[Funland] Cảnh báo cho các cụ muốn dùng đầu K+ TV Box.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Nhà cháu xem qua MyK+ nhiều khi cũng phải chấp nhận (gia đình nhà cháu người già, phụ nữ, trẻ em được quyền xem TV qua chảo K+, còn "biết tí" như nhà cháu phải cam phận dùng internet).

Do K+ nó tham như mõ thôi cụ. Khách hàng thì "tuyển" đông nghẹt, vượt quá khả năng phục vụ livestream qua internet của hạ tầng K+. Hạ tầng dịch vụ phát qua internet của K+ thì ngày càng hạn chế, chả mở mang thêm tí gì vì tốn kém. Bộ phận trợ giúp khách hàng thì vẫn ngu ngơ như thuở ban đầu.

Nhà cháu chỉ khen K+ mua được cái phần mềm ngon thôi, chứ bản thân nó thì cũng chả có gì mới ngoài việc mua đi bán lại chương trình.

Mà nó vẫn kêu lỗ nhỉ, hay VTV chờ VTVCab "thoái vốn" xong mới đến lượt "thoái vốn" khỏi K+.
Hình như cứ các trận cầu đinh là MyK+ lại chỉ có tiếng, ko hình thì phải. Em để ý thế.

E chả tư vấn gì cho cụ cả. Chỉ là chia sẻ kinh nghiệm thôi

Cụ có thể ko nghe theo

Cụ dùng từ như kiểu là em đc hưởng lợi nhờ tư vấn cho cụ dùng onme ấy nhể :))

Có cách xem miễn phí bóng đá qua kênh của mấy ông Nga. Rất nét, nhanh, ko lag, dễ xem trên smart tv. Địng share nhưng nghĩ lại thì nên thôi :))
Ý cụ là sopcast hay acestream ;))

Đang định mua cái tk myK+ về xem tv box và đt mà cụ nói thế này em lại ngợi
Cụ xem thì lắp chảo ý, đừng mua tk ko làm gì, xem bằng chảo vẫn ngon nhất rồi.

ngoctu2109

Xe tăng
Nhà e xem bình thường thì vẫn ngon, đến lúc trực tiếp bóng đá nó mới out nét hoặc đứng hình ... thế mới cay mũi :)

Mem0ry

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Công nhận tivi box lởm
Kinh load chậm xong hay treo tự đưa về chất lượng kém
ChẢ hiểu làm dịch vụ server kiểu gì? Ông già e mới lắp đc mấy hôm điên quá

Mem0ry

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà e xem bình thường thì vẫn ngon, đến lúc trực tiếp bóng đá nó mới out nét hoặc đứng hình ... thế mới cay mũi :)

Nó sài server lởm đông ng xem là đứt bực vừa lắp xong hic

longknu

Xe buýt
E thì mê EPL trước có phòng riêng để xem bóng đá giờ con nó đòi phòng k có chỗ xem cứ phải vạ vật lúc phòng khách, lúc thì chỗ có tivi trống mà cái đâu K+ chảo thì có phải lúc nào cũng mang đi đc đâu nên đành ôm Lap hoặc điện thoại để xem, vừa may thẻ gần hết hạn đc cô em xinh tươi hotline K+ nó tư vấn e vội ra mua ngay cái K+ TV box với niềm tin kênh thì thiếu nhưng việc xem bóng đá chỉ cần cắm vào tv + wifi full nhà là ok rồi với niềm tin XẮT đá đó thì em cũng mang e nó về trong 1 nốt nhạc. Hý hửng cắm vào thưởng thực lúc đầu ngon phết nhưng đc 1 lúc ôi thôi rồi lag -> hết lag thì dừng hình tiếng vẫn oang oang -> rút ra cắm lại lại ngon đc vài phút -> Hình chất lượng kém phát khóc kiểu 240p với 320p.
E điện tổng đài nó bảo hay là mạng nhà anh kém e thưa dạ mạng nhà e có 96mb thôi ạ nó lại bảo anh để xa e cũng thưa dạ cách wifi 3m, nó lại bảo anh thử cắm lan vào xem e lại thưa e đang cắm lan rồi, nó bảo hay anh đổi thử mạng khác xem em lại bảo "Cái *** mẹ mày, bố mày mua thì chúng mày báo là 5mb là ok rồi về tao lắp vào thì chúng mày bảo tao đổi nhà mạng đổi cái mả cụ nhà mày à.
Một số hình ảnh e review cho các cụ xem ạ.

Đây hình ảnh full HD 1080P đây ạ.

Đây nữa ạ.

Còn đây là mạng nhà em đây ạ.
À còn cái vụ màn hình co nữa chứ cứ fix xong là nó lại co về 1 góc đến nể.
Với chuyển kênh nếu ấn nhanh 1 tí bằng phí chuyển lên xuống "P" hoặc ấn kênh theo số 123456789 là sẽ dính đơ luôn lúc đó chỉ có rút dây nguồn cho nó khởi động lại.
E VIẾT LÊN ĐÂY VỚI TẤT CẢ TẤM LONG CỦA KẺ NGHIỆN BÓNG ĐÁ NẾU CÓ TƯ TƯỞNG ĐỘNG ĐẾN SẢN PHẨM GIÁ CAO CHẤT LƯỢNG KÉM NÀY THÌ LƯU Ý K TIỀN MẤT MÀ MANG BỰC VÀO NGƯỜI Ạ.
Cụ chuẩn nhà cháu cũng đang bị giống cụ thỉnh thoảng mất tiếng chuyển qua kênh khác có tiếng sau lại chuyển về về kênh đang xem nhưng chỉ được một lúc, nhất là khi có giải Anh.

longknu

Xe buýt
Mạng lởm ko phải do đường truyền mạng đâu cụ. Đường truyền của VNPT. viettel ở VN là rất tốt

Nhưng cái cục modem wifi nó cấp cho cụ lại là siêu lởm. Chỉ cần cụ thay cục đó là giải quyết đc tất cả
Nhà cháu dùng dây lan cắm từ modem của VNPT vào TV box của K+ vẫn bị cụ ah.

haitranlc

Xe tải
May quá ở đây có 1 cơ số cụ đứng ra làm chứng cho nhà cháu không lại sợ bị nghi là dìm hàng thì mệt nhắm...

tuanphong2010

Xe hơi
Em dùng cái tk my K+ cũng có lúc như cụ nói, tầm 9h tối giờ cao điểm bị. Các thời gian khác nét căng.
Có một cách khắc phục xem tạm là cho nó chạy chậm vài giây. Em thì nghĩ là do đường truyền internet.
Em ở trong Sài gòn, cũng dùng box K+, công nhận cứ tầm 9h đến 10h thì xem bực hết cả mình, lag quá nhiều nhưng sau giờ đó lại xem ngon. Nhà em ở chung cư cho nên lựa chọn phù hợp nhất vẫn là box K+. Lắp chảo thì cũng được nhưng mà phải chạy dây lung tung, gấu nó không đồng ý nên đành chịu

ToyotaAltis9063

Xe điện
Nhà em dùng chảo K+ thì thấy ngon, nét, được xem thêm trên 1 thiết bị di động nữa thì cũng được, chưa dùng cái loại Box kia nên không biết thế nào.

haitranlc

Xe tải
Nhà em dùng chảo K+ thì thấy ngon, nét, được xem thêm trên 1 thiết bị di động nữa thì cũng được, chưa dùng cái loại Box kia nên không biết thế nào.
Thôi cụ dùng rồi thì cứ yên tâm mà dùng, đầu e mới hết hạn 28/8 tưởng lặp quả box ngon lành giờ ớn hết chỗ LÓI/

haitranlc

Xe tải
Do server của nó rồi cụ. Đường truyền cáp quang thì dư dả rồi
Thì đó cụ anh, nó cứ nói lung tung mà cái loại làm ăn tham quá thì dễ thâm lắm e đang mường tượng thành nextsport sau năm nay nó kiếm đc BQ epl thì e dám chắc K+ out 100% giờ mọi người xem K+ chẳng qua có EPL chứ k có thì ai dùng cụ nhẩy?!!!

haitranlc

Xe tải
Em xin mod mẩu bánh này ạ.
Tình hình e chốt nhanh nhé e đã bỏ dùng box K+ e lại nạp tiền vào đầu chảo.
Nhà cháu chuyển nhượng cho cụ nào yêu e nó giá 500k(giá em mua nó là 1tr190k), đầu mới dùng đc 5 ngày. Cụ nào yêu em nó xin gọi cho em 0968985898
Các cụ gọi xong xác nhận cho e địa chỉ và nổ cho e vào TK phút mốt em gửi siêu nhanh qua Viêttel Post miễn phí toàn quốc luôn ạ

duongkta

Xe máy
Đệch mợ nhà tôi chuyển chỗ ở sang chung cư mới, vừa lắp thằng K+ TV Box xong cũng bị như nhà bác rồi, bọn K+ thì cứ vu cho mình là mạng nhà mình chậm quá trong khi vẫn download upload ầm ầm 40mbps, nhưng có 1 điểm đáng lưu ý là khi mình ở nhà cũ mình dùng mạng FPT gói 35mbps modem có băng tần 5G xem thử K+ TV box 3 ngày ko thấy bị lỗi lầm gì dù mạng FPT thuộc loại thường xuyên ko dùng được vào buổi tối, sang nhà mới lắp cáp quang Viettel gói 40mbps modem nhìn đơn sơ ko thể tả nhưng kiểm tra speedtest luôn đạt 40mbps, thì bắt đầu bị dừng hình ko xem được. Nên có khả năng cái modem băng tần 5g có tác dụng thật, kiểu này có khi hết 6 tháng đã đóng viêttel em lại chuyển về FPT xem sao.

duongkta

Xe máy
Dùng lại FPT nếu ko đc thì vĩnh biệt thằng K+ TV Box

hai.tranhr

Xe container
E thì mê EPL trước có phòng riêng để xem bóng đá giờ con nó đòi phòng k có chỗ xem cứ phải vạ vật lúc phòng khách, lúc thì chỗ có tivi trống mà cái đâu K+ chảo thì có phải lúc nào cũng mang đi đc đâu nên đành ôm Lap hoặc điện thoại để xem, vừa may thẻ gần hết hạn đc cô em xinh tươi hotline K+ nó tư vấn e vội ra mua ngay cái K+ TV box với niềm tin kênh thì thiếu nhưng việc xem bóng đá chỉ cần cắm vào tv + wifi full nhà là ok rồi với niềm tin XẮT đá đó thì em cũng mang e nó về trong 1 nốt nhạc. Hý hửng cắm vào thưởng thực lúc đầu ngon phết nhưng đc 1 lúc ôi thôi rồi lag -> hết lag thì dừng hình tiếng vẫn oang oang -> rút ra cắm lại lại ngon đc vài phút -> Hình chất lượng kém phát khóc kiểu 240p với 320p.
E điện tổng đài nó bảo hay là mạng nhà anh kém e thưa dạ mạng nhà e có 96mb thôi ạ nó lại bảo anh để xa e cũng thưa dạ cách wifi 3m, nó lại bảo anh thử cắm lan vào xem e lại thưa e đang cắm lan rồi, nó bảo hay anh đổi thử mạng khác xem em lại bảo "Cái *** mẹ mày, bố mày mua thì chúng mày báo là 5mb là ok rồi về tao lắp vào thì chúng mày bảo tao đổi nhà mạng đổi cái mả cụ nhà mày à.
Một số hình ảnh e review cho các cụ xem ạ.

Đây hình ảnh full HD 1080P đây ạ.

Đây nữa ạ.

Còn đây là mạng nhà em đây ạ.
À còn cái vụ màn hình co nữa chứ cứ fix xong là nó lại co về 1 góc đến nể.
Với chuyển kênh nếu ấn nhanh 1 tí bằng phí chuyển lên xuống "P" hoặc ấn kênh theo số 123456789 là sẽ dính đơ luôn lúc đó chỉ có rút dây nguồn cho nó khởi động lại.
E VIẾT LÊN ĐÂY VỚI TẤT CẢ TẤM LONG CỦA KẺ NGHIỆN BÓNG ĐÁ NẾU CÓ TƯ TƯỞNG ĐỘNG ĐẾN SẢN PHẨM GIÁ CAO CHẤT LƯỢNG KÉM NÀY THÌ LƯU Ý K TIỀN MẤT MÀ MANG BỰC VÀO NGƯỜI Ạ.
Chất lượng hình ảnh dở như mứt nhuề... Có lẽ do đường truyền chậm quá, may đầu K+ Box nhà iem nó chạy ổn.

zonda82

Xe container
Cccm nào thích thì vẫn cứ dùng bt, chả vd j.

programervn

Xe tải
K+ đến lắp chảo mà ko có vị trí lắp. VTVCab đóng tiền mà chẳng biết xem gì. Giờ xem bóng đá dùng loại nào ngon nhỉ