[Funland] Cảnh báo lừa đảo bán xe- em tìm chủ và xe luôn

Dương Vô Cương

[Tịch thu bằng lái]
Ủy ban chăm sóc sức khỏe và bảo vệ bà mẹ trẻ em
Cái này không phải lừa đảo, mà là trộm cắp tài sản.

Có trường hợp thế này: Xe máy vi phạm giao thông. XXX A cầm giấy tờ, ngồi lên xe, bảo người vi phạm chở về trụ sở > Ok. Tại trụ sở, xxx A giao cho "bộ phận tiếp theo" (xxxB) giấy tờ để xxx B xử lý tiếp. Công tác xử lý giữa xxxB và người vi phạm không thống nhất > Người vi phạm bỏ đi (xxx B vẫn giữ giấy tờ), xe vẫn dựng ở chỗ để xe mà người vi phạm chở xxx A đến để đấy.

Một lúc sau, người vi phạm nghĩ ngợi, phân tích, lập luận... quyết định quay lại lấy xe của chính mình, dắt ra cổng trụ sở xxx, và đi. Bị xxx canh cổng (thực chất là cò, bảo vệ) giữ lại. Lập luận, lập biên bản lằng nhằng:
- Phía xxx thì bảo là đã tạm giữ xe, bây giờ là xe đang bị tạm giữ, tang vật, thuộc quyền quản lý của xxx, người vi phạm tự ý lấy đi > Trộm cắp.
- Phía người vi phạm: Từ đầu đến cuối, chả có giấy tờ, hồ sơ, làm việc gì về việc giữ xe > xe vẫn là của tao, tao tự quản lý, tự sử dụng.
Sau xxx không muốn lằng nhằng, to chuyện, nên cũng lập biên bản chung chung, thống nhất phạt lấy lệ, người vi phạm nhận sai sót, sơ ý...> Hòa.

(Lúc đó mà xxx lập biên bản tạm giữ phương tiện rồi > Mày chết mới ông).

Trường hợp của cụ chủ, đã "chuyển giao quyền, trách nhiệm" sở hữu, quản lý tài sản rồi > Trộm cắp tài sản.
Em thấy không đủ chứng cứ khẳng định xe của ông thớt, xe vẫn là của thằng tộc nhé
Vậy lấy căn cứ đâu để nói nó ăn cắp xe ?

Bò lốp

Xe lăn
Bãi này lởm quá, bãi em không thẻ quẹt khỏi ra kể cả quen mặt.
Chỗ em ko có thẻ qoẹt,nhưng chỉ chủ xe mới lấy được xe ra khỏi bãi. Gấu em có hôm qua lấy xe chở cu con còn bị bảo vệ ko cho lấy(dù mấy bác bảo vệ biết đấy là gấu nhà em) nên rất an tâm
Tất nhiêm là có trách nhiệm của người giữ xe. Nhưng em không nói vấn đề đó. Vì tất cả hôm đó dều bận nên đi hết, mà nó đã rình rập mình lâu rùi.
Hành vi cố tình trộm cắp có chủ ý thì tội nặng hơn thôi bác.
Em đã đã làm đơn trình báo công an xã noa rùi ạ, hôm nay công an sẽ vào nhà nó làm bác ạ.
Chúc cụ may mắn và cũng cảm ơn cụ đã thông báo cho xh để còn biết 1 phương pháp lừa đảo mới mà tránh và phòng

echnikj

Xe container
Em nghĩ còn thông tin ông thớt chưa đưa ra, đưa có 70tr giữ cả xe lẫn giấy tờ, khôn vô đối luôn, sau đó còn được cả quyền bán xe.
"Cụ ý có để lại cho em một chiếc xe Colorado 2018 rất mới và đẹp.
Sau khi xem xe em ok phương án là đặt cọc trước cho cụ ít tiền rùi mình giữ xe và giấy tờ luôn ạ.
Cụ ý có nói sau 2-3 tháng mà không lấy xe thì em có quyền bán xe, còn giá trị xe thì tính theo giá thị trường khi nó lên và xuống."
Cái dòng bôi đậm em ếu thể hiểu được, lươn khương vãi lái, ém thông tin.
Mục đích kinh post bài là để cho tộc ko bán đc xe trên này thôi.

Dương Vô Cương

[Tịch thu bằng lái]
Ủy ban chăm sóc sức khỏe và bảo vệ bà mẹ trẻ em
Cái dòng bôi đậm em ếu thể hiểu được, lươn khương vãi lái, ém thông tin.
Mục đích kinh post bài là để cho tộc ko bán đc xe trên này thôi.
Vâng, đúng là thế. Kinh đang sợ nhất Tộc bán xe, nên nói là thông báo cho các cụ biết mà tránh, thực ra là để các cụ đừng mua.
Tránh cái gì ? Mọi giấy tờ liên quan đến xe Tộc giữ đủ, pháp lý xe là của Tộc, Tộc bán xe thì Kinh làm được gì ?
Kinh căn cứ vào đâu để nói xe của Kinh, Tộc ăn cắp ?

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
Cụ chủ đen ở khâu không nghĩ nó lại có thể đến lấy xe bằng chìa phụ thôi :D ( vì thực tế trường hợp này rất rất ít xảy ra nên cụ ấy chủ quan ) chứ còn 3 cái thể loại giấy tờ này nọ Câu tuổi tôm [-X. Dân cho vay thế chấp , tín chấp lại để ông vay đảo kèo ít lắm ạ :-t

URAL CCCP

Xe ba gác
Làm chìa mới,là chìa mới đặt lại mã Pin theo chìa cũ, hay cả hai chìa cũ và mới đều đặt lại mã Pin mới hả CỤ?
Đặt lại theo mã Pin mới cụ ợ, đặt lại mã pin cũ thì nói làm giề:))

hungkiemvn

Xe hơi
Đặt lại theo mã Pin mới cụ ợ, đặt lại mã pin cũ thì nói làm giề:))
Cảm ơn cụ đã trả lời.
Tại em vẫn lăn tăn, vì hôm đến hang, bảo nhân viên làm them cho cái chìa khóa mới ( vì chủ cũ đưa có 1 cái ). và có hỏi là sau khi làm chìa mới, thì cái chìa chủ cũ cầm, có sử dung được không? nhân viên trả lời mù mờ lắm,bảo anh yên tâm, không sao đâu, chứ không có giải thích theo chuyên môn,

8552

Xe hơi
cái này là tội chiếm đoạt tài sàn thôi,
cụ cứ làm cho ra nhẻ để tên kia hết ăn tết đi