[Thảo luận] Cảnh báo: CSGT quán Toan dọa lỗi vượt phải trên đường 5.

mrtrung8388

Xe tải
Cụ nghe kỹ đồng chí xxx trẻ nói: đề nghị xuất trình giấy tờ ... vì lỗi tránh vượt sai quy định...
Điệu lệ là phải trình bày lỗi trước khi xem yc xuất trình giấy tờ và e biết cái lỗi này là ko đúng nên e phải quay lại để sau này làm vc.
Em có nghe thấy cái đo đỏ lúc cụ vừa lùi vừa lói ạ:P(em fun tí:D)

buicongchuc

Xì hơi lốp
Các cụ tham khảo bài này nhé:

Điều kiện vượt xe khi đường có nhiều làn xe
22/05/2012 14:57 GMT+7
Hỏi: (Hoàng Trung- trung585@yahoo.com)

Điều kiện vượt xe
Điều 14 Luật GTĐB số 23/2008 QH12 ghi :
4. Khi vượt, các xe phải vượt về bên trái….
5. Không được vượt xe khi có một trong các trường hợp sau đây:
c) Đường vòng, đầu dốc và các vị trí có tầm nhìn hạn chế ;

Xin hỏi trường hợp có nhiều làn xe nếu đi làn bên phải đi từ sau lên trước xe khác ở làn bên trái nhưng vẫn bảo đảm được tốc độ cho phép ( do làn phải đi chậm ) thì có coi là vượt phải hay không? Tại những nơi đường vòng hay đầu dốc mà đường rộng không bị hạn chế tầm nhìn thì có được vượt xe khác hay không ?

Trả lời: Vụ Quản lý phương tiện và người lái - Tổng cục Đường bộ Việt Nam trả lời như sau.

1) Tại Điều 13 Luật Giao thông đường bộ quy định về “ sử dụng làn đường như sau “ trích ”:

- Trên đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường, người điều khiển phương tiện phải cho xe đi trong một làn đường và chỉ được chuyển làn đường ở những nơi cho phép; khi chuyển làn đường phải có tín hiệu báo trước và phải bảo đảm an toàn.

- Trên đường một chiều có vạch kẻ phân làn đường, xe thô sơ phải đi trên làn đường bên phải trong cùng, xe cơ giới, xe máy chuyên dùng đi trên làn đường bên trái.

- Phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải.

Vì vậy, trên đường có nhiều làn đường ( cùng chiều ) đã được phân định bằng vạch sơn, biển báo hiệu ( hoặc không có biển báo hiệu ) theo quy định, các phương tiện chạy nhanh hơn phải đi làn bên trái; trong trường hợp phương tiện đi ở làn bên trái chạy chậm, các phương tiện đi ở làn bên phải muốn vượt phải xin vượt theo quy định.

Tuy nhiên, nếu trên đường có nhiều làn đường ( cùng chiều ) và có vạch sơn hay biển báo hiệu quy định loại xe cho mỗi làn thì phương tiện đi làn đường bên phải chạy nhanh hơn phương tiện đi làn bên trái ( trong giới hạn tốc độ cho phép của làn đường này ), hoặc vì lý do nào đấy phương tiện đi trên làn đường bên trái giảm tốc độ thấp hơn phương tiện đi trên làn đường bên phải, cả hai trường hợp này đều không bị coi là vượt phải.

2) Tại điểm c khoản 5 Điều 14 của Luật Giao thông đường bộ quy định cấm vượt xe khác ở những nơi đường vòng, đầu dốc và các vị trí có tầm nhìn hạn chế;
Vì vậy, ở những nơi đường vòng hay đầu dốc mà đường rộng¸ không bị hạn chế tầm nhìn cũng không được vượt xe khác.
- Đại diện cho cơ quan trả lời:Vụ Quản lý phương tiện và người lái - Tổng cục Đường bộ Việt Nam
- Địa chỉ : Số 106, Thái Thịnh, Đống Đa, Hà Nội.
- Số điện thoại: ( 04 ) 3.8571. 646.

Link: http://www.mt.gov.vn/Default.aspx?ta...rticleid=11518

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
xxx chào thế khác gì chào mông người ta

gunner_hp

Xe tăng
Cụ buicongchuc cho em hỏi đoạn này:
"- Trên đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường, người điều khiển phương tiện phải cho xe đi trong một làn đường và chỉ được chuyển làn đường ở những nơi cho phép; khi chuyển làn đường phải có tín hiệu báo trước và phải bảo đảm an toàn."
Như vậy nếu em đi cùng làn bên trái với 1 con xe rùa,đường có 2 làn phân biệt bởi vạch rời, thì em cũng lũn cũn sau mít nó ạ ? Mình ko thể xi nhan chuyển làn phải rồi đi lên cách xa nó rồi chuyển lại làn trái ạ ? Em hỏi hơi ngu tí,các cụ giải nghĩa giúp em nhé,đừng đáp gạch :)

bom_ju_ju

Xe hơi
Các cụ làm gì mà phải bắt bẻ xxx thế hai hôm trươc em cũng đi qua đấy xi nhanh chuyển vào làn số 2 rồi giữ xi nhanh vượt qua container đi đc 1km bị 1 anh áo vàng nhảy ra vẫy vào .
Xxx : chào a đề nghị a xuất trình giấy tờ
Em : xin lỗi tôi mắc lỗi gì ?
Xxx: a mác lỗi vượt phải không có tín hiệu phạt 2t5 và giữ bằng 30 ngày .
Em ( phì cười) : dạ mức phạt thì anh nói rất chuẩn nhưng tôi không hề vượt phải
Xxx: đề nghị anh xuất trình giấy tờ chúng tôi sẽ cho anh xem camera .
Em ( cầm sẵn giấy tờ trong tay ) : vâng mới anh xem giấy tờ nhưng tôi nói trước là xe tôi không vượt phải nhé theo thông tư 31 xe tôi được chạy trên làn số 2 và 3 và tôi không chạy quá tốc độ cho phép, tôi chuyển làn đường trước khi nhìn thấy xe container lâu rồi và tôi có tín hiệu chuyển làn rất rõ ràng anh có thể mang camera về để cùng xem với tôi.
Xxx( mặt nghệt ra cầm giấy tờ của em đưa cho một xxx khác ngồi trong nhà rồi lẩn ra đường đứng )
Em( đi vào nhà có xxx đang giữ giấy tờ của em ) : chào anh lính của anh đang làm việc với tôi thì bỏ đi đề nghị anh giải quyết trường hợp của tôi để tôi còn đi nội bài đón người nhà.
Xxx ( xem qua giấy tờ xe và bằng lái của em ) : Dũng này đây là anh nhắc nhở em chứ không phải phạt nhé giao thông mình còn nhiều bất cập lắm nên nhiều khi xe container nó phải chạy bên ngoài đêr tránh xe máy bọn anh làm ở đây thì em chấp hành một tí ba la ba la ........... Thôi em cầm giấy tờ đi đi không muộn
Em : ok em cám ơn chào anh
Đấy tổng cộng em mất 10 phút nhẹ nhàng tình cảm đỡ gây sứt mẻ tình cảm quân dân mà cũng chẳng mất đồng nào sao phải bắt bẻ anh chào tôi chưa với lại xe tôi không có lỗi anh không đc kiểm tra giấy tờ, thẻ tuần tra xủa anh đâu , vừa mệt người trời hè nóng thế này hai bên lại đôi co cãi vã lằng nhằng

vls460hl

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Tiện đây.Các cụ cũng cho em hỏi là khi nào thì được phép chuyển làn đường?tại nơi nào thì được gọi là nơi cho phép chuyển làn?với.Em vẫn còn non lắm mong các cụ chỉ dạy chứ đừng chửi mắng ạ.

gadixe68

Xe buýt
xxx HP dạo này bắt kinh quá, đứng khắp HP

gunner_hp

Xe tăng
Tiện đây.Các cụ cũng cho em hỏi là khi nào thì được phép chuyển làn đường?tại nơi nào thì được gọi là nơi cho phép chuyển làn?với.Em vẫn còn non lắm mong các cụ chỉ dạy chứ đừng chửi mắng ạ.
Đấy.em cũng thắc mắc giống cụ.Vì đường 5 nó có vạch đứt thì theo ngu ý của em là cứ thấy thoáng xe,an toàn là chuyển.Nên em mới đặt ra cái tình huống như trên.Mong các cụ giải thích giúp em.

dung152

Xe máy
Em cực ghét, phải nói là "hận" bọn xxx ở HP, đợt trước xe Em bị chém khoảng 10 cm đoạn vạch liền trước khi gặp đèn xanh đèn đỏ ở gầm cầu vượt trước khi đến cầu rào 1 (do đánh tay lái hết cỡ nhưng vẫn không kịp, đi có khoảng 25-30km/h) thế mà bọn nó hành Em thu bằng lái và phạt 1,8 triệu. Bọn xxx ở HP bây h như kiểu đói ăn đến cùng kiệt hay sao ấy các cụ ah, chủ yếu là bọn nó đi vạch lá tìm sâu, tìm những lỗi rất là vớ vẩn để hành, để phạt, để đe dọa, dọa nạt dân đen với mục đích chính là ĂN TIỀN. Nói chung là không còn gì để nói các cụ ah

gunner_hp

Xe tăng
Em cực ghét, phải nói là "hận" bọn xxx ở HP, đợt trước xe Em bị chém khoảng 10 cm đoạn vạch liền trước khi gặp đèn xanh đèn đỏ ở gầm cầu vượt trước khi đến cầu rào 1 (do đánh tay lái hết cỡ nhưng vẫn không kịp, đi có khoảng 25-30km/h) thế mà bọn nó hành Em thu bằng lái và phạt 1,8 triệu. Bọn xxx ở HP bây h như kiểu đói ăn đến cùng kiệt hay sao ấy các cụ ah, chủ yếu là bọn nó đi vạch lá tìm sâu, tìm những lỗi rất là vớ vẩn để hành, để phạt, để đe dọa, dọa nạt dân đen với mục đích chính là ĂN TIỀN. Nói chung là không còn gì để nói các cụ ah
Hơ...chả phải riêng xxx ở HP đâu cụ ạ.Em là em thấy ở đâu cũng vậy :)

Tribute

Xe container
Chỗ nào ko có vạch liền là chỗ được phép tuốt cụ ạ.

HoangTung76

Xe điện
Hải Dương vẫn múc lỗi này, ở trạm cố định Cẩm Giàng đó, hôm nọ em đi SN OF đến đó lại bị toét và bẩu lỗi vượt phải, em cãi đúng vài câu, lại bắt lỗi em chuyển làn ko tín hiệu, em bảo cho xem hình ảnh thì ớ ra ko có, rồi bảo ẻm là dừng xe để Tuyên truyền giao thông ( em tí chết sặc vì cười) , sau đó để em đi, em bực mình quay ra cãi luôn cho 2 bác xe Quảng Ninh nữa, cuối cũng cả 3 xe cùng đi, thấy mặt mấy chú đỏ tía tai căm thù em lắm.

gunner_hp

Xe tăng
Hải Dương vẫn múc lỗi này, ở trạm cố định Cẩm Giàng đó, hôm nọ em đi SN OF đến đó lại bị toét và bẩu lỗi vượt phải, em cãi đúng vài câu, lại bắt lỗi em chuyển làn ko tín hiệu, em bảo cho xem hình ảnh thì ớ ra ko có, rồi bảo ẻm là dừng xe để Tuyên truyền giao thông ( em tí chết sặc vì cười) , sau đó để em đi, em bực mình quay ra cãi luôn cho 2 bác xe Quảng Ninh nữa, cuối cũng cả 3 xe cùng đi, thấy mặt mấy chú đỏ tía tai căm thù em lắm.
xxx mất mấy củ với cụ rồi cụ HoangTung76 ơi =))

xd642a7

Xe tải
Em Hp đây. Đợt này xxx quyết tâm tận thu rồi cụ ah. Bọn nó bắt lỗi quá tích cực, nhiều khi rất phản cảm, kiểu như đi lùa bắt gà ý chứ chẳng điều khiển hay điều tiết giao thông j đâu. Em là em mong nó giải tán bớt xxx vàng đi cho dân nhờ, đỡ tốn tiền thuế và đỡ mua sự bực mình

Chỉnh sửa cuối:

toyota vista

Đi bộ
cu oi vu bat hai san bu mat 600tr da du dau ma cha bat de bu vao do ha ha

buicongchuc

Xì hơi lốp
Cụ buicongchuc cho em hỏi đoạn này:
"- Trên đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường, người điều khiển phương tiện phải cho xe đi trong một làn đường và chỉ được chuyển làn đường ở những nơi cho phép; khi chuyển làn đường phải có tín hiệu báo trước và phải bảo đảm an toàn."
Như vậy nếu em đi cùng làn bên trái với 1 con xe rùa,đường có 2 làn phân biệt bởi vạch rời, thì em cũng lũn cũn sau mít nó ạ ? Mình ko thể xi nhan chuyển làn phải rồi đi lên cách xa nó rồi chuyển lại làn trái ạ ? Em hỏi hơi ngu tí,các cụ giải nghĩa giúp em nhé,đừng đáp gạch :)
Đấy.em cũng thắc mắc giống cụ.Vì đường 5 nó có vạch đứt thì theo ngu ý của em là cứ thấy thoáng xe,an toàn là chuyển.Nên em mới đặt ra cái tình huống như trên.Mong các cụ giải thích giúp em.
Các cụ thấy vạch phân chia các làn đường là vạch đứt, hoặc vạch 1 bên liền và 1 bên đứt (được chuyển từ bên đứt sang bên liền - VD: đường Phạm Văn Đồng), khi thấy đủ điều kiện an toàn thì xi nhan báo trước khi chuyển làn rồi cứ thế mà đi theo luật thôi.

Các cụ làm gì mà phải bắt bẻ xxx thế hai hôm trươc em cũng đi qua đấy xi nhanh chuyển vào làn số 2 rồi giữ xi nhanh vượt qua container đi đc 1km bị 1 anh áo vàng nhảy ra vẫy vào .
Xxx : chào a đề nghị a xuất trình giấy tờ
Em : xin lỗi tôi mắc lỗi gì ?
Xxx: a mác lỗi vượt phải không có tín hiệu phạt 2t5 và giữ bằng 30 ngày .
Em ( phì cười) : dạ mức phạt thì anh nói rất chuẩn nhưng tôi không hề vượt phải
Xxx: đề nghị anh xuất trình giấy tờ chúng tôi sẽ cho anh xem camera .
Em ( cầm sẵn giấy tờ trong tay ) : vâng mới anh xem giấy tờ nhưng tôi nói trước là xe tôi không vượt phải nhé theo thông tư 31 xe tôi được chạy trên làn số 2 và 3 và tôi không chạy quá tốc độ cho phép, tôi chuyển làn đường trước khi nhìn thấy xe container lâu rồi và tôi có tín hiệu chuyển làn rất rõ ràng anh có thể mang camera về để cùng xem với tôi.
Xxx( mặt nghệt ra cầm giấy tờ của em đưa cho một xxx khác ngồi trong nhà rồi lẩn ra đường đứng )
Em( đi vào nhà có xxx đang giữ giấy tờ của em ) : chào anh lính của anh đang làm việc với tôi thì bỏ đi đề nghị anh giải quyết trường hợp của tôi để tôi còn đi nội bài đón người nhà.
Xxx ( xem qua giấy tờ xe và bằng lái của em ) : Dũng này đây là anh nhắc nhở em chứ không phải phạt nhé giao thông mình còn nhiều bất cập lắm nên nhiều khi xe container nó phải chạy bên ngoài đêr tránh xe máy bọn anh làm ở đây thì em chấp hành một tí ba la ba la ........... Thôi em cầm giấy tờ đi đi không muộn
Em : ok em cám ơn chào anh
Đấy tổng cộng em mất 10 phút nhẹ nhàng tình cảm đỡ gây sứt mẻ tình cảm quân dân mà cũng chẳng mất đồng nào sao phải bắt bẻ anh chào tôi chưa với lại xe tôi không có lỗi anh không đc kiểm tra giấy tờ, thẻ tuần tra xủa anh đâu , vừa mệt người trời hè nóng thế này hai bên lại đôi co cãi vã lằng nhằng
Em vuốt 2 cụ rồi nhóe!

cu oi vu bat hai san bu mat 600tr da du dau ma cha bat de bu vao do ha ha
Vụ này đang a kay nên làm ráo riết lắm đây, quyên hẳn cái việc chính của mình.

hungnq1

Xe tải
Tại sao bao người bị phạt, xuống cãi lý đc đi qua , mà xxx vẵn thổi phạt người khác nhỉ. đúng là quá chán với phong cách của xxx
XXX phạt đc ông nào gà mờ thì cứ phạt, còn cứng như cụ này thì xxx nhắc nhở cho đi :D

ngocbhhd

Xe điện
Xxx HDương giờ khiếp lắm, chiều qua 13h30 em chạy trên đường 5 qua Cầu Lai Vu thì gặp 1 xe Taxi đang bị 2 người đi xe máy đi làn ngoài sát giải phân cách giữa không cho vượt.
Thấy thường thường đoạn này xxx không làm, em đánh liều vượt phải chú Taxi. Đi qua Lai Khê 500m thì bị xích... Mấy chú ra chào lịch sự, Anh mắc lỗi vượt phải và không xi nhan khi ra làn ngoài cách đây 3km.... bó tay.

KL: 2 tay đi xe máy sai làn không cho vượt khả năng cao là chim mồi cho mâys chú xxx. Các bác qua đoạn KCN Lai Vu cẩn thận nhé.

Chỉnh sửa cuối: