[Funland] Cảnh báo mua Tivi của nick tím robinhuy 0988062120

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Em tưởng hàng đổi/trả BH thì nó lại về tay khách đã mua rồi chứ nhỉ? Tức là TV khách bị lỗi => mang đi BH => Hãng thay/sửa rồi trả lại khách đúng TV đó ...thế làm gì có nguồn lớn như thế để bán ra ngoài cc nhỉ?
Có thể các siêu thị hay có chính sách đổi mới 1-2 tuần hay 1 tháng thì những con lỗi này đem bảo hành là thành dạng như này.

Grandtouring

Xe điện
Thực tế ai sai- ai đúng thì em không rõ lắm. Em mù công nghệ.
Nhưng nghe đoạn cụ bán bảo cụ ấy bán xong, thu tiền xong mà không thắc mắc ngay thì coi như cụ ấy hết trách nhiệm. Có gì cứ alo lên hãng mà hỏi thì em rụt cmn lại ngay. Sau câu này mà có cụ nào còn đâm đầu vào mua hàng thì có dẫm phải mứt cũng tự trách mình là ngâu thôi.
Trên này có mợ bán lọc nước gì đấy xử lý bảo hành phải gọi là nhiệt. Có cụ khách bị sao đó, làm hỏng hết sàn, mợ ấy thúc hãng đền bù các loại nên cuối cùng cụ khách được bảo hành đầy đủ, đền bù không thiếu thứ gì. Thế mới gọi là bán hàng có tâm.
Chứ kiển bán hàng tao bán xong rồi, có gì mày gọi lên hãng thì vái, ai dám rớ vô.
Mợ toét 2710 chớ giề ☺

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
E từng mua 2c TV của cụ này. Dùng đến giờ vẫn tốt (dưới 1năm). Nhưng nếu cụ ý nói rõ hàng rẻ vì lí do abc thế này thì e cũng chạy mất dép k mua. Đến trc khi đọc topic này, e vẫn đinh ninh rằng hàng e mua là mới 100%, k refubish, rẻpackage….e cũng đc thông báo là hàng đã mở nhưng e vẫn nghĩ mở để ktra màn hình, điện hay j j đó (kiểu vấn đề chuyên môn của đơn vị bán hàng chứ không phải vì những nguyên nhân khác). Hàng điện tử full BH còn chết nhăn răng. Cầu trời cái hàng e mua nó đc bền bền 1 tí.
Ở đây e muốn nói là cụ bán hàng lợi dụng sự k hiểu biết của khách hàng để lập lờ, nguồn gốc kém rõ ràng, câu chữ gây hiểu nhầm. Cụ bán nên cụ biết rõ và vì vậy sử dụng các từ ngữ né tránh, cài cắm. Giờ phân tích ra thì khách hàng như e đây ngã ngửa vì đã hiểu sai hoàn toàn thông tin đc đưa ra.
Đúng là làm người tiêu dùng ở VN luôn phải thông thái mọi nơi mọi lúc, chứ k thành gà ngay.
Quả đá tảng to như quả núi thế này thì cụ Nick tím có mà giời đỡ.
Em mua bán thanh lý trên này cũng nhiều may mà ổn cả, hay là vì em chưa mua đồ điện tử nhỉ?

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com

Dungha

Xe điện
e có giải thích ở đoạn comment trên đó cụ ơi, hãng bảo ko quá 36 tháng chứ ko phải là chính xác 36 tháng cụ ơi, cụ đọc mấy cái comment trên
Bảo hành 24 tháng tính từ ngày mua hoặc không quá 36 tháng từ ngày sản xuất là xem điều kiện nào đến trước. Chứ chưa cái nào đến mà hết bảo hành thì nghe điêu điêu thế nào ý.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Lập lờ con chữ lắm cụ ạ, bài này không mới :D
Trong lúc các cụ đang còm ở đây, tranh thủ em đặt cái nồi cơm điện của cụ KDCN ở trên này, ship giao hàng đến em cũng không hỏi phiếu xuất, bank tiền xong là bạn ấy về.
Em mua bán trên này cũng đơn giản, lòng tin cũng phải đặt vào đâu đó chứ. :)

SimSon BS51

Xe hơi
Ông KDCN này trc cũng định mua mà thấy trả lời có vẻ lấp lửng với phong thái “chắc bán đc nhiều” nên may quá mình tránh.

Nghe những gì phản hồi thì khả năng cao là chuyên doanh hàng Refurbished và clear stock . Trường hợp cụ chủ thì nghiêng nhiều về Refur vì khi nhắc đến cái chữ này thấy im lắm.

Nói chung là mong Chã quyết niệt. Chứ đâu cái kiểu vì áp lực dư luận nên tôi mới chịu thiệt thế này.
Quyết liệt quá các nick tím lại out gần hết. Lấy gì để duy trì chợ trời hở cụ

LEEMAN

Xe hơi
Mịa ... Mập mờ làm em cứ tưởng cụ ấy bán hàng mới, giá rẻ hơn siêu thị là do đỡ phải mặt bằng, kho bãi. Hoá ra là hàng bóc rồi, lại còn để "học" nữa. May mà em đọc thấy cụ này chỉ chăm chăm sút thớt lên mà thiếu chăm sóc tương tác khách nên em không mua vì nghĩ kiểu lúc bán mà còn thế này sau bán thì chắc đứt. Hoá ra em lo ngại đúng. Điệp khúc "em không biết", " Cụ đi hỏi hãng" quá vô trách nhiệm, bán hàng mà không hiểu biết về hàng mình bán thì nói làm gì nữa. Thôi em chả làm "tệp khách hàng" của các shop kiểu này đâu :(

SimSon BS51

Xe hơi
Trong lúc các cụ đang còm ở đây, tranh thủ em đặt cái nồi cơm điện của cụ KDCN ở trên này, ship giao hàng đến em cũng không hỏi phiếu xuất, bank tiền xong là bạn ấy về.
Em mua bán trên này cũng đơn giản, lòng tin cũng phải đặt vào đâu đó chứ. :)
Mấy cái đồ dăm ba triệu đôi khi phiên phiến tin nhau là 9. Thử mua món nào cỡ vài chục đến trăm củ xem dám chơi kiểu lòng tin khôg cần check choác kĩ =))

DoDaT.A

Xe buýt
Kích hoạt tivi cũng đc mấy chục / 1 cái. Các bác bán hay gom vào r kích 1 thể. Còn tivi nhập kho ra là nguyên đai nguyên kiện. Trc khi bán cho khách rạch đít ra cắm thử xem màn lỗi k. Rồi lại dán băng dính lại

Trục

Xe ba gác
Người OF
Mấy cái đồ dăm ba triệu đôi khi phiên phiến tin nhau là 9. Thử mua món nào cỡ vài chục đến trăm củ xem dám chơi kiểu lòng tin khôg cần check choác kĩ =))
Hàng hãng, nguyên đai, kiện thì lo gì cụ, cứ thơm mùi nhựa, đúng mã số, tính năng là bụp thôi. Cơ mà đúng là vụ bảo hành thì phải đặt lòng tin vào nhau thật, vì đôi khi bên bán không có user thường trực để kích hoạt bảo hành tại chỗ (nếu là cửa hàng). :)

toechuoi

Xe tăng
Em thấy cụ bán bảo k quá 36 tháng mà chỉ được 30 tháng là không đúng rồi. Nó vui n cho 36 tháng, n k vui n cho 1 tháng thì cũng chịu à. Cụ giải thích hãng n thế thì càng k ổn. Cụ bán cụ phải nói vanh vách chính sách của hãng cho ng mua chứ k thể nói là em chỉ biết hãng m nói thế được đâu. Nói chung cụ bán thì lấp lửng, cụ mua ktra k kỹ nên gặp nhau mới ra cơ sự này

Được gửi từ iPhone 16 Pro Max - Otofun

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Kích hoạt tivi cũng đc mấy chục / 1 cái. Các bác bán hay gom vào r kích 1 thể. Còn tivi nhập kho ra là nguyên đai nguyên kiện. Trc khi bán cho khách rạch đít ra cắm thử xem màn lỗi k. Rồi lại dán băng dính lại
Nick Robinhuy trong còm trước đã nói là "hàng không mới 100%" nhưng trên quảng cáo ở OF Plaza lại viết là "Hàng mới fullbox" nhé.
Mua hàng trực tiếp ở siêu thị thì nv bán hàng vào kho lấy đồ ra rồi mới rạch đít cắm thử trước mặt khách. Còn hàng ship đến nhà thì cũng chở nguyên đai nguyên kiện đến nhà khách hàng và rạch đít cắm thử trước mặt khách nhé!

minhhai_police

Xe điện
Cụ police mà cũng bị ạ? :))
thực sự là do em chủ quan không check kĩ, và hai là em chấp nhận do mình đang mua máy đã qua sử dụng (nhưng thực tế máy bị tân trang nhiều quá =)), zen ốc cháy, sơn tân trang cả máy, có dấu hiệu dính nước (cái này khi định bán máy cậu khách mở ra chỉ em mới biết vì em không phải dân chuyên).
giờ em rút kinh nghiệm là càng KDCN càng phải check kĩ(đặc biệt mấy cụ mợ mới mở) ( =)) các cụ mua hàng của em cũng cần check kĩ nhé =)) )

saphia2008

Xe tải
hàng em ko phải hàng nguyên đai nguyên kiện ạ, bên e là hàng đã mở hộp và 100% em đều có mô tả, gửi ảnh gửi video trước cho các cụ mua hàng

khi mua hàng thì các cụ kiểm tra ok ưng ý thì mới thanh toán
Cụ thực sự lươn lẹo, cụ không xứng đáng được bán hàng trên này nữa. Đề nghị Mod xóa vĩnh viễn nick này không để họ lừa anh em trên OF nữa. Bán hàng trưng bày còn dám lên đây tranh cãi bao biện thực sự không chấp nhận được

minhhai_police

Xe điện
Cụ thực sự lươn lẹo, cụ không xứng đáng được bán hàng trên này nữa. Đề nghị Mod xóa vĩnh viễn nick này không để họ lừa anh em trên OF nữa. Bán hàng trưng bày còn dám lên đây tranh cãi bao biện thực sự không chấp nhận được
em cũng cảm nhận thấy sự lươn lẹo trong cách bán hàng (giữa rao tại topic - trao đổi zalo với khách hàng - phản hồi tại topic này) không thể hiện sự rõ ràng, sự nhất quán, đổ lỗi cho khách không đọc kĩ.
Kể cả khách không đọc kĩ, mình cũng cần phải giải thích rõ ràng, nhất quán và đảm bảo quyền lợi của khách hàng, chứ không nên theo kiểu tiền nào của đó hay ông không đọc kĩ thì ông chịu thôi, tôi có ghi rõ ở đoạn chat zalo còn gì.

Trạng thái
Thớt đang đóng