[Funland] Cảnh báo các cụ mợ đạp xe đạp buổi sáng sớm trên đường Lạc Long Quân đoạn phường Nhật Tân

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Cụ cũng đang chả hiểu cụ nói cái gì? Ý thức của dân như con củ cải ý, nhìn cái đêm trung thu đi thì biết. Vì thế đừng nói là tôi đi tập nhưng ý thức 5k nó tốt. Ông tốt nhưng rất nhiều thằng nó không tốt. Chính quyền không thể nhìn thằng đi tập này biết nó tốt còn thằng kia không. Thế nên tốt nhất là không cho đi tập trong giai đoạn dịch này. Không có nghiên cứu nào nói không thể dục, đạp xe hàng ngày sẽ ốm mà chết ngay đâu.
em đồng ý với ý kiến này, bắt mạnh và thẳng tay luôn đi, đợt trước có ca F0 ở hồ tây vì đi tập thể dục đó, 1 ông hứng lên rồi biết bao người khổ, tốn bao tiền của nhà nước.

tunglam28062009

Xe tăng
Em vừa gọi đến số điện thoại 0243.718.4518 UBND P. Nhật Tân về phản ảnh của cụ chủ. Sau đó em đã được một anh tên Trung (thành viên BCĐ phòng chống covid Phường) số điện thoại 0982***182 alo lại: "Từ trưa 16/9 BCĐ đã chỉ đạo CA không xử phạt người đi đường, chỉ xử phạt tụ tập đông người, không đeo khẩu trang; từ hôm 22/9 BCĐ đã cho CA ngừng trực chốt, chỉ để các bác TDP trực chốt không cho người dân đi vào tập trung đông trong hồ Tây; thời điểm 6-7 giờ sáng CA chưa đi làm, BCĐ sẽ báo bên CAP kiểm tra lại".
Vậy là chúng nó quen ăn rồi, mấy tháng phong tỏa đói h lại làm càn. Hi vọng sẽ có ngày gặp ông nào cứng quay phim chụp ảnh lại ầm ĩ lên cho chúng nó lên thớt

vingraux

Xe tăng
Đúng rồi. Trương tuần nào dám làm càn. Không có quyết định xử phạt, dấu đỏ, thì trương tuần nào dám phạt ai. Hà nội mùa dịch có vụ này. Nhưng báo mậu dịch không thấy đăng. Mời các cụ vào giải trí
Từ bài báo trên em bôi đậm đoạn quan trọng:

Đặc biệt, các cơ quan chức năng huyện Thanh Trì cần phải xem xét, đưa ra các hình thức xử lý, kỷ luật các cán bộ liên quan để xảy ra sai phạm tại chốt trực Covid-19 khu đô thị Đại Thanh về các hành vi thực thi công vụ trái quy định như: ký, đóng dấu và lập sẵn Quyết định xử phạt; người ký xử phạt không có mặt tại hiện trường;

buicongchuc

Xe ba gác
Cái đó người dân phải hình thành từ nếp sống qua mùa dịch vừa rồi thôi cụ, ý thức là chính ai người ta ra văn bản cấm này kia, giờ vẫn áp dụng 5K. tức là cần phải đề phòng. tầm này còn tâm lý chủ quan thờ ơ khi F0 vẫn ngoài cộng đồng, và lang thang như vậy tức là ý thức chưa tốt.
Em sợ nhất ra chợ, rất nhiều mợ kéo khẩu trang hở mũi, có người "đeo khẩu trang cho cằm". Mà ra chợ, kể cả vào siêu thị thì giữ thế nào được 5K.

Thôi, thân ai tự lo, hãy tuân thủ tốt 5K: "Đeo khẩu trang đạt chuẩn - đúng cách, sát khuẩn tay thường xuyên đúng cách, không tụ tập đông người, giữ khoảng cách khi tiếp xúc với người bên ngoài gia đình mình, và khai báo y tế hàng ngày" và chờ tiêm đủ mũi vắc xin.

Huthasa

Xe lăn
em đồng ý với ý kiến này, bắt mạnh và thẳng tay luôn đi, đợt trước có ca F0 ở hồ tây vì đi tập thể dục đó, 1 ông hứng lên rồi biết bao người khổ, tốn bao tiền của nhà nước.
Trước dịch em đạp xe ác, ngày nào sáng cũng 20km xong mới về đi làm, cuối tuần bon nhẹ cũng hơn trăm cây. Nhưng từ hôm 24/07 treo 4 cái xe lên không đạp. Ngoài lúc đi làm thì chỉ ra cửa tưới cây mặc dù giấy đi đường em lúc nào cũng sẵn. Nói thật nhìn TP lockdown như thành phố ma chán lắm, nên mình phải cố gắng chấp nhận để nhanh trở lại bình thường.

tvu732

Xe buýt
Vụ này em nhớ F0 là một người có nhà ở Thụy Khuê hay đi qua chỗ Thụy Khuê gì đó. Báo đài cứ ra rả "tìm người đi tập thể dục ngày... ở khu vực ... Thụy Khuê". Nhưng rốt cuộc có tìm được ca lây nhiễm nào là người tập thể dục đi ngang qua đó không cụ?

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
Trước dịch em đạp xe ác, ngày nào sáng cũng 20km xong mới về đi làm, cuối tuần bon nhẹ cũng hơn trăm cây. Nhưng từ hôm 24/07 treo 4 cái xe lên không đạp. Ngoài lúc đi làm thì chỉ ra cửa tưới cây mặc dù giấy đi đường em lúc nào cũng sẵn. Nói thật nhìn TP lockdown như thành phố ma chán lắm, nên mình phải cố gắng chấp nhận để nhanh trở lại bình thường.
mỗi người 1 tý, xong cứ nghĩ mình ko sao, người này a dua theo người kia, nó đi được mình đi được, kéo hết ra đường thì bao giờ mới dập đc dịch đây? văn bản mà mọi người không có tư duy "sống cùng với dịch" thì không ăn thua.

buicongchuc

Xe ba gác
Vụ này em nhớ F0 là một người có nhà ở Thụy Khuê hay đi qua chỗ Thụy Khuê gì đó. Báo đài cứ ra rả "tìm người đi tập thể dục ngày... ở khu vực ... Thụy Khuê". Nhưng rốt cuộc có tìm được ca lây nhiễm nào là người tập thể dục đi ngang qua đó không cụ?
Bọn nó tuyên truyền doạ dẫm người dân. Chính vì thế người dân ít tìn lời chúng nó.

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
vâng, không tìm thấy,nhưng khu nhà em ảnh hưởng nặng nề, ngăn sông cấm chợ, cụ làm sao hiểu được những thiệt hại vô hình chúng em gánh chịu? cụ biết 1 khu nó phát hiện F0 là phong tỏa, khoanh vùng, truy vết ntn rồi đó ạ!

còn nếu tìm thấy thì sao cụ, bao nhiêu người phải vạ lây? bao nhiêu người khốn khổ khốn nạn đây? em đi chợ có1 lần thôi, vì lỡ về đến nhà, mà lại quay xe vì thiếu đồ, mà có người nói 1 câu, em lại ở nhà luôn chấp nhận ko mua nữa. ở nhà đi, bác sỹ với y tá rất nhiều tháng nay ko đc về nhà rồi, người ta cũng có con cái như mày đó, đi cho lắm vào rồi bao giờ hết dịch đây... các cụ cứ thử nghĩ vì mấy người ntn mà hệ thống y tế không biết bao giờ mới đc nghỉ ngơi, nhân viên y tế bao giờ mới đc về nhà. Em gay gắt nhưng đó là sự thật

Chỉnh sửa cuối:

Hiendai

Xe tăng
em nghĩ nhiều người chưa hiểu, và 1 số lãnh đạo, cán bộ cố tình không hiểu chỉ thị 22. chứ ông Trương Quang Việt - Phó giám đốc Trung tâm kiểm soát bệnh tật (CDC) Hà Nội , ông ấy hiểu rõ, nên có nói là. Chỉ thị của Hà Nội nêu rõ việc ra ngoài đường không được tụ tập đông người, có thể tập thể dục buổi sáng ở ven hồ, nhưng phải dưới 10 người và giữ khoảng cách 2 m
Cụ cho xin link. Tks!

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
Bọn nó tuyên truyền doạ dẫm người dân. Chính vì thế người dân ít tìn lời chúng nó.
đùa, dịch dã mà cụ bảo tuyên truyền, nói sai 1 câu còn bị bế lên phường, đăng tin không kiểm chứng còn bị bắt nộp phạt? ai dám dọa dẫm ai đây???

tuoitrehanoi

[Tịch thu bằng lái]

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Cho em hỏi cái Lotte này dự kiến bao giờ đưa vào sử dụng được thế cụ? Trước hót là trong năm 2021 làm em cứ chờ mãi, em ở ngay bên kia đường VCC đây.
Gia cát dự của em thì phải cuối 2023.

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
em mong công an Quận Tây Hồ làm chặt, làm mạnh tay vào, để khu nhà em đỡ khổ. đợt đó đang yên đang lành thì loạn xị hết lên, dân tình lo lắng đổ xô ra siêu thị tích trữ, cửa hàng không thiết yếu đóng hết, chúng em khốn đốn với tiền thuê mặt bằng, kho bãi, con cái không được đi học, ở nhà vợ chồng chửi nhau, con cái quấy khóc, ra vào nhìn nhau bức bối, tình cảm rạn nứt đi xuống trầm trọng.... nên em căm thù mấy ông đi hóng gió lắm, dông dổng ra đường, có nghĩ đến ai quái đâu

tuoitrehanoi

[Tịch thu bằng lái]
đùa, dịch dã mà cụ bảo tuyên truyền, nói sai 1 câu còn bị bế lên phường, đăng tin không kiểm chứng còn bị bắt nộp phạt? ai dám dọa dẫm ai đây???
Làm sai, xin lỗi thôi, dân mà bướng lúc đó là bắt bỏ tù ngay đó. Chống người thi hành công vụ mà

Homo Deus

Xe tăng
Người OF
mỗi người 1 tý, xong cứ nghĩ mình ko sao, người này a dua theo người kia, nó đi được mình đi được, kéo hết ra đường thì bao giờ mới dập đc dịch đây? văn bản mà mọi người không có tư duy "sống cùng với dịch" thì không ăn thua.
Tư duy sống cùng với dịch nghĩa là phải biết phân biệt hoạt động nào thì ko nên vì rủi cao, hoặt động nào vẫn phải cho phép để phát triển kinh tế, cải thiện sức khỏe (cả thể chất lẫn tinh thần). Rõ ràng là hoạt động thể thao ngoài trời mà vẫn 5K thì tốt chứ ko có nguy cơ gì cả, sao lờ đờ và nhiều cụ mợ cố chấp thế nhỉ?

Nếu lo nhiều ngưoi kéo nhau ra đường thì tốt nhất cứ lock hết ở nhà cho lành đi mợ

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
em mong công an Quận Tây Hồ làm chặt, làm mạnh tay vào, để khu nhà em đỡ khổ. đợt đó đang yên đang lành thì loạn xị hết lên, dân tình lo lắng đổ xô ra siêu thị tích trữ, cửa hàng không thiết yếu đóng hết, chúng em khốn đốn với tiền thuê mặt bằng, kho bãi, con cái không được đi học, ở nhà vợ chồng chửi nhau, con cái quấy khóc, ra vào nhìn nhau bức bối, tình cảm rạn nứt đi xuống trầm trọng.... nên em căm thù mấy ông đi hóng gió lắm, dông dổng ra đường, có nghĩ đến ai quái đâu
Cảm thông với sự bức xúc của mợ. Em mong mọi người từ quan đến dân thực hiện đúng quy định của pháp luật, dịch bệnh đã khổ lắm rồi, đừng làm khổ nhau thêm nữa.

Homo Deus

Xe tăng
Người OF
Khổ tư duy nhiều người là cứ nghe lời del cần biết đúng sai là chống dịch tốt.

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
Làm sai, xin lỗi thôi, dân mà bướng lúc đó là bắt bỏ tù ngay đó. Chống người thi hành công vụ mà
tóm lại các cụ nói gì thì nói, còn quan điểm của em là không với việc dông dổng ra đường tập thể dục, chưa kể bộ phận nhỏ ( em không nói tất cả) mấy ông bà già mất nết ngày xưa em ngồi quán nước nghe kể rất mất dậy, hô hố với nhau không biết đùa hay thật em mới biết, buổi sáng không đơn thuần đi tập thể dục đâu ạ, còn rủ nhau chịch xoạc này kia ở bụi cho có cảm giác lạ... bảo sao sáng nào cũng sống chết phải đi, kể cả trời mưa... hãi hùng

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Tư duy sống cùng với dịch nghĩa là phải biết phân biệt hoạt động nào thì ko nên vì rủi cao, hoặt động nào vẫn phải cho phép để phát triển kinh tế, cải thiện sức khỏe (cả thể chất lẫn tinh thần). Rõ ràng là hoạt động thể thao ngoài trời mà vẫn 5K thì tốt chứ ko có nguy cơ gì cả, sao lờ đờ và nhiều cụ mợ cố chấp thế nhỉ?

Nếu lo nhiều ngưoi kéo nhau ra đường thì tốt nhất cứ lock hết ở nhà cho lành đi mợ
Em thấy phải đóng cửa chợ, nhất là các chợ cóc, chợ tạm lấn chiếm. Chợ là nơi nguy hiểm nhất!

Homo Deus

Xe tăng
Người OF
Cái này thông cảm với mợ, ai chả thế. Nhưng có lẽ mợ trách nhầm người, chính quyền cũng sai lầm về chiến lược khi mà động tí F0 thì lock rộng cả vùng