[Funland] Cảnh báo các cụ mợ đạp xe đạp buổi sáng sớm trên đường Lạc Long Quân đoạn phường Nhật Tân

Whoamidear

Xe tải
Theo CT22 của HN vv thực hiện theo CT15 của CP, trong đó quy định: "Tạm dừng hoạt động... thể thao... tại địa điểm công cộng".

Như vậy, CT22 không cấm các hoạt động thể dục ngoài trời, tại nơi công cộng, tại các địa điểm công cộng (trừ khi có biển báo cấm).

Đường giao thông là nơi công cộng - không phải là địa điểm công.

Thế nào là thể thao? Thế nào là thể dục?

KL: Bọn xxx này bắt láo!
Ông này có mỗi cái luận điểm trên mà copy-past tha lôi đi khắp các thớt nhỉ.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Thế thì con covid 19 này nó cũng mang lại cơm ngon áo đẹp cho 1 nhóm đấy chứ.. nhiều ae sẽ ấp mãi trong tim những kỷ niệm chói loà của mùa covid ấy..lại có chuyện kể cho con cháu thời trai trẻ oai hùng kiếm xèng trong bão vid của mình, mỗi khi trà dư tửu hậu.
Con cháu nó nghe, xong nó nghĩ trong bụng: "Thằng già này không biết lấy đó làm xấu hổ lại còn phọt ra! Liếm bẩn lúc nhân dân và đất nước gặp nạn".

tuoitrehanoi

[Tịch thu bằng lái]
trao đổi ui vẻ ko cần phải quá căng thẳng đâu cụ ạ

vâng em cũng trao đổi vui vẻ thôi, ăn thưởng ăn phạt gì đâu, khi ra ngoài đường ko tụ tập quá 10 người, CÓ THỂ TẬP THỂ DỤC Ạ

Chỉnh sửa cuối:

isak

Xe tăng
Công ty bạn em đội liên ngành còn xộc vào kiểm tra và phạt vì “không đeo khẩu trang”, 4 người ko đeo thì phạt 2 biên bản còn lại cò quay đòi xin phong bì, khốn nạn nó thành truyền thống rồi, kể cả lúc dịch hay ko. Mà là quận TX đang ổ dịch luôn nhé.

Bino

Xe điện
Theo CT22 của HN vv thực hiện theo CT15 của CP, trong đó quy định: "Tạm dừng hoạt động... thể thao... tại địa điểm công cộng".

Như vậy, CT22 không cấm các hoạt động thể dục ngoài trời, tại nơi công cộng, tại các địa điểm công cộng (trừ khi có biển báo cấm).

Đường giao thông là nơi công cộng - không phải là địa điểm công.

Thế nào là thể thao? Thế nào là thể dục?

KL: Bọn xxx này bắt láo!
Cụ phân tích rất hay. Cám ơn cụ.

tuoitrehanoi

[Tịch thu bằng lái]
em nghĩ nhiều người chưa hiểu, và 1 số lãnh đạo, cán bộ cố tình không hiểu chỉ thị 22. chứ ông Trương Quang Việt - Phó giám đốc Trung tâm kiểm soát bệnh tật (CDC) Hà Nội , ông ấy hiểu rõ, nên có nói là. Chỉ thị của Hà Nội nêu rõ việc ra ngoài đường không được tụ tập đông người, có thể tập thể dục buổi sáng ở ven hồ, nhưng phải dưới 10 người và giữ khoảng cách 2 m

buicongchuc

Xì hơi lốp

vâng em cũng trao đổi vui vẻ thôi, ăn thưởng ăn phạt gì đâu, khi ra ngoài đường ko tụ tập quá 10 người, CÓ THỂ TẬP THỂ DỤC Ạ
Cảm ơn cụ đã trích lời Ô. Trương Quang Việt - Phó GD CDC.

--Lamborghini--

Xe lăn
Công nhận mấy con sâu gắm bất cứ lúc nào.

xukthal.

Xe lăn
Đi đạp xe thế riêng khoảng cách đã đáp ứng điều kiện 2m rồi, chỉ là đừng có tụ tập trà đá, ăn quà vặt lúc nghỉ thôi.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Em toàn đi xe đạp. "Nhà không có xe máy không lẽ chúng mày bắt tao đi bộ cả chục cây số mua hàng thiết yếu?". Gặp đám sai nha đầu đất cũng mệt thật!
Chiều nay đạp với ông út!

Vĩnh Nghiêm à cụ

Shadow381

Xe điện
Em chẳng tin là có loại người vô liêm sỉ thế đâu, người chứ có phải súc vật đâu mà ăn tiền của các cụ già; mình gặp các cụ già thường hay biếu các cụ tiền ăn quà; ăn hay lừa đảo của các cụ 1 đồng thất đức lắm, khác gì bê cứt đặt lên bàn thờ hay đái lên mộ các cụ nhà mình! Em chẳng tin có việc này, hoặc là bọn tội phạm giả danh như có vụ trong miền Nam giả danh dân phòng ấy hoặc bịa chuyện, ko thể có loại súc vật đó được.

Huthasa

Xe container
Em lâu lâu rồi chưa được đạp xe ra đường vì em sắm được cái rulo khá tốt.
Từ hôm 16/9, bắt đầu khởi động lại công việc bên em ở công trường Lotte Tây Hồ. Mới làm lại công việc còn chệch choạc nên gần như sáng nào tầm 6 giờ sáng em đã có mặt, và hay đi tìm mua đồ ăn sáng ở đường LLQ.

Mấy hôm nay em để ý, tầm 6-7 giờ sáng thấy xxx phường NT trực ở chốt đầu ngõ 612 (lối vào cổng công viên nước từ đường LLQ) nhảy ra đường bắt các cụ (đa số là các cụ lớn tuổi) đang đạp xe trên đường LLQ hướng ra Âu Cơ. Các xxx đưa các cụ đạp xe vào phía trong chốt rồi dùng điện thoại quay phim, bala..., rồi đưa các cụ về UBND phường xử phạt.

Em ngồi nghỉ ở vỉa hè đến tầm 8h sáng nay gặp 2 cụ mợ đi ra, em mời dừng lại uống nước Lavie và hỏi tình hình thế nào: được biết, xxx bảo các cụ mợ vi phạm CT22 đi tập thể dục trên đường, đưa về phường ép các cụ nộp phạt. Các cụ được tạo điều kiện nộp 1 triệu/1 người, ai mang TM thì nộp TM, ai không mang thì CK vào số TK "abc" với nội dung "đổi tiền nộp phạt và khỏi ghi biên bản.

Vị trí đây:

Em rất ủng hộ các cụ đóng góp cho NN và LL chống dịch ngày đêm vất vả :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

winnghiepdu

Xe điện
Dịch bệnh đã mang lại cho người ta bao nhiêu khó khăn người ta đi tập thể dục cho đầu óc nó thư thái thì lại luôn cấm, ở các nước thì cả lockdown vẫn cho tập thể dục vì nó là thiết yếu.

tuoitrehanoi

[Tịch thu bằng lái]
ở Hà nội hiện nay thực hiện chỉ thị 22 không cấm tập thể dục ngoài trời, chỉ 1 số bộ phận cố tình hiểu sai, làm sai, hóng vài bữa nữa, lại xin lỗi người dân vì đã bắt người đi tập thể dục

Vie.ABC

Xe điện
Em lâu lâu rồi chưa được đạp xe ra đường vì em sắm được cái rulo khá tốt.
Từ hôm 16/9, bắt đầu khởi động lại công việc bên em ở công trường Lotte Tây Hồ. Mới làm lại công việc còn chệch choạc nên gần như sáng nào tầm 6 giờ sáng em đã có mặt, và hay đi tìm mua đồ ăn sáng ở đường LLQ.

Mấy hôm nay em để ý, tầm 6-7 giờ sáng thấy xxx phường NT trực ở chốt đầu ngõ 612 (lối vào cổng công viên nước từ đường LLQ) nhảy ra đường bắt các cụ (đa số là các cụ lớn tuổi) đang đạp xe trên đường LLQ hướng ra Âu Cơ. Các xxx đưa các cụ đạp xe vào phía trong chốt rồi dùng điện thoại quay phim, bala..., rồi đưa các cụ về UBND phường xử phạt.

Em ngồi nghỉ ở vỉa hè đến tầm 8h sáng nay gặp 2 cụ mợ đi ra, em mời dừng lại uống nước Lavie và hỏi tình hình thế nào: được biết, xxx bảo các cụ mợ vi phạm CT22 đi tập thể dục trên đường, đưa về phường ép các cụ nộp phạt. Các cụ được tạo điều kiện nộp 1 triệu/1 người, ai mang TM thì nộp TM, ai không mang thì CK vào số TK "abc" với nội dung "đổi tiền nộp phạt và khỏi ghi biên bản.

Vị trí đây:

Theo thống kê của Viện Nghiên Cứu Trà Đá Học thì :
Các câu lạc bộ hoặc Nhóm đạp xe này là ... hay phát sinh quan hệ không trong sáng !...=))=))=))

--Lamborghini--

Xe lăn
Em chẳng tin là có loại người vô liêm sỉ thế đâu, người chứ có phải súc vật đâu mà ăn tiền của các cụ già; mình gặp các cụ già thường hay biếu các cụ tiền ăn quà; ăn hay lừa đảo của các cụ 1 đồng thất đức lắm, khác gì bê cứt đặt lên bàn thờ hay đái lên mộ các cụ nhà mình! Em chẳng tin có việc này, hoặc là bọn tội phạm giả danh như có vụ trong miền Nam giả danh dân phòng ấy hoặc bịa chuyện, ko thể có loại súc vật đó được.
Cụ về quê em xứ 34 nhé.
Liêm xỉ với tình người là thứ xa xỉ với bọn này.
Cụ cứ phải hiểu người ở huyện lên TP là auto kiểu gì cũng bị gọi vào.
Bọn nó nhìn người đấy.
Em tận mắt trứng kiến (Em xin thề là e nói thật, không có lại có thằng lại bảo em chém hóng hớt ở đâu) xxx đứng ở chốt gần bv (Bây h bỏ rồi), người nhà cầm cặp lồng thức ăn cho ng nhà bị xxx nó sồ ra bắt, người ta lách ra thì nó dùng cạp nia quật vào tay loạng choạng tý xòe.
Lúc ý em mới bảo thằng đội trưởng là lính của anh đập vào tay người ta kia kìa, hai thằng chúng nó xồ vào em bảo đâu đâu, bằng chứng đâu ?
Đấy cụ bảo liêm xỉ ở đâu ?

lum..zzz

Xe điện
Nộp phạt thì OK, nhưng dở trò dùng nghiệp vụ để ăn bẩn thì đáng bị theo đàn anh vừa bị bắt hôm qua

buicongchuc

Xì hơi lốp
Ông này có mỗi cái luận điểm trên mà copy-past tha lôi đi khắp các thớt nhỉ.
Quy định chỉ có thế, chỉ về vấn đề thể dục mà nhiều cụ đọc mãi chưa hiểu, bọn xxx liếm láp bẩn còn cố tình không hiểu, đi bắt nạy các cụ gì giờ sớm mới ít người ra đường.

maitung

Xe buýt
Cụ sống, làm việc, xử phạt, nộp phạt theo pháp luật hay theo khẩu hiệu lều báo?
Ở đây lều báo phản ánh hiện tượng và vụ việc đã diễn ra. Cụ thể là đã có 4 bác bị phạt 8 triệu ạ. Nếu phạt sai chắc người nhà có quyền khiếu nại :)