Tin tức Cảnh báo cho những ai đang đi và có ý định sắp mua Mercedes GLC

RAVA

Xe ba gác
GLC đi sướng lắm cụ ơi. Nhưng nghĩ đến cách nó hành xử vô trách nhiệm vs khách hàng thì ko nên mua. Mua rồi ân hận
-Bác đã chạy thử X3 bao giờ chưa, e dự là về cảm giác lái thì nó hơn GLC cũng kha khá đấy? :-?

họa sỹ già

Xe buýt
-Bác đã chạy thử X3 bao giờ chưa, e dự là về cảm giác lái thì nó hơn GLC cũng kha khá đấy? :-?
X3 bản 2.0 có 184 mã , GLc 250 bản 2.0 đã 211 mã, mô men X3: 290nm, GLc: 350nm, liệu xe nào đi sướng hơn cụ. Cảm giác lái nó bao hàm cả vận hành, êm ái, vô lăng, độ bốc vọt....nhiều lắm cụ ơi. Hình như thế, cụ xem lại...
Chỉ tiếc GLC "chắc thua" X3 ở cảm giác dc đối xử mà thôi, chưa biết...😂😂

Chỉnh sửa cuối:

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Hãng xe sang mà đối xử với khách tệ thật.

Quang.nt

Xe hơi
Tôi thấy nhiều ae kêu Merc 1 hãng lớn mà làm ăn k giữ chữ tín, gây bức xúc. Đang định nhảy hố vôi kiểu này chắc làm em Vinf cho nó mãnh liệt tinh th việt thôi! Cụ nên khởi kiện Merc ra tòa dân sự như tranh chấp bình thường. Nếu thua, Merc sẽ phải trả giá đắt vì 1 lượng lớn người dùng sx đổi ý, k nhảy hố vôi nữa.

Được gửi từ iPhone 6s Plus - Otofun

RAVA

Xe ba gác
X3 bản 2.0 có 184 mã , GLc 250 bản 2.0 đã 211 mã, mô men X3: 290nm, GLc: 350nm, liệu xe nào đi sướng hơn cụ. Cảm giác lái nó bao hàm cả vận hành, êm ái, vô lăng, độ bốc vọt....nhiều lắm cụ ơi. Hình như thế, cụ xem lại...
-Sao bác lại đi so con GLC 250 là bản có option cỡ trung so với bản thấp nhất của X3, trong cùng thời điểm nếu so với bản cùng cỡ trung 3.0i xLine cs 252hp thì con GLC250 ko có cửa đâu, còn giờ thì con GLC200 và GLC200-4Matic cs 197hp thì cũng chả hơn 2 con X3 bản thấp và trung có cs 184hp là mấy?:D

họa sỹ già

Xe buýt
-Sao bác lại đi so con GLC 250 là bản có option cỡ trung so với bản thấp nhất của X3, trong cùng thời điểm nếu so với bản cùng cỡ trung 3.0i xLine cs 252hp thì con GLC250 ko có cửa đâu, còn giờ thì con GLC200 và GLC200-4Matic cs 197hp thì cũng chả hơn 2 con X3 bản thấp và trung có cs 184hp là mấy?:D
Có phải đang nói về dung tích ko cụ. Cùng.2.0

Victorhanoi

Đi bộ
Cụ làm việc với báo đài và các phương tiện đại chúng để họ viết về vấn đề của mình đi chứ. Của đau con xót, tiền mồ hôi nước mắt của mình. Con xe hai tỉ bạc và vẫn còn bảo hành thì phải làm cho ra ngô ra khoai bác ạ.

maxcar1

Xe hơi
Tuần trước đang đi trên đường vô lăng bị khóa cứng không điều khiển được và trên bảng đồng hồ báo lỗi Power Steering Malfunction. Mình mang xe vô Vietnam Star Phú Mỹ Hưng thì được họ kiểm tra và trả lời rằng thước lái bị vô nước nên hãng không bảo hành thước lái và báo giá thay thước lái mới với tổng chi phí khoảng 165 triệu VND. Mình đang đi GLC 250 4matic, xe được mua tháng 12 2018 tại Vietnam Star Phú Mỹ Hưng và còn nằm trong thời hạn bảo hành 3 năm.

Sau đó mình gửi thư trực tiếp khiếu nại lên hãng Mercedes Benz Vietnam đòi bồi thường thì hãng gọi DT cho mình và trả lời rằng KO được bảo hành và cũng không trả lời bằng văn bản.

Thật sự rất thất vọng với cách xử lý vấn đề của Mercedes Vietnam:
1. Khách gửi văn bản hỏi và yêu cầu thì trả lời bằng điện thoại => không hợp quy củ và thiếu tôn trọng khách hàng
2. Không chịu trách nhiệm bồi thường mặc dù xe còn hạn bảo hành. Không phải lỗi của khách. Xe bảo dưỡng theo quy định đầy đủ và đúng.

Các anh có cao kiến gì xin góp ý giúp em, em có nên tiếp tục khiếu nại đến cơ quan có thẩm quyền
Hãng dạo này làm ăn chán nhỉ

tqv8

Xe tải
Mã lực đấy là đo ở đầu ra của máy xe, truyền lực xuống 4 bánh còn qua nhiều thứ nữa (hộp số, turbo,...), đo trên giấy tờ là vậy nhưng đến lúc chạy thật thì chưa biết thế nào đâu bác.
Hội mer và hội bim trên fb đã từng có lần đua drag, kết quả thì giấy tờ nó vẫn là giấy tờ.

Chỉnh sửa cuối:

rachels

Xe hơi
Bài này từ otosaigon qua bên đây luôn mà không biết giờ kết quả thế nào... Bác chủ cho xin ít thông tin ạ.

Chỉnh sửa cuối:

vinamotor

Xe hơi
Cụ nào dư dùng GLC 300 2016 cũ không nhượng lại em ạ.

thanhnv13

Xe tải
Tuần trước đang đi trên đường vô lăng bị khóa cứng không điều khiển được và trên bảng đồng hồ báo lỗi Power Steering Malfunction. Mình mang xe vô Vietnam Star Phú Mỹ Hưng thì được họ kiểm tra và trả lời rằng thước lái bị vô nước nên hãng không bảo hành thước lái và báo giá thay thước lái mới với tổng chi phí khoảng 165 triệu VND. Mình đang đi GLC 250 4matic, xe được mua tháng 12 2018 tại Vietnam Star Phú Mỹ Hưng và còn nằm trong thời hạn bảo hành 3 năm.

Sau đó mình gửi thư trực tiếp khiếu nại lên hãng Mercedes Benz Vietnam đòi bồi thường thì hãng gọi DT cho mình và trả lời rằng KO được bảo hành và cũng không trả lời bằng văn bản.

1. Khách gửi văn bản hỏi và yêu cầu thì trả lời bằng điện thoại => không hợp quy củ và thiếu tôn trọng khách hàng
2. Không chịu trách nhiệm bồi thường mặc dù xe còn hạn bảo hành. Không phải lỗi của khách. Xe bảo dưỡng theo quy định đầy đủ và đúng.

Các anh có cao kiến gì xin góp ý giúp em, em có nên tiếp tục khiếu nại đến cơ quan có thẩm quyền
E nói thẳng hãng quy trình xử lý rất kém và không đồng nhất. Trước e chạy con E200 mua của An Du chạy thường xuyên bị bỏ máy đạp thốc ga lên là dính vào câu cửa miệng là xăng bẩn e bảo xăng bẩn vậy lọc xăng sinh ra để làm gì? vậy ô có xăng sạch ô đổ vào đây tôi chạy xem có bị vậy không? ko thằng nào dám cho xăng vào mà chỉ bảo a mua lọ phụ gia mỗi lần đổ xăng a đổ 1 lọ vào cho e. Bản thân mình tự tin là xăng sạch vì mình thường xuyên đổ cây xăng Thành Công gần nhà là cây chuẩn nhất rồi công với việc con Rover nó còn kén xăng hơn mà đi có bao giờ báo lỗi xăng đek đâu. Thôi được các chú bảo vậy thì đổ phụ gia chạy ko cải thiện vẫn dính vào hãng báo kim xăng bẩn uh mới chạy mấy ngàn báo kim bẩn thì chịu đè ra xúc rửa thông kim các kiểu rồi cũng không được đến khi còn 1-2 tháng nữa hết bảo hành thì có một chú thợ có tâm bảo xe a bị lỗi con mobil (chắc do tưởng xe mình hết bảo hành nên báo đúng lỗi) thay đâu đó 1000 đồng. Mình bảo đang trong điều kiện bảo hành vì vậy lỗi phần điện này thì hãng phải thay lúc đầu bảo ko thay mình tập hợp tất cả 8 lần -9 lần vào sửa do lỗi đó làm cái đơn gửi cho MBV vậy là phải thay. Thay xong thì hết luôn lỗi đó thế mà tụi nó gần 2 năm trời ko phát hiện ra lỗi hoặc phát hiện ra nhưng cố tình không thay.
Trường hợp của GLC 250 thằng bạn e cũng mua sau vụ đầu tiên nổi lên việc nước vào cầu e báo thằng bạn chạy ngay đến hãng bảo hãng kiểm tra phần cầu và xác nhận là cầu ok và yêu cầu xác nhận xe có thể đi lội nước ở điều kiện cho phép của nhà sx mà ko ảnh hưởng tới cầu. Xong xác nhận đó yên tâm đi thôi.
Cũng như TH của cụ e khuyên cụ nên kiện vì kiện cụ sẽ thắng Lý do: ko thể nói nước vào nên hỏng đó là một sự xỉ nhục của MBV xe ô tô đi trong điều kiện bình thường được phép lội nước mỗi xe có 1 giới hạn về lội nước làm sao bà bắt tôi 100% đi đường khô được vì vậy lội nước là một tính năng bắt buộc và bình thường của xe không thể nói là lỗi của người lái xe được. Nếu nói điện thoại hay máy tính nước vào hỏng là lỗi của người dùng thì đúng vì bản chất SP đo nó ko chịu nước được. Còn nói oto hỏng do nước vào thì đó là lỗi SX ko thể nói đó là đặc tính của SP. Mà thử hỏi có hãng xe nào? loại xe nào đi lội nước bị nước vào cầu vào thước lái dẫn tới bị hỏng chưa? chắc chắn là chưa. Trước bên e có con xe bán tải Hilux để đi trên công trường xe đó thường xuyên đi lội suối vì đi vào công trường phải đi qua con suối. E đọc hướng dẫn của xe thì chỉ bảo nếu thường xuyên lội nước thì phải thường xuyên tra mỡ vào trục các đăng vì nước vào mỡ trong đó nó dễ bị lỏng chảy ra và bôi trơn kém đi. Chạy 3 năm bơm mỡ thường xuyên không sao sau đó một ông khác chạy 2 năm không bơm đang đi chết bị rơi trục ra ô gọi cho e bảo xe đang đi sao vào số ko di chuyển được e hỏi ngay có bơm mỡ không thì bảo ko bơm bao giờ vậy là bảo cuối xuống gầm xem trục các đăng có quay ko thì ông ý bảo rơi xuống đất rồi. Vậy là cho trục lên thùng xe đóng cầu trước vào đi tiếp ra gara thay bi lại chạy bình thường. Nói thật mỗi lần vào hãng các vấn đề chuẩn đoán và đưa ra biện pháp khắc phục e đều yêu cầu tư vấn dịch vụ ghi vào biên bản chuẩn đoán và lưu tờ này làm bằng chứng có gì sau này mang ra xử không cãi nhau mệt lắm vì Quy trình xử lý rất kém kể cả phần mềm chỉ lưu lại thay cái gì sửa cái gì nó ko lưu ý kiến chủ xe cũng như tư vấn dich vụ.

domino_js

Xe tăng

Về xe của cụ, xét về câu từ thì là nc vào ko bảo hành. Nhưng xét về lý, ở điều kiện nào nc vào? Nếu bảo dưỡng hãng, sd bình thường, không ngập nước bla bla thì việc nc vào hoàn toàn có thể do lỗi linh kiện hãng không đảm bảo. Nên yêu cầu giám định, bảo hành….
Kinh nghiệm của em về khiếu nại. Đã khiếu nại apple, honda và đòi đc quyền lợi như sau :
1. Lên tt bảo hành yêu cầu bảo hành, quay lại clip lúc kiểm tra, nếu không bảo hành yêu cầu lập biên bản và ký tá đóng dấu đúng tình trạng vào đó (thường sợ ko làm, phải quay clip, ghi âm lại)
2. Ở đại lý ko đc bh gửi công văn và hình ảnh lên đại diện vn (em nói thật, sang đến vn, nó cũng vn hoá… ăn cắp mất dạy, mặt dày ko phải toàn bộ nhưng nó là “văn hoá” rồi” ở bước 2 này, em
Nghĩ nó vẫn bao biện nhau và ko xử lý đâu. Nhưng yêu cầu nó trả lời bằng văn bản
3. Scan, dịch 2 văn bản kia, tìm cách gửi email, gọi điện cho hãng mẹ trình bày… bla bla… nếu không tao buộc phải cho lên báo vì chúng mày coi thường khách hang…. (Em đã từng làm vs apple Sing - asia apple support và gửi khiếu nại cho hãng mẹ honda Nhật) sau khi liên lạc và tạo case với hãng mẹ. Nó sẽ liên lạc lại với mình và tìm cách giải quyết….
4. Nhờ ng thân ở nước sở tại hãng mẹ, cho lên báo và gửi bài báo cho hãng mẹ ( đây là kế hoạch, nhưng với cả 2 hãng, em chưa lần nào phải làm đến bước 4 mà chỉ dừng ở bước 3)
Cụ quên mấy cái ông bảo vệ ng tiêu dùng vs bla bla đi. Em lên rồi… thà nói chuyện vs cái đầu gối còn hơn. Chả biết đẻ ra làm gì nữa… nản…

Chỉnh sửa cuối:
-Vinfast mới sx xe lần đầu nên xe lỗi đầy ra, vừa chạy vừa fix lỗi chắc phải đến bản facelift thì may ra mới đỡ đi đc? :D
Chả cần đến facelift đâu cụ, bọn Lux chủ yếu vị kêu cái gioăng cửa như thằng GLC, fix cái xong, lỗi phần mềm thì ra hãng update cái là xong, 9 tháng hơn 10200km xe em chả báo lỗi gì, chưa nằm đường phát nào, có ông phá mốc 10 vạn rồi

-Nó chỉ là thằng tư bản, vc nó muốn là tiền ở trong túi mình chuyển sang túi nó, bác nào thích mua bán trên giấy thì cứ vc, e thì ko nhé, nhường các bác tất? :D
Nói như thế thì thằng nào cũng muốn tiền chảy vào túi nó cả, chả thằng nào kinh doanh từ thiện cả đâu =]] bỏ tiền mua Vin nó còn tái đầu tư vào xã hội qua việc ủng hộ, quyên góp bão lũ, covid các thứ, muốn nó phát triển, muốn có đồ ngon dùng thì phải ủng hộ nó chứ ko thì đào đâu ra?

• Vodka
Reactions: npt
Cảm giác chạy Bim nó khác đấy bác, con 320i F30 máy 184 mà drag cho C300 ngừi khói đấy ạ

Mphu604

Xe máy
Chưa bàn về lỗi làm ảnh hưởng tới an toàn cá nhâm cụ. Nhưng về cách xử lý của hãng có vẻ không minh bạch. Cụ thử làm tới đi

vinamotor

Xe hơi
Cụ nào chán GLC300 2016 bán em với ạ. Đang nhu cầu xe ngon của chính chủ bán để giao lưu ạ.

npt

Xe tải
Nói như thế thì thằng nào cũng muốn tiền chảy vào túi nó cả, chả thằng nào kinh doanh từ thiện cả đâu =]] bỏ tiền mua Vin nó còn tái đầu tư vào xã hội qua việc ủng hộ, quyên góp bão lũ, covid các thứ, muốn nó phát triển, muốn có đồ ngon dùng thì phải ủng hộ nó chứ ko thì đào đâu ra?
Đồng ý với bác
Khi nào cần mua thêm xe, em sẽ ngó VF
Chứ cái ông Mer này làm tụt hết cả Mood kiểu chăm sóc khách hàng như vầy