[Thảo luận] Cảnh báo bắt lỗi cấm vượt trên QL1A

adonis

Xe buýt
Nói như chú Viking thì ai chả nói được, đi đường đương nhiên phải tuân thủ luật lệ giao thông. Có biển cấm vượt thì đương nhiên là có lý do (nhưng không phải 100% đâu nhé). Còn việc cảnh báo là để các bạn đi qua đấy cần cẩn thận hơn thôi... Còn việc đặt biển báo của VN thì nhiều điều phải bàn lắm, có những chỗ chưa phù hợp vẫn tồn tại rất lâu để xxx có việc để làm đấy :-bd

Thực tế ra các đonạ cấm vượt đó, phần lớn là đường nho và mật độ cao
Ý em là cấm vượt có cái lý của nó, GTCC đã treo biển, cứ thế mà làm, sao lại phải cảnh báo.
Theo suy nghĩ của em, cái cảnh báo này không khác gì "Cảnh báo bắt lỗi đi ngược chiều trên phố Bà Triệu"

Sai thì bắt, cảnh báo cái gì nhỉ.

hathanh8286

Xe tải
Em vẫn đi đường này suốt, công nhận nhiều biển cấm vượt và biển cấm vượt quá tốc độ 40Km/h nhưng sau đó 1 đoạn là thấy biển hết cẩm vượt và biển hạn chế tốc độ thôi, ko như cụ chủ thớt nói đâu, chắc cụ ko để ý thấy thôi, từ HN về đến Thanh hóa thì xxx núp bắn cũng nhiều đoạn lắm, thay đổi liên tục, lại còn bắn chồng, tốt hơn hết các cụ đi tuyến đường này qua đất quê em thì cứ chuẩn theo biển báo mà đi, nhanh chậm thì khoảng 3h30" là từ HN về đến TPTH thôi. các cụ qua TH nếu rảnh thì call em để em đón tiếp nhé.

adonis

Xe buýt
Bây giờ thì cày hết đường lên rồi chẳng còn gì để bắt

Fiat_tempra

Xe buýt
Cụ adonis làm nghề khảo cổ hay sao ấy nhể moi được cái bài tít dưới đáy lên

Em cực kỳ tuân thủ luật nhưng đi đoạn đường này cực kỳ ức chế, biển cấm vượt và biển 40km/h liên tục, ko vượt có mà bò ra đường cả ngày cũng ko thể ra đc tới HN
chắc là 2 năm rồi Cụ ko đi tuyến này nên mới nhớ biển 40(làm gì còn 40 nữa)
vượt sai quy định thì XXX bắtlà đúng roài, cảnh báo các Cụ đừng học theo Cụ chủ thôi, chứ đừng vơ cả XXX vào

PhanhGap

Xe điện
Cuối tuần vừa rồi em chạy từ Thanh Hóa hướng ra Hà Nội trên quốc lộ 1A đoạn qua trạm thu phí Cầu Tào Xuyên khoảng 5km. Đang chạy thì bị tóm với lỗi là vượt trên đoạn đường cấm vượt xxx nói nếu thì xem ảnh thì quay lại 3 km. Với lỗi này theo NDD34 thì xử phạt 600-800K và thu GPLX 30 ngày.
Lỗi này thường rất ít bắt nên gần tết rồi xin thông báo để các cụ cẩn thận
Đoạn đường nào nguy hiểm, hay xảy ra tai nạn (đường hẹp, quanh co ....), khó xử lý ùn tắc kéo dài khi có ta nạn xảy ra thì người ta mới phải cắm biển cấm vượt (o to), đi kèm là vạch liền. Căn cứ vào ít bắt nên rất dễ bị teo vì tai nạn mới là nguy hiểm.