[Thảo luận] Cảnh báo các cụ một vụ làm tiền kiểu XHĐ

MINA

Xe buýt
Sao cụ chủ không xuống dò hỏi chủ quán hay những người quanh đó xem sự tình ra sao?Em dự ông Comple 4 bánh có dính tí Ái và vào thế tụi kia thì mới bị làm tiền như thế.

Matizcoi

Xe cút kít
Lên đến GĐ quản lý 1 đơn vị, dù to hay nhỏ nhưng cũng chả khù khờ tới mức độ đó đâu ạ ....

vivavivu84

Xe tải
Website
www.cubicfun.vn
Nhớ lại chuyện của bác, 1 - 2 năm trước gì đó em qua đường Hoàng Quốc Việt, em đi nhanh rồi đi chậm, có thằng rúc vào đuôi xe, ngã rách mặt khâu 12 mũi...Một lúc sau mấy chục thằng xuất hiện, bọn em chỉ có 2 nữ, em sợ gần chết, anh rách mặt hình như bảo kê cho hội chở 3 chở 4 mà không đội mũ bảo hiểm bao giờ ấy, các cụ biết các xe này chứ, toàn mắt xanh mỏ đỏ, xăm trổ đầy người...Lúc đó em sợ lắm chỉ muốn chết quách đi cho rồi, lúc đó em nghĩ có tặng bọn nó về tay không cũng cam lòng. Cũng may có vài anh đi qua hỏi thăm nhưng đa số là ko dám dây dưa, bảo em cứ bình tĩnh....thế là em làm theo trình tự, đưa vào bệnh viện, mua thuốc chăm nom.... tỉ tê thăm hỏi rồi bảo em là sinh viên mới lên Hà Nội, xe mượn của anh bạn nên ko biết xử lý....v..vv, lúc đó em 26 tuổi em phét 19 tuổi vừa đỗ đại học, may mà nó tin, rồi bảo em là sinh viên ko có tiền nên từ màn ăn vạ chuyển sang thương cảm, hehe. Cuối cùng em mất buổi chiều và 1-2tr gì đó khâu mặt và mua thuốc cho hắn. Từ đó đến giờ may quá em vẫn chưa làm ai bị sao cả, cảm ơn ông trời.
Cuộc sống của em bình yên nhẹ nhàng lắm nên gặp vụ này làm em mất 1 tuần mới bình thường được, ai trong hoàn cành này mới biết được sự sợ hãi là thế nào
Nên em nghĩ biết 120tr là bình thường đó ạ, chẳng ai dại mà dính vào mối quan hệ phức tạp, xã hội đen làm gì và chẳng có uẩn khúc gì hết cả
Lúc đấy đang thanh minh anh em thì lại chẳng bảo không có gì, biết nói gì đây chẳng nhẽ làm phức tạp thêm tình hình à, khéo vừa ra khỏi đồn công an chưa đi hết đường đã có 1 lũ đợi ấy
Sau nay em mới biết khu vực đều được phân chia và có vài hội tên hội nhóm hẳn hoi hoạt động ngầm công an cũng biết công an còn hỏi em có săm con gì...hội này là hội...lâu rồi nên em cũng không nhớ...giờ chỉ thấy khiếp cái XH phức tạp, động 1 tí là cả hội nó ra mang đủ các thứ, mấy lão công an đấy mà kiểm tra là ko thiếu gì hàng nóng đâu ...nhưng rất tiếc....việc đó ko cần thiết....thân ai người đấy lo mà.....

huybetn

Xe hơi
Những lúc như này mới thấy cần sự xuất hiện của công an . :D

binhcan

Xe buýt
thằng GĐ đang nợ máu bọn XHĐ nên mới xua mấy bác xxx đi để tự giải quyết, em đoán vậy, chẳng ai ngu đến mức bồi thường cái xe máy 120tr đâu, phải em, em ngồi lên xe rồi tông thẳng vào cái thằng ăn vạ, bọn nó toàn xe máy, sợ cái chóa gì, mình cứ trong xe mà phi đến bố bọn nó cũng sợ

Thiepk32

Xe tăng
ông chủ xe sợ bon nó quá roài khổ thật.

vivavivu84

Xe tải
Website
www.cubicfun.vn
thằng GĐ đang nợ máu bọn XHĐ nên mới xua mấy bác xxx đi để tự giải quyết, em đoán vậy, chẳng ai ngu đến mức bồi thường cái xe máy 120tr đâu, phải em, em ngồi lên xe rồi tông thẳng vào cái thằng ăn vạ, bọn nó toàn xe máy, sợ cái chóa gì, mình cứ trong xe mà phi đến bố bọn nó cũng sợ
Hehe, suy nghĩ vẫn nhí nhảnh nhỉ, tốt đấy cs cần những ng như chú còn chị già rồi

cháu lên 3

Xe container
Em cũng dự là có vấn đề gì thôi, chứ ko thể ngu như thế được, theo em đoán thì ông chủ xe này bồ bịch với người nhà của bọn XHD kia

lam.giathon

Xe buýt
Website
www.isuzuviethai.bonbanh.com
Lên đến GĐ quản lý 1 đơn vị, dù to hay nhỏ nhưng cũng chả khù khờ tới mức độ đó đâu ạ ....
Em cũng nghĩ như cụ. chẳng có lý gì lại ngu như vậy. Mà mấy chú công an cũng hay thật đấy, có dân báo chắc chắn là phải có chuyện sao đến rồi lại đi nhỉ, ít nhất cũng phải kiểm tra hành chính chứ nhỉ. bó tay với tình huống này luôn

seadogs

Xe tăng
Chắc có chuyện riêng rồi thì ông GĐ kia mới im chứ, bình thường 1 người đang bị bắt nạt thấy công an đến như chết đuối vớ được phao. Chắc lại chim chuột với con bồ thằng XHĐ nào

Chip&Nghe

Xe tải
Các cụ nói đúng không phải đơn thuần là va chạm xe đâu. Giám đốc cơ mà ngu gì để bọn đấy làm tiền như thế.

danhchan1999

Xe máy
Vậy tình huống là ông này bị bọn nó cò quay thật thì cách tốt nhất để đối phó là gì các bác?

tienlq

Xe buýt
Hay là bác 4B nghĩ xxx kia không giải quyết được gì đến bảo đi, chắc để đợi lúc hội kia đến nhận 120 củ, lúc đó bác mới gọi xxx thân quen của bác ra, lúc đó bác chắc chỉ mất ......củ là đưa hết bọn kia vào tù, thế là vừa mất ít tiền, vừa làm xã hội trong sạch thêm 1 tí

pmhunghero

Xe buýt
liên quan đến nợ nần gì đó, chứ ăn vạ không đến mức đó.

mà chủ xe chắc chắn có phốt gì đó hay bị bắt thóp nên cũng sợ xxx

hellangel

Xe tăng
Chẳng có gì để nói với những người hèn đến mức đấy ah!

ca_voi

Xe lăn
Quán chán ông chủ xe... có khi phải nộp một khoản tiền to hơn ý chứ

reloaded

Xe tăng
Em cũng không biết là có gì uẩn khúc sau chuyện này không nhưng vẫn cứ kể cho các cụ để phòng tránh nhỡ đâu nó xảy ra thật với offer chúng ta. Dạo này lướt OFF em cũng thấy nhiều cụ kể chuyện nghẹo và xa hội thâm làm tiền trong lúc tham gia giao thông lắm. Giang hồ hiểm ác khó lường, các cụ và em cứ phải cẩn thận.

Chỉnh sửa cuối:

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Anh comple liệu có làm gì với gấu của choai choai không. Nếu không thì bọn này kinh hơn xxx và dã man hơn #