[Funland] Cảnh báo các cụ mua sắm cuối năm

Dan du an

Xe cút kít
Em 2 tuần vừa rồi dính liên tục mua trên mạng các cụ ạ. Vụ thứ nhất thấy quảng cáo một món Tết có thể dùng tiếp khách lặt vặt mà lại nói gia đình làm em đặt 2kg. Người ta báo em là còn 2.5kg anh mua ủng hộ em. Em chưa trả lời đã thấy mang đến, vì cho nhân viên lấy hàng và trả tiền nên không để ý. Đến tầm chiều mới mở ra cho mọi người ăn thử một ít thì vừa mở đã thấy hình như không phải dạng nhà làm vì nhãn hiệu quá phổ thông nên em bảo nhân viên mang cân lại, chỉ có 2kg các cụ ạ. Nhắn lại cho người ta cũng im luôn. Nó không đáng bao nhiêu nên thôi mình cũng lờ đi. Tất nhiên chả biết là thiếu do đâu nữa (do ship làm rơi....) nhưng lạ một cái là cái gói đó cân lại chỉ đúng 2kg. Vụ thứ 2 là đặt mua kem với mỡ bảo dưỡng đồ da. Gói cực kỳ kỹ cắt mãi mới mở hộp ra được, mở ra thì nắp đã bật rồi các cụ ạ. Tóm lại, các cụ để ý giờ mua bán trên mạng loạn xạ lắm. Vụ thanh lý thì em không dám có ý kiến ý cò gì nhưng em thấy có trường hợp nói là đồ của ông anh, bà chị....nhưng lạ một cái là sau đó bao lâu lại có thêm bao nhiêu đồ cùng loại nữa bán. Cũng vui vì ủng hộ nhau thôi có điều nên cẩn thận xem kỹ về chủng loại, lên mạng check một chút về giá cả và mặt hàng đó các cụ ạ. Nếu không thì nó lặt vặt nhưng làm mình bực mình.

hailuatn

Xe container
Cũng tại cụ thương người quá. Giờ phải bớt thương đi thôi cụ ạ? Sợ nhất ai cũng quảng cáo handmade với homemade, chẳng hiểu những người đấy họ học nghề (chế biến) từ bao giờ? Nguyên liệu ở đâu?

xebobabanh17201

Xe điện
Đợt trước em hỏi sửa cái máy mà thương gia off đòi 5 lít, em gọi thợ đầu xóm lấy có 2 lít thế nên giờ em cũng ít tin thương gia off roài :)

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
thông báo: Giá đặc biệt cho cc OF
thực tế: đắt hơn giá bán thông thường
phản ánh: ơ, em có nói cái gì sai đâu. :D
Ơ em tưởng giá ưu đãi Of cao hơn thông thường 20% rồi mặc cả giảm bớt cho 10% là anh em đều vui mà cụ :))

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước xem tin tức 24h mà e phát sợ với hội buôn bán thất đức tranh thủ Tết kiếm ăn. Rượu Tây tựu, bánh kẹo Đức ( hoài Đức )

Tankpl

Xe tăng
E cũng dính 1 vài lần trên mạng lên h chả bao h mua trên mạng nữa.

Dan du an

Xe cút kít
Hôm trước xem tin tức 24h mà e phát sợ với hội buôn bán thất đức tranh thủ Tết kiếm ăn. Rượu Tây tựu, bánh kẹo Đức ( hoài Đức )
Nói chung là rất khó tránh, cẩn thận đến đâu đi chăng nữa cũng vẫn dính thôi.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung là rất khó tránh, cẩn thận đến đâu đi chăng nữa cũng vẫn dính thôi.
Vì vậy mà dạo gần đây vợ chồng e ít mua đồ ở ngoài cụ à, toàn vào vinmart với aeon. E thấy nhiều cái còn rẻ hơn ngoài chợ vs tạp hóa

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Nên mua siêu thị lớn hay cửa hàng địa chỉ rõ ràng, sau có gi còn bảo hành dc, chứ mua online phải cho ktra, k ung dc trả lại mới mua.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Mua bán online ở mình đa phần toàn ranh nhơn, nhăn răng (em xl các cụ buôn bán đàng hoàng). Hàng thương gia online chủ yếu nhập ngoại, rượu Tây tựu, bánh kẹo Đức (Hoài Đức), nho Mỹ (Mỹ Tho), chè Nhật (Nhật Tân), quần áo xuất dư (dư từ Quảng Châu), giầy Ý (Ý Yên), kính Italy thanh Lịch (Lịch Động Thái Bình), vô vàn... :))

phuongmit

Xe cút kít
Cụ bận nên k làm tới cùng chứ thằng nào bán láo cho em mà k xử lý cẩn thận em cho hội bán thuốc hiv, hôi nách, tổ đỉa nó gọi điện tư vấn nát cmn số điện thoại luôn =))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
thông báo: Giá đặc biệt cho cc OF
thực tế: đắt hơn giá bán thông thường
phản ánh: ơ, em có nói cái gì sai đâu. :D
Cụ làm em nhớ quả giá ngày thường cho các cụ OF 200k/3c
Giá siêu sale 30% còn 199k/3c =))

Jinzin

Xe điện
Trước em có mua 1 lọ kem xóa vết xước xe ô tô trên facebook. Quảng cáo thì nhần thánh lắm nhưng sử dụng thì cực kém, ko xóa nổi 1 vết xước cho dù là nhỏ nhất.
Em có nhắn tin cho shop rất nhẹ nhàng lịch sự là sản phẩm ko xóa được vết xước như quảng cáo. Vừa nói dứt lời nó chặn facebook em luôn thế là hết kêu ca.
Vào trang của nó vẫn thấy nhiều người đặt hàng mà ko comment cảnh báo cho mọi người được. Nó chặn nick, xóa hoặc ẩn comment của những ai phản hồi về chất lượng sản phẩm.
Các cụ tiện tay report nó phát cho nó đỡ lừa đảo: https://m.facebook.com/thegioidochoichoxehoi/

bimbim71

Xe điện
Giá of đắt hơn giá ngoài là đúng quá đi dồi còn gì nữa.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Trước em có mua 1 lọ kem xóa vết xước xe ô tô trên facebook. Quảng cáo thì nhần thánh lắm nhưng sử dụng thì cực kém, ko xóa nổi 1 vết xước cho dù là nhỏ nhất.
Em có nhắn tin cho shop rất nhẹ nhàng lịch sự là sản phẩm ko xóa được vết xước như quảng cáo. Vừa nói dứt lời nó chặn facebook em luôn thế là hết kêu ca.
Vào trang của nó vẫn thấy nhiều người đặt hàng mà ko comment cảnh báo cho mọi người được. Nó chặn nick, xóa hoặc ẩn comment của những ai phản hồi về chất lượng sản phẩm.
Các cụ tiện tay report nó phát cho nó đỡ lừa đảo: https://m.facebook.com/thegioidochoichoxehoi/
Em vừa báo cáo 1 phát nhé ;))

tung.npvh

Xe tăng
xin lỗi đọc còm của cụ em buồn cười quá :D

làm gì có xóa xước, xước là xước, làm sao mà xóa đc

Chỉ có thể tẩy chất bẩn bề mặt để ko nhìn thấy nó - vết xước (trong thời gian ngắn, và xước nông). Không thể làm lành vết xước/tổn thương nhé.

Em ko quá đề phòng nhưng mấy cái đồ linh tinh này nghĩ 1 tí thì thấy nó nhảm vô cùng.