[Thảo luận] Cảnh báo các cụ một vụ làm tiền kiểu XHĐ

hoanglee94

Xe tăng
Thế mới thấy tởm :( từ nay em chả dám đi ra đường nữa, xe của em thì còi, uỵch vào xe nó đền cả trăm triệu thì chắc bán cả nhà, mà BĐS giờ khó lắm :)

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Thời buổi này đâu có người hiền thế mà đi được xe bạc tỷ cụ, phải có lý do của nó chứ

Soncatcut

Xe máy
Chắc là có nội tình gì đây

giacmoxe4

Xe điện
Chắc phải có gì uẩn khúc thì mới thế?

cuongdt86

Xe tăng
Nghe mà tức anh ách, chẳng nhẽ cái thằng được tạm gọi là giám đốc kia lại ngu thế à? Cháu nghĩ kiểu gì cũng có tí mâu thuẫn trước rồi.

htaduc

Xe tải
chả có nhẽ. cụ xem có thằng sh nào minh đâm vào mà dám đòi đến 100tr không mà thằng xe bình thường. ít ai mà hiền đến như thế lắm nhất là đã gọi được CA đên rồi thi phải làm um lên ấy chứ

Xaxaxa

Xe tải
e cũng hóng xem các cụ xử lý tình huống kia như thế nào, gặp e nếu mà bức quá thì nhảy vào trong xe cho an toàn, gọi ae tới và ngồi kê sẵn chân ga, có biến thì cứ tẩu cho lành
phục kiểu chém của cụ,buồn cười wa.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Em nghĩ đơn thuần ko chỉ là va chạm giao thông đâu..........????????:-?

avante2011

Xe đạp
đen cho bác chủ xe đêm ở khu quanh đó toàn bọn bảo kê dắt gái hoặc dân bóng bánh , nhìn chúng nó kẹp 3 ~ 4 không mũ mão mà cơ động chẳng thằng nào dám bắt

bmw1226

Xe tải
Chắc nó dọa nếu nói linh tinh thì nó sẽ cho vào nồi lẩu luôn nên không hé răng b-(

Vụ này vừa xảy ra cách đây 30' (11h30 pm) ở khu nhà em. Em cũng chưa rõ kết quả như thế nào nhưng đoán là cụ chủ xe sẽ bị bọn XHĐ quay khá. Em không chụp được ảnh do nhà trên CC cao quá. Các cụ chịu khó đọc chay nhé.

Nhà em ở CC Mỹ đình 2 bên dưới có quán phở Ngon chuyên lẩu gà buổi tối. Mọi tối thấy dân tình ăn lẩu dô ta rất kêu vọng lên khu nhà em rất rõ. Tối nay lúc 11h30 thấy có tiếng lộn xộn rồi chén đĩa loảng xoảng cứ nghĩ chắc bọn choai choai đánh nhau. Một lúc thấy tiếng chửi bới to dần em mới đi tìm kính (em bị cận ạ) ra ban công xem. Tìm mãi mới thấy kính nữa chứ các cụ ạ.

Lúc nhòm ra thì thấy hiện trường là 1 em xe Teana hôn 1 con xe máy (hình như là wave). Một bác comple cà vạt hồng kiểu giám đốc và 1 chú như kiểu lái xe đang bị khoảng 4 thằng vây bắt nạt kêu đâm xe nó. Xe oto này có vẻ vừa ăn lẩu với 1 đám nhân viên cũng khoảng 5,6 người có cả 1 em gái. Như em thấy là tình trạng rất nhẹ, xe oto mới hôn 1 chút vào đuôi xe máy chắc chỉ gãy chắn bùn sau là cùng.

Thằng xe máy trông rất XHĐ cứ lao vào đòi đấm, đá, tát bác mặc comple, một thằng thì cứ điện thoại í ới gọi đội chúng nó ra. Bác comple và chú lái xe bị ăn khá nhiều đấm và tát nhưng cũng chỉ loanh quanh phân bua vì bị bọn này phủ đầu kinh quá. Khoảng 5' sau 4,5 xe máy chở tầm chục thằng lao đến vây chủ xe và lái xe. Câu chuyện lúc này mới xoay sang kiểu cò quay. Em không nghe rõ lắm chỉ thấy đại ý là bọn XHĐ đòi chủ xe đền 120tr và bắt viết giấy nợ luôn:(. Lúc này em thấy đúng là cò quay rồi, em lập tức lấy máy gọi 113 báo là ở khu này có đánh nhau thì thấy 113 bảo là có người báo rồi (chắc dân trên khu nhà em gọi điện báo) đang có người xuống.

Khoảng 10' sau thấy 2 CA khu vực phóng xe máy xuống. Bọn xe máy lúc này mới ra bảo CA là chỉ là va chạm nhẹ đã giải quyết xong bảo mấy anh CA về nhưng mấy ông này vẫn đứng lại. Bọn xe máy lại bảo chú lái xe là có đồng ý là mình sai không. Tệ cái là chủ xe và chú xe máy lúc này như là sợ bọn này quá hay sao nói là em sai rồi.

Khoảng 5' sau nữa 1 xe tải nhỏ của CA khu vực chở 4 CA nữa đến và 4 chú CSCĐ chắc đang đi dạo quanh đấy cũng lượn đến. Lúc này lực lượng cảnh sát cũng khá đông đáo nếu thực hiện khám xe máy của bọn XHĐ kia thế nào cũng thấy nhiều đồ. Chán cái là đáng nhẽ lúc đó chủ xe phải kêu toáng lên là bị bọn này vây làm tiền và yêu cầu CA cho trình báo dẫn hết về đồn thì vẫn chỉ là điệp khúc em sai, em sai. 4 chú CSCĐ sau 1 hồi thấy không có việc gì thì lượn đi. Trong khi đó bọn xe máy hơn chục thằng vẫn cứ quây đây ở đấy và mồm liên tục kêu là giải quyết xong rồi và bảo là tất cả chúng nó và chủ xe đi ăn tối để đánh lạc hướng CA. CA lúc đó cũng không có căn cứ gì để giải quyết vì là va chạm giao thông đơn thuần và cả 2 bên đều không có ý kiến. Thế là bọn xe máy leo lên xe ôtô của bác kia và ép cả chủ xe, lái xe và em nhân viên của bác ấy lên xe máy bảo đưa đi ăn đêm. Và thế là bọn nó vù đi hết như kiểu là bắt người trước mặt CA mà CA không làm gì được.

Sau khi bọn nó đi hết rồi máy người ở quán phở và mấy quán cafe quanh đó mới ra nói nọ kia là mấy ông otô bị bọn XHĐ làm tiền. CA lúc đó mới nói là sao vừa rồi chủ xem không báo gì. Một lúc sau CA cũng đi về.

Kết cục vụ này em dự là chủ xe chắc chắn sẽ bị bọn này quay số tiền nhiều hơn. Em thấy thực sự chán cho chủ xe lúc đấy đã có CA ở đó (khoảng chục CA, trong đó 4 chú CSCĐ có súng) thì không trình báo luôn để bọn nó đánh lạc hướng đưa đi chỗ khác thì còn chết nữa.

Xa hội đúng là loạn thật các cụ ạ. Nếu các cụ rơi vào tình huống này các cụ sẽ xủ lý ra sao ạ?

lrudec

Xe tải
Em "nà" em chỉ "no" cho em nhân viên kia thôi ạ!

YZ125

Xe tải
Không bàn đến có hay không ân oán của cụ chủ với bọn kia nhưng gặp em thì em rút... ra xịtttttttt cho hai thằng chíp kia lăn quay rồi té luôn cho sớm tránh nó gọi giòi bọ bâu đến thì mệt.

ABCD

Xe tải
Mua được teana ko hiền để cướp thế đâu....

Chỉnh sửa cuối:

raotro

Xe container
Đòi nợ thuê. Cháu thề!

tung1806

Xe tải
chắc còn uẩn khúc gì đó :P
chứ hỏng cả xe wave có tầm 20 củ :D

xamthung

Xe tăng
EM nghĩ không đơn giản như vậy , 120tr cho một vụ va chạm , em nghĩ là nợ nần ân oán giang hồ hơn cho nên chủ xe cũng ko muốn dính vào công an