Cảnh báo: Chính hãng Hon Đa một trong 3 thằng luộc đồ xe em( G.phóng, M.Đình, T. Hồ)

Trạng thái
Thớt đang đóng

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
xưởng DV Honda ngon lém không bựa như vậy đâu, chắc cụ bị nó luộc ở Toy Hoàn Kiếm ke ke ke

Grandis 2005

Xe điện
cảnh báo:.....

Dù sao cũng chia buồn cùng cụ. A e nhận xe cố gắng dành chút thời gian kiểm tra xe trước khi xuất xưởng. Đầu năm em may mắn thoát chết là nhờ cha xui mẹ khiến kiểu gì vác xe chạy thử trước khi nhận bàn giao từ xưởng dịch vụ, chứ ko giữa đường em chết ko kịp ngáp.

Chỉnh sửa cuối:

thanhniendibe

Xe tải
em tưởng chỉ mỗi EURO auto làm thế hóa ra xe khác cũng bị ạ, nói chung là...... hàng của mình mình phải giữ gìn thôi các cụ nhỉ,,,,Xã họi bây giờ loạn thật rồi éo tin đc ai hết, xổng ra 1 tý là chúng nó thịt mình ngay, nhiều khi muốn tử tế mà bất cập quá cơ .....ôi...người VN ....chán !

DuongNV

Xe buýt
Dù sao cũng chia buồn cùng cụ. A e nhận xe cố gắng dành chút thời gian kiểm tra xe trước khi xuất xưởng. Đầu năm em may mắn thoát chết là nhờ cha xui mẹ khiến kiểu gì vác xe chạy thử trước khi nhận bàn giao từ xưởng dịch vụ, chứ ko giữa đường em chết ko kịp ngáp.
Cụ ơi mô tả lại trường hợp của cụ đi để anh em còn rút kinh nghiệm với. Vote cụ trước!

DuongNV

Xe buýt
Em ngồi lót dép hóng mấy chuyên gia Xích Lô với F1 ... của HD trên OF phán vụ lày dư lào đây ! Riêng cá nhân em vẫn nghĩ tốt cho mấy anh HD, có đổi thì đổi cái khác chứ cái thanh chịu lực tháo ra đổi làm cái gì !?

Đưa xe vào hãng sơn sửa khổ nhất là lúc nhận lại xe, nhiều lúc phát bực vì bụi bẩn lem nhem trong xe ! Ý kiến mãi cho tổng đài rồi mà vẫn ... thế hehe
Chuẩn đấy cụ ạ. Vợ hai cháu mang vào cho các anh ấy mông má lại mà lúc lấy về như vừa bị thay nhau "làm nhục" ấy, bẩn không chịu nổi

fuxe

Xe container
ẹc, có cả vụ này thì đúng là bó tay toàn tập x-(

BeCon

Xe tải
Nhất thân nhì quen,để thằng ko biết nó thèm là Mình mất! Thôi,của đi thay người vậy!!!%%-

Mr.Cayowl

Xe hơi
cụ thử rà soát lại những lần cho mượn xe xem :| đèn pha bị vào nước là đèn bên bẹp đó luôn hả cụ? cụ xem có khi nào xảy ra ntn: đâm mạnh ở góc đó, vỡ cả nhựa, vào hãng thay luôn cái mới, đèn pha cũng vỡ nhựa, thay mặt pha mới => cái quây nhưa cụ nhìn vó không một vết hàn, nhưng ba đờ sốc sắt bên trong bẹp nặng thế kia, đèn pha vào nước.

Grandis 2005

Xe điện
Xe em đi được gần 10 vạn em vào hãng bảo hành toàn bộ và thay các thiết bị đến hạn thay thế, trong đó có dây cuaroa. 3 ngày sau em vào hãng nhận xe, xe đỗ trong xưởng em kiểm tra bằng mắt thường không thấy gì bất thường. Tự dưng nổi hứng vác xe chạy thử sau khi thay một loạt thiết bị có ngon hơn trước không. Em tắt hết volum chạy ra khỏi xưởng khoảng 1km thì nghe tiếng ồn rất lạ ở khoang máy. Quay xe về đến cửa xưởng mở nắp capo xem thì hết hồn. Cái đĩa đệm truyền động của dây curoa gắn vào lốc máy lệch hẳn sang một bên, tì vào lốc máy, dây curoa thì xoắn 1 vòng. Nhìn kỹ thì đĩa đệm có 4 con ốc gá vào lốc máy chỉ còn 1 con sắp rôi nốt. Đến thợ của hãng cũng không dám đánh xe vào trong xưởng để làm mà phải đẩy máy nâng ra công xe lên tháo ra thay cái khác. Nguyên nhân là thợ khi thay dây curoa lắp thiết bị vào ... quên lắp đủ ốc định vị. 4 con lắp 1 quên 3. Nếu ra đường chạy ở tốc độ cao, bung đĩa đệm truyền động thì toi luôn cái máy xe, , chưa nói là mình mất ga, bị xe sau đâm hoặc mình mất lái đâm người khác.
Cho nên bài học chung là cẩn thận kiểm tra không thừa các cụ các mợ ah!?

30U-8182

Xe hơi
Cá nhân em cũng thiên về ý kiến cả cụ NHULONG,có thể cụ cho một ai đó mượn nên xảy ra điều đó.Chứ vào trong hãng,bố bảo họ cũng chả dám thay những cái đó,bản thân xe em cho mượn cũng bị móp cái cản ba đờ sốc này.Cụ chủ thớt nên chú ý là ba đờ sốc trước có tính đàn hồi rất cao,xe em chỉ có một vết rất nhỏ phía dưới biển số vuông phía trước,ba đờ sốc gần như nguyên vẹn,vậy nhưng bên trong lại bị móp mà nếu không tháo ra thì rất khó biết là bị va chạm lúc nào.
Em cũng rất ngứa mắt và muốn thay,cái này giá 2,5 triệu thì phải,tuy nhiên đợt em thay không có hàng nên em đành phải lắp vào chứ không thích gò lại.
Trời thép lát bét, ba đờ sốc nhựa ko một vết rạn.

30U-8182

Xe hơi
cụ thử rà soát lại những lần cho mượn xe xem :| đèn pha bị vào nước là đèn bên bẹp đó luôn hả cụ? cụ xem có khi nào xảy ra ntn: đâm mạnh ở góc đó, vỡ cả nhựa, vào hãng thay luôn cái mới, đèn pha cũng vỡ nhựa, thay mặt pha mới => cái quây nhưa cụ nhìn vó không một vết hàn, nhưng ba đờ sốc sắt bên trong bẹp nặng thế kia, đèn pha vào nước.
đèn thì sáng em sửa rồi, do lỏng cái chụp cao su phía sau thôi.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Trời thép lát bét, ba đờ sốc nhựa ko một vết rạn.
Cái quây nhựa trc và sau giá cũng rẻ thôi, nghe đồn cả công thợ sơn và form nhựa composit đâu làm mới tinh cũng chỉ hơn 5tr. Xe em 1 lần bị hấp diêm ở Thanh Hóa, móp y chang như xe bác chủ thớt nhưng nhẹ hơn. Hôm rồi ra lắp đèn ở Cường Bnack , chú Cường kêu xe anh boxing à, em bảo là bị hấp diêm nhẹ nhàng nhưng cái thanh đấy có chức năng chịu lực nên nó dễ bị móp ! Theo em thì bác chủ thớt nên xem xét lại khả năng bị va quệt và đã đc "xử lý đẹp" trc khi hoàn trả khổ chủ !!!

Mà em thấy nên bảo dưỡng tại 1 đại lý duy nhất thì sau này có vấn đề gì còn có cơ sở mà giải quyết ! Chưa kể bảo dưỡng thường xuyên thì Tư Vấn Dịch Vụ của Đại Lý cũng dễ theo dõi và hỗ trợ mình hơn ! Em vào Tây Hồ chủ yếu chỉ làm việc với 1 ông hehe !

Chỉnh sửa cuối:

xe365vn

Xe container
thời buổi này
công thợ thì thấp
ko gian thì lấy đâu ra thu nhập
hic

rgvmen

Xe container
Cứ giao xe lại đúng là bí hiểm thật, cụ chủ thử khoanh vùng thời gian xem để ở gara hoặc cho ai mượn lâu nhất xem có khả năng bị tráo đổi ở đâu :(

CuTiVoDich

Xe điện
Cụ chủ thớt có tính rao bán xe không ạ:D

Civic6630

Xe đạp
Đọc tin của Cụ mà ..thấy xót xa quá...~! Để em góp thêm tiếng nói để cụ đỡ bực nhé..." Xư ....thằng lào đổi đồ của cụ 30U 81 tám hai ..."

20L5725

Xe tăng
Mấy cái ba đờ sốc trước và sau có tính đàn hồi cực cao, em va hoài nên biết nhựa nó hồi lại sước nhỏ nhìn sơ qua ko thấy gì nhưng bên trong mấy thanh sắt móp từ 8 đời rồi, hiện con Civic 1.8 của em cũng đang chỉ có 1 dọc sước nhỏ ba đờ sốc sau nhưng đám sắt ở trong thì móp thôi rồi, hôm trước ông già em đi bị nó đâm giờ cốp sau đóng mở cực khó do bị lệch khung nhưng bên ngoài nhìn chỉ sước sơ sơ....

30zet

Xe tải
em khảng định 100% ko tai nạn, cái thanh đèn han đấy kết cấu nó cong cong vậy, ko phải bị biến dạng đâu ạ, em soi kỹ lắm rồi.
Hay là nó sản xuất kiểu đó?

kiennghe

Xe tải
kinh khủng thật, làm ăn kiểu chụp giật quá, thế thì bây giờ đi làm cái gì cũng lo các cụ nhỉ, xe em bị xước sơ sơ, em đang cho đi sơn lại, để 2 ngày rồi bây giờ thấy lo quá, mà kiểm tra thì cũng kiểm tra thế nào được vì toàn ở bên trong mà mình thì gà mờ lắm. các cụ có kinh nghiệm chỉ em cách gì để kiểm tra được kiểu bị đổi thể loại như cụ chủ được không? không thì chắc về sau xước nhẹ thì kệ nó, chứ đưa đi spa lai thấy lo thêm.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng