[Funland] Cảnh báo các cụ mợ đạp xe đạp buổi sáng sớm trên đường Lạc Long Quân đoạn phường Nhật Tân

Giohanoi

Xe buýt
Em vừa gọi đến số điện thoại 0243.718.4518 UBND P. Nhật Tân về phản ảnh của cụ chủ. Sau đó em đã được một anh tên Trung (thành viên BCĐ phòng chống covid Phường) số điện thoại 0982***182 alo lại: "Từ trưa 16/9 BCĐ đã chỉ đạo CA không xử phạt người đi đường, chỉ xử phạt tụ tập đông người, không đeo khẩu trang; từ hôm 22/9 BCĐ đã cho CA ngừng trực chốt, chỉ để các bác TDP trực chốt không cho người dân đi vào tập trung đông trong hồ Tây; thời điểm 6-7 giờ sáng CA chưa đi làm, BCĐ sẽ báo bên CAP kiểm tra lại".
Em không tin CAP NT phạt được các cụ già đạp xe. Mấy ông già gân chỗ em toàn cán bộ lão thành cách mạng. Các ông ấy chửi kinh lắm mà mà có ai dám làm gì đâu. Đặc biệt mấy cụ cấp tá về hưu rất nóng tính. Công viên Thành Công có mấy thằng bảo vệ sợ các cụ 1 phép luôn.....

tuoitrehanoi

[Tịch thu bằng lái]
Chính phủ và ngày cả CT 22 đều yêu cầu người dân không ra khỏi nhà khi không cần thiết. Cần thiết ở đây phải hiểu là cần thiết cho hoạt động của xã hội hoặc của cá nhân như đi làm, đi chợ, đi viện. Chứ không phải là đi tập thể dục, đi thăm thân, đến chơi nhà họ hàng... Chứ nếu nói như mấy thằng cùn thì ra đường để đi đái đối với chúng nó cũng là cần thiết hết.
Vâng cụ cũng là 1 trong những người chưa hiểu hết chỉ thị 22 đó ạ
Không có từ nào là YÊU CẦU, CẤM ĐOÁN ạ. Mà là đề nghị, khuyến nghị , khuyên ạ.

Ac080

Xe tăng
Kỹ năng soạn thảo văn bản và dùng từ của mềnh nhất thế giới- Cán bộ đọc cũng không hiểu hết được chứ chưa nói thảo dân. Thế cho nên mỗi tỉnh thực hiện mỗi khác- mà ai cũng đúng.

vingraux

Xe tăng
Em vừa gọi đến số điện thoại 0243.718.4518 UBND P. Nhật Tân về phản ảnh của cụ chủ. Sau đó em đã được một anh tên Trung (thành viên BCĐ phòng chống covid Phường) số điện thoại 0982***182 alo lại: "Từ trưa 16/9 BCĐ đã chỉ đạo CA không xử phạt người đi đường, chỉ xử phạt tụ tập đông người, không đeo khẩu trang; từ hôm 22/9 BCĐ đã cho CA ngừng trực chốt, chỉ để các bác TDP trực chốt không cho người dân đi vào tập trung đông trong hồ Tây; thời điểm 6-7 giờ sáng CA chưa đi làm, BCĐ sẽ báo bên CAP kiểm tra lại".
Mặc dù em oánh giá cao hành động của bác, hành động gọi điện cho UBND phường - khi có nhiều ý kiến họ sẽ phải lắng nghe - nhưng em e rằng chưa ổn đâu bác.

22/9 ở bờ hồ đây, vẫn thế. Mấy bà này cũng đeo khẩu trang đầy đủ đó chứ:

4-nguoi-phu-nu-di-the-duc-gap-dan-phong-quay-dau-bo-chay-bi-phat-8-trieu-dong-1.jpg

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
hà nội hết giãn cách, nhưng chưa cho tập thể dục lại, chỉ cho hàng quán đc nới lỏng mở lại thôi

buicongchuc

Xì hơi lốp
Mặc dù em oánh giá cao hành động của bác, hành động gọi điện cho UBND phường - khi có nhiều ý kiến họ sẽ phải lắng nghe - nhưng em e rằng chưa ổn đâu bác.

4-nguoi-phu-nu-di-the-duc-gap-dan-phong-quay-dau-bo-chay-bi-phat-8-trieu-dong-1.jpg
Bọn trương tuần này làm càn thôi. Các cụ ở Q. Hoàn Kiếm và chứng kiến sự việc alo phản ánh.

tvu732

Xe buýt
Chính phủ và ngày cả CT 22 đều yêu cầu người dân không ra khỏi nhà khi không cần thiết. Cần thiết ở đây phải hiểu là cần thiết cho hoạt động của xã hội hoặc của cá nhân như đi làm, đi chợ, đi viện. Chứ không phải là đi tập thể dục, đi thăm thân, đến chơi nhà họ hàng... Chứ nếu nói như mấy thằng cùn thì ra đường để đi đái đối với chúng nó cũng là cần thiết hết.
Câu trả lời của cụ thể hiện một phần tư duy người quản lý ở VN hiện nay. Giống như ở trường, giải bài tập Toán mới quan trọng chứ thể dục quan trọng quái gì. Nên thể trạng thanh thiếu niên VN mới thuộc loại èo uột nhất so với thế giới.

Dĩ nhiên, em ủng hộ hoạt động thể dục có ý thức, có 5K, không tụ tập tán chuyện, không kéo khẩu trang xuống ảnh hưởng đến người khác. Gặp trường hợp tụ tập hay không đeo khẩu trang cứ phạt nặng.

Huthasa

Xe lăn
Câu trả lời của cụ thể hiện một phần tư duy người quản lý ở VN hiện nay. Giống như ở trường, giải bài tập Toán mới quan trọng chứ thể dục quan trọng quái gì. Nên thể trạng thanh thiếu niên VN mới thuộc loại èo uột nhất so với thế giới.

Dĩ nhiên, em ủng hộ hoạt động thể dục có ý thức, có 5K, không tụ tập tán chuyện, không kéo khẩu trang xuống ảnh hưởng đến người khác. Gặp trường hợp tụ tập hay không đeo khẩu trang cứ phạt nặng.
Cụ nói linh tinh cái gì về thể trạng thanh niên VN èo uột vậy. Do không được tập thể dục trong đợt dịch này á?

buicongchuc

Xì hơi lốp
hà nội hết giãn cách, nhưng chưa cho tập thể dục lại, chỉ cho hàng quán đc nới lỏng mở lại thôi
Mợ Nhím lý luận đanh đá có hạng chưa đọc kỹ CT22 à? HN ban hành CT22 trên nguyên tắc CT15 của CP, quy định chi tiết thực hiện theo CT22. Em trích trang 2, 4 của CT22:

tvu732

Xe buýt
Cụ nói linh tinh cái gì về thể trạng thanh niên VN èo uột vậy. Do không được tập thể dục trong đợt dịch này á?
Em nói về tư duy, cụ ạ. Cái kia chỉ là hệ quả. Vui lòng đọc kỹ bài em, không cắt câu bẻ nghĩa.

tuoitrehanoi

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ thấy chưa có văn bản hướng dẫn cho phép tập thể dục, chứ không thấy văn bản nào cấm tập thể dục, đạp xe ạ

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com

lang thang ra ngoài trong lúc dịch dã ntn là tạo thêm gánh nặng cho nhà nước, không vì miếng cơm manh áo thì ở nhà thể dục nằm nghỉ cho lành, đã bao tháng như vậy rồi, giờ nới lỏng đc tý để doanh nghiệp và cá nhân làm ăn vực lại kinh tế, không phải để người dân ra ngoài lý do không chính đáng ntn. Sau đợt dịch này, mọi người cũng học được cách hạn chế tiếp xúc và ra ngoài khi không có việc cần thiết, nên em thấy chỉ còn thiểu số người ra ngoài ko có lý do.

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
Em chỉ thấy chưa có văn bản hướng dẫn cho phép tập thể dục, chứ không thấy văn bản nào cấm tập thể dục, đạp xe ạ
Cái đó người dân phải hình thành từ nếp sống qua mùa dịch vừa rồi thôi cụ, ý thức là chính ai người ta ra văn bản cấm này kia, giờ vẫn áp dụng 5K. tức là cần phải đề phòng. tầm này còn tâm lý chủ quan thờ ơ khi F0 vẫn ngoài cộng đồng, và lang thang như vậy tức là ý thức chưa tốt.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Nếu bị ách lại và sau khi nói chuyện mềm mỏng lịch sự không ăn thua em có thể dùng lý luận đó để từ chối phạt hành chính và dọa kiện lại nhỉ?

Trên lý thuyết.

Nhưng thực tế thì không biết thế nào. Trước có vụ kiện nổi tiếng, một ông lái xe từ đường nhánh rẽ ra Xuân Thủy không gặp biển cấm nhắc lại v.v. nhưng ông ấy bị xử thua.
Vụ đó là cụ Tiến Tùng, em 2 lần đến dự nghe phiên toà sơ thẩm và phúc thẩm. Ngành tư pháp Vệ ta thế nào cụ cũng biết. Nói chung phải khéo léo xử lý mềm mỏng, làm mất mặt lờ đờ trước bàn dân thiên hạ thì cũng khó.

Huthasa

Xe lăn
Em nói về tư duy, cụ ạ. Cái kia chỉ là hệ quả. Vui lòng đọc kỹ bài em, không cắt câu bẻ nghĩa.
Cụ cũng đang chả hiểu cụ nói cái gì? Ý thức của dân như con củ cải ý, nhìn cái đêm trung thu đi thì biết. Vì thế đừng nói là tôi đi tập nhưng ý thức 5k nó tốt. Ông tốt nhưng rất nhiều thằng nó không tốt. Chính quyền không thể nhìn thằng đi tập này biết nó tốt còn thằng kia không. Thế nên tốt nhất là không cho đi tập trong giai đoạn dịch này. Không có nghiên cứu nào nói không thể dục, đạp xe hàng ngày sẽ ốm mà chết ngay đâu.

vingraux

Xe tăng
Đúng là tư duy có vấn đề. Đợt trước còn phun Chloramin mù mịt ra đường để thực hiện cái gọi là chống dịch.

maitung

Xe buýt
xin phép cụ e còm nốt phát này. Cụ gọi điện thế chả ăn thua gì đâu. cụ có bằng chứng gì ko hay là chỉ nghe nói trên diễn đàn. Nếu thực sự muốn làm ra ngô ra khoai cụ nên đến tận chốt xem có bị phạt ko. nếu cụ bị phạt như cụ nghe nói thì cho các anh ý bay màu luôn. thôi e đi tập thể dục đây ạ

buicongchuc

Xì hơi lốp
lang thang ra ngoài trong lúc dịch dã ntn là tạo thêm gánh nặng cho nhà nước, không vì miếng cơm manh áo thì ở nhà thể dục nằm nghỉ cho lành, đã bao tháng như vậy rồi, giờ nới lỏng đc tý để doanh nghiệp và cá nhân làm ăn vực lại kinh tế, không phải để người dân ra ngoài lý do không chính đáng ntn. Sau đợt dịch này, mọi người cũng học được cách hạn chế tiếp xúc và ra ngoài khi không có việc cần thiết, nên em thấy chỉ còn thiểu số người ra ngoài ko có lý do.
Ra ngoài miễn không vi phạm quy định, còn có lý do mới ra ngoài. Đi tập thể dục ngoài trời, chấp hành tốt 5K là góp phần đẩy lùi covid.

tuoitrehanoi

[Tịch thu bằng lái]
Báo mậu dịch đăng bài một cách đắc thắng thì không phải trương tuần làm càn, mà là ý chí của lãnh đạo đấy cụ.
Đúng rồi. Trương tuần nào dám làm càn. Không có quyết định xử phạt, dấu đỏ, thì trương tuần nào dám phạt ai. Hà nội mùa dịch có vụ này. Nhưng báo mậu dịch không thấy đăng. Mời các cụ vào giải trí