Cảnh báo mua iphone của cụ truongvnss82 0964028082

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tu260494

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ông ấy nói có lý đấy. Shop đi bỉ bôi khách thì cũng vấn đề lắm. Khách của mình cứ quan sát thôi.
đâu , cụ k hiểu câu chuyện rồi , cụ chủ củ cây xsm 512g đó nói với chủ thớt nếu máy lỗi thì qua bắt đền em , hôm qua cụ chủ thới mới nt cho e ,

hxduong

Xe lăn
Thời điểm chủ thớt mua máy IP khi sử dụng zalo và msg fb bị lag thường xuyên vd như bấm ko đc chữ bấm chữ này ra chữ kia…. Trừ Ip 14 thì em không biết em dùng XSM và PR 12 max cũng lag lòi ra
Cái này là bàn phím lỗi TV trên 1 số bản iOS cụ ạ, nó không liên quan đến phần cứng & cảm ứng.
Trường hợp này loại bỏ được do máy mất luôn truetone.

hxduong

Xe lăn
Các bác cho tôi mở mang kiến thức tí:

- Máy thay màn mà cắm vào 3uTools vẫn xanh lét? Và không báo "linh kiện không xác định" gì hay sao? Vậy là thay màn tại cửa hàng sửa chữa chính thức của Apple hay thợ cao thủ dùng công cụ ghi lại số serie của màn cũ (xịn) sang màn mới?

- Thường nghe nói thay màn thì mất FaceID. Vậy con máy trong câu chuyện này có mất Face ID không?

- Cuối cùng thì giá thanh lý cũng không cạnh tranh so với giá trên chợ tốt, trong khi trên chợ tốt nhiều khi là các thương nhân, cửa hàng to đăng bài. Bao test, bảo hành rõ ràng. Vậy sao phải mua của cá nhân?
Face ID & màn hình không liên quan gì nhau cụ nhé!
Ý cuối của cụ thì có nhiều người lại chỉ thích mua của người dùng (chả biết có người dùng thật không) chứ không muốn mua của shop. Trong khi shop nó chả ngu gì đi bẻ cần câu cơm của mình.

Chỉnh sửa cuối:

hxduong

Xe lăn
Cụ bán máy lôm côm, gọi là cò quay. Vài lít hay 1 củ có khác gì đâu, nhận mịa lại máy cho đỡ mất tiếng.
Trong mắt nhiều cụ, có lúc cứ mặc định người bán là lôm côm, em đến ạ! Có cụ gì ở trên có nói ấy, có những lỗi không dùng không bao giờ phát hiện ra, nên thợ cũng có lúc ăn quả thối như thường. Vấn đề là hậu mãi như nào thôi.

Em thi thoảng có bán máy cho các cụ, nhưng thay sửa hay lỗi lầm như nào em báo luôn, đỡ mất thời gian cả 2. Cũng may các cụ mua của em chưa cụ nào phải kiện tụng.

Có 1 lần khác, em bán máy tính cho cụ buiducchi thì phải (nếu nhầm em xin lỗi cụ Chí), có mang qua cafe với cụ ấy ở Bà Triệu. Máy OK nhưng dùng tầm 1 tuần nó chết nguồn, thay sửa mất mấy lít, cụ ấy cứ bảo em sửa rồi cụ ấy lấy. Nhưng cũng ngại nên em xin lại máy, trả lại cụ ấy đủ tiền. Hình như cụ ấy dùng số đuôi nhiều số 0.

nhatthang

Xe tăng
Cụ bán máy lôm côm, gọi là cò quay. Vài lít hay 1 củ có khác gì đâu, nhận mịa lại máy cho đỡ mất tiếng.
Trong mắt nhiều cụ, có lúc cứ mặc định người bán là lôm côm, em đến ạ! Có cụ gì ở trên có nói ấy, có những lỗi không dùng không bao giờ phát hiện ra, nên thợ cũng có lúc ăn quả thối như thường. Vấn đề là hậu mãi như nào thôi.

Em thi thoảng có bán máy cho các cụ, nhưng thay sửa hay lỗi lầm như nào em báo luôn, đỡ mất thời gian cả 2. Cũng may các cụ mua của em chưa cụ nào phải kiện tụng.

Có 1 lần khác, em bán máy tính cho cụ buiducchi thì phải (nếu nhầm em xin lỗi cụ Chí), có mang qua cafe với cụ ấy ở Bà Triệu. Máy OK nhưng dùng tầm 1 tuần nó chết nguồn, thay sửa mất mấy lít, cụ ấy cứ bảo em sửa rồi cụ ấy lấy. Nhưng cũng ngại nên em xin lại máy, trả lại cụ ấy đủ tiền. Hình như cụ ấy dùng số đuôi nhiều số 0.
Ai bán hàng mà cũng như cụ thì chẳng bao giờ có những thớt kiểu như này.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ truongvnss82 vừa nhắn lại e, xin đóng toppic, ck cọc trước 1tr, cuối tuần về nhận lại máy.
Nên tạm thời e xin phép các cụ cho 2 bên hẹn nhau đến tối chủ nhật giao dịch. Rồi e thông tin tiếp báo cáo lại các cụ.
--> E đã nhận của cụ ấy 1tr tiền cọc.
View attachment 7560286
Thôi thế là an ủi rồi .
Phải em thì một khi mà lên bài là tình ta chấm dứt . Có cái đb mà em trả máy nhận tiền . Chấp nhận mất tiền diệt tới cùng .

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Update lần 1:
Cụ truongvnss82 vừa nhắn lại e, xin đóng toppic, ck cọc trước 1tr --> Đã nhận 1tr, cuối tuần về nhận lại máy.
E xin phép các cụ cho thời gian đến tối chủ nhật bọn e giao dịch lại ạ. Rồi e thông tin lại trên OF
View attachment 7560287

Chào các cụ.
Đợi xem bán kết và vừa làm về nên e lên bài cho nóng wc.
Xin phép đc add cụ @Tu260494
E cũng thi thoảng mua bán giao lưu đồ linh tinh trên OF.
Ngày 4/12 e có chạy qua nhà cụ truongvnss82 mua con iphone xsm 512gb.
Giao dịch tại nhà nên vào nói chuyện, xem hình thức thấy ok như ảnh và các thông tin đã trao đổi trước đó + mua đập hộp cụ KDCN trên OF nên yên tâm giao dịch.
- Cụ ấy reset máy, còn e ck. Ae thống nhất bao test 7 ngày lỗi mang hoàn tiền.
- Về e cắm 3utool thấy xanh hết nên yên tâm --> coppy chuyển dữ liệu từ con se2020 sang.
- Hôm sau add esim để trên bàn ngồi làm -> tay thi thoảng nhấn ứng dụng zalo hay fb xem tin nhắn thấy nhấn thi thoảng nó ko ăn tay lắm, lag lag. Nghĩ do cảm ứng, chiều làm về đi mua con màn baiko , tối dán lại. Thấy vẫn thế. Sau mua thêm con Kigkog và Nillkin vào vẫn ko hơn.
- Đến ngày 8/12 trao đổi vấn đề thì có nói là ko bảo hành màn hình thì thấy ko ổn rồi, e có chấp nhận mất tiền back lại thì kêu 500k, sau chốt lại 250k như ảnh --> Mang qua nhà cụ ấy trả tối thứ 6 (9/12) dù đã xin sang tối chủ nhật do thứ 6 về quê mà cụ ấy kêu hẹn cụ KDCN trước mua thứ 7 rồi.
- Trong tin nhắn zalo cũng xác nhận là máy phải nhấn mạnh khi e trao đổi.
- Tối thứ 6 hôm đó là e cay quá các cụ ạ, con ốm ko ai trông vẫn phi đến muốn cho xong việc.
8h30 đến nơi bảo máy cụ còn ko có cả truetone, cụ ấy bảo con 11prm cụ ấy cũng ko có: e bảo đưa e xem, mở ra cho cụ ấy xem chỉ rõ tận mắt cái truetone --> thì éo thấy nói j luôn.
Khi cụ ấy cầm máy bảo: cụ phải dán lại miếng cường lực cho cụ ấy thì mới đc, dm biết quả này là ăn *** rồi, e cũng dự trù bọc nguyên con cường lực của cụ ấy để trong cốp, bảo của cụ đây, cụ ấy yêu cầu dán lại. Sau e dán lại xong rồi lại bắt tái hiện lỗi để bảo mang đi bắt đền cụ KDCN (e xin phép add cụ Tu260494 vào), bảo còn có cái nói cho cụ ấy, trong khi 22h e phải có mặt tại nhà để về quê nữa. Mà máy e restone rồi nên lúc nó sạch data thì thực có mượt hơn chút. Sau đó e phải chuyển data từ con SE sang mất tầm 25-30p đến tầm 9h15 xong, quá trình đó e có nhấn tay thì nó ko mượt lắm thì cụ ấy bảo cái này do tay từng người, có lúc nhập pass mở máy nhấn nó lag nhấn 1 lúc mới chạy gọi cụ ấy lại xem (cụ ấy đứng rửa bát rồi bảo test thấy lỗi thì bảo), cụ ấy cũng thấy rồi lau lau tay nhấn nhấn để vào. Sau khi đôi co ko đc, mà theo cụ ấy là dán cường lực như vậy là bình thường, rồi truetone cụ đừng quan tâm làm j các kiểu. Bảo e đứng đây cũng ko giải quyết đc j nếu ko tái hiện đc lỗi, e đứng sau khi restone lại đc tầm 15p, đến 9h30 phải phi về, do nhà dưới Ngọc Hồi (22h chạy khỏi HN rồi), cụ ấy quả quyết bảo: cụ cứ cầm máy về thêm 1 tuần nếu tái hiện đc lỗi quay video cho e, e đến tận nơi lấy máy trả tiền.
- Chiều thứ 2 (12/12) e lên HN dùng và thứ 3 (13/11) có quay lại cho cụ ấy xem, thì như cụ ấy bảo dùng iphone phải dùng 2 tay và nhấn chính xác từng điểm và mạnh. Vãi thiệc, này đi xe máy nhấn đến khổ luôn.

Sau e có hỏi lại cụ Tú vụ thứ 7(10/12) có hẹn với cụ Khởi này ko? thì ko phải hẹn đến các cụ ạ.
Nói chung là e ngu nên xác định ăn dí từ lúc mang máy đến nó bắt tái hiện lỗi rồi. Nên e lên bài để các cụ cảnh giác khi giao dịch với thành phần sinh năm 82 này.

Còn cụ truongvnss82 ạ, đời ko giàu lên đc mấy đồng kiểu này đâu cụ, cũng già cả rồi. Vợ nhà cụ cũng kinh doanh buôn bán online nên mong là đừng như cụ mang đi dí người dùng, rồi nó cũng lọt đường khác hết thôi cụ ạ. Sống tử tế với nhau để còn có cái phúc, cái đức.

Xin lỗi cụ Tu260494 đã kéo cụ vào đây.

Còn đây là thông tin e có nhắn hỏi qua cụ Tú. Thông tin hay còn nhờ cụ Tú giúp e cái.

Video tái hiện lỗi thi thoảng bị:

Cảm ơn các cụ đã xem. Chắc e sắp ăn gạch nhiều vì tội ngu đây.
Chào cụ chủ thớt.

Em đây.

Em là người chở xe gạch đến để cho cụ dùng đây.

Lần sau đừng hamcuare nhé! Ném gạch!!! ... bùm bùm... a đau quá... đau quá... bùm bùm...

dattuyet_sghn

Xe điện
Thạch Sanh giờ tuyệt chủng rồi hả các cụ :)

Love and Life

Xe đạp
Cò kè nhau 500 với 1 triệu. Thế mà hôm nọ bàn về củ khoai lang 80k đầy cụ mợ kêu có đáng gì đâu. Thằng bán máy thực sự quá mất dạy. Nó biết thừa màn lô đểu mà vẫn cò quay được. Cố ăn thêm 250-500. Các cụ cứ kêu nó " không khá được đâu " mà nó đang khá lắm đấy. Chẳng qua cố gắng sàng lọc bớt loại ấy ra để tránh cho anh em thôi. Chứ đợi cái " Nhân - Quả" còn lâu. Mà giờ bỏ ra 7tr mua con XSM thì thật hơi căng. Thêm tý 10tr mua con 12 cũ.

Khanhnho

Xe buýt
Thằng bán lom dom vch. Loại này không khá được.

vanhai493

Xe điện

đoạn bôi đậm, nể cửa hàng nào như này, nói chung mất 1 tý nhưng dc nhiều khách về sau, khách lại giới thiệu ng thân, họ hàng tới mua ....

Hoang1984

Xe hơi
Em vẫn nhớ ngày xưa nhiều năm trước lần đầu tiên mua đồ ở otofun, mua 1 con điện thoại android. Về dùng phát hiện loạn cảm ứng, bấm chỗ này nó ăn chỗ kia, có lúc ko chạm mà nó tự ăn tự chạy. Mang đến thằng bán nó còn doạ đánh em cơ. Sau vẫn thấy thằng đó rao bán các thứ nhởn nhơ trong này. Nói trung trong này cũng không thiếu những thành phần bốc mùi. Sau rồi em cũng hạn chế mua đồ trong này.
cụ cho mọi ng tên thg đấy đi cụ,ae còn tránh ạ

Nhimtiu

Xe container
đoạn bôi đậm, nể cửa hàng nào như này, nói chung mất 1 tý nhưng dc nhiều khách về sau, khách lại giới thiệu ng thân, họ hàng tới mua ....
Có khi cụ nào kdcn món này nên thử quả bán hàng cho đổi trả thoải mái sau 01 tuần xem sao? Chắc sẽ nhiều khách lém em thật.

Tu260494

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Đã note lại cho vào blacklist. Trước cũng mấy lần định giao lưu với cụ ấy

giabao161512

Xe hơi
Trutone mất là theo em hiểu là
-Do thay màn khác sang kể cả màn zin bóc máy
- là face id hỏng lên mất trutone
- muốn có trutone thì fix dễ mà