[Funland] Cảnh báo lừa đảo bán xe- em tìm chủ và xe luôn

Otovina.net

Xe tải
Website
otovina.net
Dạ em xin phep mod và các cụ mợ cho em xin một bài cảnh báo về một chiếc xe ô tô đã bị lấy cắp, đồng thời cũng nhờ các cụ tìm xe giúp em với ạ.
Câu chuyện như sau a.
- Cách đây khoảng 2-3 tháng em có mua lại xe của một cụ cũng chơi và quen biết nhau qua of nhà mình.
Cụ ý có để lại cho em một chiếc xe Colorado 2018 rất mới và đẹp.
Sau khi xem xe em ok phương án là đặt cọc trước cho cụ ít tiền rùi mình giữ xe và giấy tờ luôn ạ.
Cụ ý có nói sau 2-3 tháng mà không lấy xe thì em có quyền bán xe, còn giá trị xe thì tính theo giá thị trường khi nó lên và xuống.( cụ nói đi công tác xa chỉ cần tầm đó tiền, lúc đi công tác thiếu tiền sẽ lấy đủ theo giá bán thỏa thuận)
Sau khi em làm giấy đặt cọc và chuyển tiền xong thì em có để xe ngay chỗ gửi xe gần nhà...
- Nhưng tới tối hôm 17/12 vừa rùi do sơ xuất em đi làm không để ý xe nên bị đồng chí này lấy chìa khóa dự phòng đến đánh trộm xe đi, coi như ăn cắp xe em luôn ạ.
Sau 2 ngày thỏa thuận đồng chí ý không muốn trả xe cho em, và còn bảo khi nào có tiền mới trả em...
Sự việc xẩy ra em có ghi lại qua Camera rõ ràng, và em gọi điện nó vẫn nghe nhưng không trả tiền cọc và xe.
Nên em viết vài dòng xin các cụ check giúp tiểu sử, quê quán nhà nó xem sao ạ. Các cụ nào mua xe nên biết để tránh ra không lại dính nó lừa ạ.
Và cụ nào có nhìn thấy xe thì xin nhắn giúp em để bên em qua thu hồi ạ.

Toàn bộ giấy tờ mua bán đặt cọc em còn giữ nguyên đây
Xin cảm ơn các cụ đã giúp đỡ ạ.

Hình anh Camera gi lại sự việc rất rõ, nó đến buổi tối để không ai để ý cá cụ ạ:

Chỉnh sửa cuối:

sparta.leonidas

Xe cút kít
Ôi giời ! Tháng nào cũng có thớt lừa đảo. Chán các cụ vcc :(

Xe Tăng 390

Xe tăng
Thế này là lừa đảo rồi, cụ cứ báo xxx để các anh ấy làm việc, năm hết tết đến các anh nhiều khoản phải chi.

xuantien_mobis

Xe lăn
Lúc nhận xe Cụ ko yêu cầu giao hết chìa ạ? Thiếu 1 chìa nên đi làm thêm 1 chìa nữa để vô hiệu hoá chìa chủ cũ đang giữ

sparta.leonidas

Xe cút kít
Giàng ôi ! Thằng Thổ mổ thằng Kinh là có thật :-?

fgr

Xe tải
toi cụ rồi

có mỗi cái giấy đặt cọc

thỏa thuận 2-3 tháng sau kia thì chả có

giờ trả đủ tiền mới có xe :-??

inovavgj

Xe container
lừa đảo trắng trợn , sao cụ ko mang về showroom cụ mà để

mà đọc tên thằng này em cứ liên tưởng bọn buôn hàng trắng mới nhọ

hanoipho79

Xe lăn
Giàng A Câu đúng tên thằng bạn em hồi đi lính...còn thằng Giàng Phao Câu này em không biết nhé.

Otovina.net

Xe tải
Website
otovina.net
Lúc nhận xe Cụ ko yêu cầu giao hết chìa ạ? Thiếu 1 chìa nên đi làm thêm 1 chìa nữa để vô hiệu hoá chìa chủ cũ đang giữ
Dạ họ bảo chìa kia để nhà ạ, thì ai nghĩ họ giám làm đau ạ, em cũng đã làm đơn lên số & thiền quang sáng nay rùi, nhưng hình như nó đang gần Hà Nộ nên nhờ xụ nào nhìn thấy biển báo giúp ạ.
Và nó cũng đang giao bán xe đây các cụ nhé, cái đuôi số 005 nó đang bán xe đó nên các cụ để ý ạ.

otothanglong

Xe điện
Lại vì một cái tinh thần ảo tung chảo đúng không cụ chủ, chúc cụ sớm tìm được thằng Of đểu.

otothanglong

Xe điện
Quả này đúng là Thổ mổ Kinh rồi

f1_hn

Xe container
Giờ lắm trò quá

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Dạ em xin phep mod và các cụ mợ cho em xin một bài cảnh báo về một chiếc xe ô tô đã bị lấy cắp, đồng thời cũng nhờ các cụ tìm xe giúp em với ạ.
Câu chuyện như sau a.
- Cách đây khoảng 2-3 tháng em có mua lại xe của một cụ cũng chơi và quen biết nhau qua of nhà mình.
Cụ ý có để lại cho em một chiếc xe Colorado 2018 rất mới và đẹp.
Sau khi xem xe em ok phương án là đặt cọc trước cho cụ ít tiền rùi mình giữ xe và giấy tờ luôn ạ.
Cụ ý có nói sau 2-3 tháng mà không lấy xe thì em có quyền bán xe, còn giá trị xe thì tính theo giá thị trường khi nó lên và xuống.
Sau khi em làm giấy đặt cọc và chuyển tiền xong thì em có để xe ngay chỗ gửi xe gần nhà...
- Nhưng tới tối hôm 17/12 vừa rùi do sơ xuất em đi làm không để ý xe nên bị đồng chí này lấy chìa khóa dự phòng đến đánh trộm xe đi, coi như ăn cắp xe em luôn ạ.
Sau 2 ngày thỏa thuận đồng chí ý không muốn trả xe cho em, và còn bảo khi nào có tiền mới trả em...
Sự việc xẩy ra em có ghi lại qua Camera rõ ràng, và em gọi điện nó vẫn nghe nhưng không trả tiền cọc và xe.
Nên em viết vài dòng xin các cụ check giúp tiểu sử, quê quán nhà nó xem sao ạ. Các cụ nào mua xe nên biết để tránh ra không lại dính nó lừa ạ.
Và cụ nào có nhìn thấy xe thì xin nhắn giúp em để bên em qua thu hồi ạ.

Toàn bộ giấy tờ mua bán đặt cọc em còn giữ nguyên đây
Xin cảm ơn các cụ đã giúp đỡ ạ.

Hình anh Camera gi lại sự việc rất rõ, nó đến buổi tối để không ai để ý cá cụ ạ:

Sao cụ ko sang tên cụ luôn? Giải tán ngay thằng bán đê.

hưvô

Xe lăn
Lừa đảo như rươi ý nhỉ :(

tuannghiagtvt

Xe buýt
Cụ gửi xe mà xe bị người khác lấy thì bãi giữ xe có trách nhiệm chứ

otothanglong

Xe điện
Thời gian bắt đầu mua bán để lâu quá nên mới sinh chuyện