Cảnh báo - Kiến nghị!

Trạng thái
Thớt đang đóng

landaumuaxe

Xe điện
đã từ lâu, em không dám mua đồ của kdcn, thậm chí kdcn mở cái thớt dọn kho, vào đọc lại dính , chán lắm, trên of này mua bán tin nhau, nhưng có lẽ từ cách đây 10 năm trở lại, giờ lộ cộ khác gì muare ngày xưa, còn cụ báo thì nhiều cụ cũng kêu rồi, nhưng cái này nó hơi nhạy cảm .....
cảm ơn cụ đã cảnh báo

Taihoatu

Xe lăn
Chỗ tay măng sét cụ ạ
Hì, em chém vui để đẩy thớt lên, chứ ngày trc em cũng làm trong ngày này mà.
Chứ cái hàng gọi là xuất dư này đa thể loại lắm. Lịch sự thì nhà máy lấy bộ mẫu đó chỉnh lại cho phù hợp với thông số của ng việt, rồi đi mua nguyên phụ liệu, nhãn mác về gia công (bọn em gọi là hàng nội địa).

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em cũng bị lừa mua quần áo của gian thương chuyên nghiệp trên off. Từ đấy em cạch.

xanh

Xe điện
Có cụ ạ, nhưng ít, mỗi đơn hàng cắt tăng từ 1,5-2% nên mỗi size, mỗi màu có khi dư 1-2chiếc chứ ko nhiều để bù lỗi hỏng trong lúc kiểm hàng. Chứ lấy đâu ra dư xịn cả kho.
Chuẩn cụ! Trước đây tầm hơn 20 năm, số lượng các gian hàng như vậy rất ít. Ở Hà Nội điển hình có gian hàng Togi nằm ở tầng hầm tháp Hà nội (giờ chả biết còn không) và M2 khởi điểm ở Lý thường kiệt, Chủ M2 cũng dạng dân chơi đam mê phân khối lớn tình cờ em cũng có chút quen do hay mua bán vặt ở đó. Em chơi với dân thể thao nên đa số là loại ngoại hình ngoại cỡ nên thường phải tìm mua tại các gian hàng như vậy mới có size, số phù hợp.

Vài lời với các cụ. Em cũng thỉnh thoảng mua quần áo trên này. Cái chính là em nhìn giá và xác định luôn là fake hay không. Mà đã fake là fake, không có fake1 hay faken gì sất. Tiền nào của đấy thôi. Cho nên thích thì mua.
Về việc dùng đồ auth hay fake thì tùy quan điểm mỗi người. Như em thì mấy cái quần áo chạy mùa hè em dùng fake cũng đc, hết mùa bỏ. Mấy cụ bán quần áo trên này em cũng mua vài cụ. Nói thật theo góc nhìn của em thì trong 1 gian hàng cũng có loại "nọ", loại "kia", chứ không ngon hết cả đâu. Ví dụ cái áo sơ mi, có thể đúng kiểu dáng đấy, nhưng chất vải, cái khuy nó lại không giống hàng chuẩn của hãng đâu.

Chuẩn cụ! Trước đây tầm hơn 20 năm, số lượng các gian hàng như vậy rất ít. Ở Hà Nội điển hình có gian hàng Togi nằm ở tầng hầm tháp Hà nội (giờ chả biết còn không) và M2 khởi điểm ở Lý thường kiệt, Chủ M2 cũng dạng dân chơi đam mê phân khối lớn tình cờ em cũng có chút quen do hay mua bán vặt ở đó. Em chơi với dân thể thao nên đa số là loại ngoại hình ngoại cỡ nên thường phải tìm mua tại các gian hàng như vậy mới có size, số phù hợp.
Tolia shop, em mua từ trước 2000.

Phỗng new

Xe điện
Hình như còn 1 gian hàng mạn Ngô Quyền nữa thì phải?
Áo xuất Âu Mỹ đặc điểm tay rất dài, vẫn nhớ hồi đầu 2000 em mua ở đây, áo rất đẹp nhưng bị dài tay, cứ phải xắn lên.

Pumzen

Xe ba gác
Quần áo nhà cháu hay mua theo mô hình Jomashop của 1 gian hàng trên này, chưa thấy vấn đề gì. Mỗi tội mất thời gian đợi chờ chút.

Toàn Hoa HY

Xe buýt
E ác cảm với cụm từ dư xịn
Giờ bán hàng online về quần áo luôn có đính kèm cụm từ này , " hàng xuất dư ", " hàng xuất chậm thủ tục HQ", vân vân và mây mây
Nếu là doanh nghiệp có sản phẩm xuất đi nước ngoài, thì họ phải có hệ thống Production Control, làm theo kế hoạch chứ không có chuyện làm thừa rồi mang bán lẻ.
Cá nhân em chả bao giờ mua quần áo online, em toàn mua Aristino.

Matxech

Xe container
Thế cụ định nghĩa thế nào là hàng xuất khẩu? Lông gà lông vịt có xuất khẩu được không? Ngô khoai sắn có xuất khẩu được không? Tất cả hàng hóa làm ra bán trong nước là hàng nội địa, bán ra nước ngoài đều là hàng xuất khẩu, thậm chí bán trong nước cho người nước ngoài cũng là hàng xuất khẩu đấy cụ ạ! Vấn đề ở đây là hàng giả hàng nhái!
E làm may xk có gần 40 năm
Chuyên đi kiểm hàng xk 20 năm có dư
Buôn hàng vnxk và sx hàng madein Việt Nam! Bán buôn hơn chục năm
Vậy nên cụ hỏi em câu này hơi thừa
Hàng vnxk ở Việt Nam! Ko thiếu
Các đơn hàng huỷ hàng dư hàng nối chuyền đảm bảo 100% như hãng đầy
Còn các đơn hàng ý có phù hợp với thị trường Việt Nam! Hay ko là chuyện khác
Còn các cửa hàng phần lớn là hàng lên

jazzzzz

Xe lăn
Của rẻ có bao giờ tốt đâu.
Quần áo mặc mấy, cứ hàng ngon mà chơi.

xanh

Xe điện
đã từ lâu, em không dám mua đồ của kdcn, thậm chí kdcn mở cái thớt dọn kho, vào đọc lại dính , chán lắm, trên of này mua bán tin nhau, nhưng có lẽ từ cách đây 10 năm trở lại, giờ lộ cộ khác gì muare ngày xưa, còn cụ báo thì nhiều cụ cũng kêu rồi, nhưng cái này nó hơi nhạy cảm .....
cảm ơn cụ đã cảnh báo
Chuẩn rồi cụ! Em cũng bị dính kiểu dọn kho thanh lý. tin tưởng nhau, tin tưởng diễn đàn thì mua thôi nhưng thực ra dọn dẹp gì đâu toàn hàng rởm lên chăn gà. Mua 1 cái ghế thì chân nó làm tole mỏng như tờ giấy dùng dăm bữa nó gãy gập gọi gian hàng nó bảo mình tháo ra gửi nó đổi cho cái khác. Mình người dùng chỉ biết dùng chứ biết tháo lắp thế nào đâu, rồi tiền ship đi ship lại quá tội. Kết cục đành chấp nhận sự thật rằng hàng rởm bán chèo kéo người mua chứ hỏng thì hãy đợi đấy nên cắt đứt giao dịch và lên cảnh báo các thành viên khác về hành vi bán hàng giả hàng kém chất lượng. Nhân chuyện này, BQT mà không siết chặt quản lý thì diễn đàn sẽ có ngày sụp đổ. Ngày trước em hay chơi bên VNAV, thời gian đầu diễn đàn đó khá uy tín các gian hàng luôn sôi động và tấp nập. Hầu như mọi gian hàng KD audio đều cố chen chân vào đó để KD vì nó hầu như tạo ra một xã hội thu nhỏ nơi thành viên trao đổi và mua bán tại các shop trên diễn đàn. Ngày đó số lượng các shop KD dầy kín 7 trang diễn đàn, giờ chỉ còn lại hơn 2 trang nhiều shop uy tín đã rời bỏ. Sau 1 giai đoạn phát triển nóng, VNAV giờ đã thoái trào. 1 phần do thói bè cánh từ chính các thành viên BQT dẫn tới bao che cho 1 số gian hàng KD gian lận. 1 phần từ việc kinh doanh bát nháo, chụp giật dẫn đến chất lượng hàng hóa không đảm bảo làm mất uy tín của các gian hàng, mất uy tín của diễn đàn. Khi không còn uy tín, người chơi dần từ bỏ việc mua bán trên diễn đàn mà tìm kiếm các nguồn uy tín hơn. Mất khách hàng, các gian hàng cũng dần từ bỏ việc KD trên đó. Giờ trên VNAV chủ yếu là rao vặt thì cũng dần bị gian thương thâm nhập....

xanh

Xe điện
Hình như còn 1 gian hàng mạn Ngô Quyền nữa thì phải?
Áo xuất Âu Mỹ đặc điểm tay rất dài, vẫn nhớ hồi đầu 2000 em mua ở đây, áo rất đẹp nhưng bị dài tay, cứ phải xắn lên.
Hàng VNXK tiền thân của nó chất lượng tuy không bằng hàng chính ngạch nhưng cũng không phải hàng giả như bây giờ. Với hàng VNXK thì mẫu mã kích cỡ nó có thể không phong phú nhưng kiểu dáng nó rất đẹp

sherlock cốc

Xe buýt
E làm may xk có gần 40 năm
Chuyên đi kiểm hàng xk 20 năm có dư
Buôn hàng vnxk và sx hàng madein Việt Nam! Bán buôn hơn chục năm
Vậy nên cụ hỏi em câu này hơi thừa
Hàng vnxk ở Việt Nam! Ko thiếu
Các đơn hàng huỷ hàng dư hàng nối chuyền đảm bảo 100% như hãng đầy
Còn các đơn hàng ý có phù hợp với thị trường Việt Nam! Hay ko là chuyện khác
Còn các cửa hàng phần lớn là hàng lên
M2 LTK mấy năm trước e thấy OK, giờ ko biết còn ko. Các M2 nơi khác em vào chỉ nhìn thôi đã ko dc rồi, một số cái sờ thử là thôi, chưa đến công đoạn đi thử đồ. Ko hiểu với chất lượng vậy họ xuất đi đâu. Hàng của bạn shop dg bóc phốt này về kiểu dáng mẫu mã là ổn, giá loanh quanh mấy trăm. Em mua chỉ thấy có vấn đề là hơi ko vừa như thừa tay, gấu quần hoặc kích vai dù size đó hãng khác là e chuẩn. Cũng nói thêm là em ko mua hàng bạn này mấy năm rồi do thấy ko hợp và mình mặc ko đẹp
Thị hiếu và quan điểm ăn mặc hiện nay thay đổi rất nhiều. Theo e thì phông văn hoá của mợ ấy và cụ thớt ko hợp nhau thôi. Còn khi sản xuất có những mã hàng lỗi, và 1 mã hàng hàng ngàn cái thì cũng có vài chục cái lỗi. Mợ ấy giải quyết 50 - 50 em thấy cũng ok.
Em thấy nhiều cụ cũng bóc phốt kèm và nêu quan điểm minh bạch, đúng pháp luật. Vậy các cụ có thể gặp nhau, tập hợp bằng chứng làm cái đơn. Bản thân các cụ phải cư xử đúng đã thì mới làm những người sai kia đúng dc phải ko.
Ps: e trích dẫn ý cụ vì e thấy cụ là người nhiều kinh nghiệm

Nhẹ thôi anh

Xe tải
Em dính 1 cái áo das với 10 đôi tất đóng hộp trên 1 GHCN là em haizz rồi.

Matxech

Xe container
M2 LTK mấy năm trước e thấy OK, giờ ko biết còn ko. Các M2 nơi khác em vào chỉ nhìn thôi đã ko dc rồi, một số cái sờ thử là thôi, chưa đến công đoạn đi thử đồ. Ko hiểu với chất lượng vậy họ xuất đi đâu. Hàng của bạn shop dg bóc phốt này về kiểu dáng mẫu mã là ổn, giá loanh quanh mấy trăm. Em mua chỉ thấy có vấn đề là hơi ko vừa như thừa tay, gấu quần hoặc kích vai dù size đó hãng khác là e chuẩn. Cũng nói thêm là em ko mua hàng bạn này mấy năm rồi do thấy ko hợp và mình mặc ko đẹp
Thị hiếu và quan điểm ăn mặc hiện nay thay đổi rất nhiều. Theo e thì phông văn hoá của mợ ấy và cụ thớt ko hợp nhau thôi. Còn khi sản xuất có những mã hàng lỗi, và 1 mã hàng hàng ngàn cái thì cũng có vài chục cái lỗi. Mợ ấy giải quyết 50 - 50 em thấy cũng ok.
Em thấy nhiều cụ cũng bóc phốt kèm và nêu quan điểm minh bạch, đúng pháp luật. Vậy các cụ có thể gặp nhau, tập hợp bằng chứng làm cái đơn. Bản thân các cụ phải cư xử đúng đã thì mới làm những người sai kia đúng dc phải ko.
Ps: e trích dẫn ý cụ vì e thấy cụ là người nhiều kinh nghiệm
Áo sơmi xuất âu mỹ 100% dài tay so với ng Việt Nam! Còn hàng xuất hàn nhật thì ok
Còn về sz thì mối hãng mỗi thị trường nó lại khác nhau ko giống 100%
Bản thân mình đã từng sxkd hàng Việt Nam! Xk
Vậy nên nói ko có là ko đúng
Với nhiều hãng thì kiếm được 1-2 cái dùng cũng khó nhiều hãng thì kiếm cả nghìn ko khó
Và phải xác định được như thế nào là hàng chuẩn thì cái này khó đến cả thợ chuỷen nghiệp còn chả phân biệt đuocw nói ji ng tiêu dùng
Vậy nên hãy là ng tiêu dùng thông thái
Kiểu dáng đẹp
Chất liệu tốt
Kt may tốt
Phù hợp với mình
Là ok

Trạng thái
Thớt đang đóng