[Funland] Càng đọc cái này em lại càng vững tin hơn để tẩy chay

pooka

Xe container
TOÀN ÔNG PHONG TRÀO. TẨY CHAY HẢO HẢO, ĂN 3 MIỀN VỚI OMACHI,... KHÁC ĐÊCH GÌ ĐÂU HẢ CÁC CỤ. CÓ ĐIỀU ÔNG LỘ RỒI VÀ ÔNG CHƯA LỘ THÔI.
Ở VN ăn thực phẩm nào cũng vậy, Ăn gạo, rau xanh mua ngoài chợ, nước chấm, thịt, cũng khác gì. Chất bảo quản, chất tăng trọng, dư lượng thuốc sâu, ... same cả thôi ạ
Khắt khe có đk thì sang Nhật, EU mà sống. Ko thì xách định chung sống như covid thôi. Bệnh thì vào BV chữa
Cụ này nói đúng. Giờ ăn gì mà chẳng nhiễm hóa chất. Ít hay nhiều thôi.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Tiếng nói cộng đồng để giúp nsx thay đổi là rất tốt cho cs. Cách cụ ví dụ đây là sự ngụy biện khá cùi bắp tự hạ thấp bản thân.
:D cụ chỉ nhìn được đến mức đó thì e cũng k bình luận thêm!

Arabia

Xe tăng
Thật ra cũng ko phải mình ko làm được như mì của Tây. Muốn tốt cho sức khỏe thì sợi mì phải được làm từ bột mì chứ ko phải bột sắn và sau đó nó cần được sấy/nướng thay vì chiên/rán như ở mình. Có điều làm thế ở VN rất khó mà bán vì giá sẽ đắt + ko được ngon miệng bằng. Các cụ muốn nhà sản xuất họ thay đổi thì cứ mì Tây mà mua, nếu nhiều khách hàng, có cầu ắt sẽ có cung. Còn như hiện nay, hảo hảo hay ko hảo hảo thì cũng là bột sắn chiên hết, chất gì mà ko có trong danh mục cấm của VN thì cứ xác định là đầy, hãng nào cũng vậy, vì cầu thị trường nó là thế. Tự bảo vệ mình thì đừng lạm dụng là được, hảo hảo cả nhà em hầu như chỉ mình em ăn và em cũng chỉ ăn lúc nhỡ nhàng, mấy tháng mới hết 1 thùng chắc là ko sao.