chào các Bác, sau khi tìm hiểu thông tin 1 số dòng robot em đang nghiêng về lựa chọn Neato hoặc Ecovacs deebot OZMO 900 trong tầm giá 12-14tr.
Tuy nhiên em có 1 số thắc mắc về dòng Neato như sau:
- D3 hiện còn được bán không, hay đã chuyển lên bản nâng cấp là D4, và bản nâng cấp này có gì tốt hơn mà hơn D3 đến gần 4tr?
- Em không cần tường ảo, kết nối điện thoại có thì tốt, không thì cũng không sao. Vậy nên chọn D75, D85 hay D4 để đảm bảo tiêu chí tiết kiệm mà hiệu quả?
- 1 trong 3 model trên so với OZMO 900 thì nên chọn máy nào? Hay còn 1 lựa chọn nào khác không? Em cũng tính đến hàng trưng bày Irobot 960 nhưng cứ vẫn thích đập hộp hơn.
Rất mong bác nào đã từng trải nghiệm hoặc am hiểu thì tư vấn giúp em ạ.
Tks các bác!
Chào Bác, vấn đề bác thắc mắc e xin được giải thích như sau:
- D3 hiện còn được bán không, hay đã chuyển lên bản nâng cấp là D4, và bản nâng cấp này có gì tốt hơn mà hơn D3 đến gần 4tr? - bắt đầu từ Q1 2019, Neato đã ngừng sx D3, D5 và nâng cấp thành D4 và D6. ở bản nâng cấp này Neato đã thay đổi một chút ở phần cứng để đảm bảo khi chạy phần mềm mới D4 vs D6 ko bị tình trạng "thỉnh thoảng ngất" như D3 vs D5 khi cập nhật - do phần cứng chưa thực sự tương thích với phiên bản phần mềm mới phi nâng cấp. ngoài ra, phần nâng cấp đáng giá nhất đó là động cơ của chổi chính và phần mềm, giúp tăng tốc độ vòng quay và mô men xoắn của chổi chính - tăng diện tích tiếp xúc giữa chổi chính và bề mặt sàn, từ đó tăng hiệu quả làm sạch cao hơn 20% với các model cũ (D3,D5). chưa hết, D4 vs D6 còn được trang bị sạc nhanh và kéo dài thời lượng hoạt động (D3 chạy 60' - D4 chạy 70 - 75', cùng dung lượng pin 2100mAh).
- Em không cần tường ảo, kết nối điện thoại có thì tốt, không thì cũng không sao. Vậy nên chọn D75, D85 hay D4 để đảm bảo tiêu chí tiết kiệm mà hiệu quả? D75 - 85 là phiên bản tiêu chuẩn của dòng Botvac, cũng như D3 là bản tiêu chuẩn của Botvac connected, nếu xét về hiệu quả làm sạch thì D75, 85 làm sạch chi tiết hơn ở các góc chân tường cũng như đồ vật trong nhà.
- 1 trong 3 model trên so với OZMO 900 thì nên chọn máy nào? Hay còn 1 lựa chọn nào khác không? Em cũng tính đến hàng trưng bày Irobot 960 nhưng cứ vẫn thích đập hộp hơn. Nếu bác ở CC, yêu thích công nghệ với các tính năng thông minh thì lấy 930, còn để xác định chạy "trâu bò" và thực dụng thì lấy Neato. nhà phố, nhiều tóc, đi giày dép hoặc cho xe vào trong nhà thì nên chọn neato vì hút khoẻ hơn, ngăn rác lớn hơn, khả năng vượt vật cản tốt hơn và đa dụng hơn với các loại sàn...
Cuối cùng thì chúc bác hài lòng với sự lựa chọn của mình và mời các cụ bên dưới vào cho ý kiến ạh!

Lương Tăng

Đi bộ
Các cụ các mợ cho tớ hỏi Xiaomi gen 2 ở SG nên mua ở địa chỉ nào cho uy tính ạ?giá hiện tại đang là bn cccm

hayate999

Xe máy
em cũng hóng địa chỉ mua Xiaomi 2, uy tín ở Sài gòn ạ

manxox

Xe đạp
Cháu định mua con Ecovas DL33 giá cũng rẻ 4tr
Đọc thấy có chỗ nói có điều hướng camera tạo bản đồ chỗ lại chẳng nói gì. Các cụ nào biết cho cháu tí thông tin xác thực với ạ. Thanks các cụ

Cháu định mua con Ecovas DL33 giá cũng rẻ 4tr
Đọc thấy có chỗ nói có điều hướng camera tạo bản đồ chỗ lại chẳng nói gì. Các cụ nào biết cho cháu tí thông tin xác thực với ạ. Thanks các cụ
Em là pp chính hãng của Ecovacs tại Việt nam, em có thể xác nhận với cụ ntn nhé, DL33 hay mã Quốc tế là Deebot 710 là mẫu Deebot có sử dụng camera để tạo sơ đồ vệ sinh, hay còn gọi là Smart Navi™ 2.0 Mapping. Công nghệ điều hướng này cũng tương tự như của Irobot dòng 960, 980. Nó hỗ trợ giúp cho robot di chuyển thông minh hơn và ko bỏ sót vị trí trong quá trình vệ sinh, chiều cao máy thấp hơn do ko có tháp laser, nhưng nhược điểm là nó ko thực sự chính xác trong việc xác định vị trí của robot và khoảng cách tới vật cản... vì vậy cũng như dòng roomba 980, nó ko thể thiết lập được tường ảo thông minh hay lựa chọn khu vực vệ sinh... cụ nên lựa chọn Deebot 710, vì nó là bản quốc tế, sản xuất theo chuẩn CE kết nối được với điện thoại và dùng app tiếng anh, còn mấy dòng nội địa thì dùng app tiếng trung nên khó xài hơn và cũng ko đc bảo hành chính hãng.
Nếu cụ mua giá 4tr thì chắc chắn là hàng cũ, được dựng lại và bán dưới dạng hàng trưng bày, còn DL33 hàng mới bản nội địa shop xách tay bán đâu 8,4tr. Bên e hàng mới, bản quốc tế, bảo hành 18th tại nhà, giá 7,9tr. mời cụ ghé đây tham khảo nhé https://vietnamrobotics.vn/kieu-robot/robot-hut-bui-ecovacs-deebot/

Các cụ các mợ cho tớ hỏi Xiaomi gen 2 ở SG nên mua ở địa chỉ nào cho uy tính ạ?giá hiện tại đang là bn cccm
G2 giờ tuyền hàng xách tay, vác vai với nhiều nguồn gốc khác nhau... thế nên mua ở đâu cũng thế thôi cụ êy, cụ cứ google chỗ nào giá rẻ nhất thì xơi thôi... hàng xách tay thì hên xui mà cụ :D

Tamtittom

Xe hơi
Chào Bác, vấn đề bác thắc mắc e xin được giải thích như sau:
- D3 hiện còn được bán không, hay đã chuyển lên bản nâng cấp là D4, và bản nâng cấp này có gì tốt hơn mà hơn D3 đến gần 4tr? - bắt đầu từ Q1 2019, Neato đã ngừng sx D3, D5 và nâng cấp thành D4 và D6. ở bản nâng cấp này Neato đã thay đổi một chút ở phần cứng để đảm bảo khi chạy phần mềm mới D4 vs D6 ko bị tình trạng "thỉnh thoảng ngất" như D3 vs D5 khi cập nhật - do phần cứng chưa thực sự tương thích với phiên bản phần mềm mới phi nâng cấp. ngoài ra, phần nâng cấp đáng giá nhất đó là động cơ của chổi chính và phần mềm, giúp tăng tốc độ vòng quay và mô men xoắn của chổi chính - tăng diện tích tiếp xúc giữa chổi chính và bề mặt sàn, từ đó tăng hiệu quả làm sạch cao hơn 20% với các model cũ (D3,D5). chưa hết, D4 vs D6 còn được trang bị sạc nhanh và kéo dài thời lượng hoạt động (D3 chạy 60' - D4 chạy 70 - 75', cùng dung lượng pin 2100mAh).
- Em không cần tường ảo, kết nối điện thoại có thì tốt, không thì cũng không sao. Vậy nên chọn D75, D85 hay D4 để đảm bảo tiêu chí tiết kiệm mà hiệu quả? D75 - 85 là phiên bản tiêu chuẩn của dòng Botvac, cũng như D3 là bản tiêu chuẩn của Botvac connected, nếu xét về hiệu quả làm sạch thì D75, 85 làm sạch chi tiết hơn ở các góc chân tường cũng như đồ vật trong nhà.
- 1 trong 3 model trên so với OZMO 900 thì nên chọn máy nào? Hay còn 1 lựa chọn nào khác không? Em cũng tính đến hàng trưng bày Irobot 960 nhưng cứ vẫn thích đập hộp hơn. Nếu bác ở CC, yêu thích công nghệ với các tính năng thông minh thì lấy 930, còn để xác định chạy "trâu bò" và thực dụng thì lấy Neato. nhà phố, nhiều tóc, đi giày dép hoặc cho xe vào trong nhà thì nên chọn neato vì hút khoẻ hơn, ngăn rác lớn hơn, khả năng vượt vật cản tốt hơn và đa dụng hơn với các loại sàn...
Cuối cùng thì chúc bác hài lòng với sự lựa chọn của mình và mời các cụ bên dưới vào cho ý kiến ạh!
Cụ giải thích rõ thêm giúp em phần bôi đỏ với ạ. "Thỉnh thoảng ngất" là bị những hiện tượng gì ạ?

jamesd

Đi bộ
Website
chiasedeal.com
Cụ nào dùng con iRobot chưa? em đang sử dụng ở nhà, rất ổn, dùng cả 2 tháng nay vẫn chưa thấy có dấu hiệu "ngất" gì cả. Em đọc review trên trang Bestreview.vn và quyết định mua em nó.

Cụ giải thích rõ thêm giúp em phần bôi đỏ với ạ. "Thỉnh thoảng ngất" là bị những hiện tượng gì ạ?
Hi Cụ,
Dòng D3 và D5 khi cập nhật phần mềm mới, thời gian đầu thì bản cập nhật này chưa "thực sự" tương thích vs phần cứng nên trong giai đoạn đầu này có một số máy bị lỗi bộ điều hướng laser, nên sau khi cập nhật máy bị "ngất" là như vậy. Nhưng sau này hãng cập nhật bản vá lỗi thì ngon rồi cụ nhé.

Cụ nào dùng con iRobot chưa? em đang sử dụng ở nhà, rất ổn, dùng cả 2 tháng nay vẫn chưa thấy có dấu hiệu "ngất" gì cả. Em đọc review trên trang Bestreview.vn và quyết định mua em nó.
2 tháng chưa nói lên được điều ji đâu cụ ơi, cụ xài một tg rồi đến lúc cần thay thế linh kiện hao mòn hoặc chẳng may gặp sự cố mới thấy giá trị của hàng "xách tay" nó như nào. Tại vn, Irobot chưa được hỗ trợ dịch vụ chính hãng nên khi cần sửa chữa hay thay thế linh kiện đều phải phụ thuộc vào nguồn hàng xách tay (lúc có, lúc ko), và điều hướng camera ko có chức năng tường ảo thông minh hay lựa chọn khu vực vs như các loại robot sử dụng điều hướng bằng laser...
Trong tg vừa qua, bên e nhận được rất nhiều đt hỏi và nhờ sửa các loại robot khác nhau, về căn bản thì nguyên lí thiết kế của các loại robot đều như nhau, nhưng mỗi hãng, mỗi thương hiệu lại có một kiểu dáng thiết kế và thông số linh kiện khác nhau... vì vậy sau khi khám ra bệnh xong cũng chỉ biết cho "con bệnh" về với gia đình vì ko có sẵn "thuốc chữa" đấy cụ ah :((

Hai em này thực ra đều là một cụ êy, chỉ có điều nguồn gốc khác nhau mà thôi :)):)):))
Tầm này, nếu đánh đu với xiaomi thì cụ cứ google, chỗ nào rẻ thì chơi thôi chứ đừng hi vọng vào cái "hàng chính hãng" 8-}8-}8-}

True liar

Xe tải
Hai em này thực ra đều là một cụ êy, chỉ có điều nguồn gốc khác nhau mà thôi :)):)):))
Tầm này, nếu đánh đu với xiaomi thì cụ cứ google, chỗ nào rẻ thì chơi thôi chứ đừng hi vọng vào cái "hàng chính hãng" 8-}8-}8-}

Vâng, em cám ơn cụ. Với tầm tiền này còn lựa chọn nào tốt hơn nữa k hả cụ? Cụ tư vấn giúp em với ạ

quanghuy259

Xe máy
Hóng ké bác

Vâng, em cám ơn cụ. Với tầm tiền này còn lựa chọn nào tốt hơn nữa k hả cụ? Cụ tư vấn giúp em với ạ
Cụ hỏi vậy thật khó cho e quá, với tầm giá như vậy nếu để đem so sánh các tính năng và thông số tk (như quảng cáo) thì em này là vô đối, nhưng nếu để yên tâm hơn trong quá trình sử dựng thì cụ thử tham khảo em này nhé https://vietnamrobotics.vn/robot/deebot-710/
Giá 7,9 củ, hàng ngoài đan bán gần 10tr đấy cụ.

kulomo

Xe hơi
Nhà em đang dùng con roomba 780, nhưng sao thấy nó chạy ngu quá nên mất khá nhiều thời gian để hút xong cả nhà, ko thấy đc cái gì ưu việt như quảng cáo. Ko biết có nên chuyển sang xiaomi gen1 hoặc con ecovacs nào giá khoảng 5tr ko các cụ? Vì nhà em chung cư nhỏ, chỉ 50m2 thôi