[Funland] Cảnh báo cho các cụ muốn dùng đầu K+ TV Box.

vnposh

Xe container
cháu cho ip tĩnh rồi cụ ạ nhưng k khá hơn đâu.

Cụ reset modem/router rồi cấu hình lại xem sao... Thử hết cách, tìm hết nguyên nhân về thiết bị thu/phát, dây cáp,... nhà mình đã, cuối cùng sẽ tính đến chuyện đổi modem/router, đổi ISP khác.

haitranlc

Xe tải
Cụ reset modem/router rồi cấu hình lại xem sao... Thử hết cách, tìm hết nguyên nhân về thiết bị thu/phát, dây cáp,... nhà mình đã, cuối cùng sẽ tính đến chuyện đổi modem/router, đổi ISP khác.
nhà cháu đủ các thứ giờ reset lại k dễ thôi dự là cháu lại nạp tiền vào đầu K+ chảo xem cho đỡ phiền.

vnposh

Xe container
nhà cháu đủ các thứ giờ reset lại k dễ thôi dự là cháu lại nạp tiền vào đầu K+ chảo xem cho đỡ phiền.
Thì cụ vẫn phải hóng thời tiết ở thời điểm xem.:D

Nói chung đều có mặt ưu/khuyết của mỗi phương thức xem cả. Hơn nữa K+ và người dùng sẽ khó gặp nhau: K+ ngày càng muốn chi ít, lãi nhiều; người dùng thì phải lựa chọn K+ hay thằng nào khác.

adlama

Xe tải
Thì cụ vẫn phải hóng thời tiết ở thời điểm xem.:D

Nói chung đều có mặt ưu/khuyết của mỗi phương thức xem cả. Hơn nữa K+ và người dùng sẽ khó gặp nhau: K+ ngày càng muốn chi ít, lãi nhiều; người dùng thì phải lựa chọn K+ hay thằng nào khác.
Mình kg có lựa chọn nào khác ngoài thằng K+.
Box với của nó tệ hết cỡ

wildness

Xe điện
E thì mê EPL trước có phòng riêng để xem bóng đá giờ con nó đòi phòng k có chỗ xem cứ phải vạ vật lúc phòng khách, lúc thì chỗ có tivi trống mà cái đâu K+ chảo thì có phải lúc nào cũng mang đi đc đâu nên đành ôm Lap hoặc điện thoại để xem, vừa may thẻ gần hết hạn đc cô em xinh tươi hotline K+ nó tư vấn e vội ra mua ngay cái K+ TV box với niềm tin kênh thì thiếu nhưng việc xem bóng đá chỉ cần cắm vào tv + wifi full nhà là ok rồi với niềm tin XẮT đá đó thì em cũng mang e nó về trong 1 nốt nhạc. Hý hửng cắm vào thưởng thực lúc đầu ngon phết nhưng đc 1 lúc ôi thôi rồi lag -> hết lag thì dừng hình tiếng vẫn oang oang -> rút ra cắm lại lại ngon đc vài phút -> Hình chất lượng kém phát khóc kiểu 240p với 320p.
E điện tổng đài nó bảo hay là mạng nhà anh kém e thưa dạ mạng nhà e có 96mb thôi ạ nó lại bảo anh để xa e cũng thưa dạ cách wifi 3m, nó lại bảo anh thử cắm lan vào xem e lại thưa e đang cắm lan rồi, nó bảo hay anh đổi thử mạng khác xem em lại bảo "Cái *** mẹ mày, bố mày mua thì chúng mày báo là 5mb là ok rồi về tao lắp vào thì chúng mày bảo tao đổi nhà mạng đổi cái mả cụ nhà mày à.
Một số hình ảnh e review cho các cụ xem ạ.

Đây hình ảnh full HD 1080P đây ạ.

Đây nữa ạ.

Còn đây là mạng nhà em đây ạ.
À còn cái vụ màn hình co nữa chứ cứ fix xong là nó lại co về 1 góc đến nể.
E VIẾT LÊN ĐÂY VỚI TẤT CẢ TẤM LONG CỦA KẺ NGHIỆN BÓNG ĐÁ NẾU CÓ TƯ TƯỞNG ĐỘNG ĐẾN SẢN PHẨM GIÁ CAO CHẤT LƯỢNG KÉM NÀY THÌ LƯU Ý K TIỀN MẤT MÀ MANG BỰC VÀO NGƯỜI Ạ.
Em dùng cái tk my K+ cũng có lúc như cụ nói, tầm 9h tối giờ cao điểm bị. Các thời gian khác nét căng.
Có một cách khắc phục xem tạm là cho nó chạy chậm vài giây. Em thì nghĩ là do đường truyền internet.

vnposh

Xe container
Em dùng cái tk my K+ cũng có lúc như cụ nói, tầm 9h tối giờ cao điểm bị. Các thời gian khác nét căng.
Có một cách khắc phục xem tạm là cho nó chạy chậm vài giây. Em thì nghĩ là do đường truyền internet.
Do máy chủ dịch vụ nó ít, đường băng thông cho nó lại không chịu nâng lên nên phần mềm xử lý livestream nó giảm chất lượng hình ảnh xuống khi có quá đông người truy cập.

Có lúc đông quá (giống hệt như kiểu tấn công Ddos) nguy cơ sập máy chủ dịch vụ, thì K+ rất “thông minh” khởi động lại máy chủ dịch vụ.

haitranlc

Xe tải
delay kiểu gì thế cụ hd e với ạ

haitranlc

Xe tải
Do máy chủ dịch vụ nó ít, đường băng thông cho nó lại không chịu nâng lên nên phần mềm xử lý livestream nói giảm chất lượng hình ảnh xuống khi có quá đông người truy cập.

Có lúc đông quá (giống hệt như kiểu tấn công Ddos) nguy cơ sập máy chủ dịch vụ, thì K+ rất “thông minh” khởi động lại máy chủ dịch vụ.
Ý kiến của cụ sắc đáng này, kiểu muốn ăn cả giầy lẫn tất đây mà, Xem trực tuyến e nể nhất của FPT play chuẩn mà căng đét, nhiều lúc e cũng xem các giải ở trên đó phí có 100k gì đó 1 năm tuy nhiêu những trận hot k có.

3077

Xe container
Ý kiến của cụ sắc đáng này, kiểu muốn ăn cả giầy lẫn tất đây mà, Xem trực tuyến e nể nhất của FPT play chuẩn mà căng đét, nhiều lúc e cũng xem các giải ở trên đó phí có 100k gì đó 1 năm tuy nhiêu những trận hot k có.
Căng vì nó ít người xem, cụ cứ xem thời sự trên K+ xem nó có nét căng không :)

vnposh

Xe container
Nên khi Facebook, Youtube định cho dân Việt xem EPL miễn phí là bị đánh đòn ngay.:D

xelulu

Xe buýt
nhà cháu dùng cái tài khoản 300K/ năm thấy ngon ko bị hiện tượng như của cụ

dream 2

Xe buýt
Box xem lag kinh khủng, phí tiền.

ngtocuong

Xe buýt
Ôi zòi cụ chủ ơi, cái Box của K+ này từ năm ngoái đầu năm nay đã có post trên này của các cụ OF kêu ca chê chất lượng chán rồi mà , cụ ko tìm hiểu kỹ trước khi mua rồi.

nguyenbinh777

Xe buýt
Box với của nó tệ hết cỡ
Em đang dùng K+, lắp chảo ở nhà cho ông bà dùng. Còn em đang dùng box androi, cài app k+ vào chạy ngon lành. mà tốc độ wifi nhà em chỉ bằng 1/3 tốc độ nhà cụ chủ thớt. Xem cũng không lag mấy.

GTAuto Mart

Xe máy
nhà cụ nào có mạng dùng cái FPT Play rồi mua gói ngoại hạng dùng ổn

cuti_cuti

Xe đạp
Cụ bị tư vấn láo rồi. Em gọi hỏi K+ trên Hai Bà Trưng họ bảo là lắp cái đầu wifi đấy thì hên xui.
Tốt nhất là xem chảo.
Mà giờ em định dùng FPT Play BOX cụ ạ. Tiền thiết bị ban đầu củ rưỡi, mua thêm gói K+ 125k/tháng, cơ mà có phim các kiểu.
Nếu thích còn xem được Netflix nữa (nếu mua Acc), vì nó như 1 cái đầu Android

Martin 108

Xe tải
Box với của nó tệ hết cỡ
Em dùng chảo K+. Thời tiết tốt thì chất lượng ok, hình ảnh mượt, nhưng mưa cái thì hay đứt tín hiệu