Cần tư vấn xe đi làm + thể dục ~ 30km/ngày

Tranmanhhoan

Xe tải
Đi đường dài như Võ văn kiệt 15km thì xe nào hợp lý hả các bác, em đang tìm hiểu xe đạp xin ý kiến các pro. thanks các pro trước ạ.
cụ hỏi khó trả lời. Cụ thích nhanh, kô mưa nắng thì xe con. Cụ thích nhah, nắng chút thì xe máy. Cụ cần thể dục hàng ngày thôi thì xe đạp nào chẳng được, 15km, cả đi về là 30, vừa miếng cho 1 ngày, xe gì cũng được. Cụ đi làm thì nên chọn City. Cụ thể dục và thích tốc độ thì chọn Road. Cụ muốn đèo gấu đi hút bụi thì Touring. Cụ nhiều tiền thì mua đại 1 con, chán rồi bán mua con khác. Cụ ít tiền thì mua đại 1 con rồi cố mà chung thủy với nó. Thế cuối cùng thì ý cụ thế nào.

Mít đen

Xe buýt
Gửi cụ
Theo em để mọi người tiện tư vấn cho cụ thì cụ nên:
1. Thông báo cụ có bao nhiêu xiền, kinh nghiệm là nên cố hơn một tí để đc em bike tốt hơn đừng lùi mà ôm hận về sau
2. Kinh nghiệm mua xe của em là xe cộ có đầy đủ giấy tờ để đảm bảo hàng chính hãng, như vậy đỡ án oan đồng tiền mình bỏ ra
3. Tốt nhất cụ nên dành thời gian đi nghiên cứu trực tiếp, thường thì nhìn ưng, hợp túi là chơi thôi ạ
4. Tùy cung đuờng bác chạy để chọn xe có thụt dầu trước (giảm chấn) hay không cần; Nếu mới đi và bác kết hợp cả đi làm thì theo em có 2 lựa chọn hợp cả về giá cả và nhu cầu đi làm của cụ là Jet trada pro 2015 (hiện đang khoảng 6t3) và Giant escape 2 city (8t8, sangonxua đang bán 8t3). Trước em đi Trin X1, em cũng có nhu cầu như bác, tham khảo khá nhiều, cuối cùng em chọn Giant (phù hợp giới văn phòng, rất nhẹ, đề nhạy....), nếu cung đường nhà bác không phẳng lắm thì chọn Jet vì có thụt dầu nhé.

Chúc cụ sớm chọn đc xế ưng ý.
cụ chủ nói rồi. Cụ ý đầu tư 5 củ (không biết củ gì) nếu lag củ nhỏ em nghĩ khó có xe ngon. Em hóng thêm vụ này vì cũng muốn mua một xe. Tiêu chí là: ngon bổ rẻ

h2bike

Xe tăng
K5, Khu đô thị Việt Hưng, Giang Biên, Long Biên
Website
0392711734.chatnhanh.com
Đi đường dài như Võ văn kiệt 15km thì xe nào hợp lý hả các bác, em đang tìm hiểu xe đạp xin ý kiến các pro. thanks các pro trước ạ.
cụ chủ nói rồi. Cụ ý đầu tư 5 củ (không biết củ gì) nếu lag củ nhỏ em nghĩ khó có xe ngon. Em hóng thêm vụ này vì cũng muốn mua một xe. Tiêu chí là: ngon bổ rẻ
Mời hai cụ tham khảo em này, sẽ có giá fix cho các cụ trên OF nhé. :)

Xe đạp Galaxy ML200 2015, mới 100%:
Giá: 3.190.000 đ

· Khung
✔ Size: 26”x17” (160-175cm)
✔ Màu: Đen đỏ, Đen xanh, Đen vàng, Trắng xanh, Trắng đỏ
✔ Khung: Hợp kim nhôm 6061
✔ Phuộc: Thép cường lực Galaxy
· Phụ tùng
✔ Gi đông, Pô tăng, Cốt yên, Yên xe, Bàn đạp: Galaxy
· Bộ truyền động Shimano Tourney 21 speed: 3 đĩa trước, 7 líp sau
✔ Tay đề: Shimano ST-EF65
✔ Chuyển tốc trước: Shimano FD-TZ30
✔ Chuyển tốc sau: Shimano RD-TZ50
✔ Phanh: Phanh đĩa cơ hợp kim, phong cách thể thao
✔ Đùi đĩa: Galaxy 24/34/42T
✔ Líp xe: Shimano MF-TZ21 14-28T
✔ Xích: PYC Narrow
· Hệ thống bánh
✔ Vành xe: Hợp kim nhôm hai lớp Galaxy
✔ Căm xe: Thép không gỉ
✔ Lốp xe: Chaoyang 26”x1.95”, kiểu dáng thể thao

Khuyến mãi: Chắn bùn, gọng nước, bình nước
Giảm giá ngay 20% khi mua phụ kiện kèm theo xe (Gác baga, Mũ, Khóa, Đồng hồ …)

Ship hàng toàn quốc.
Bảo hành trọn đời.

Điện thoại: 0169 271 1734
Địa chỉ: Tòa nhà K5, Khu đô thị Việt Hưng, Giang Biên, Long Biên, Hà Nội
Facebook H2 Bike: https://www.facebook.com/h2bike

Em bán hàng tại nhà nên không mất phí thuê mặt bằng, VAT và các khoản khác, nên các sản phẩm của cửa hàng luôn có giá hợp lý nhất, sản phẩm độc đáo chính hãng, chất lượng tuyệt vời.
Lưu ý: Trước khi qua, các cụ alo em trước nhé (Tại em chuyên về lập trình, bán xe để giao lưu + đam mê với xe đạp thôi)

Secoxe

Xe tăng
Vậy là cụ chủ thớt đã rớt xuống hố vôi rồi à. Chúc mừng cụ. Nhưng cụ bảo đam mê tốc độ + quãng đường đi làm 15km mà chọn MTB là hơi sai lầm đấy.
Cụ không thích City và touring vì cái dáng nhưng nó là 1 sự lựa chọn tốt hơn MTB.
Em đã ngâm cứu chưa kĩ, đã làm con Galaxy RL500 chỗ bác xedap24h.vn được 2 tháng. Giờ đạp cũng thích nhưng em vẫn chưa ưng vì em cũng đam mê tốc độ. Có khi em phải tích cóp để lên Road mới được. Cơ mà còn dài lắm vì Road chắc phải 20 củ mới tạm.
Thôi cụ chủ cứ trung thành, gắn bó với em nó, sau này rớt sâu xuống hố vôi sẽ thấy ngột ngạt hơn, nhưng mà sướng.:D:-bd
Cụ chán RL500 để lại cho em đê, em đi cùng thằng cu con lượn phố.

kinh_street

Xe máy
để đi làm và đi dạo bác mua dòng TOuring city là hợp lí nhất.. !! chứ Mtb với race thì ko hợp