CẢNH BÁO: Một chu kỳ đi xuống của bất động sản cả nước version 2.

Justforfuntoo

Xe container
dan giờ cũng tỉnh lắm cụ ạ, chỗ quê e đất 3,4 tr 1 m, các ô TP lớn về đấu toàn 20-30 tr, dân nó thờ ơ, thế là kẹp *** hết cả
Em cũng được mời về đấu giá vì có ông bạn làm bí thư xã, em không thèm quan tâm, nhà có cả nghìn m làm vườn rau mà còn chả ở hết, đấu giá làm gì

hoanganhdhyhp

Xe điện
Nội thành 10 năm nay có được đánh lên đâu, giao dịch thì èo uột vì đã đi vào ở ổn định, người dân không có nhu cầu bán, trừ ngõ nhỏ muốn bán đi để mua cc, chả có căn cứ để đánh giá tăng hay giảm
Nội thành thì thôi, xác định mua kinh doanh hay để ở cũng ko sợ lỗ nhưng lên cũng chả mấy. Giờ có đánh sóng ngoại thành đường to đẹp gần khu dân cư đông đúc sau thuận lợi kinh doanh thì chơi chứ đồng không mông quạnh như mấy huyện ngoại thành bán đất dự án xuống tiền chỉ có nguy.

Songocu

Xe buýt
Chung cư thì giảm là caia chắc, còn nhà đất các quận nội thành cụ xem chỗ naog giảm như Vậy nt e nhé
Nhà đất nội thành thuộc phân khúc thị trường khác đất dự án, chung cư. Người sở hữu nhóm này đa phần có vốn, sử dụng đòn bẩy ít hơn, nhóm này có sẵn hạ tầng, dân sinh sống đông nên tính thanh khoản tốt hơn khi biến động, họ tự tin “nín thở “ dài hơn , ko thở được nữa thì cut giá sẽ có thanh khoản , có tiền cứu net nên giai đoạn bắt đầu họ lỳ đòn. Chung cư giảm như cụ dám chắc sẽ dẫn đến nền vùng ven nơi dân cư ít giảm theo, lúc này khách có nhu cầu thực khu nội thành sẽ cân nhắc, nghe ngóng..,chờ thêm đến cuối năm, chờ vắt thêm sang năm xem ntn, và vẫn sẽ có ít nhiều giao dịch với khách hàng cấp bách về nơi ở hoặc vị trí vàng phải cho ra đi. Giằng co năm rưỡi- đôi năm và giao dịch đc với giá ko giảm thì tổng tiền cũng mất 15-20%. Chưa ai nghĩ giao thương toàn cầu bị đóng băng đồng loạt & ko ô GS TS nào dự đc kịch bản ntn xảy ra, cần lạc quan nhưng cũng lý trí, hết dịch mọi việc cần tập trung tiền cho SX tạo sản phẩm, công ăn việc làm có miếng ăn cho đa số. Tiền chưa Ưu tiên vào đất với người có nhu cầu ở , dành các cụ đầu cơ- đầu tư tung hứng với nhau.

hoanganhdhyhp

Xe điện
Nhà đất nội thành thuộc phân khúc thị trường khác đất dự án, chung cư. Người sở hữu nhóm này đa phần có vốn, sử dụng đòn bẩy ít hơn, nhóm này có sẵn hạ tầng, dân sinh sống đông nên tính thanh khoản tốt hơn khi biến động, họ tự tin “nín thở “ dài hơn , ko thở được nữa thì cut giá sẽ có thanh khoản , có tiền cứu net nên giai đoạn bắt đầu họ lỳ đòn. Chung cư giảm như cụ dám chắc sẽ dẫn đến nền vùng ven nơi dân cư ít giảm theo, lúc này khách có nhu cầu thực khu nội thành sẽ cân nhắc, nghe ngóng..,chờ thêm đến cuối năm, chờ vắt thêm sang năm xem ntn, và vẫn sẽ có ít nhiều giao dịch với khách hàng cấp bách về nơi ở hoặc vị trí vàng phải cho ra đi. Giằng co năm rưỡi- đôi năm và giao dịch đc với giá ko giảm thì tổng tiền cũng mất 15-20%. Chưa ai nghĩ giao thương toàn cầu bị đóng băng đồng loạt & ko ô GS TS nào dự đc kịch bản ntn xảy ra, cần lạc quan nhưng cũng lý trí, hết dịch mọi việc cần tập trung tiền cho SX tạo sản phẩm, công ăn việc làm có miếng ăn cho đa số. Tiền chưa Ưu tiên vào đất với người có nhu cầu ở , dành các cụ đầu cơ- đầu tư tung hứng với nhau.
Túm lại năm nay vẫn chết như nhau.
Rất ít chỗ hot có thanh khoản tốt và đi lên.
Em dự từ giờ tới cuối năm rất nhiều các cụ mợ cắt lỗ sml luôn :-j

Nói chung các bác có tiền và có hướng đầu tư vào đất thì đừng có mà thổi giá tạo ra ảo,các bác nhu cầu mua thì cố gắng tỉnh táo đừng để bị lừa nha.em có thằng bạn mẹ nó toàn liên kết với chính quyền để nó có chỗ nào đấu giá các thứ là nó gom mua lô rồi thổi giá kinh hồn.nói chung em vẫn không thích đầu tư vào bđs vì nó chả sinh ra lợi ích cộng đồng gì.còn mảng bđs nghỉ dưỡng,du lịch dịch vụ thì em vẫn ủng hộ

• Vodka
Reactions: ATB

diepnh81

Xe tăng
Hay cụ làm quả giải cứu Đà nẵng đi
Golden hill mình mua 2012 600tr bán 2017 850tr coi như ko có lãi về sau tăng ác ghê nhưng golden hill là khu thu nhập thấp phục vụ CN ko phải làm du lịch mà mấy bố làm giá kinh

Justforfuntoo

Xe container
Golden hill mình mua 2012 600tr bán 2017 850tr coi như ko có lãi về sau tăng ác ghê nhưng golden hill là khu thu nhập thấp phục vụ CN ko phải làm du lịch mà mấy bố làm giá kinh
Thế giờ giảm về 1.2 tỷ vẫn là có lãi rồi :))

hoanganhdhyhp

Xe điện
Các nhà đầu tư đi vay vốn ngân hàng đang ngấm đòn, các cụ cứ từ từ chỉ cần tới tháng 6 thôi, khối nhà đầu tư sẽ cắt lỗ sâu đậm, và công cuộc vớt xác bắt đầu.

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
em cũng là thằng chơi chứng đây cụ. Tháng vừa rồi VN ta có thêm 32000 tài khoản chứng mới, chưa tính các tk chứng cũ vào chơi lại đó cụ :D. Xổ số, lô đề, bóng bánh bị dừng hết rồi, giờ còn mỗi cái sới bạc này hoạt động nên đông vui lắm cụ =)). Nhưng như em đã nói, mọi thứ mới chỉ đang bắt đầu thôi ;)
Vâng cụ. E thèm nhỏ dãi mà k dám vào sợ bị úp bô cụ ạ. Mấy anh to đang đánh lên để tránh bị giải chấp hay sao ấy. Mấy cụ đại gia doanh nghiệp cũng cầm cố nhiều mà. Sợ tuần sau toang lắm. Chứ giai đoạn này e chả tin vào kĩ thuật nữa cụ ạ.

Xichlo2014

Xe tải
Cụ thoát hàng hết rồi giờ thành cá mập chuẩn bị gom hàng thôi

Xichlo2014

Xe tải
đúng rồi cụ ơi :D không biết có vấn đề gì ở cái nhà đó không chứ vậy là em thấy rẻ quá.
Chủ hết tiền hoàn thiện hoặc đang bị áp lực lãi ngân hàng. Hoặc ko muốn đầu tư thêm, hoàn thiện rồi cho thuê cũng khó, bán cũng chưa đẩy ngày được

202

Xe container
Em kính mời các cụ mợ quan tâm đến bất động sản sang thớt này chém tiếp cho xôm do Version 1 em đã chia sẻ:
Nay Version 2 có thêm tác động xấu của Covid 19 nữa nên bất động sản thời gian tới chắc càng thê thảm#:-s

Cuối năm trước và đầu năm nay em đã thoát hàng gần hết nên yên tâm ngồi rung đùi:D

Em vẫn kiên định với ý kiến chủ quan của mình: bất động sản nói chung năm nay đến cuối năm còn sập mạnh nữa và cũng là thời cơ để cá mập CÓ TIỀN NHÀN RỖI gom hàngL-)

Còn các cụ mợ nhận định thị trường từ giờ đến hết năm ra sao:-@
Vẫn bình thường thôi.

dinhhunghd

Xe buýt
cái đà quán tính vẫn còn, giai đoạn này cả nước lo chữa bệnh, phòng dịch giống như nhà có người bệnh nặng đi viện, ảnh hưởng nhiều tinh thần chứ tiền thì chưa bí. Đến sang năm cần tiền trả nợ mới sợ. Nhà nước đành phải cho nhiều dự án Bđs thực hiện lúc đó nguồn cung mới nhiều và tiền thì không có giá bđs mới đi.