[Funland] Cảnh báo các cụ mua sắm cuối năm

Dan du an

Xe cút kít
Em mua cái bàn gắn ban công để thỉnh thoảng làm việc qua fb, lúc tháo nilon bọc ra thì phát hiện ra cái chốt cài bị mất lẫy ngang nên rơi ra, may mà vẫn nằm trong nilon chứ chưa rơi mất. Em nói chuyện với người bán thì ố với á rồi lẫn đi luôn. Mất gần triệu bạc mà lại ôm bực vào người nhưng cái loại bán hàng kiểu đấy thì cũng chả tồn tại được lâu đâu mà.
Em thì nghĩ nó lừa một vòng hàng này rồi lại chuyển sang làm một vòng hàng khác....

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Mua Shopee.mấy lần thấy trên bao bì có ghi rõ: K được mở hàng kiểm tra.
Nghĩa là mở ra dùng k được thì khiếu nại rồi trả hàng, chờ cửa hàng xác nhận rồi nhận tiền vào tài khoản. Em dính mất mấy lần.
Nhưng mấy shop mất dạy nó chỉ lừa toán hàng dưới 100k nên chả bõ công đi khiếu nại, gửi hàng.
Nên em rất hạn chế mua online.

6V4 PRADO

Xe điện
Người OF
Trước em có mua 1 lọ kem xóa vết xước xe ô tô trên facebook. Quảng cáo thì nhần thánh lắm nhưng sử dụng thì cực kém, ko xóa nổi 1 vết xước cho dù là nhỏ nhất.
Em có nhắn tin cho shop rất nhẹ nhàng lịch sự là sản phẩm ko xóa được vết xước như quảng cáo. Vừa nói dứt lời nó chặn facebook em luôn thế là hết kêu ca.
Vào trang của nó vẫn thấy nhiều người đặt hàng mà ko comment cảnh báo cho mọi người được. Nó chặn nick, xóa hoặc ẩn comment của những ai phản hồi về chất lượng sản phẩm.
Các cụ tiện tay report nó phát cho nó đỡ lừa đảo: https://m.facebook.com/thegioidochoichoxehoi/
Đã report :D

tqppmpc

Xe buýt
Đợt trước em hỏi sửa cái máy mà thương gia off đòi 5 lít, em gọi thợ đầu xóm lấy có 2 lít thế nên giờ em cũng ít tin thương gia off roài :)
chắc các bác chưa dính vụ TOP Care Plaza nhỉ

Tèo Phan

Xe máy
Mua Shopee.mấy lần thấy trên bao bì có ghi rõ: K được mở hàng kiểm tra.
Nghĩa là mở ra dùng k được thì khiếu nại rồi trả hàng, chờ cửa hàng xác nhận rồi nhận tiền vào tài khoản. Em dính mất mấy lần.
Nhưng mấy shop mất dạy nó chỉ lừa toán hàng dưới 100k nên chả bõ công đi khiếu nại, gửi hàng.
Nên em rất hạn chế mua online.
Cụ ko cần trả cũng được, bấm vào hoàn tiền ko cần trả hàng rồi tố nó bán hàng ko đúng mô tả, em thì Shopee mua cũng nhiều lắm nhưng thường là mua mấy shopee có rate 5 sao và bán sl nhiều nên chưa dính phốt bao giờ

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Em 2 tuần vừa rồi dính liên tục mua trên mạng các cụ ạ. Vụ thứ nhất thấy quảng cáo một món Tết có thể dùng tiếp khách lặt vặt mà lại nói gia đình làm em đặt 2kg. Người ta báo em là còn 2.5kg anh mua ủng hộ em. Em chưa trả lời đã thấy mang đến, vì cho nhân viên lấy hàng và trả tiền nên không để ý. Đến tầm chiều mới mở ra cho mọi người ăn thử một ít thì vừa mở đã thấy hình như không phải dạng nhà làm vì nhãn hiệu quá phổ thông nên em bảo nhân viên mang cân lại, chỉ có 2kg các cụ ạ. Nhắn lại cho người ta cũng im luôn. Nó không đáng bao nhiêu nên thôi mình cũng lờ đi. Tất nhiên chả biết là thiếu do đâu nữa (do ship làm rơi....) nhưng lạ một cái là cái gói đó cân lại chỉ đúng 2kg. Vụ thứ 2 là đặt mua kem với mỡ bảo dưỡng đồ da. Gói cực kỳ kỹ cắt mãi mới mở hộp ra được, mở ra thì nắp đã bật rồi các cụ ạ. Tóm lại, các cụ để ý giờ mua bán trên mạng loạn xạ lắm. Vụ thanh lý thì em không dám có ý kiến ý cò gì nhưng em thấy có trường hợp nói là đồ của ông anh, bà chị....nhưng lạ một cái là sau đó bao lâu lại có thêm bao nhiêu đồ cùng loại nữa bán. Cũng vui vì ủng hộ nhau thôi có điều nên cẩn thận xem kỹ về chủng loại, lên mạng check một chút về giá cả và mặt hàng đó các cụ ạ. Nếu không thì nó lặt vặt nhưng làm mình bực mình.
Cái đồ dưỡng da mua cái dưỡng ghế da ô tô bên em í :))

Fantomu82

Xe buýt
em cũng thấy giá các đồ bán trên off này ko hề rẻ hơn so với bên ngoài. tỷ dụ như có bác nào bán cái bình nóng lạnh kêu bán rẻ quá chỉ có 2.5 củ.em tham khảo giá ngoài thì model này chỉ có giá 2,2. ngay cả bán bia cũng vậy, đắt hơn bên ngoài cũng phải hơn lít. thế mà kêu giá ưu đãi dành cho cccm trên off.

fadco

Xe container
em cũng thấy giá các đồ bán trên off này ko hề rẻ hơn so với bên ngoài. tỷ dụ như có bác nào bán cái bình nóng lạnh kêu bán rẻ quá chỉ có 2.5 củ.em tham khảo giá ngoài thì model này chỉ có giá 2,2. ngay cả bán bia cũng vậy, đắt hơn bên ngoài cũng phải hơn lít. thế mà kêu giá ưu đãi dành cho cccm trên off.
Có em đang bán xả kho robot có 4 củ model đắt nhất, thị trường hay các cụ KDCN đang bán gần 6 củ, mỗi tội mod ko cho rao thanh lí cơ mà giá xả kho ngon nên có cụ ọp mất dạy ôm cả lô roài:)))), em lại xả kho kiếm xèng ăn tết máy lọc ko khí cụ nào có nhu cầu ib em nhóe,mod ko cho bán hàng mà ko mất phí:)))

jany

Xe tăng
Trước em có mua 1 lọ kem xóa vết xước xe ô tô trên facebook. Quảng cáo thì nhần thánh lắm nhưng sử dụng thì cực kém, ko xóa nổi 1 vết xước cho dù là nhỏ nhất.
Em có nhắn tin cho shop rất nhẹ nhàng lịch sự là sản phẩm ko xóa được vết xước như quảng cáo. Vừa nói dứt lời nó chặn facebook em luôn thế là hết kêu ca.
Vào trang của nó vẫn thấy nhiều người đặt hàng mà ko comment cảnh báo cho mọi người được. Nó chặn nick, xóa hoặc ẩn comment của những ai phản hồi về chất lượng sản phẩm.
Các cụ tiện tay report nó phát cho nó đỡ lừa đảo: https://m.facebook.com/thegioidochoichoxehoi/
Lão nhà em cũng rước về món này 😂 thử 1 lần xong vứt đâu rồi ấy

hong.viwaco

Xe container
Có cụ nào dính quả anten tv bắt hơn trăm kênh giống em không :(

Dodge Ram

Xe điện
Em cũng đã mua ở một gian hàng trên OF một loại hạt, cũng quảng cáo là han mết và mới đóng gói. Em làm 1kg ăn thử, một hộp thì ỉu, một hộp thì mốc nên vứt vội.
Nhà em thích loại hạt đó nên lần sau cứ đặt trên Shopee. Vừa rẻ vừa ngon.

Quy Lão

Xe tăng
Có 3 thứ em không bao giờ chốt đơn mua online:
+ Đồ ăn vào bụng
+ Đồ mặc lên người
+ Đồ phục vụ công việc
Có thể khâu online để tìm nơi bán hoặc người bán. Nhưng chỉ nghe tư vấn hoặc chat rồi mà chốt thì never.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bận nên k làm tới cùng chứ thằng nào bán láo cho em mà k xử lý cẩn thận em cho hội bán thuốc hiv, hôi nách, tổ đỉa nó gọi điện tư vấn nát cmn số điện thoại luôn =))
Ý hay đấy.
Êm mách bác luôn.
Hôm qua vừa order 1 món. 500K.
Hàng rõ ngon lành cành đào tươi tắn.
Gặp thì bác biết rồi, chỉ đáng 250K.

Lại còn công nghiệp vãi ra.
Giờ, bác cho êm xin số đám HIV với hôi lách nhá.

Giangkpi

Xe buýt
Vì vậy mà dạo gần đây vợ chồng e ít mua đồ ở ngoài cụ à, toàn vào vinmart với aeon. E thấy nhiều cái còn rẻ hơn ngoài chợ vs tạp hóa
Vinmart htr em vào mua thịt bò ba chỉ mĩ túi nửa cân bán 120k và có mỗi loại đó. Về thấy đầy mỡ. Vào big c go thì thấy loại y hệt 100k và đó là loại rẻ nhất nhiều mỡ. Qua đó mới thấy vin bán đúng là đắt nhất nhưng ko có nghĩa đó là hàng xịn.

phuongmit

Xe cút kít
Ý hay đấy.
Êm mách bác luôn.
Hôm qua vừa order 1 món. 500K.
Hàng rõ ngon lành cành đào tươi tắn.
Gặp thì bác biết rồi, chỉ đáng 250K.

Lại còn công nghiệp vãi ra.
Giờ, bác cho êm xin số đám HIV với hôi lách nhá.
Mua đồ thì còn có ba rem oánh giá chứ cụ mua dâm thế thì khó rồi =))

the winds

Xe hơi
Em 2 tuần vừa rồi dính liên tục mua trên mạng các cụ ạ. Vụ thứ nhất thấy quảng cáo một món Tết có thể dùng tiếp khách lặt vặt mà lại nói gia đình làm em đặt 2kg. Người ta báo em là còn 2.5kg anh mua ủng hộ em. Em chưa trả lời đã thấy mang đến, vì cho nhân viên lấy hàng và trả tiền nên không để ý. Đến tầm chiều mới mở ra cho mọi người ăn thử một ít thì vừa mở đã thấy hình như không phải dạng nhà làm vì nhãn hiệu quá phổ thông nên em bảo nhân viên mang cân lại, chỉ có 2kg các cụ ạ. Nhắn lại cho người ta cũng im luôn. Nó không đáng bao nhiêu nên thôi mình cũng lờ đi. Tất nhiên chả biết là thiếu do đâu nữa (do ship làm rơi....) nhưng lạ một cái là cái gói đó cân lại chỉ đúng 2kg. Vụ thứ 2 là đặt mua kem với mỡ bảo dưỡng đồ da. Gói cực kỳ kỹ cắt mãi mới mở hộp ra được, mở ra thì nắp đã bật rồi các cụ ạ. Tóm lại, các cụ để ý giờ mua bán trên mạng loạn xạ lắm. Vụ thanh lý thì em không dám có ý kiến ý cò gì nhưng em thấy có trường hợp nói là đồ của ông anh, bà chị....nhưng lạ một cái là sau đó bao lâu lại có thêm bao nhiêu đồ cùng loại nữa bán. Cũng vui vì ủng hộ nhau thôi có điều nên cẩn thận xem kỹ về chủng loại, lên mạng check một chút về giá cả và mặt hàng đó các cụ ạ. Nếu không thì nó lặt vặt nhưng làm mình bực mình.
Người quen bán hàng trên facebook, mua ủng hộ, lúc rảnh thấy quảng cáo trên shopee nó hiện, tò mò kích vào, giá rẻ gần nửa
Cũng người quen bán nước giặt xả vải Dni, vợ hỏi mua ko, nghĩ Dnee nên uh mua 6 can, ủng hộ dùng dần, về thấy Dni, chẳng lẽ mang trả, 6 can dùng mãi ko hết, nước giặt mà như... keo, sệt sệt mới kinh :( Nói chung giờ chẳng biết tin ai, trên mạng thì còn loạn hơn nữa

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Có 3 thứ em không bao giờ chốt đơn mua online:
+ Đồ ăn vào bụng
+ Đồ mặc lên người
+ Đồ phục vụ công việc
Có thể khâu online để tìm nơi bán hoặc người bán. Nhưng chỉ nghe tư vấn hoặc chat rồi mà chốt thì never.
Tôi thì thấy Quần và Giày, không mua online được.
Vì toàn bị lệch số.
Nhất là giầy.

Hôm rồi, tôi đi mua Quần lót, ông bố và ông con đều mặc vừa, cỡ XL.
Vợ hăng hái đặt về cho con trai, cũng cỡ XL, nó to như cái thùng, bố + con chui vô vẫn rộng.

x_six

Xe tải
thông báo: Giá đặc biệt cho cc OF
thực tế: đắt hơn giá bán thông thường
phản ánh: ơ, em có nói cái gì sai đâu. :D
Vào chợ trời em thấy cả năm này sang năm khác topic tiêu đề em thanh lý giá đặc biệt cho cc. Chả hiểu buôn bán mà thanh lý suốt thế thì bán làm gì nhỉ?