[Funland] Cảnh báo mua Tivi của nick tím robinhuy 0988062120

Trạng thái
Thớt đang đóng

cuongdiv

Xe container
Khách biết mịa gì về hàng với họ mà đẩy trách nhiệm sang cho khách. Nói thối thế k ngượng ah?
Kiểu thay ruột bên trong mà khách k có kinh nghiệm thì lỗi tại khách hay tại chủ?
Cụ nói chuẩn ạ, mỗi người chỉ hiểu biết tốt trên lĩnh vực của mình, còn lĩnh vực khác thì gọi là hiểu biết thêm nhưng cũng mơ hồ, ví dụ như e mua cái tivi thì chỉ thấy khui thùng còn nilong và xốp, lắp xong thợ cài đặt và bật lên rồi kích hoạt bảo hành, thế là xong chứ bảo e kiểm tra chất lượng sản phẩm thì e cũng chịu…e lại ủn lên cho cccm vào thảo luận

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Hàng mua kho online. Check giờ sử dụng + kích hoạt bảo hành chính hãng nhưng ko nguyên seal có sao ko cụ. Họ bảo họ phải seal trc để check.
Đồ Xiaomi (e mua online - từ đại lý chính hãng hoặc qua shopee) hoặc mua trực tiếp tại đại lý ở HN, đều do e tự bóc tem và tự kích hoạt bảo hành. Trường hợp mua tại cửa hàng mà khách ko biết cách hoặc ngại làm kích hoạt thì sẽ yêu cầu nv kích hoạt cho mình, còn mua online nv sẽ hướng dẫn kích hoạt online.
Iphone e mua Apple store Mỹ cũng thế, nv bán hàng đưa hộp nguyên tem, sau đó em yêu cầu nó mở ra kích hoạt, gắn sim, nó còn hỏi em có muốn tự tay khui hộp không, e nói ko cần thì nó mới lấy rao rạch giấy bóng kính để kích hoạt và gắn sim cho e.
Hàng mới nguyên đai nguyên kiện nguyên tem bán ở đâu cũng thế hết, kể cả ở VN đều theo quy trình đó, ko ở đâu người bán lại khui hộp trước ở đâu đó vs lý do "để kiểm tra hay kích hoạt" cả!

TSTA

Xe container
Túm lại là cái TV sử dụng 0h trong phần thông tin tv (chưa dùng trc đó) thì có đáng tin cậy là nó mới chưa qua sd ko các cụ.

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đã sang cảng kho việt hải xem mấy a thợ nhập tivi ở đấy chưa. E k nói đến chuyện của thớt này. Ý e đang nói thợ điện tử chung chung. 2 năm e lái xe điện từ e k lạ gì cả
CỤ muốn nói gì thì cứ nói thẳng ra.
Còn chuyện tự tay rạch đít khui hàng trước mặt khách là nguyên tắc bán hàng tối thiếu, còn lại thì dựa trên uy tín của cửa hàng/ người bán thôi, chứ cả cái máy còn fake được thì xá gì cái tem vs cái bao bì lởm!

TSTA

Xe container
Trên chợ ofun này em từng dính 2 vụ:
1 lần mua phải con lap đểu của shop ở trần bình - mai dịch
1 lần mua nhầm con iphone thay đồ rồi vẫn gọi là zin, shop có ảnh cây cối khu thanh xuân
Chán lắm, ít tiền nên tặc lưỡi cho qua.
Iphone ăn đu đủ phải ko cụ.
Láp có phải của 1 cụ trẻ trẻ ko cụ.

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Chốt lại là vẫn chưa chốt cách xử lý ợ? :D

Binbi

Xe điện
Em cũng dính mấy phát mua hàng trên ọp, trong đó có phát mua sofa. Tuy nhiên là đồ mua cho căn hộ cho thuê nên em không cầu kỳ lắm nên cũng cho qua. Nói chung chợ giời hay plaza trên ọp như bên ngoài thôi, người tử tế cũng có nhưng gian thương cũng nhiều.

Mr.Alo

Xe lăn
Túm lại là cái TV sử dụng 0h trong phần thông tin tv (chưa dùng trc đó) thì có đáng tin cậy là nó mới chưa qua sd ko các cụ.
Tin 1 phần thôi cụ , mua trỗ to thì tin chứ mua online thì chả biết được , việc reset nó cũng không quá khó với dân chuyên và cạnh anh bạn china

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Dĩ nhiên là không, từ cái công tơ mét của cái xe trị giá tiền tỷ các gara còn tua được nếu muốn mà ;))

TSTA

Xe container
Dĩ nhiên là không, từ cái công tơ mét của cái xe trị giá tiền tỷ các gara còn tua được nếu muốn mà ;))
Còn mua ngày 10. Bên bán kích hoạt bảo để họ kích hoạt bảo hành cho. Tin nhắn hãng xác nhận bảo hành ngày 17. Vậy có ổn ko cụ ơi

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Bỏ bu rồi.
Thanks cụ
Cũng có hàng đã unbox hoặc 2hand vẫn dùng ok mà.
Cái chính là người bán hàng loại gì phải rõ thế ấy, hàng đã sử dụng không còn mới 100% thì ko được phép mập mờ là "hàng mới fullbox nguyên đai nguyên kiện" = lừa dối người mua!

TSTA

Xe container
Cũng có hàng đã unbox hoặc 2hand vẫn dùng ok mà.
Cái chính là người bán hàng loại gì phải rõ thế ấy, hàng đã sử dụng không còn mới 100% thì ko được phép mập mờ là "hàng mới fullbox nguyên đai nguyên kiện" = lừa dối người mua!
Cái tin nhắn xác nhận kích hoạt bh của Lg chỉ ghi từ ngày bn. Ko ghi đến ngày bn. Nên ko biết ntn cụ à. Họ kích hoạt bh sau khi em mua 1 tuần.

ubisapro

Xe trâu
Cái tin nhắn xác nhận kích hoạt bh của Lg chỉ ghi từ ngày bn. Ko ghi đến ngày bn. Nên ko biết ntn cụ à. Họ kích hoạt bh sau khi em mua 1 tuần.
Cụ call luôn tổng đài xem :D

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Còn mua ngày 10. Bên bán kích hoạt bảo để họ kích hoạt bảo hành cho. Tin nhắn hãng xác nhận bảo hành ngày 17. Vậy có ổn ko cụ ơi
Vậy là bên bán kích hoạt (hộ cụ) sau ngày cụ tự tay bóc tem thì cũng bình thường mà (nhưng nếu thợ lắp đặt của shop kích hoạt luôn khi bóc tem trước mặt mình thì thích hơn).
Hồi mua TV SS mấy năm trước sau khi kích hoạt rồi nó có cái mã số máy e dùng nó để đăng ký trên website SSvn, chỉ để check thôi chứ sau cũng ko vào làm gì nữa.

hamcuare!

Xe container
Chưa thấy gì mới từ ông kdcn nhỉ!

Porsche 911

Xe container
Cảm ơn cụ vẫn nhớ tới em. Em giải thích lại trường hợp cái Sharp 50 icnh, cái này date 2018 do Sharp bán hàng khá chậm, do đó họ hạ giá khá thấp, khoảng 8tr vào thời điểm cụ mua, tức là chỉ bằng 2/3 so với các sp tương tự của các hãng khác, nên em thấy thế là hợp lý ạ. Khi bán cho cụ em cũng đã nói rất rõ về date sp ạ, em cũng nghĩ là cụ sẽ hài lòng ạ.
Em cũng mua con 65inch bên cụ, rất hài lòng, tự tay khui thùng và bóc băng dính :))
Chính xác. Nguyên thùng nó chỉ có đúng 1 lớp băng của nhà sản xuất thôi bác nhỉ.
Phụ kiện bên trong đóng gói nghiêm chỉnh và để đúng chỗ.
Em mua chỗ bác Horizontal 2 lần (không qua otofun.net) và rất hài lòng.

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Em hôm trước xúc bố nó cái lg gần nhà rẻ hơn siêu thị 2 ,5 củ . Mà gần nhà em có 3 thằng siêu thị điện máy to đùng. 1 cái ở mỗ lao, 1 cái 219 nguyễn trãi nên em chạy qua cửa hàng chỗ mỗ lao cho gần.

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Cái chính cụ mua cửa hàng nào, có uy tín ko. E thì những đồ trị giá từ 10tr trở lên e sẽ mua cửa hàng/đại lý chính hãng (hoặc mua online trên website chính hãng) chứ ko mua linh tinh.
Riêng quần áo thương hiệu trị giá từ 1tr trở lên là em cũng đã chỉ đặt online trên web chính hãng hoặc nhờ người quen đặt hộ trên web chính hãng (nếu hãng ko nhận ship hàng về VN :D
Nói chung e quan niệm quần áo, thuốc men, mỹ phẩm thì phải đúng hàng chính hãng kể cả trị giá hàng không cao lắm, dù chỉ vài trăm K VND thì cũng phải chính hãng, vì nó ảnh hưởng đến sức khỏe của mình :D

Trạng thái
Thớt đang đóng