[Thảo luận] Cảnh báo: CSGT quán Toan dọa lỗi vượt phải trên đường 5.

ha hue

Xe hơi
Quán toan nổi tiếng rùi .Các cụ đi đêm cũng phải cẩn thận .Bọn này cũng hay bắn bằng mồn

babyhood

Xe tăng
gì chứ QT thì két tiếng từ xưa rồi

nhasuutam71

Xe đạp
Xem video của cụ chủ, bây giờ thấy xxx mình chán vãi,nói năng như người không đi học,câu cú lủng củng,lảm nhảm.Là người thực thi pháp luật mà chả oai nghiêm,cứ lả lướt như thằng say,cá mè một lứa.Đã thế lại còn thổi láo.Em là em còn thích nói chuyện với xxx lâu nữa cơ.Các cụ có tin không?xxx sợ đứng lâu lắm đấy....cụ nào được xxx vẫy cứ đứng lâu vào là sẽ không mất hào đâu

Ducatti

Xe máy
Em hoan nghênh việc các cụ truyền đạt kinh nghiệm đi đường nói chuyện với xxx, tuy nhiên em thấy có nhiều vụ việc các cụ đưa thông tin lên mà em chả hiểu gì sất cả, chả biết ai đúng, ai sai, khó phán đoán, chẳng rút ra được kinh nghiệm gì. Chỉ thấy có mỗi cái là tinh thần chiến đấu của các cụ rất hăng, có một số vụ việc là cãi bừa. Có thể việc cãi bừa là vì sai mà cãi để thoát khỏi án phạt, hoặc chả biết là mình đã sai nhưng bản chất là cứ phải cãi trước cái đã, phủ đầu xxx trước, xxx không tự tin thì phải thả.

Rất mong các cụ phổ biến kinh nghiệm thì chọn những vụ việc có đầu có cuối, có lý luận kết hợp với thực tiễn, như thế thì anh em trên Of mới học hỏi được sâu sắc.
Chúc các cụ lái xe an toàn, đúng luật.

ducletrung

Xe container
Các cụ làm gì mà phải bắt bẻ xxx thế hai hôm trươc em cũng đi qua đấy xi nhanh chuyển vào làn số 2 rồi giữ xi nhanh vượt qua container đi đc 1km bị 1 anh áo vàng nhảy ra vẫy vào .
Xxx : chào a đề nghị a xuất trình giấy tờ
Em : xin lỗi tôi mắc lỗi gì ?
Xxx: a mác lỗi vượt phải không có tín hiệu phạt 2t5 và giữ bằng 30 ngày .
Em ( phì cười) : dạ mức phạt thì anh nói rất chuẩn nhưng tôi không hề vượt phải
Xxx: đề nghị anh xuất trình giấy tờ chúng tôi sẽ cho anh xem camera .
Em ( cầm sẵn giấy tờ trong tay ) : vâng mới anh xem giấy tờ nhưng tôi nói trước là xe tôi không vượt phải nhé theo thông tư 31 xe tôi được chạy trên làn số 2 và 3 và tôi không chạy quá tốc độ cho phép, tôi chuyển làn đường trước khi nhìn thấy xe container lâu rồi và tôi có tín hiệu chuyển làn rất rõ ràng anh có thể mang camera về để cùng xem với tôi.
Xxx( mặt nghệt ra cầm giấy tờ của em đưa cho một xxx khác ngồi trong nhà rồi lẩn ra đường đứng )
Em( đi vào nhà có xxx đang giữ giấy tờ của em ) : chào anh lính của anh đang làm việc với tôi thì bỏ đi đề nghị anh giải quyết trường hợp của tôi để tôi còn đi nội bài đón người nhà.
Xxx ( xem qua giấy tờ xe và bằng lái của em ) : Dũng này đây là anh nhắc nhở em chứ không phải phạt nhé giao thông mình còn nhiều bất cập lắm nên nhiều khi xe container nó phải chạy bên ngoài đêr tránh xe máy bọn anh làm ở đây thì em chấp hành một tí ba la ba la ........... Thôi em cầm giấy tờ đi đi không muộn
Em : ok em cám ơn chào anh
Đấy tổng cộng em mất 10 phút nhẹ nhàng tình cảm đỡ gây sứt mẻ tình cảm quân dân mà cũng chẳng mất đồng nào sao phải bắt bẻ anh chào tôi chưa với lại xe tôi không có lỗi anh không đc kiểm tra giấy tờ, thẻ tuần tra xủa anh đâu , vừa mệt người trời hè nóng thế này hai bên lại đôi co cãi vã lằng nhằng
Gặp trường hợp XXX chơi bẩn ép cung bắt cụ phải ra "Xèng" thì sao?Nếu không kí biên bản xxx cứ giữ bằng lái không chịu trả thì cụ tính thế nào?Trường hợp của em trước nó bắt lập biên bản,không cho kí vào ý kiến người vi phạm.Còn nếu không kí bằng lái nó cứ cầm làm gì được nhau :))

Chỉnh sửa cuối: