[Funland] Cảnh báo mua Tivi của nick tím robinhuy 0988062120

Trạng thái
Thớt đang đóng

hamcuare!

Xe container
hôm sau gọi chỗ khác đem đến, cụ giao hàng cắt tung dây đai, xé luôn vỏ thùng tại chỗ! e bảo sao ko giữ lại nhỡ hàng lỗi phải mang về thì sao! Cụ ấy liền bảo hàng của tôi nguyên đai nguyên kiện
À cái này chủn cụ nhé.
E mua hàng cụ kia cũng bảo giữ lại vỏ hộp trong vòng 1 tuần để có vấn đề gì còn đổi trả.
Nói gì thì nói, hàng k thể bóc trước khi tới tay người dùng.
Cách xử lý của cụ kdcn là mập mờ và có vấn đề.

ubisapro

Xe trâu

Nine

Xe điện
Em nghi ngờ rất cao con này in lại tem, sai ngày tháng sản xuất
Em nghĩ con của cụ thớt mua rơi vào trường hợp này
Trong trường hợp sản phẩm không được kích hoạt, thời hạn bảo hành sẽ được tính theo ngày mua trên hóa đơn tài chính, nhưng không được vượt quá 06 tháng kể từ ngày hết hạn bảo hành công bố trên trang web tra cứu hạn bảo hành của Công ty Sony Electronics Việt Nam (Sony VN)

drchimnon

Xe tăng
Có thể cụ chủ thớt mua phải hàng:
- 1 đổi 1 theo chính sách NPP.
- Hàng trưng bầy.
- Hàng "dọn kho" (nhân viên ôm lại)
Hôm rồi em đi mua tivi - mục đích là tìm cái full HD cho rẻ nhưng chả còn. Ưng cái model UHD 50 inches trên web của Midea Mart nên lên tận cửa hàng để mua. Đến nơi mới ngã ngửa là model UHD này đã "lỗi thời - 2020" nên họ ko bán, các em toàn giới thiệu model đời 20021 giá đắt hơn vài triệu. Ơ nếu em mua online trên web của họ thì họ lấy hàng ở đâu giao cho em nhỉ? Hàng tồn kho thì vẫn nguyên đai nguyên kiện chứ, chả nhẽ hàng quá date 2 năm sẽ bị hủy?

papais

Xe hơi
Trước giờ mua đồ e toàn xem tư vấn của cccm OF rồi tìm thương gia uy tín. Nhưng thấy chợ giờ không được uy tín như xưa.

hcsolution

Xe hơi
Nhiều khi em mua hàng cũng dễ tính ko check choác kỹ vì nghĩ còn bảo hành, nhưng nếu gặp ông bán tv này chắc bị lừa mất vì ông ấy bảo lúc mua không check kỹ thì phải chịu.

robinhuy

Xe tải
Vụ thời gian bảo hành là có trong luật pháp hẳn hoi chứ ko có chuyện " có thể" được, hãng lớn càng rõ điều này nên càng ko có chuyện "có thể" .
Thôi cụ thớt giải quyết em với cụ mua đê, càng để thớt này lâu càng giải thích theo cách của cụ là càng thối đấy.
Còm quá nhiều cụ ngứa phím vào bóc thêm nữa là nát. :D
e nói ở trên rồi, cụ thớt ko ưng về sp e sẵn sàng đổi mới
tivi chưa kích

nhưng khi kích lên vì là model 2020 nó sẽđược khoảng như con cũ hoặc có thể thấp hơn 1 2 tháng hoặc nhiều hơn 1 2 tháng

không thể được đủ 24 tháng từ khi mua như model 2021 ạ

thanhhava

Xe buýt
Hãng cho 30 tháng =)) thế vui thì hãng “cho” nhiều mà gặp ngày ẩm ướt thì “cho” ít à =))
Đúng rồi, em mua điện thoại Vsmart, đúng tháng hãng vui nên bảo hành cho em thêm 6 tháng, có vấn đề gì sao? May mà nhân viên FPT Shop có báo cho em trước khi mua chứ không em lại phải lên of bóc phốt FPT Shop không báo việc bảo hành dư.

Marance

Xe tăng
Em thì nghĩ chắc là hàng clear stock thôi
Hàng bỏ mã thì nó vẫn mới tinh nguyên hộp theo tiêu chuẩn nhà máy cụ ợ. Theo mô tả cụ thớt kể là nó xước chân, lòng ốc vít có bụi, xước màn thì em mới dám khẳng định là bày mẫu, đổi trả bảo hành...

Marance

Xe tăng
Tóm gọn: ông KDCN trả lời mập mờ. Méo dám nói thẳng hàng e là hàng trả bảo hành hay hàng trưng bày. Nhanh cho vuông?
Bán hàng không đảm bảo chất lượng lãi lắm đó cụ. Ai dại gì mà đầu hàng khách hàng, có sai vẫn phải cãi và cho dù có thể là cãi cùn. 😂
Em hy vọng các cụ mua bán nên nêu cao cảnh giác, ú ớ ngậm ngay quả đắng như cụ thớt, cụ nhỉ?

Nine

Xe điện
Hàng bỏ mã thì nó vẫn mới tinh nguyên hộp theo tiêu chuẩn nhà máy cụ ợ. Theo mô tả cụ thớt kể là nó xước chân, lòng ốc vít có bụi, xước màn thì em mới dám khẳng định là bày mẫu, đổi trả bảo hành...
chưa kích hoạt bảo hành cụ ơi. thế nên có thể là hàng mẫu nhưng không phải là hàng trả bảo hành.

ubisapro

Xe trâu
Đúng rồi, em mua điện thoại Vsmart, đúng tháng hãng vui nên bảo hành cho em thêm 6 tháng, có vấn đề gì sao? May mà nhân viên FPT Shop có báo cho em trước khi mua chứ không em lại phải lên of bóc phốt FPT Shop không báo việc bảo hành dư.
Cụ được thêm khác với bị thiếu. Trên cũng có cụ Trục phọt thời hạn bảo hành đối với các sp của tivi sony rồi đó ợ. 24 tháng kể từ ngày mua.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Vâng, vui =)) tự nhiên nó vui, những thay đổi về chính sách bảo hành sản phẩm đều phải có thông báo chương trình, vui =)) nhân viên kích hoạt tự quyết thích thì cho khách này buồn thì k cho =)) max vui

Marance

Xe tăng
chưa kích hoạt bảo hành cụ ơi. thế nên có thể là hàng mẫu nhưng không phải là hàng trả bảo hành.
Nhiều khi bán hàng model mới nên không kích hoạt bảo hành ngay cụ ơi, theo điều kiện 36 tháng hết hạn từ ngày sx mà điều kiện này lợi hơn nên không kích hoạt ạh.

robinhuy

Xe tải
theo comment của các cụ, e hỗ trợ đổi mới cho cụ hn03
về bảo hành thì model 2020 khi kích hoạt lên chỉ được tươngđương như chiếc hiện tại

Nine

Xe điện
Tóm lại là các cụ cần nhớ là cái gì cũng có giá của nó. Ngon bổ rẻ không bao giờ đi cùng nhau được.

ubisapro

Xe trâu
Thêm quả xước chân thì e đang hình dung đây là hàng trưng bày. Trước siêu thị cũng bán kiểu này thì phải. Và hiển nhiên nó rẻ hơn hàng new. Trước e cũng mua ở mediamart 1 con tivi hàng tồn, bảo hành đàng hoàng.

Trạng thái
Thớt đang đóng