[Thảo luận] Cảnh báo các bác đỗ xe free quanh khu vực Trung Hòa Nhân Chính

TigerCar

Xe hơi
Hix, em cũng đang điên hết cả người đây các cụ ơi. Xe em đỗ quen ở cửa công ty mà cũng bị thằng điên nào đổ hết cả keo 502 lên xe. Kính thì còn xử được, chứ phần ở sườn xe thì đang loay hoay không biết phải làm thế nào. Các cụ giúp em với :(

CuTiVoDich

Xe điện
Chơi ác thật, không còn gì để nói nữa
Bác nào bên Báo chí làm một bài về cái này, các bác trong oto fun cung cấp ảnh để bác ý tác nghiệp, chứ lộng hành thế này không coi xh ra cái gì cả
Bọn nó đã dám làm như thế thì báo chí chả ăn thua gì đâu cụ ơi.
Nếu các cụ thấy bức xúc quá thì lập cái thớt hò nhau lại mà bẫy.
Vợt được rồi thì *** *** tùy các cụ:D

x4hai

Xe hơi
ừ, sáng nay trở gấu qua khu này thấy 1 bác Escape đi đằng trước bị phun kín biển số, còn phun cả chữ bậy bạ lên kính sau. Thật không hiểu ra sao
Các bác ra đường mà thấy xe nào bị sơn xanh lét thì đích thị là vụ này. Không hiểu sao bây giờ lắm thằng khốn nạn thế chứ, em mà là bác Dũng em cho gom hết bọn này vào trại tập trung, lao động công ích chứ để chúng nó ở ngoài xã hội chỉ làm khổ người khác.

Đây chính là tính ích kỷ đấy các cụ à. Có thằng tức vì các cụ không gửi xe vào chỗ nó để nó thu được xèng. Nhưng đôi khi lại không hẳn thế, có thằng lại ức vì trời rét mà các cụ đi xe trong khi nó lại đang rét nên phun cho bõ tức. Chính xác là trâu buộc ghét trâu ăn đấy. Vậy nên đành phải cẩn thận thôi các cụ ạ. Tốn thêm tí tiền gửi xe cho yên tâm không có nó chẳng những phun mà lại vặt đi một số thứ nữa thì lục tốn lắm

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Em thấy cái sơn xịt này muốn lau đi cũng dễ thôi mà ? :| Trừ chỗ biển số thì em không chắc chứ trên capo em nghĩ lấy xăng lau rồi lau tiếp bằng nước vài lần (hoặc đánh béng ra bãi rửa) là hết - có phải không ạ ? :|

OmegaO9

Xe container
Người OF
Hix, em cũng đang điên hết cả người đây các cụ ơi. Xe em đỗ quen ở cửa công ty mà cũng bị thằng điên nào đổ hết cả keo 502 lên xe. Kính thì còn xử được, chứ phần ở sườn xe thì đang loay hoay không biết phải làm thế nào. Các cụ giúp em với :(
Bọn nó chơi thêm trò này thì quả là quá khăm,keo 502 bị dính vào xe trong thời gian ngắn thì em bị 2 giọt giỏ vào vô lăng rồi,giờ cũng chưa tẩy được cụ ạ.Còn bên ngoài thì có mấy giọt gần biển số, để 1 thời gian có nắng nó vàng đi thì có thể lấy móng tay cậy được,nhưng vẫn không hết 100%.
Em nghĩ cách tẩy duy nhất là đánh bóng khu đó,thợ sẽ lấy giấy giáp 0 đánh bay toàn bộ keo đi đơn giản.Cách này vừa rẻ mà xe lại giữ được màu nguyên bản + bóng hơn.

Game Over

Xe điện
Tình hình là sáng nay em đi làm thì gặp quả này ác quá các cụ ạ. Em thường ngày vẫn đỗ xe free quanh khu nhà 34T Trung Hòa Nhân Chính. Sáng này đỗ xe xong đi lên công ty thì giật mình thấy một loạt các bác 4b bị phun sơn khắp xe, cả lên kính lái và thân xe. Có bác biển 6688 bị phun kín hết biển luôn. Em hoảng quá vác xe đi gửi luôn.
Không biết thằng khốn nạn nào bầy ra trò này, em dự là bọn trông xe quanh đấy chứ bình thường chắc cũng không thằng nào dỗi hơi chơi ác thế.
Bác có biển 6688 em chắc là vứt biển đi thay biển 5 số mới rồi. Chia buồn cùng bác.
Các bác khác dính sơn không biết có tẩy đi được không hay phải sơn lại. Năm hết tết đến rồi gặp quả này đau quá.
Toshiba cái bọn mất dạy!

---
Tiện thể sáng này đi làm chụp được 2 pô ảnh up lên hầu các bác. Còn mấy bác nữa dính nhưng hôm nay chắc nghỉ hoặc để chỗ khác rồi nên em không chụp được.

Lạnh thế này mà nhiều thằng rảnh nhể...nhìn chả giống Grafiti tẹo nào nên em dự...Thằng điên quảng cáo dịch vụ trông giữ xe...Đột Con Mợ nhà nó.

Longhoaviet

Xe hơi
Chết em cũng hay để xe sau nhà 34T để lên văn phòng làm, xung quanh chỉ có 2 bãi gửi xe nhưng kín hết chỗ rồi, nhiều hôm không có chỗ để phải loanh quanh cà fe hết buổi. Em dự là mấy chú chíp nghịch thôi chứ bảo vệ Vinasinco cũng thấy tử tế mà.
May quá sáng nay em vẫn để xe ở đó xong lúc về không làm sao, bây giờ đọc thớt của bác mới kinh, chắc lần sau khi để xe phải nói với chú bảo vệ một tiếng thôi.

Chỉnh sửa cuối:

xanha78

Xe buýt
Dã man thật ko biết phải làm sao nữa!.... buồn quá

sơn vào xe em em sơn mồm nó luôn

zuanh88

Xe buýt
bắt được bọn này cứ phải lột quần áo bắt nó rửa xe cho bằng sạch thì thôi. sạch hay ko kệ bu nó

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Trước cửa nhà em taxi cứ đỗ linh tinh hàng đàn hết cả chỗ đỗ của xe nhà. Xe nhà em với mấy nhà xung quanh nhiều hôm phải đỗ tít đầu đường, mấy bác Taxi tự nhiên như ruồi làm nguyên dãy vỉa hè nhìn bực hết cả mình.... chả nhẽ cũng học tập chiêu này chăng :)) Nhưng công nhận trò này thật sự là quá đáng. Nếu ghét quá thì làm miếng giấy cảnh cáo nhắc nhở trước đã rồi hãng xuống tay :))

viper2007

Xe điện
khu này có camera theo dõi ở rất nhiều góc bác ạ. Em thì nghĩ là mấy thằng trông xe hay mấy thằng nhà hàng nó hại các bác để giành chỗ để xe thôi

garung80

Xe đạp
chet that, bon nay mat day qua roi....

ung_dung_tu_tai

Xe tăng
Khu vực này rất nhiều xe đỗ chứ không phải chỉ có một vài xe đỗ. Nhưng thử nhìn mà xem, đâu phải xe nào cũng bị xịt sơn đâu.
Hãy xem lại cách đỗ của mình như thế nào, có ảnh hưởng đến ai không mà tại sao các xe khác không việc gì, xe mình lại bị xịt như thế.
Tiên trách kỳ hậu trách nhân.

Yeuphunu

Xe điện
Mựa cái bọn này, bắt được lột quần áo ra cho nó lên tầng 70 Kangnam treo. Hôm nọ em cũng bị chúng nó chọc thủng 2 lốp luôn ở khu vực đó, chỉ loanh quanh mấy thằng trông xe ở đó thôi, rình bắt đập bỏ bà nó đê.x-(
Vote 1 phiếu đập chết Bà chúng nó đi các bác. To shi ba nhà chúng nó chứ. Quân khốn. Quân vô học. (sorry em bức quá)!

Nipo

Xe tải
dog ko phải người nữa.hôm nào anh em đi rình vác theo máy ảnh chụp rồi táng cho bọn nó 1 trận

TigerCar

Xe hơi
Bọn nó chơi thêm trò này thì quả là quá khăm,keo 502 bị dính vào xe trong thời gian ngắn thì em bị 2 giọt giỏ vào vô lăng rồi,giờ cũng chưa tẩy được cụ ạ.Còn bên ngoài thì có mấy giọt gần biển số, để 1 thời gian có nắng nó vàng đi thì có thể lấy móng tay cậy được,nhưng vẫn không hết 100%.
Em nghĩ cách tẩy duy nhất là đánh bóng khu đó,thợ sẽ lấy giấy giáp 0 đánh bay toàn bộ keo đi đơn giản.Cách này vừa rẻ mà xe lại giữ được màu nguyên bản + bóng hơn.
Vâng, tks bác. Để em mang xe ra garage thử xem. Tết nhất đến nơi roài hixhix

Suzz

Xe điện
Người OF
thế này thì chết roài, đỗ xe ở đấy thì chết