CẢNH BÁO: Một chu kì đi xuống của BĐS cả nước. Mời các cụ cao nhân đàm đạo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

tienlong

Xe buýt
Nghe các cụ bàn về Nha Trang với biển thích thật, haizz

goldensnake

Xe tải
Khi nào cụ ở nguyên 1 năm ở cả 2 nơi nha trang và quy nhơn cụ sẽ hiểu sự khác biệt. Tất nhiên e đánh giá đường xá quy nhơn vẫn hơn nha trang nhé. E rất công tâm. E ở cả 2 nơi rồi.
Ok cụ, rất cám ơn ý kiến đánh giá của cụ. Nếu có time E sẽ lưu lại 2 nơi này lâu hơn. Nhưng đúng là em rất thích mấy thành phố ven biển Trung Nam Bộ ;;);;)

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Nghe các cụ bàn về Nha Trang với biển thích thật, haizz
Nha trang cũng có 1 số cái không hay thế này cụ ạ.
1. Giáo dục, y tế hơi kém
2. Ngoài 2.5 km từ biển vào thì còn lại nghèo rớt mùng tơi
3. Thiếu đất công. Do mấy ông tỉnh xẻ bán hết rồi
4. Quy hoạch lom dom
5. Trình độ các quan còn kém, nói chứ thua nhiều tỉnh công nghiệp. Như bắc ninh, bình dương nhiều.
6. Ở nha trang lâu ko phù hợp vs người năng động vì nó ko có gì sáng tạo và mấy chỗ chơi mãi cũng chán.
7. Ngoài dịch vụ. kinh tế thị trường hơi kém làm em cũng hơi khó chịu. Vì đôi khi muốn làm gì đó lớn chút rất khó.
Đó là mấy lời nhận xét của người đã ở nhiều nơi như em. Phải ở lâu mới cảm nhận được
Được cái ưu điểm vô cùng là Nha trang chiều mà lượn trần phú thì mát mắt. Thực sự bổ mắt các cụ ạ :))

Chỉnh sửa cuối:

tienlong

Xe buýt
Nha trang cũng có 1 số cái không hay thế này cụ ạ.
1. Giáo dục, y tế hơi kém
2. Ngoài 2.5 km từ biển vào thì còn lại nghèo rớt mùng tơi
3. Thiếu đất công. Do mấy ông tỉnh xẻ bán hết rồi
4. Quy hoạch lom dom
5. Trình độ các quan còn kém, nói chứ thua nhiều tỉnh công nghiệp. Như bắc ninh, bình dương nhiều.
6. Ở nha trang lâu ko phù hợp vs người năng động vì nó ko có gì sáng tạo và mấy chỗ chơi mãi cũng chán.
7. Ngoài dịch vụ. kinh tế thị trường hơi kém làm em cũng hơi khó chịu. Vì đôi khi muốn làm gì đó lớn chút rất khó.
Đó là mấy lời nhận xét của người đã ở nhiều nơi như em. Phải ở lâu mới cảm nhận được
Được cái ưu điểm vô cùng là Nha trang chiều mà lượn trần phú thì mát mắt. Thực sự bổ mắt các cụ ạ :))
Cơ mà em bị cận, có sáng láng con mắt ra ko cụ :D

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Cơ mà em bị cận, có sáng láng con mắt ra ko cụ :D
Em k biết nhưng trước em cận 5 giờ còn có 3. Chiều chiều em ra Trần Phú. ko hiểu sao 2 con mắt nó banh ra. Gió biển thổi hơi muối vào nên giờ mắt đang ổn dần cụ ạ ;))
Mấy cụ trên 60 sống ở Nha Trang mà họ khỏe không phải do tắm biển đâu cụ. Do tinh thần đấy :))

nowhereland

Xe điện
Em k biết nhưng trước em cận 5 giờ còn có 3. Chiều chiều em ra Trần Phú. ko hiểu sao 2 con mắt nó banh ra. Gió biển thổi hơi muối vào nên giờ mắt đang ổn dần cụ ạ ;))
Mấy cụ trên 60 sống ở Nha Trang mà họ khỏe không phải do tắm biển đâu cụ. Do tinh thần đấy :))
Chắc mắt cụ sáng là do vitamine Nga, cứ là căng đét và trắng sáng mắt ra luôn.
Em đi vào sâu đến Big C, Trần Quý Cáp......phải cách biển xa hơn 2.5km vẫn thấy ổn đấy chứ cụ? Bên kia cầu Trần Phú thì đúng là kém hơn, chỗ Tháp Bà đi qua cái cầu một tí là như nông thôn luôn rồi.

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Chắc mắt cụ sáng là do vitamine Nga, cứ là căng đét và trắng sáng mắt ra luôn.
Em đi vào sâu đến Big C, Trần Quý Cáp......phải cách biển xa hơn 2.5km vẫn thấy ổn đấy chứ cụ? Bên kia cầu Trần Phú thì đúng là kém hơn, chỗ Tháp Bà đi qua cái cầu một tí là như nông thôn luôn rồi.
Cụ đi trên đường 23/10 lên diên khánh thì ngon. Có mỗi trục đường đó thôi.

ngocquybk

Xe điện
Theo em đất Thanh Oai giá đang hợp lý nhất, vị trí địa lý của nó với phía nam HN cũng khá tốt, cụ ngía xem sao
Thanh Trì quỹ đất hạn hẹp, ko có dự án nào nữa. Thường Tín vị trí ko được ổn lắm cụ ạ.
Thanh trì gần trung tâm giá cũng lên quá trời rồi ạ, Cổ Điển 3 năm trước còn rẻ bây h cũng x2, x3 rồi ạ

toannoiphet25

Xe hơi
hà nội còn mỗi tân phú là rẻ thôi, gần đường cao tốc láng hoà lạc, cách trung tâm 15km, sát hoài đức vân côn
giá 10 triệu m2

Yasukuni

Xe tải
Chắc cụ già hơn rồi nên độ cận giảm, hay là cái máy đo ở hà nội và nha trang là 2 chuẩn khác nhau :D

Visa Du Lich

Xe buýt
Thanh trì gần trung tâm giá cũng lên quá trời rồi ạ, Cổ Điển 3 năm trước còn rẻ bây h cũng x2, x3 rồi ạ
So với 3 năm trước thì chuẩn rồi cụ ạ.
Em nói đến việc mở rộng và pt Thanh Trì, quỹ đất ko có nhiều, có mấy khu thì phân lô lên dự án hết rồi (Pháp Vân - Tứ Hiệp, TC5 Tân Triều), nó ko còn quỹ đất để mở rộng nữa. Thanh Trì có hạn chế là cái NT Văn Điển, xe tang đi qua đi lại suốt ngày cũng gớm (nhiều khi em thấy ớn hơn cả việc ở gần 1 cái NT).

Sang Decor

Xe hơi
Năm ngoái em cũng đóng băng luôn vì đất Q9 :(

tienlong

Xe buýt
Novaland toang thì đúng là BĐS đi xuống rồi :(

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
em đoán cụ đang dính mấy lô ở quy nhơn
Không cụ ạ. tất cả đất của e ở nha trang. E mua vài năm trước nên ko lỗ. Nhưng so với đỉnh thì lỗ vài trăm/ lô. nên k bán nữa. E chỉ định bán 1 lô thôi. Tdc hòn rớ 2. Mua giá 30 vào đỉnh tháng 05/2018. Bán mãi 1 năm rưỡi nay ko được. Khách mua lại với giá 25. Lỗ quá nên e k bán. Giờ e để kệ. Lô này là lỗ tiền tươi. Thay vì bán thì thôi trả ngân hàng. Đợi sóng sau vậy. Quy nhơn lúc định vay ngân hàng mua tiếp nhơn hội mà e lại thôi. Để tiền làm ăn.

Trạng thái
Thớt đang đóng