Đánh giá Cảnh báo lỗi điều hòa BT50

tuangiangqbth

Xe tải
Em đang dùng BT50 2.2AT, bị lỗi điều hoà bên nóng bên lạnh.
Cách kiểm tra: Bật AC max, lấy gió trong, sờ tay vào 2 cửa gió bên lái và bên phụ thấy độ lạnh khác nhau rõ rệt.
Nguyên nhân: Hỏng mô tơ đóng giàn nóng.
Sửa chữa: Xuống hãng đòi bảo hành. (Thay mới miễn phí nhé các cụ).
Em bị cả cửa gió 2 bên vào 2 thời điểm khác nhau nên rất mất công, xuống hãng các bạn kỹ thuật reset lại nhưng về chạy được 1 ngày lại bị lại. Mà bị vào đúng mấy hôm nóng nhất nên nổ máy 30phuts xe vẫn ko mát.
Khuyến cáo: Các cụ tự kiểm tra xem xe mình có bị ko, nếu còn bảo hành xuống hãng đòi thay ngay cho đỡ mất công đi lại. Hết bảo hành thì ra ngoài thay cho rẻ ạ. Giá hãng báo mỗi cái 950k.
Xe em đã thay cả mô tơ 2 bên nhé, miễn phí vì còn bảo hành, chả biết được lâu ko....

hthhus

Xe đạp
Em đang dùng BT50 2.2AT, bị lỗi điều hoà bên nóng bên lạnh.
Cách kiểm tra: Bật AC max, lấy gió trong, sờ tay vào 2 cửa gió bên lái và bên phụ thấy độ lạnh khác nhau rõ rệt.
Nguyên nhân: Hỏng mô tơ đóng giàn nóng.
Sửa chữa: Xuống hãng đòi bảo hành. (Thay mới miễn phí nhé các cụ).
Em bị cả cửa gió 2 bên vào 2 thời điểm khác nhau nên rất mất công, xuống hãng các bạn kỹ thuật reset lại nhưng về chạy được 1 ngày lại bị lại. Mà bị vào đúng mấy hôm nóng nhất nên nổ máy 30phuts xe vẫn ko mát.
Khuyến cáo: Các cụ tự kiểm tra xem xe mình có bị ko, nếu còn bảo hành xuống hãng đòi thay ngay cho đỡ mất công đi lại. Hết bảo hành thì ra ngoài thay cho rẻ ạ. Giá hãng báo mỗi cái 950k.
Xe em đã thay cả mô tơ 2 bên nhé, miễn phí vì còn bảo hành, chả biết được lâu ko....
Em cùng 3.2 cũng bị lỗi này, phía bên phụ, đợt đầu thì chỉ nóng không lạnh, vào hãng nó bảo phải để lại vài ngày kiểm tra, đang cần xe ko đồng ý, hãng đề nghị làm tạm là luôn dể mở, nên giờ chỉ lạnh không nóng được. ~X(
Ngoài ra xe em còn bị lỗi ở điều hòa nữa là: vào mùa hè, bật điều hòa phải 15 phút trở lên nó mới lạnh sâu, không thì cứ như quạt, ko mát. Hãng chưa tìm ra lỗi mà mình lại chạy nhiều, chưa có thời gian để xe lại.

tuangiangqbth

Xe tải
Nó đánh võng trách nhiệm đấy cụ ạ, em vào nó cũng reset lỗi, lần sau vào em làm um lên bắt nó phải thay...
Cũng may nó ko lằng nhằng đỡ mất thời gian. Xe mình bận việc nên chạy cả ngày...

hthhus

Xe đạp
Nó đánh võng trách nhiệm đấy cụ ạ, em vào nó cũng reset lỗi, lần sau vào em làm um lên bắt nó phải thay...
Cũng may nó ko lằng nhằng đỡ mất thời gian. Xe mình bận việc nên chạy cả ngày...
Tks bác, để sắp tới vào hãng bảo nó kiểm tra phần mô tơ xem thế nào.

huytinhyeu

Xe hơi
Xe mình 3.2 2016 ko bị hên vãi

cào cào

Xe hơi
em cũng tesst mà có thấy bị đâu nhỉ ? hay là tuỳ từng lô sản xuất???

tuangiangqbth

Xe tải
Xe em mua tháng 6/2015 nhé, bạn em tháng 8/2015 cũng bị. Chắc nó có 1 lô bị lỗi linh kiện này đấy. Các cụ cứ test thử, có thêm dụng cụ nhiệt kế cắm vào từng bên là chuẩn nhất...

viethello

Xe hơi
E thấy nhiều bác kêu cái lỗi điều hòa này . Chăc là mô tơ kém thật

motoX

Xe hơi
E vào hóng, ko biết bây giờ còn lỗi kiểu này ko nhỉ. Có cụ nào tâm huyết tập hợp bộ sưu tập lỗi bt50 ko?