[Funland] Cảnh báo mua Tivi của nick tím robinhuy 0988062120

Trạng thái
Thớt đang đóng

vuongtrung

Xe tải
Ôi, hú hồn, e còn đang định làm 2 con của cụ này, may thế

unloved14

Xe hơi
Ăn quả mập mờ câu chữ rồi các cụ ah, em mua tháng 9/2021 mà check bảo hành đến tháng 5/2022 thôi.

Được gửi từ . - Otofun

Inox75

Xe tăng
Cụ bán hàng hẳn sẽ nắm rõ tv sx năm nào và hạn bảo hành đến thời gian nào. Nếu đúng tinh thần OF thì ng bán có tâm, sẽ báo khách, trước khi giao hàng. Tv này sẽ đc bảo hành đến tháng mấy, năm mấy chứ k mập mờ kiểu "BH theo hãng".

Mr_Kid

Xe tăng
vâng cụ e chỉ biết model nào sx năm nào thôi

còn chính xác từng cái tivi sx tháng nào ngày nào e ko biết cụ nhé, các cụ mua hàng có thể hỏi e e cung cấp số seri để tự tra với tổng đài của hãng
Thông tin tháng sản xuất em được biết là in ngay vỏ hộp, không cần bóc hộp ra. Mà cụ nói tivi của cụ đều đã unbox rồi nên em nghĩ cái này là cụ không muốn biết thôi.
Nhưng giờ cụ tư vấn bảo hành đầy đủ của hãng, kèm thêm cả thông tin chính sách bảo hành rồi. Nhưng cụ chủ bảo là nếu đúng 36 tháng từ ngày sản xuất thì tivi của cụ chủ phải bảo hành đến tháng 6/2023 cơ. Cụ có giải thích gì về cái này không?

Blue_Sky_2691

Xe tăng
EM cũng mua con LG của 1 cụ KDCN trên này, cũng tin tưởng cụ ấy bê đến nhà mà dùng chứ cũng chẳng kiểm tra gì nhiều, chẳng quan tâm thông tin bảo hành luôn. Giữa năm ngoái nó lăn ra hỏng màn gọi hãng bảo hành vô tư, kể ra cũng may. Nhưng em cũng rút kinh nghiệm lần sau phải cẩn thận hơn mới được

vinicar

Xe buýt
Em từng mua tivi trên này, lúc trao đổi mang TV đến Ok thì trả tiền. Đã đồng ý rồi sau đó lại alo đề nghị chuyển em cung khong nho la bao nhieu, Em không chịu và khá bực nói thôi bỏ du da ve nha de nhan tivi roi. 1 lúc sau thấy có 1 cụ trẻ gọi điện nói đứng ở cửa nhà em vì cần đi kiểm tra em đợi để nhận hàng và trả tiền. Thực sự nói đặt cọc từ đầu em cũng đồng ý nhưng thay đổi phút chót như vậy không fair. Vụ ấy em vẫn mua, trộm vía tivi chưa hỏng nhưng cảm thấy không happy.

Binbi

Xe điện
Nguyên tắc nhập hàng tv, tủ lạnh, máy giặt: 100% phải mở hộp kiểm tra, móp méo, hỏng hóc sẽ hoàn lại npp.
Còn cái chính sách bảo hành nó sẽ tự động được x tháng kể từ ngày sản xuất nếu không kích hoạt điện tử (tuỳ hãng)
Cách bảo hành tốt nhất cho trường hợp model cũ này là theo hoá đơn VAT.
Vì sản phẩm phải bóc ra, úp vào để kiểm tra nên e nghĩ trường hợp bị xây xác hay bị vân tay là khó tránh.
Chắc là nguyên tắc của cụ thôi. Em đã mua nhiều đồ điện tử đều yêu cầu hàng nguyên seal và khi bên bán chuyển đến em cũng thấy đều nguyên seal cả. Không nguyên seal là em cho quay đầu luôn, khỏi nói nhiều.
Trước khi bàn giao hàng cho các nhà phân phối, bản thân hãng đã test, đóng hộp, dán seal cẩn thận, hiếm có khả năng móp méo, hỏng hóc. Những hư hỏng như cụ nói có chăng chỉ có thể xảy ra trong khâu vận chuyển, xếp dỡ và những sản phẩm này thường mới được tách riêng để kiểm tra lại.

NNS

Xe ngựa
hàng em ko phải hàng nguyên đai nguyên kiện ạ, bên e là hàng đã mở hộp và 100% em đều có mô tả, gửi ảnh gửi video trước cho các cụ mua hàng

khi mua hàng thì các cụ kiểm tra ok ưng ý thì mới thanh toán
cụ bảo hàng của cụ đã mở hộp nhưng mồm luôn xoen xoét "mới 100%" thì khách gad gà dễ cắn lắm.
mịe, hàng điện tử luôn nguyên đai nguyên kiện, chả có thằng điên nào mở ra .... check hàng cả, chỉ là hàng đem ra trưng bày ở siêu thị điện máy, bật đemo vài tháng rồi nó thanh lí nhét lại vào thùng chứ check choác éo gì đâu =))

unloved14

Xe hơi
Chắc là nguyên tắc của cụ thôi. Em đã mua nhiều đồ điện tử đều yêu cầu hàng nguyên seal và khi bên bán chuyển đến em cũng thấy đều nguyên seal cả. Không nguyên seal là em cho quay đầu luôn, khỏi nói nhiều.
Trước khi bàn giao hàng cho các nhà phân phối, bản thân hãng đã test, đóng hộp, dán seal cẩn thận, hiếm có khả năng móp méo, hỏng hóc. Những hư hỏng như cụ nói có chăng chỉ có thể xảy ra trong khâu vận chuyển, xếp dỡ và những sản phẩm này thường mới được tách riêng để kiểm tra lại.
Mấu chốt ở đây là cụ robinhuy ko nói rõ là tivi có được bảo hành 24 tháng ko? e mua thì được có 9 tháng thôi.

Được gửi từ . - Otofun

robinhuy

Xe tải
Thông tin tháng sản xuất em được biết là in ngay vỏ hộp, không cần bóc hộp ra. Mà cụ nói tivi của cụ đều đã unbox rồi nên em nghĩ cái này là cụ không muốn biết thôi.
Nhưng giờ cụ tư vấn bảo hành đầy đủ của hãng, kèm thêm cả thông tin chính sách bảo hành rồi. Nhưng cụ chủ bảo là nếu đúng 36 tháng từ ngày sản xuất thì tivi của cụ chủ phải bảo hành đến tháng 6/2023 cơ. Cụ có giải thích gì về cái này không?
em nói thật là e ko biết cụ ạ..vì nếu em bán 1 2 cái thì e sẽ đi nhìn thùng rồi các thứ cho các cụ

còn em bán số lượng nhiều, e chỉ có thể cung cấp thông tin bh của hãng và năm sản xuất thôi.

onano69

Xe container
Em mua tivi sony họ đến lắp xong bảo cứ dùng thử đi không có vấn đề gì sale sẽ tự động kích hoạt bảo hành gửi tin nhắn vào điện thoại, đúng 1 tuần tin nhắn dịch vụ bảo hành của Sony gửi thông tin kích hoạt bảo hành 24 tháng vào số đt em đăng ký lúc mua tivi.
Trên ọp chỉ nên chém dóa và gái mú cho vui thôi ạ :))

NNS

Xe ngựa
sau khi cụ Robinhut kia bảo em hàng đã khui, em stop khẩn trương và gọi chỗ khác, em mua
luôn mã hàng vừa ra mắt đc mấy hôm, mã 65X90j, chưa kịp có hàng chưng bày luôn cho nó chắc, hàng đến em tự cạy nẹp đồng băng seal hộp chứ éo ai khui thùng kiểm tra như các bạn gian thương bịp khách?

cdcn

Xe điện
em ko mập mờ
100% khách hàng e đều gửi thông tin về chế độ bảo hành hãng

cụ thớt ko đọc hoặc đọc ko hiểu xong cũng ko hỏi lại

đến khi hãng ng ta kích cụ thớt thấy ko phải full 24 tháng lại đi đăng bài bức xúc..như vậy là oan cho em
Cá nhân em thấy cụ không bị oan lắm đâu. Em đọc đến trang này thì thấy có ít nhất 2 cụ phản ánh ti vi mới 100% của cụ bị xước chân hoặc bụi đầy rồi. Các cụ ấy tin tưởng Ofer nên cũng không kiểm tra, nhưng cụ vin vào đấy để nói rằng đã kiểm tra ok rồi mới thanh toán bla blo…

robinhuy

Xe tải
cụ bảo hàng của cụ đã mở hộp nhưng mồm luôn xoen xoét "mới 100%" thì khách gad gà dễ cắn lắm.
mịe, hàng điện tử luôn nguyên đai nguyên kiện, chả có thằng điên nào mở ra .... check hàng cả, chỉ là hàng đem ra trưng bày ở siêu thị điện máy, bật đemo vài tháng rồi nó thanh lí nhét lại vào thùng chứ check choác éo gì đâu =))
em gửi cụ ảnh kiểm tra tivi ở siêu thị điện máy xanh cụ nhé

thodandavang

Xe tải
Em không rõ nguyên seal của cụ là gì? Nhưng tất cả các nhà E biết đều làm vậy. Đơn giản chỉ là việc bóc hộp ra và thử cắm nguồn điện, e nghĩ nó cũng không ảnh hưởng gì đến sản phẩm, còn những loại 43, hay 50in đổ lại thì e không nói vì nó ít tiền.

Mr_Kid

Xe tăng
em nói thật là e ko biết cụ ạ..vì nếu em bán 1 2 cái thì e sẽ đi nhìn thùng rồi các thứ cho các cụ

còn em bán số lượng nhiều, e chỉ có thể cung cấp thông tin bh của hãng và năm sản xuất thôi.
Vâng, em tin là cụ không biết. Cái em muốn hỏi là câu bên dưới cơ ạ

robinhuy

Xe tải
Cá nhân em thấy cụ không bị oan lắm đâu. Em đọc đến trang này thì thấy có ít nhất 2 cụ phản ánh ti vi mới 100% của cụ bị xước chân hoặc bụi đầy rồi. Các cụ ấy tin tưởng Ofer nên cũng không kiểm tra, nhưng cụ vin vào đấy để nói rằng đã kiểm tra ok rồi mới thanh toán bla blo…
e nhận là tivi bên đã mở hộp nên có những lúc trầy xước - nhưng em nói rõ luôn là trầy xước đổi mới hoặc hoàn 100% tiền mà

robinhuy

Xe tải
Vâng, em tin là cụ không biết. Cái em muốn hỏi là câu bên dưới cơ ạ

e có giải thích ở đoạn comment trên đó cụ ơi, hãng bảo ko quá 36 tháng chứ ko phải là chính xác 36 tháng cụ ơi, cụ đọc mấy cái comment trên

Hì hì, em là người hay mua đồ Ti Vi cho mình và mua giúp nên KDCN trên này ai bán hàng mới, ai bán hàng trưng bày, đã qua sử dụng em biết :). TV của em có chiếc đamg sử dụng sản xuất năm 2015,đến nay đã hơn 9000 giờ bật nguồn, em cho nó về 0 giờ bật nguồn em vẫn cho được :))

Trạng thái
Thớt đang đóng