Cảnh báo: Chính hãng Hon Đa một trong 3 thằng luộc đồ xe em( G.phóng, M.Đình, T. Hồ)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Banmucoi

Xe máy
Cụ nguyendiepbk27 ơi, cụ chủ quan quá, Logo nhà mình in dễ lắm, họ in bậy bạ rồi dán lên thì ai kiểm chứng, tốt nhất khi đi xa cứ in địa chỉ, số ĐT của các bác Gara có uy tín trên trục đường đi rồi yên tâm mà chạy.

nguyendiepbk27

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Cái này cũng có cái khó cụ nguyendiepbk27 ơi, lỡ có vấn đề gì thì mấy cụ Min Mod dơ đầu ra chịu báng à?
Em ạ cụ cái đã...^:)^ Em đã bẩu cái chuyện này là do anh em mình tự đánh giá với nhau mà lại. Nó y chang như cái chuyện này nhá, nhà cụ có gara cụ thử gắn logo xong rồi làm ăn "bố láo" xem nào. Em cá với cụ là ngay hôm sau trên OF có thớt tẩy chay cụ ngay. Nên là cụ cứ yên tâm, các cụ Min Mod có liên can gì đâu ạ.....

Chỉnh sửa cuối:

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Cái OF đâu phải là cả Việt Nam, thử tính xem lượng khách đến từ OF có bằng 10% lượng khách của các Gara ko ?! Các ông OF toàn muốn ngon bổ rẻ lại nhiệt tình thì chả ông gara nào dám dán mấy cái logo Certified by OF ở ngoài đâu ! May ra có mấy ông Long Thịnh, Minh Khoi, Vietzvoi ... Thử hỏi xem vốn đầu tư của mấy ông đấy có bằng 1/10 của ông đại lý HD ko ? Chưa kể âm binh trên này nhiều, tốt ko sao, nhỡ xấu 1 tí là bị ăn chửi hội đồng ngay ! Bên OS chả có vụ xin lỗi rối rít mấy anh doanh nghiệp độ xe kia kìa ! Để âm binh nó làm loạn lên cuối cùng bị giang hồ xử đẹp bằng cách gọi Bộ TTTT vào làm luật ! Theo em đã mua xe của TOY hay HD thì cứ yên tâm trao gửi niềm tin nơi các đại lý của họ thôi ! Cuối cùng là : HÊN XUI !

tienpham1102

Xe tăng
Em không có ý kiến gì với Sêu, dưng mà vấn đề Dịch vụ Sau bán hàng nó khác Bán sản phẩm mới bác ạ. Một thằng bán xe mới cứng, nó chỉ cần hót làm sao cho khách thấy xe đẹp bên ngoài, đi tiết kiệm xăng, đẹp nội thất bên trong. Còn bóng đèn thay như nào, ăc quy tháo ra sao thì phải hỏi đến anh Dịch vụ. Mà em thấy bác toàn đi soi em xong trích dẫn ra để hỏi khó . Em lại nhét cả thùng Vodka vào bài của bác cho bác say bét nhè giờ :)) ....
Hị hị, xin bác, em nào dám soi xét gì đâu......em nghĩ trong cái cách bán hàng của như vậy thì có cái dở như lày: em cho rằng điểm mạnh của Honda so với Toy không phải ở mẫu mã, ở cái bóng nhoáng bên ngoài mà là ở cái công nghệ riêng của Hon. Ví dụ: thân xe liền khối hấp thụ xung lực Unibody, công nghệ ngắt xi lanh VCM, chống ồn chủ động.......hay như phải giới thiệu với khách hàng về tính năng an toàn (mà xe nào cũng phải có) như vì sao cản trước, cản sau phải làm bằng nhựa (đảm bảo an toàn với người đi bộ, hấp thụ lực....) đơn gian hơn là vì sao hiện nay nhiều xe sử dụng lốp dự phòng bé tí......người mua hàng không nghe từ Sêu thì nghe từ ai.....chẳng nhẽ đi mua hàng hỏi mấy cái đấy lại điều 1 ông kỹ thuật lên giới thiệu hay phải chờ lãnh đạo giải quyết.....đây là chủ ý của em thôi nhá :D

OmegaO9

Xe container
Người OF
3. Chi tiết này có tác dụng hấp thụ lực va chạm nhiều nhất để tránh hỏng các chi tiết cụm chi tiết bên trong nó như Giàn nóng, két nước, quạt, động cơ ... etc ... vì thế nó rất mềm, bác sút nhẹ 1 phát vào, có khi nó còn bẹp hơn như thế ! Rất ít khi bọn em khuyên khách hàng thay mới (giá mới 2.570k) vì thông thường chỉ cần phục hồi là dùng được và giữ nguyên tác dụng hấp thụ lực, không ảnh hưởng gì đến mỹ quan bên ngoài. Trừ trường hợp xe đâm rách cản thì xương đỡ cản mới phải thay.
Xác nhận với cụ XichLo là cái cản bảo vệ đó rất mềm,bằng chứng là em không phát hiện ra khi cho mượn vì phía trước biển số chỉ xước nhỏ,nhựa đàn hồi tốt nên thanh cản bên trong em chỉ phát hiện ra khi tháo ra độ đèn.
Cụ XichLo cho em hỏi là nếu thay thì thay cả cái thanh đó (khi tháo 2 ốc ra như ảnh của em dưới đây) hay là chỉ chi tiết với các mối hàn phía trước ạ.

XíchLô.PRO

Xe tải
Hị hị, xin bác, em nào dám soi xét gì đâu......em nghĩ trong cái cách bán hàng của như vậy thì có cái dở như lày: em cho rằng điểm mạnh của Honda so với Toy không phải ở mẫu mã, ở cái bóng nhoáng bên ngoài mà là ở cái công nghệ riêng của Hon. Ví dụ: thân xe liền khối hấp thụ xung lực Unibody, công nghệ ngắt xi lanh VCM, chống ồn chủ động.......hay như phải giới thiệu với khách hàng về tính năng an toàn (mà xe nào cũng phải có) như vì sao cản trước, cản sau phải làm bằng nhựa (đảm bảo an toàn với người đi bộ, hấp thụ lực....) đơn gian hơn là vì sao hiện nay nhiều xe sử dụng lốp dự phòng bé tí......người mua hàng không nghe từ Sêu thì nghe từ ai.....chẳng nhẽ đi mua hàng hỏi mấy cái đấy lại điều 1 ông kỹ thuật lên giới thiệu hay phải chờ lãnh đạo giải quyết.....đây là chủ ý của em thôi nhá :D
Vấn đề là thanh niên làm Sêu bây giờ nhiều chú yếu sinh lý kỹ thuật lắm cụ ơi .... Cứ Sêu được là Sêu, có khi nước làm mát chỗ mô, nước rửa kính chỗ tê, sử dụng nước rửa kính như nào, nước làm mát ra làm sao ... etc ... các Sêu còn nắm mơ hồ ... Ok đồng ý cái giới thiệu tính năng và ưu điểm để Tốt Che xấu khoe, ý lộn, xấu che tốt khoe là việc của nhân viên bán mới ... Dưng mà trong cái thớt này em cũng như chủ thớt đề cập đến cái yếu tố "sau bán mới" rồi ...

Bác cứ chém em ... Em né hơi bị tốt ..... Hĩ hĩ ...... Nhưng cũng hơi ê ẩm người đấy ... khà khà .... Kính bác 1 ly về Comment Sêu ... Bác comment còn hay hơn cả Sêu bên em .... Yêu thế ! :-bd

Chỉnh sửa cuối:

qua_khoang

Xe tăng
Em không có nghề ,nhưng nhìn thế kia là nó thay vào xe của Kụ cả cái dàn sắt của xe bị tai nạn vào xe mình .còn cái của mình nó đem bán cho xe ông bị tai nạn
Em nghĩ đây cũng là bài học để em và các kụ cẩn thận hơn khi giao và nhận xe vào xưởng
Xe e cũng bị bọn ford thủ đô thay mất càng cua ở bộ côn khi làm côn ở đấy,đi dc nửa năm bị kêu tháo ra mới biết ,thấy hàn nham nhở chắc nó cũng đổi của xe khác vào xe em.Còn mẹc của chú e vào An Du thay dầu thì nó lấy mất cả thăm dầu.Nói tóm lại dịch vụ của mình quá chuối,các hãng chỉ biết bán xe thôi.

XíchLô.PRO

Xe tải
@ Ôm Mề Gà sư huynh + Toàn bộ anh em : Đính chính một chút là do nhầm lẫn, cái đó liên kết với đầu xát xi bằng mối ghép ren, không phải bằng mối ghép hàn, thời gian tháo ra lắp vào cũng tương đối chứ không lâu. Tuy nhiên có bị tráo hay không thì cũng dựa vào mối ghép ren còn mới hay cũ cũng có thể phát hiện được ....
Rất xin lỗi anh em vì nhầm lẫn này :D

tjttojdol

Xe đạp
ơ mà sao từ trước bác toàn vào chính hãng mà bây giờ lại vào LV???:-??

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Thế mấy thanh niên phòng Sale này không biết trả nhời hay sao mà phải đợi bác về? Sêu thế thì tư vấn khách thế qué nào được nhể? :D
cái chữ ký của cụ kìa
Bác mô kích có biết là con nòng nọc nào mà ăn được nguyên quả trứng người thì nó hóa thành người không?
bọn em có thể tạo ra trẻ con,nhưng ko thể cho chúng bú đc cụ ợ
chém linh tinh,em sợ gạch lắm=))

Grandis 2005

Xe điện
Cụ không biết thì không nên trách như vậy,giảm uy tín của Head Honda đấy cụ ạ.
Cụ chắc chưa bao giờ đảo lốp đúng không ạ !!!!
Cái thằng Quân nhăn nhít này biết gì đâu mà cụ trách với mắn! Quê em ấy ở tận Văn Chấn - Mù Căng Chải cơ!

vietnvtn

Xe buýt
Báo cáo các bác là thường mình làm ở hãng không bao giờ kiểm tra được quả này, em cũng bị thay quả y như bác chủ thớt mà trong dó cản trước em đi từ trước đến giờ chỉ bị xước chứ chưa bị đâm mạnh thế bao giờ, bổ sư tố nhà chúng nó, hãng với hủng làm ăn như thằng ăn cắp ấy. ( Chú thích: Em chưa bao giờ làm gara ngoài nhé cay...cay..............cay. Từ đó trở đi em quyết không bao giờ sơn gò trong hãng nữa )

minhhoangcao

Xe hơi
Bác giải thích thế này anh em cũng yên tâm.
Em nói thật là vẫn đang dùng dịch vụ của Honda Giải Phóng, đọc bài mở đầu có tí hoang mang nhưng giờ vẫn còn niềm tin và hy vọng để giao số phận vợ 2 em vào tay các bác.

Em vừa đi nghỉ mát 3 hôm về, thấy thanh niên trên phòng Sale nói có vụ "trộm cắp" gì đó trên OF, cũng lọ mọ lên xem. Ở đây em chỉ trả lời theo ý kiến khách quan của mình về nỗi đau của cụ chủ thớt , không đề cập đến "lời ong tiếng ve" hoặc "tát nước theo mưa" của các cụ khác. Mong các cụ thông cảm !

1. Nhìn ảnh của bác, em khẳng định là cái Đòn ngang chịu va đập đó của bác đã "được" hoặc "bị" gò lại phần mép bên trái, còn bị đổi hay chưa, em chỉ cho bác cách kiểm tra : Tháo cản ra, kiểm tra mối ghép giữa 2 chân Đòn ngang với khung xe xem mới hay cũ so với các mối ghép khác. Thông thường khi thay chi tiết đó phải tháo mối ghép ở 2 đầu chi tiết với xát xi, thời gian cũng khá lâu chứ không nhanh đâu ạ. (edited - mối ghép ren - ko phải mối hàn - 21.6.2011)

2. Bác khẳng định xe của bác chỉ làm ở GP, TH, MD, vậy bác cho em cái số VIN (số khung) của xe (em đã thử tra theo biển số 30U 8182, tuy nhiên ở GP em không thấy tư liệu gì của cái biển số đó). Em sẽ gửi cho bác thông tin tất cả những lần bác làm dịch vụ (chính hãng). Còn thông tin của bác hay người khác làm bên ngoài, em chịu, không dò giúp bác được.

3. Chi tiết này có tác dụng hấp thụ lực va chạm nhiều nhất để tránh hỏng các chi tiết cụm chi tiết bên trong nó như Giàn nóng, két nước, quạt, động cơ ... etc ... vì thế nó rất mềm, bác sút nhẹ 1 phát vào, có khi nó còn bẹp hơn như thế ! Rất ít khi bọn em khuyên khách hàng thay mới (giá mới 2.570k) vì thông thường chỉ cần phục hồi là dùng được và giữ nguyên tác dụng hấp thụ lực, không ảnh hưởng gì đến mỹ quan bên ngoài. Trừ trường hợp xe đâm rách cản thì xương đỡ cản mới phải thay.

4. Em dự là xe của bác đã được sửa chữa phần cản trước bên trái (liên quan đến sơn), nhưng khi tháo ra đuợc mà lắp vào không khít (thường thì cái này bị bẹp sẽ làm hở mép to tướng giữa cản và đèn pha), cụ nào sửa có lòng tốt đã bem quặp 2 đầu vào để lắp khít cản giúp bác. Bác không biết cho đến tận bây giờ mới phát hiện ra.

5. Bác vẫn chưa phát hiện được ra là bị đổi, bị tráo, hay bị "ăn cắp", mời bác qua em, em tháo cản ra kiểm tra miễn phí cho bác xem là bị mất, bị tráo hay chỉ là "được" gõ lại để lắp cản trước cho khít như cũ.

6. Bác khẳng định chỉ làm dịch vụ ở Đại Lý , nhưng lại vào Long Vũ để tháo ra, cái này em thấy hơi mâu thuẫn, nhưng tạm thời không xét đến :D.

7. Tặng bác tấm hình (mới cứng) của em nó, 2 đầu trái phải của nó được Vát chéo, chứ chẳng quặp vào một cách đầy thẩm mỹ như thế đâu ạ. Còn trong đại lý, nếu phục hồi thì cũng hút nó phồng ra chứ không quai 2 búa vào 2 mép cho em nó xẹp xuống như thế chỉ để lắp khít cái đầu badosoc đâu bác ạ.

Cuối cùng, chúc bác sớm tìm đuợc lời giải đáp cho những thắc mắc của mình, tránh tình trạng vơ đũa cả nắm, ảnh hưởng đến hình ảnh của bọn em.

P/S : Nhắn cho em cái số khung vào Inbox, em giúp bác điều tra lịch sử sửa xe trong hãng của bác, nếu bác cảm thấy cần !

XíchLô.PRO

Xe tải
Cản trước bằng nhựa composite mềm và đàn hồi, có va chạm cũng dồn lực ra cùng lắm đứt 2 tai bên cạnh trái phải của cản (chỗ bắt vít với tai xe trái phải) mà chỗ va quệt chính (vd ở biển kiểm soát) thì chỉ xước mà không bị bẹp lớn. Còn xương đỡ cản có tác dụng giữ cản ngay ngắn và tạo form chuẩn dáng cho xe. Thực ra xương đỡ cản nằm sát sạt phần cong của cản khi lắp cản lên, khoảng cách hầu như không có, nếu có va chạm nhẹ trên bề mặt cản thì rất khó phát hiện là xương cản có bẹp hay không. Việc đã rồi thì cũng khó xác định nguyên nhân, chỉ có kiểm tra lại mối ghép ren giữa xương đỡ cản với 2 đầu xat xi xem là mới hay cũ. Nhưng thực ra phương pháp này mang tính chất thủ công và độ chính xác thấp. Nếu họ đã thay lâu rồi thì cũng khó phát hiện. Rút kinh nghiệm, có sửa chữa cản mà liên quan đến phải phục hồi uốn nắn hay sơn tút thì cứ đề nghị tháo cả ra kiểm tra xương cốt bên trong có vấn đề gì không. Nếu bị thì cũng phục hồi lại luôn để form xe phía trước được chuẩn.

Em làm cố vấn dịch vụ, đa phần những pha "hôn gió" trên cản đều để lại dấu tích trong xương, chủ yếu các bác sử dụng không để ý, sau tháo ra có việc làm gì mới phát hiện nó bẹp hoặc biến dạng. Có trường hợp bị thay hoặc bị uốn nắn lại, nhưng là ở gara ngoài, chứ gara chính hãng mà ăn cắp của khách hàng kiểu đó thì khi bị phát hiện là lên đường nhập ngũ luôn ... Chả biết chỗ khác như nào, chỗ em Camera 24/24, chỉ vào sơn cản trước mà không phục hồi, cứ loay hoay tháo cản với tháo xương đỡ là lên hình và phát sóng luôn ... :D ...

Cách kiểm tra khi va quệt xương đỡ cản có bị bẹp hay không là nhìn bằng mắt thường vào 2 khe giữa đèn và cản, nếu nó hở ra 1 cách bất thường chứng tỏ xương đỡ cản đã bị bẹp.

Em tạm lấy cái hình này của bác OMEGA9 ra làm ví dụ, cam đoan với bác là bác ủi vào mông 1 em khác, cản trước (phần lắp biển số) hầu như không biến dạng, nếu có xước cũng chỉ xước ít và cong biển, 2 đầu cản bắt sát tai xe bị bung ra (đứt cái khoen tròn mỏng dính ở sát 2 đầu cản trước), còn xương cản thì đấy, làm nguyên miếng như vừa húc cột điện.
Thực ra xương đỡ cản rất rất mềm, mềm như bún, có tác dụng tạo FORM và hấp thụ lực như đã đề cập.
Vẫn chưa thấy cụ 8182 phản hồi gì hoặc cần kiểm tra lịch sử sửa chữa của xe ...
Chắc cụ vẫn buồn vì cái xương ...

Chỉnh sửa cuối:

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
dư này thì cũng cú thật dấy . nhưng đi sửa xe thì kkong ngồi canh mãi được . thui lần sau cứ chọn gara nào quen biết một chút có khi đỡ hơn ạ

OmegaO9

Xe container
Người OF
Không biết cụ chủ thớt có ác ý gì với Honda không,vì đọc lại cái tiêu đề thì em được biết là cụ ấy nhắc đến 3 địa danh :Giải Phóng,Mỹ Đình và HOÀN KIẾM.Đại lý thứ 3 HONDA chưa từng có.

mrtran1201

Xe tải
Không biết cụ chủ thớt có ác ý gì với Honda không,vì đọc lại cái tiêu đề thì em được biết là cụ ấy nhắc đến 3 địa danh :Giải Phóng,Mỹ Đình và HOÀN KIẾM.Đại lý thứ 3 HONDA chưa từng có.
Cụ lại soi rồi :D . Ở trên cụ ý đã đính chính là nhầm rùi mà :-t

_F4_

Xe tăng
Về bên Kỹ thuật thì em cũng ko nắm được nhiều nên em ko dám nói,nhưng em chỉ biết được là ở xưởng thì được đặt camera ở khắp nơi,và từng bộ phận đều có người giám sát chi tiết! Nếu như thanh xương đỡ cản được tháo ra vác từ xe này qua xe khác thì em nghĩ rằng khả năng bị phát hiện là rất cao. Không thợ nào dám đâu, còn với trường hợp thông đồng từ trên xuống thì em bó tay, không giải thích được, nhưng em nghĩ họ không dám mạo hiểm cả công việc vì cái cản đâu cụ ạ! Về chủ quan thì em nghĩ như vậy.
Chút nữa em sẽ xuống nhờ mấy anh cô vấn tra lịch sử xe xem thế nào. Mấy hôm nay em học đào tạo với HVN nên giờ mới đọc được thớt này :(

Trạng thái
Thớt đang đóng