Cảnh báo - Kiến nghị!

Trạng thái
Thớt đang đóng

VietSonic

Xe tăng
Em mua của mợ này rồi và chưa gặp phải vấn đề gì. Em nghĩ ai cũng ngầm hiểu với giá 450k thì lấy đâu ra Lacoste xịn. Các cụ ném đá nhẹ tay vì nó còn là sinh kế của một con người.

Cá nhân em cũng không ủng hộ mợ chủ shop khi trả lời cụ Xanh kiểu như vậy. Có thể một phần mợ ấy mới sinh mổ và chưa kiềm chế khi nhận được tin nhắn của cụ. Hi vọng mợ cũng học được bài học về kiểm soát khủng hoảng truyền thông qua cú này.
Sinh kế của một con người thì nên làm ăn rõ ràng, hàng fake thì nói fake chứ mập mờ thì lừa đảo chứ còn gì nữa cụ. Em ủng hộ việc of phải làm chặt.

ca_kiem

Xe container
Hơi liên quan tới câu chuyện chủ thớt.. em mua 5 cái áo khoác 2 lớp của 5 hiệu khác nhau trên 3 gian hàng shoppe và tiki ( em hay dùng 2 app này )
- 3 cái áo khoác giá 150k - 179k cộng thêm phí ship khoảng 25k thì 2/3 cái sau 1 lần giặt có hiện tượng tuột chỉ 2 nách, cái còn lại okie dùng tốt. Cái rách nách em chạy ra ngoài ngõ có ông sửa quần áo mất 15k để ông chạy lại 2 nách dùng tốt
- 2 cái áo khoác giá 420k/ chiếc cộng ship 25k em cảm nhận áo với hình quảng cáo giống nhau, dùng tốt ko có hiện tượng hỏng vặt
5 áo này của em ko thương hiệu, tuy nhiên kinh nghiệm cho thấy áo rẻ thì độ rủi ro khá cao nếu mua trên app, áo đắt thì ít rủi ro hơn
Áo hàng hiệu mà giá 300k thì em nghĩ ngang áo 150-170k trên mạng, thêm cái mác + 150k

Chỉnh sửa cuối:

Dr Thanh Bùi

Xe container
2
Hơi liên quan tới câu chuyện chủ thớt.. em mua 5 cái áo khoác 2 lớp của 5 hiệu khác nhau trên 3 gian hàng shoppe và tiki ( em hay dùng 2 app này )
- 3 cái áo khoác giá 150k - 179k cộng thêm phí ship khoảng 25k thì 2/3 cái sau 1 lần giặt có hiện tượng tuột chỉ 2 nách, cái còn lại okie dùng tốt. Cái rách nách em chạy ra ngoài ngõ có ông sửa quần áo mất 15k để ông chạy lại 2 nách dùng tốt
- 2 cái áo khoác giá 420k/ chiếc cộng ship 25k em cảm nhận áo với hình quảng cáo giống nhau, dùng tốt ko có hiện tượng hỏng vặt
5 áo này của em ko thương hiệu, tuy nhiên kinh nghiệm cho thấy áo rẻ thì độ rủi ro khá cao nếu mua trên app, áo đắt thì ít rủi ro hơn
Áo hàng hiệu mà giá 300k thì em nghĩ ngang áo 150-170k trên mạng, thêm cái mác + 150k
Đồ quần áo e mua mỗi xịp của OnOff trên shoppe còn toàn ra ngoài ướm mới mua đx .

matizvan2009

Xe ba gác
Nhìn ảnh này em cho là bị lỗi từ trước, chứ ko phải mặc xong giặt mới bị, phỏng cụ?
Thì lỗi. Em không kiểm tra nên chịu ấm ức. Nghe đoạn hỗ trợ 50% hết hồn.
To mồm 'cắt tag thì chịu' nhưng chính mình bán hàng cắt tag.

matizvan2009

Xe ba gác
Áo Thái thời đó em hay mặc áo Phông in hình Thuyền buồm trước ngực , áo sơ mi có loại áo Nhăn màu lòng tôm , đi thêm đôi tổ ong Thái thì đúng thanh niên đỉnh của chóp .
Yatching Club.
Thêu hình cái thuyền buồm.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Hàng pha kê chứ xuất dư cái gì các cụ nhở?
Em thà chơi hàng nâu nêm chứ nói không với pha kê :D

xanh

Xe điện
Nói chung theo em diễn đàn nên cấm bán hàng nhái, vì chắc chắn là vi phạm pháp luật về bảo hộ thương hiệu và sở hữu trí tuệ.
Thanh tra Bộ KHCN chuyên tiêu huỷ cái này.
Cụ chủ làm đơn gửi Thanh tra Bộ KHCN đi em sẽ nhờ ng xử lý cho, cần thì pm em
Em đủ quan hệ để làm cụ ạ nhưng dù sao cũng cám ơn cụ. Chuyện rất nhỏ em cũng chả muốn làm to thêm làm gì. Em cũng mua hàng đó đôi lần, lần đầu mua mỗi cái quần short nó chỉ bạc mầu thôi chứ cũng chả có gì nghiêm trọng nên cũng chỉ nhắc nhở shop và cũng chả có thành kiến gì. Nếu là người làm ăn nghiêm túc, có thiện chí họ sẽ rút kinh nghiệm và làm việc với nhà cung cấp để cải thiện chất lượng. Đằng này....chất lượng ngày càng tệ mà lời lẽ thì càng khó nghe. Như ví dụ ở trên, em mua hàng trên này bị lỗi, ban đầu Vợ trả lời cũng rất khó nghe nhưng chồng ngay lập tức gọi điện xin lỗi. Hàng em mua là hàng thật nên cũng phải khẳng định nó là hàng thật nhưng rủi ro thì không thể tránh khỏi. Em mua gần chục sản phẩm ở đó giá trị cũng vài chục triệu từ áo đến giầy, kính...tất cả đều dùng rất tốt chỉ ngoại trừ 1 sản phẩm bị lỗi nên không thể sổ toẹt việc người ta bán hàng nghiêm túc. Có thể nói không ngoa rằng tất cả các gian hàng KDCN trên này mà em đã từng mua hàng đều mua không ít và giá trị rất lớn, với những gian hàng KDCN có uy tín đó thì em cũng gần như là khách hàng VIP của shop.....

matizvan2009

Xe ba gác
Chắc cụ mua của cái mợ ...Pháp trước có shop trên này phỏng?
Dọa... đúng rầu.
.
Nhờ mua hàng order (cỡ chục triệu) dạng chỉ link mua hàng rất ok. Mua hàng có sẵn dính ngay.

Chỉnh sửa cuối:

BMW_6688

Xe container
em xin chân thành gửi lời xin lỗi tới cụ, vì em dg trong giai đoạn ở cữ, lúc cụ nt là em vẫn đang trong bv và vẫn còn truyền giảm đau nên có chút khó chịu, trả lời cụ có đôi chút cục cằn và thô lỗ, mong cụ thông cảm, còn về vấn đề hàng hoá em sẽ rút kinh nghiệm lựa chọn lại các dòng sản phẩm phù hợp và chất lượng hơn, trình bay chi tiết và rõ nét từng sản phẩm hơn tới cc. mong cụ thông cảm và lượng thứ cho vì em cũng mới sinh em bé tới nay dc 5 ngày, em cũng ko muốn để bị ảnh hưởng rồi mất sữa cho con,
Một lần nữa em rất xin lỗi và mong cụ bỏ qua cho em!
Mợ ấy cũng đã nhận sai và có lời xin lỗi đến Cụ chủ. Vâyh nên Cụ chủ cũng nên rộng lượng vs Mợ ấy chút ạh

biahoihanoi

Xe lăn
Chăn ga gối đệm mà bảo xin với dư thì từ cái làng Trát Cầu mà ra cả.

Đào Xuân hán

Xe tải
Shop ở ngõ Khuất Duy Tiến rẽ vào phải không cụ? Em cũng tin tưởng gian hàng otofun, cứ hợp mắt và vừa là lấy, ra thanh toán hết 6 củ, cuối cùng toàn hàng đểu. Em chán không muốn bóc phốt thì thôi.
Em năm ngoái mua 2 cái quần túi hộp ở đây,mặc 1 chiếc giặt bị phai mau nên em vớt đi,cạch đến già.

xanh

Xe điện
M2 bác nghĩ là vnxk à ???
Thế cụ định nghĩa thế nào là hàng xuất khẩu? Lông gà lông vịt có xuất khẩu được không? Ngô khoai sắn có xuất khẩu được không? Tất cả hàng hóa làm ra bán trong nước là hàng nội địa, bán ra nước ngoài đều là hàng xuất khẩu, thậm chí bán trong nước cho người nước ngoài cũng là hàng xuất khẩu đấy cụ ạ! Vấn đề ở đây là hàng giả hàng nhái!

Taihoatu

Xe lăn

Bức ảnh này thể hiện rất rõ chất lượng của sản phẩm, bề mặt vải và mật độ sợi rất thưa nên chuyện rách tuột đường may là khó tránh khỏi!
Cái chỗ này là ngực nở quá nên cài cúc vào nó bị xổ

xanh

Xe điện
Mợ ấy cũng đã nhận sai và có lời xin lỗi đến Cụ chủ. Vâyh nên Cụ chủ cũng nên rộng lượng vs Mợ ấy chút ạh
Giờ vấn đề không còn là của em với gian hàng nữa! Vấn đề giờ đây là thẩm quyển của BQT diễn đàn với việc quản lý hoạt động kinh doanh trên diên đàn theo khuôn khổ Pháp luật!

Taihoatu

Xe lăn
E ác cảm với cụm từ dư xịn
Có cụ ạ, nhưng ít, mỗi đơn hàng cắt tăng từ 1,5-2% nên mỗi size, mỗi màu có khi dư 1-2chiếc chứ ko nhiều để bù lỗi hỏng trong lúc kiểm hàng. Chứ lấy đâu ra dư xịn cả kho.

Trạng thái
Thớt đang đóng