[Công nghệ] Cần tư vấn robot lau nhà

SanHoBien

Xe container
ồh, các cụ thuê e làm robot đi ạh :P

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Nhà chung cư, môi trường về cơ bản là sạch sẽ hơn nhà phố vì chủ yếu là bụi mịn vì vậy cụ đừng quá quan tâm đến lực hút, quan trọng là hiệu quả làm sạch đến đâu thôi. 930 hơn hẳn G2 ở hệ thống lau thông minh OZMO, cụ tham khảo thêm ở đây: https://vietnamrobotics.vn/robot/deebot-ozmo-930/
Nếu xét về giá trị sử dụng và dịch vụ sau bán hàng thì cụ lấy 930, còn G2 thì hạt dẻ hơn vì là hàng “trôi nổi”.
Đúng là bụi mịn ở nhà chung cư cũng khá là bực. Em cũng muốn mua một em nên đang nghiên cứu.
Em dùng Xiaomi ngon bổ rẻ 5 triệu đồng

Em

Em này xinh đấy cụ ạ. Nhà cụ bao nhiêu mét? Dùng ổn ko cụ? Có tự biết chạy tìm ổ sạc ko ạ?

Chào cụ, em đang đinh mua 2 con ma vào web cụ ở mục chat tư vấn bik lỗi có gì cụ kiểm tra lại nhé !

Nếu mua trong nam ship vao có vấn đề gì không nhỉ :D
Tks Cụ,
Em sẽ check lại thông tin và liên lạc với Cụ, nếu có thể cụ nhắn cho a qua số 0938336633 để e tiện tư vấn cho Cụ kịp thời ạh

Đúng là bụi mịn ở nhà chung cư cũng khá là bực. Em cũng muốn mua một em nên đang nghiên cứu.

Em này xinh đấy cụ ạ. Nhà cụ bao nhiêu mét? Dùng ổn ko cụ? Có tự biết chạy tìm ổ sạc ko ạ?
Cụ nghiên cứu đi, nếu cần tư vấn gì thêm thì réo em vào nhé!

Em có tài liệu hướng dẫn cách kiểm tra và khắc phục sự cố, cũng như các câu hỏi thường gặp khi dùng robot hút bụi ở đây, gửi cho các Cụ tham khảo. ngoài ra còn có rất nhiều tài liệu hướng dẫn bằng tiếng việt, cũng như clip hướng dẫn cài đặt kết nối hay vệ sinh máy trong quá trình sử dụng nữa, Cụ nào cần có thể tham khảo ở đây ạh
https://vietnamrobotics.vn/tai-lieu-huong-dan/
https://drive.google.com/file/d/1ucm2uumt8CfvGN_Hrx890LiNzc1FEmpF/view?usp=sharing

Plutoni249

Xe máy
Hi các cụ,
Em đang ở Nhật, sắp tới có dịp về Việt Nam nên định xách 1 em robot hút bụt về tặng gia đình.
Hiện tại, trong cùng tầm giá khoảng 11tr VND em có thể mua được
+, Neato Botvac D5 Connected (Brand new, bảo hành 12 tháng), hoặc
+, Irobot Roomba 960 (Refurbished, bảo hành 6 tháng)
Diện tích nhà em khoảng 80m2, chia 2 phòng và có khá nhiều đồ đạc. Các cụ tư vấn giúp em nên chọn chiếc nào với ạ.
Em cảm ơn các cụ nhiều!!

Kitcat

Xe container

Nếu là vì bụi siêu mịn và bụi mịn thì không nên mua con này. Lười nhất thì để nó tự lắng tuần lau 1 lần, có điều kiện thì ngày nào cũng lau hoặc thuê người lau bằng khăn ướt.
Mấy cái máy hút bụi này thổi bụi tung lên nhiều hơn, là robot nó tung tẩy thổi bụi suốt lại càng tệ.

Hi các cụ,
Em đang ở Nhật, sắp tới có dịp về Việt Nam nên định xách 1 em robot hút bụt về tặng gia đình.
Hiện tại, trong cùng tầm giá khoảng 11tr VND em có thể mua được
+, Neato Botvac D5 Connected (Brand new, bảo hành 12 tháng), hoặc
+, Irobot Roomba 960 (Refurbished, bảo hành 6 tháng)
Diện tích nhà em khoảng 80m2, chia 2 phòng và có khá nhiều đồ đạc. Các cụ tư vấn giúp em nên chọn chiếc nào với ạ.
Em cảm ơn các cụ nhiều!!
Cụ bốc con D5 đi, D5 giờ đã đc cập nhật phần mềm chạy tường ảo thông minh, xài app vô tư. Cụ xem thêm clip so sánh giữa Neato và Roomba tại đâyhttps://youtu.be/nrAxk9Z9W_w

Nếu là vì bụi siêu mịn và bụi mịn thì không nên mua con này. Lười nhất thì để nó tự lắng tuần lau 1 lần, có điều kiện thì ngày nào cũng lau hoặc thuê người lau bằng khăn ướt.
Mấy cái máy hút bụi này thổi bụi tung lên nhiều hơn, là robot nó tung tẩy thổi bụi suốt lại càng tệ.
Nếu ko quét trước khi lau thì khi lau bụi nó sẽ bết - dính xuống sàn nhà, khi quét bụi nó sẽ bay lên cụ ạh. Robot hút bụi, nếu cụ đầu tư hẳn một e tử tế thì ko chê được đâu, còn mấy con vớ vỉn thì đúng như cụ nói đấy ạ.

Kitcat

Xe container
Nếu ko quét trước khi lau thì khi lau bụi nó sẽ bết - dính xuống sàn nhà, khi quét bụi nó sẽ bay lên cụ ạh. Robot hút bụi, nếu cụ đầu tư hẳn một e tử tế thì ko chê được đâu, còn mấy con vớ vỉn thì đúng như cụ nói đấy ạ.
Em nào nó hút đằng trước cũng xả đằng sau, chỉ hút bụi rất to, bụi nhỏ thổi ra sau, em chưa tính bụi mịn luôn cụ ơi. Sau khi tìm hiểu em thôi k mua cái hút bụi nào cả :)

Em nào nó hút đằng trước cũng xả đằng sau, chỉ hút bụi rất to, bụi nhỏ thổi ra sau, em chưa tính bụi mịn luôn cụ ơi. Sau khi tìm hiểu em thôi k mua cái hút bụi nào cả :)
Cụ qua e cầm 1 con về chạy thử đi cho biết :D

Goal

Xe tăng
Con Deebot DD3 hàng nội địa TQ có app không ạ?

datnt1107

Xe điện
Phòng cc, phòng ngủ sạch sẽ thì dùng robot dc, còn nhà có trẻ nhỏ bừa bộn thì ko dùng dc, vì bọn này hút rác, bụi nhỏ thôi.

Hà Diệp

Xe đạp
E cũng mới đầu tư con D4 công nhận hút dc bụi mịn nhé, nó báo suốt vì bụi mịn mắc kín lưới lọc. Ngày chạy có 1 lần mà đi sướng chân

Steven

Xe tăng
Em dùng con romba 960 mà thấy nó cũng hơi ngu ngu, nhiều khi phải bê nó chỗ có bụi để hút. Hôm qua lại xem quảng cáo con Ecovac hút lau không biết có tốt hơn ko?

sobay

Xe hơi
Có cụ nào dùng con Mi robot 1S rồi cho em review dùng có ổn ko ạ, con này so với Mi vacuum gen 1 thì khác gì nhau ạ, em mới biết sơ qua khác nhau về lực hút 1s mạnh hơn, còn điều hướng laser, lưu giữ bản đồ từng tầng như nào ạ

Em dùng con romba 960 mà thấy nó cũng hơi ngu ngu, nhiều khi phải bê nó chỗ có bụi để hút. Hôm qua lại xem quảng cáo con Ecovac hút lau không biết có tốt hơn ko?
Dòng Roomba dùng điều hướng bằng camera có lợi thế là chiều cao thấp hơn nhưng chắc chắn là ngu hơn các loại dùng điều hướng bằng láer như Neato hay Ecovacs seri 9 cụ ạh!
Nếu nhà cụ là chung cư, ít tóc rụng hay lông thú cưng thì chắc chắn 930 sẽ làm cụ hài lòng, nhưng phải là 930 hịn với mã DG3G cụ nhé ;))

E cũng mới đầu tư con D4 công nhận hút dc bụi mịn nhé, nó báo suốt vì bụi mịn mắc kín lưới lọc. Ngày chạy có 1 lần mà đi sướng chân
Lâu lâu cụ đem cái tấm lọc ra dùng khí nén xịt đi cho sạch là ok cụ nhé!