[Funland] [Cảnh báo] Mấy tấm thép che khe trên vành đai 3 trên cao

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Em mở thớt cảnh báo thôi, ai cẩn thận cứ cẩn thận, ai thấy không cần cẩn thận thì xin mời cứ tự nhiên bỏ qua cảnh báo nhé.
Cảm ơn cụ nha.
Nhưng cụ không cảnh báo thời AE tài xế, nhất là đám óp phơ người ta nhận ra ngay.
Chỉ đám amateur mới không biết mình đang dẫm chân lên cái gì :D

Velvet rose

Xe tải
Cảm ơn cụ nha.
Nhưng cụ không cảnh báo thời AE tài xế, nhất là đám óp phơ người ta nhận ra ngay.
Chỉ đám amateur mới không biết mình đang dẫm chân lên cái gì :D
Em hỏi thật nhé, bác cứ xỏ xiên người khác thế bác có vui không?
Nếu bác thấy vui thì bác cứ tự nhiên tiếp tục xỏ xiên và cũng tự nhiên tiếp tục phi qua tấm thép đó với tốc độ 80km/h, nhé!

À mà thế nào là amateur? Chắc chỉ tài xế chuyên nghiệp hay các tay đua thì mới không phải lái xe amateur thôi bác ạ. Bác thì chắc không phải tay đua chuyên nghiệp rồi, vì VN làm gì có giải đua ô tô chuyên nghiệp ngoài cái F1 sắp mở màn.

Chỉnh sửa cuối:

Violong

Xe tăng
Ngày nào em cũng 2 lượt qua đây nên cũng đề phòng rồi, trước khi sửa chữa những chỗ đó đã gồ cao rồi phi vào còn nảy đít. Miếng sắt dày 3-4cm + vênh lên 1-2cm nữa, còn độ sắc của nó nữa, ông nào đang 80 phi qua mà bảo không cảm giác gì là nói phét. Ông nào lần 1 bị 80 rồi mà lần 2 vẫn 80 phi vào là ngu.

:)) :)) :)) Một cái túm váy không thể chuẩn hơn.

beomap2

Xe container
Cụ đi được mấy lần mà chém kinh thế. Tấm đó dày 3cm nhưng mặt đường ko phẳng,nó đã kệnh lên rồi. Ở góc tấm thép chỗ góc vuông nó có cái chỗ để cố định,chỗ đấy vênh lên phải hơn 7cm nhé. Đóng 80 qua đúng chỗ đấy thì ko ngồi đây chém to được đâu cụ ạ. Đi nhiều và đi chậm qua thì sẽ nhìn thấy thực tế nó như nào nhé.
Cụ nói đúng rồi, trên dốc cầu Vĩnh Thuy bên đầu Thạch Bàn cũng có mấy chỗ đặt tấm thép như thế, xe máy đi qua tốc độ 40km/h đã thấy thốn. Xe oto đi qua cứ kêu rầm rầm vì tấm thép nó cứ vênh lên.

Michael J

Xe điện
Rất nhiều người bức xúc về độ nguy hiểm của mấy tấm thép đang dùng để đậy tạm khe co giãn trên Vành đai 3 trên cao. Độ dày quá lớn cộng với các thanh sắt được hàn để cố định các tấm thép này như một cái bẫy trên này. Nhiều vụ tai nạn đã sảy ra do các xe ko dc cảnh báo trước đi đến gần mới nhận ra và phanh gấp dẫn đến tai nạn do xe sau đâm phải.
Hôm qua còn có 1 bác CRV thì phải, đâm vào tấm thép này gãy cả bánh xe...
Những thiệt hại do không có biển cảnh báo và các tấm thép độ dày quá lớn gây cho các chủ xe ai sẽ là người chịu trách nhiệm??
Quá chán cho kiểu làm ăn vô trách nhiệm này!
Các bác có việc đi trên Vành đai 3 chú ý nhé kẻo dính bẫy!
Kiện đòi bồi thường thì thằng nào đặt sẽ phải bồi thường, nhưng kiện được thì cũng đến tết Công gô ;))

Phuclongchau

Xe điện
Hôm nay có xe máy tai nạn chết vì tấm này rồi đó,kiện ai bây giờ

Big Bang

Xe điện
Cụ đi được mấy lần mà chém kinh thế. Tấm đó dày 3cm nhưng mặt đường ko phẳng,nó đã kệnh lên rồi. Ở góc tấm thép chỗ góc vuông nó có cái chỗ để cố định,chỗ đấy vênh lên phải hơn 7cm nhé. Đóng 80 qua đúng chỗ đấy thì ko ngồi đây chém to được đâu cụ ạ. Đi nhiều và đi chậm qua thì sẽ nhìn thấy thực tế nó như nào nhé.
Kệ đi Cụ, nhiều thành phần lên đây để đập dư luận. Ti gì đội đấy

Blue Water

Tháo bánh
Em hỏi thật nhé, bác cứ xỏ xiên người khác thế bác có vui không?
Nếu bác thấy vui thì bác cứ tự nhiên tiếp tục xỏ xiên và cũng tự nhiên tiếp tục phi qua tấm thép đó với tốc độ 80km/h, nhé!

À mà thế nào là amateur? Chắc chỉ tài xế chuyên nghiệp hay các tay đua thì mới không phải lái xe amateur thôi bác ạ. Bác thì chắc không phải tay đua chuyên nghiệp rồi, vì VN làm gì có giải đua ô tô chuyên nghiệp ngoài cái F1 sắp mở màn.
Amateur có phải là cái đám anh em mình đóng thuế để nuôi không cụ

Quiet Storm

Xe buýt
Nói gì thì nói, cơ quan ql mình làm ăn như hạch.
tại sao lại có tấm thép đặt trên mặt đường? --> vì đường đang sử chữa, đã là sửa chữa nghĩa là nó bất thường, đã bất thường thì phải có cảnh báo giảm tốc độ, phải có biển báo cảnh báo đường đang thi công sửa chữa.
Cầu VT có cắm cảnh báo phía trước xxx mét là công trường và có cắm nhắc lại đấy cụ. Nhưng em thấy 2 đầu cầu treo biển 50 mà cả xe máy lẫn ô tô đều phóng tít mù :(

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy biện pháp thi công lởm khởm bỏ mẹ. Mỗi khe lèo tèo vài người làm thì lại chả lâu. Tập trung làm hoàn thiện từng khe chắc tiến độ cỡ 1 đêm/ 1 khe. Chán chả muốn góp ý.

IamDragon

Xe buýt
Rất nhiều người bức xúc về độ nguy hiểm của mấy tấm thép đang dùng để đậy tạm khe co giãn trên Vành đai 3 trên cao. Độ dày quá lớn cộng với các thanh sắt được hàn để cố định các tấm thép này như một cái bẫy trên này. Nhiều vụ tai nạn đã sảy ra do các xe ko dc cảnh báo trước đi đến gần mới nhận ra và phanh gấp dẫn đến tai nạn do xe sau đâm phải.
Hôm qua còn có 1 bác CRV thì phải, đâm vào tấm thép này gãy cả bánh xe...
Những thiệt hại do không có biển cảnh báo và các tấm thép độ dày quá lớn gây cho các chủ xe ai sẽ là người chịu trách nhiệm??
Quá chán cho kiểu làm ăn vô trách nhiệm này!
Các bác có việc đi trên Vành đai 3 chú ý nhé kẻo dính bẫy!
Sáng hôm kia đi qua em nhìn thấy quả xe gẫy bánh nhưng ko phải CRV, hình như là Yaris

Xe cỏ cũ

Xe điện
Em nghĩ là cụ nào bị thiệt hại cứ làm cái đơn kiện, hoặc báo BH cho họ xử lý, ít nhất chúng nó cũng phải cẩn thận lần sau. Từ hôm báo sửa, em xem Google toàn đỏ rực nên chả dám phi lên.

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Xác nhận chỗ tấm thép cảm giác đi qua rất dầy. đóng 80km/h qua chỗ ấy rất nguy hiểm a. Em gần như dừng hẳn đi qua còn thấy xe nó giật hẳn lên.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Giờ thì em đã hiểu,biết thế nào là: các thánh bấm phím.
Vê lờ.

batmancar

Xe điện
nhìn ghê thôi chứem đi qua tấm sắt dày tầm 2cm . nhìn ghê thôi chứ so với lốp 18inch chạy qua chả sao. em đầy lần phi qua viên gạch cũng chỉ xịch xịch cái thôi chứ gãy bánh sao dc.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Bác CRV chắc chắn bị gẫy chân vì cái bản thép 5cm + cọc sắt nhô lên để hàn định vị, toàn thấy dầy khộp, không xử lý nhanh tai nạn hôn mít nhau liên tục. nói chung là đúng là quản lý kiểu nhà nước.