Cần tư vấn xuyên Việt Sài Gòn - Tây Bắc - Sapa - Sài Gòn ?

z300

Xe điện
Cảm ơn Bác, giờ thì mình có nhiều option rồi. Nếu có ghé Cát Bà thì mình sẽ ngủ đó 1 đêm, sáng mai sẽ theo ct05 theo hướng dẫn của Bác vào Nam lại. thank Bác nhiều.
Option này ok đấy. Bác chú ý hỏi kỹ giờ phà chạy để căn giờ phi xe ra cho chuẩn, đỡ bị lỡ phà.
thấy bác chuẩn bị cho gia đình đi chơi kỹ càng mà thèm quá :)

bibim

Xe đạp
Option này ok đấy. Bác chú ý hỏi kỹ giờ phà chạy để căn giờ phi xe ra cho chuẩn, đỡ bị lỡ phà.
thấy bác chuẩn bị cho gia đình đi chơi kỹ càng mà thèm quá :)
Khi nào ra tới hanoi thì sẽ liên lạc với Bác nhé, anh em gặp mặt giao lưu chút nhỉ?

z300

Xe điện
Khi nào ra tới hanoi thì sẽ liên lạc với Bác nhé, anh em gặp mặt giao lưu chút nhỉ?
Rất vinh hạnh! Giờ tới t7 cũng còn xa. Biết đâu em lại thu xếp làm vòng ngắm núi với bác hehe

vinh khanh

Xe tải
Ủa vậy Bác chủ đi chưa??? Em mãi chuẩn bị đi trực chỉ Mộc Châu đây

bibim

Xe đạp
Ủa vậy Bác chủ đi chưa??? Em mãi chuẩn bị đi trực chỉ Mộc Châu đây
Chưa Bạn ơi. Mình tới hè năm nay mới đi được. Bác đi về vào review giúp Mộc châu giùm mình nhé. Cảm ơn Bác

lamdh_08

Xe tải
Chào các Bác,

Tình hình là mình lên kế hoạch cho chuyên xuyên Việt vào hè 2021. Nhờ các Bác tư vấn giùm mình cung đường mình đi như bên dưới có ổn không ạ (bỏ qua các điểm đã đi rồi). Mình đi 1 xe 1 tài với bà xã và 2 F1, xe gầm cao, đã từng chạy 1 mạch từ HCM - Qui Nhơn, và do không nghỉ được nhiều nên ngày 1 ráng thêm vài trăm km ra Đà Nẵng. Cung ngoài Bắc thì mình chưa chạy nên mong các Bác chỉ giáo và hướng dẫn các điểm nào nên đi ạ. Toàn bộ lộ trình vẫn còn 2 ngày back up để bổ sung sau khi các Bác tư vấn.

View attachment 5678791

Cảm ơn các Bác.

List của cụ cháu đã đi hết , cụ nên bỏ Tà Xùa ở Sơn La đi cho cháu nhờ và cụ cũng bỏ luôn ý định đi Hà Giang đi ( HG đi mùa mưa khá nguy hiểm bọn cháu đã dính ) Tà Xùa ở Sơn La sẽ làm cụ thất vọng cụ đứng trên đường thì sống lưng ở dưới chân cụ :)) tháng 7 cụ đi Tà Xùa ko có mây đâu chỉ có mưa thôi :)) và đường từ thị trấn TX vào sống lưng rất xấu , còn cung từ Mộc Châu - Sơn La - Điện Biên - Mường Lay - Phong Thổ - Lai Châu - đèo Ô Qui Hồ - Sapa đường cực đẹp cụ nhé

bibim

Xe đạp
List của cụ cháu đã đi hết , cụ nên bỏ Tà Xùa ở Sơn La đi cho cháu nhờ và cụ cũng bỏ luôn ý định đi Hà Giang đi ( HG đi mùa mưa khá nguy hiểm bọn cháu đã dính ) Tà Xùa ở Sơn La sẽ làm cụ thất vọng cụ đứng trên đường thì sống lưng ở dưới chân cụ :)) tháng 7 cụ đi Tà Xùa ko có mây đâu chỉ có mưa thôi :)) và đường từ thị trấn TX vào sống lưng rất xấu , còn cung từ Mộc Châu - Sơn La - Điện Biên - Mường Lay - Phong Thổ - Lai Châu - đèo Ô Qui Hồ - Sapa đường cực đẹp cụ nhé
Cảm ơn Bác, Hà Giang thì không có trong list cua mình rồi, còn Tà Xùa chắc sẽ xem tình hình thời tiết như thế nào, do chưa đi nên cũng rất quyết tâm để đi để sau này có cái kể lại ... :)