Cảnh báo: Chính hãng Hon Đa một trong 3 thằng luộc đồ xe em( G.phóng, M.Đình, T. Hồ)

Trạng thái
Thớt đang đóng

OmegaO9

Xe container
Người OF
Em đóng góp tý. Lần trước e đi bảo dưỡng ở HD tây hồ, không hiểu các bác ấy trình độ cao quá hay sao nên không ý lắp ngược mấy cái lốp của e (theo chiều mũi tên roration gì gì đó)
Em có rõ đâu. Theo em được biết thì các cụ ấy đảo lốp cho em thì phải. E chỉ biết giao xe và nhận xe. Còn trong lúc các cụ ấy bảo dưỡng thì em đi cafe chém gió. Chỉ đến khi e đi vá quả lốp thì ông vá lốp mới bảo e có 2 quả lốp bị lắp ngược (e chỉ vá và bơm ở 1 chỗ) thì e mới để ý. Đúng là e bị lắp ngược mất 2 quả. Em hi vọng là ai mượn xe em, và làm lốp nên mới thế. Vì ngoài đại lí của HD em cũng chẳng biết chổ nào tin tưởng mà gửi gắm V2 cả
Cụ không biết thì không nên trách như vậy,giảm uy tín của Head Honda đấy cụ ạ.
Cụ chắc chưa bao giờ đảo lốp đúng không ạ !!!!

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Cụ không biết thì không nên trách như vậy,giảm uy tín của Head Honda đấy cụ ạ.
Cụ chắc chưa bao giờ đảo lốp đúng không ạ !!!!
Đồng chí Jimmy Nguyễn nên đọc kỹ sách hướng dẫn sử dụng trc khi dùng ! Ng ta đảo lốp định kỳ bác lại bảo ng ta lắp ngc lốp ! Làm từ sáng em cũng phân vân ko hiểu lắp ngc lốp thế quái nào đc ?!!!!!

dothanh78

Xe máy
úi giời , thế này thì biết tin vào đâu bây giờ. vào hãng rồi mà còn thế.

tienpham1102

Xe tăng
Em có rõ đâu. Theo em được biết thì các cụ ấy đảo lốp cho em thì phải. E chỉ biết giao xe và nhận xe. Còn trong lúc các cụ ấy bảo dưỡng thì em đi cafe chém gió. Chỉ đến khi e đi vá quả lốp thì ông vá lốp mới bảo e có 2 quả lốp bị lắp ngược (e chỉ vá và bơm ở 1 chỗ) thì e mới để ý. Đúng là e bị lắp ngược mất 2 quả. Em hi vọng là ai mượn xe em, và làm lốp nên mới thế. Vì ngoài đại lí của HD em cũng chẳng biết chổ nào tin tưởng mà gửi gắm V2 cả
Nếu không biết thì cụ đừng phán bừa thế. Lắp ngược chỉ khi cụ tháo lốp ra khỏi vành được thôi, còn nếu chỉ đảo lốp thì có cho kẹo cũng không lắp ngược được như cụ nói đâu......giờ nếu cụ thấy chiều mũi tên đúng rồi, cụ tháo ra rồi lắp vào xem (bất kể vị trí nào).....em đố cụ lắp ngược được đấy.....

galager.ls

Xe hơi
thời buổi ai cũng muốn kiếm tiền và sợ mất tiền, theo em bác nên ktra ở 1 đại lý thôi cho nó dễ bắt vạ :D

Babetta6868

Xe tăng
Làm ăn thế này thì sớm muộn cũng sập tiệm thôi ...

Shift

Xe hơi
Đau đầu vụ này quá các bác nhỉ, vì đi bảo dưỡng hay sơn xiếc thì đa số vứt xe lại 2, 3 hôm chứ có lấy ngay được đâu. Nói tóm lại là bọn gian manh thì kiểu quặc gì mình cũng dính chưởng. Chia buồn với bác chủ topic. Haizz...

XíchLô.PRO

Xe tải
Em vừa đi nghỉ mát 3 hôm về, thấy thanh niên trên phòng Sale nói có vụ "trộm cắp" gì đó trên OF, cũng lọ mọ lên xem. Ở đây em chỉ trả lời theo ý kiến khách quan của mình về nỗi đau của cụ chủ thớt , không đề cập đến "lời ong tiếng ve" hoặc "tát nước theo mưa" của các cụ khác. Mong các cụ thông cảm !

1. Nhìn ảnh của bác, em khẳng định là cái Đòn ngang chịu va đập đó của bác đã "được" hoặc "bị" gò lại phần mép bên trái, còn bị đổi hay chưa, em chỉ cho bác cách kiểm tra : Tháo cản ra, kiểm tra mối ghép giữa 2 chân Đòn ngang với khung xe xem mới hay cũ so với các mối ghép khác. Thông thường khi thay chi tiết đó phải tháo mối ghép ở 2 đầu chi tiết với xát xi, thời gian cũng khá lâu chứ không nhanh đâu ạ. (edited - mối ghép ren - ko phải mối hàn - 21.6.2011)

2. Bác khẳng định xe của bác chỉ làm ở GP, TH, MD, vậy bác cho em cái số VIN (số khung) của xe (em đã thử tra theo biển số 30U 8182, tuy nhiên ở GP em không thấy tư liệu gì của cái biển số đó). Em sẽ gửi cho bác thông tin tất cả những lần bác làm dịch vụ (chính hãng). Còn thông tin của bác hay người khác làm bên ngoài, em chịu, không dò giúp bác được.

3. Chi tiết này có tác dụng hấp thụ lực va chạm nhiều nhất để tránh hỏng các chi tiết cụm chi tiết bên trong nó như Giàn nóng, két nước, quạt, động cơ ... etc ... vì thế nó rất mềm, bác sút nhẹ 1 phát vào, có khi nó còn bẹp hơn như thế ! Rất ít khi bọn em khuyên khách hàng thay mới (giá mới 2.570k) vì thông thường chỉ cần phục hồi là dùng được và giữ nguyên tác dụng hấp thụ lực, không ảnh hưởng gì đến mỹ quan bên ngoài. Trừ trường hợp xe đâm rách cản thì xương đỡ cản mới phải thay.

4. Em dự là xe của bác đã được sửa chữa phần cản trước bên trái (liên quan đến sơn), nhưng khi tháo ra đuợc mà lắp vào không khít (thường thì cái này bị bẹp sẽ làm hở mép to tướng giữa cản và đèn pha), cụ nào sửa có lòng tốt đã bem quặp 2 đầu vào để lắp khít cản giúp bác. Bác không biết cho đến tận bây giờ mới phát hiện ra.

5. Bác vẫn chưa phát hiện được ra là bị đổi, bị tráo, hay bị "ăn cắp", mời bác qua em, em tháo cản ra kiểm tra miễn phí cho bác xem là bị mất, bị tráo hay chỉ là "được" gõ lại để lắp cản trước cho khít như cũ.

6. Bác khẳng định chỉ làm dịch vụ ở Đại Lý , nhưng lại vào Long Vũ để tháo ra, cái này em thấy hơi mâu thuẫn, nhưng tạm thời không xét đến :D.

7. Tặng bác tấm hình (mới cứng) của em nó, 2 đầu trái phải của nó được Vát chéo, chứ chẳng quặp vào một cách đầy thẩm mỹ như thế đâu ạ. Còn trong đại lý, nếu phục hồi thì cũng hút nó phồng ra chứ không quai 2 búa vào 2 mép cho em nó xẹp xuống như thế chỉ để lắp khít cái đầu badosoc đâu bác ạ.

Cuối cùng, chúc bác sớm tìm đuợc lời giải đáp cho những thắc mắc của mình, tránh tình trạng vơ đũa cả nắm, ảnh hưởng đến hình ảnh của bọn em.

P/S : Nhắn cho em cái số khung vào Inbox, em giúp bác điều tra lịch sử sửa xe trong hãng của bác, nếu bác cảm thấy cần !

Chỉnh sửa cuối:

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Đấy ! Đã có chuyên gia của hãng lên tiếng rồi ! Bác chủ thớt cho ngay vào hãng kiểm tra tổng thể đi. Chứ 1 mất 10 ngờ, mang tiếng cho ng ta quá (nhỡ trong trường hợp ko phải bị đổi đồ mà bị đâm và làm lại) . Chứ em thì em tin mấy anh HD ko tháo cái cản hấp thụ lực đó ra làm gì. Nhiều lúc NSD ko nắm rõ kết cấu của xe và tính năng kỹ thuật lại quay ra nói thế này thế kia! Vụ này đề nghị đưa lên tầm án điểm QG để làm ra ngô ra khoai cho anh em OF box Honda đc mở rộng tầm hóng hớt cái nhẩy !?! Em lại lót dép ngồi hóng tiếp !

Chỉnh sửa cuối:

tienpham1102

Xe tăng
thấy thanh niên trên phòng Sale nói có vụ "trộm cắp" gì đó trên OF, cũng lọ mọ lên xem
Thế mấy thanh niên phòng Sale này không biết trả nhời hay sao mà phải đợi bác về? Sêu thế thì tư vấn khách thế qué nào được nhể? :D

typn1975

Xe tăng
Cách đây hơn 2 năm nhà cháu cũng có một thớt up lên hỏi về vụ tương tự như kụ, nhưng các kụ khác phản bác nhiều quá nên em đành ngậm ngùi. Trước xe nhà cháu mới chạy khoẩng 6 tháng, chỉ trong HN, ra làm bảo dưỡng nó kêu "phát hiện 4 đĩa phanh rỗ, xước, mòn ko đều"- mình chủ quan ra ngoài uống CF, nó bẩu chắc xe anh thường chạy trong môi trường nhiều cát như công trường, ven biển. Mi.a nhà nó, mình chạy trong phố, một ngày có 16km, đường xá thì ngon lành, mà trước chạy con Vios chán chê có làm sao đâu. Các kụ nên cẩn thận vẫn hơn!!!

Emesco

Xe điện
Cái này em từng chứng kiến
Có ông anh trong cơ quan tự húc vào mố cầu ở Hxx, xe vẫn chạy được nhưng bẹp hết cả đầu
Vì vội về HN nên nhảy vào chính hãng, cho chúng nó 7 củ, nó thay toàn bộ từ 1 cái xe đang làm bảo hiểm đuôi sang

be beo

Xe tăng
e k bênh mấy bác Honda, nh e nghĩ kụ nên check lại. Cái kụ bị móp nó gọi là xương đỡ đầu xe, tháo đc cái đấy ra k hề đơn giản đâu ợ. Nguyên nhân là cái xương đỡ Civic thép cực mỏng và cực mềm, có lẽ độ dày chỉ hơn tờ giấy 1 tí, chỉ cỡ 0,5mm, kụ dùng ngón tay gõ thử vào k kêu bong bong hơi phí, ấn nhẹ tí thôi k thèm dùng lực đã đủ móp rồi. Trc đây e cũng thắc mắc sao lại sx ra cái xương như vậy, xe đời mới sau này họ thiết kế như vậy để khi có va chạm toàn bộ khung xe hấp thụ được xung lực, nếu k nó hấp thụ hết vào người ngợm mình đấy kụ ợ. Thêm nữa là cản trước và sau của CV cực mềm và cực lởm, e đỗ 1 chỗ bị 2B đi qua móc cái để chân vào mà tung hết cả cản trc ra - e mang vào HD GP sơn lại thì cái xương của e cũng thảm y hệt của kụ, nên có thể thấy cái xương đỡ đầu xe chỉ cần va chạm nhẹ cũng có thể móp méo biến dạng mà phần nhựa k hề hấn gì. Nói chung là kụ theo e bán xe đi, k thì hàn cái cản sắt to như của mấy kụ Offroad vào bảo vệ cái xương đầu xe :)) Mấy kụ chủ quan duy ý chí phán bừa quá, cứ thấy nước bắn là tát theo mưa :P
Cụ ơi, cụ tin người xế không biết, có nhiều mánh lắm, em chả muốn nói ra đâu, cướp cơm nhiều cụ lém.

be beo

Xe tăng
cái này em từng chứng kiến
có ông anh trong cơ quan tự húc vào mố cầu ở hxx, xe vẫn chạy được nhưng bẹp hết cả đầu
vì vội về hn nên nhảy vào chính hãng, cho chúng nó 7 củ, nó thay toàn bộ từ 1 cái xe đang làm bảo hiểm đuôi sang
đồng ý với cụ. Anh em cẩn thận nhé!

nguyendiepbk27

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Em chia buồn cùng cụ chủ nhá. Thôi thì từ sau cụ cẩn thận nhé....
Nhân thể tiện có cái thớt này em lại muốn nói đến một cái chuyện mà em "ấp ủ" lâu lắm rồi.
Ấy là cái chuyện dùng logo nhà mình ý ạ. Tình hình là em có cái suy nghĩ nó dư này:
-cái logo nhà mình thì đẹp rồi,ngon rồi...nhưng mà cũng chỉ để gắn vào*** xe thì phí quá. Em cứ phân vân mãi cái chuyện ấy, nên em mới mạnh dạn đề đạt thêm nữa là : từ này trở đi,em đề nghị các cụ làm cho em những cái logo to hơn, để dành cho các gara, ý là em muốn cứ gara nào có logo gắn ở cửa là coi như đã được OF bảo chứng, anh em tha hồ mang xe đến. (cái chuyện này mà lái mới đi xa, xe cộ có gì trục trặc, nhìn thấy gara có gắn logo thì còn gì bằng.)
Và nhà các cụ nào có gara nhá, thấy ai mang xe đến mà thấy gắn logo Ô phở thì nhớ làm ăn cẩn thận, rá rổ cũng phải Ô phở luôn.
=P~
Và đương nhiên các cụ có gara phải tự mà hoàn thiện mình, bởi logo gắn được thì cũng gỡ được, cái chuyện kiểm chứng chất lượng dịch vụ thì đã có...toàn bộ anh em đánh giá, lơ tơ mơ là bị tẩy chay ngay....

tamdaubac

Xe tải
Cái này cũng có cái khó cụ nguyendiepbk27 ơi, lỡ có vấn đề gì thì mấy cụ Min Mod dơ đầu ra chịu báng à?

XíchLô.PRO

Xe tải
Thế mấy thanh niên phòng Sale này không biết trả nhời hay sao mà phải đợi bác về? Sêu thế thì tư vấn khách thế qué nào được nhể? :D
Em không có ý kiến gì với Sêu, dưng mà vấn đề Dịch vụ Sau bán hàng nó khác Bán sản phẩm mới bác ạ. Một thằng bán xe mới cứng, nó chỉ cần hót làm sao cho khách thấy xe đẹp bên ngoài, đi tiết kiệm xăng, đẹp nội thất bên trong. Còn bóng đèn thay như nào, ăc quy tháo ra sao thì phải hỏi đến anh Dịch vụ. Mà em thấy bác toàn đi soi em xong trích dẫn ra để hỏi khó . Em lại nhét cả thùng Vodka vào bài của bác cho bác say bét nhè giờ :)) ....

XíchLô.PRO

Xe tải
Cái này em từng chứng kiến
Có ông anh trong cơ quan tự húc vào mố cầu ở Hxx, xe vẫn chạy được nhưng bẹp hết cả đầu
Vì vội về HN nên nhảy vào chính hãng, cho chúng nó 7 củ, nó thay toàn bộ từ 1 cái xe đang làm bảo hiểm đuôi sang
Cái này cụ phải nói rõ, làm như nào, ở đâu, đại lý của hãng nào. Đừng có nói chung chung như thế, mất quan điểm. Mà nói rõ ra như thế, nhỡ anh em trên này dính xe ở đúng khu vực đó cũng đừng kéo xe vào "chính hãng" đó để làm, để bị chém đẹp, mất tiền oan để ... vội về HN cụ nhé !

Trạng thái
Thớt đang đóng