[Funland] Cảnh báo mua Tivi của nick tím robinhuy 0988062120

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoangnam2812

Xe tải
nói chung có nhiều ông lươn lẹo lắm,bán cả hàng trôi bảo hành mà ko nói nữa,nhưng thôi biết thế,ko có cái gì ngon bổ rẻ đâu các cụ ạ,em cũng chẳng muốn kế,gian hàng OF cũng chả đáng đặt lòng tin đâu,chả tin bố con thằng nào cả!

Mrfox87

Xe buýt
Lội 13 thớt thì có vẻ ai cũng nhận ra là cụ chủ thớt
Tóm gọn: ông KDCN trả lời mập mờ. Méo dám nói thẳng hàng e là hàng trả bảo hành hay hàng trưng bày. Nhanh cho vuông?
nói ra thì bán cho Hổ hả cụ.

SimSon BS51

Xe hơi
Trên chợ ofun này em từng dính 2 vụ:
1 lần mua phải con lap đểu của shop ở trần bình - mai dịch
1 lần mua nhầm con iphone thay đồ rồi vẫn gọi là zin, shop có ảnh cây cối khu thanh xuân
Chán lắm, ít tiền nên tặc lưỡi cho qua.

thanhhava

Xe buýt
Vâng, vui =)) tự nhiên nó vui, những thay đổi về chính sách bảo hành sản phẩm đều phải có thông báo chương trình, vui =)) nhân viên kích hoạt tự quyết thích thì cho khách này buồn thì k cho =)) max vui
Em đọc nãy giờ không thấy "nhân viên kích hoạt tự quyết" như bác nói, hay bác tự thêm vào vậy?

Inox75

Xe tăng
Nói chung ô bán này kiểu bán xong phủi đít. Nhiều cụ cmm hỏi thì trả lời kiểu lòng vòng, chối bỏ trách nhiệm, đổ lỗi này nọ. Kinh doanh kiểu này mang tiếng OF🤣🤣🤣

Nine

Xe điện
Nhiều khi bán hàng model mới nên không kích hoạt bảo hành ngay cụ ơi, theo điều kiện 36 tháng hết hạn từ ngày sx mà điều kiện này lợi hơn nên không kích hoạt ạh.
Chinhs sách của sony bảo hành TV tối đa là 24 tháng kể từ ngày mua hàng

Marance

Xe tăng
theo comment của các cụ, e hỗ trợ đổi mới cho cụ hn03
về bảo hành thì model 2020 khi kích hoạt lên chỉ được tươngđương như chiếc hiện tại

Nhanh luôn từ đầu như này thì cụ ghi điểm rồi, chỉ tiếc hơi muộn.
Cụ khách đi cám ơn (vodka hoặc tặng mã lực) mọi người vì đã thỏa mãn được quyền lợi đi ah.

robinhuy

Xe tải
Nhanh luôn từ đầu như này thì cụ ghi điểm rồi, chỉ tiếc hơi muộn.
Cụ khách đi cám ơn (vodka hoặc tặng mã lực) mọi người vì đã thỏa mãn được quyền lợi đi ah.
e bán hàng chưa bao giờ dí khách hàng cái gì
nhận hàng ko ưng là đổi mới luôn... cụ chủ thớt là mua 2 tháng nay rồi nay mới phàn nàn thôi ạ

tuy nhiên theo các cụ góp ý e sẵn sàng đổi mới là sp chưa kích hoạt bh để cụ thớt vui vẻ sử dụng

thanhhava

Xe buýt
Cụ được thêm khác với bị thiếu. Trên cũng có cụ Trục phọt thời hạn bảo hành đối với các sp của tivi sony rồi đó ợ. 24 tháng kể từ ngày mua.
Ủa 24 tháng mà bây giờ em được 30 tháng chắc em lại phải nghi ngờ nsx rồi chứ. Em tưởng nsx không thay đổi được "chính sách" bảo hành mà 🥴

Nine

Xe điện
Trường hợp cụ thớt rơi vào cái tình huống bên dưới:
Trong trường hợp sản phẩm không được kích hoạt, thời hạn bảo hành sẽ được tính theo ngày mua trên hóa đơn tài chính, nhưng không được vượt quá 06 tháng kể từ ngày hết hạn bảo hành công bố trên trang web tra cứu hạn bảo hành của Công ty Sony Electronics Việt Nam (Sony VN)
KL là cụ thớt mua hàng clear stock

ung_sung_tu_tai

Xe container
Hề hề

Đọc đến đoạn đã bán cho hàng nghìn cụ trên ộp tui đã thấy ảo lòi diệu
Có người khen sao bán tốt thế
Thì bẩu đã cung cấp thông tin cho hàng nghìn cụ ộp phơ.
Tranh cãi về bảo hành thì bẩu nhớ rất rõ đã nói cái gì, chỉ nói cái gì
Hỏi về vết xước thì bẩu cách đây 2 tháng rồi sao tui nhớ được lúc ấy là thế nào/
Bảo hàng bóc hộp để NV học việc, có người hỏi không hiểu nhân viên học gì
Thì bẩu bóc ra cắm điện thôi thì vẫn coi là mới
Thêm mấy trang nữa thì rồi không biết còn chuyện gì nữa

Ui cụ bán hàng tốt thế, e ngưỡng mộ cụ quá, e mới bán dc trăm cụ thôi. Tuy nhiên e cũng rút kinh nghiệm đc nhiều điều. Cần tư vấn kỹ càng và trung thực với khách thì mới tránh xảy ra bức xúc k đáng có của khách. Dù sao thì mình là nick kinh doanh nên mình biết về sp và một số vấn đề hay gặp phải, nên cảnh báo cho khách trước thì hơn cụ ạ. Cụ nên rút kinh nghiệm, với e thì luôn nhận sai về mình, nếu đổi được cụ đổi cho cụ chủ cái mới, thanh lý lại cái này cho người khác và nói rõ tình hình sp thì ok hơn. E vài lời góp ý, k phải cụ bỏ qua ạ, mong hai cụ giải quyết êm đẹp để các cụ còn có niềm tin mua bán trên này ạ.
hihi. Vậy không phải chỉ một mình em rồi.
Ah em vừa thấy còm của cụ chủ thớt rồi! Đề nghị bên bán giải thích thêm về vụ bảo hành. Ngoài ra, với tình trạng xước xát thế kia (chắc do cụ thớt tin tưởng hoặc dễ tính khi nhận hàng nên kg check kỹ) thì theo em bên bán nên đổi cái khác cho cụ chủ cho nó đúng tinh thần là HÀNG MỚI
Thớt từ t7 năm ngoái mà đã chăn đc nghìn cụ rồi, bán hàng trên này dễ thế có khi e cũng phải mở gian hàng.
Một bác sơ "Hở" đầu 5 tòm tem với một bác Rô bin sơn hoang "giã" đầu 3.

15 năm O ép nhưng kinh nghiệm tuổi già sẽ không lại được với sự phong phú ngôn từ của hiện đại được.

Em cũng dính chấu mặt hàng điện tử với một "Bác" nổi tiếng KDCN( rất nổi tiếng) từ việc ship hàng đến chất lượng sản phẩm nhưng cũng ngậm ngùi coi như mua bài học về niềm tin.
Đợi mod vào quyết định chứ em đọc hết 3 trang là tự rút ra kết luận cho mình đc rồi. Có hẳn cụ nick tím khác vào phản ánh luôn.
Thuận mua vừa bán dùng để lấp liếm thôi.
Từ đầu đến giờ em thấy thương nhân đốp chát với mọi người một cách rất mãnh liệt. Lần đầu em gặp...
Khách biết mịa gì về hàng với họ mà đẩy trách nhiệm sang cho khách. Nói thối thế k ngượng ah?
Kiểu thay ruột bên trong mà khách k có kinh nghiệm thì lỗi tại khách hay tại chủ?
Tóm lại là vụ này cứ xoáy vào việc không đủ thời hạn bảo hành 24 tháng (nếu bên bán hàng cam kết bảo hành 24 tháng của hãng). Chứ giờ cái vụ xước thì khó vì bất cẩn không kiểm tra ngay lúc nhận.
Cụ giải thích rõ hơn về hàng đã mở không nguyên đai, nguyên kiện là sao?
1. Tất cả các tivi khi về đại lý đều bị bóc hết như vậy hay chỉ mình đại lý của cụ
2. Trường hợp sau khi KH thanh toán tiền nếu phát hiện hàng xước xát màn hình, chân đế thì cụ có đổi không hay khi trả tiền rồi là xong
3. Hàng của cụ là hàng trưng bày hay hàng lướt hay mới 100%. Hoặc giả dụ em cùng mua 1c như chủ theart nhưng giá cao hơn thì được hàng mới 100%.
Nói gì đi nữa thì cụ là chủ hàng phải biết tình trạng hàng hóa, trường hợp chiếc tivi vừa rồi khả năng cao là hàng trưng bày thu của đại lý về và giảm giá để bán cho KH khờ như cụ hn03
Sao lại phải 2 tháng sau mới dc kích hoạt nhỉ, cái này e k hiểu nguyên nhân vì sao
Mục 3: nhân viên học sp? Học cái gì ở đây vậy? Hàng cho nhân viên học sp mà được gọi là hàng mới?
Thế mấy cụ bán iphone, cắm sạc 1 lần test máy chắc cũng báo mới luôn cho máu. Và cụ đang ví dụ 1 trong các trường hợp mở hộp để nhân viên học sản phẩm. Chính cụ nói như vậy nhé. Và mở ra cho nhân viên học thì cái tivi đó còn được gọi là mới? Nếu như vậy Hàng trưng bày ở siêu thị cũng chỉ để cho khách ngắm, đã dùng đâu. New 100%? . Trong bài đăng của cụ ko rõ ràng, câu chữ đối với đa phần ofer ko làm liên quan mảng này chẳng ai hiểu nổi. Và tại sao cụ ko nói luôn về cách tính bảo hành trong thớt đăng bán của cụ với các model trước 2021?
hiện tại, e đang thấy cụ KDCN trả lời quá mập mờ. Bán hàng mà ko trả lời nổi (hoặc ko dám trả lời) vì sao tivi cụ thớt chỉ được bảo hành từng đó? Chỉ nói model 2020 nó vậy? Thế toàn bộ tivi sản xuất 2020 đều bảo hành đến tháng 6/2022? Đọc đã vô lý :))
Nếu cụ robinhuy bán hàng chuyên nghiệp và rõ ràng ngay từ đầu, cụ có thể ghi rõ ở tiêu đề và in đậm bài đăng bán của cụ là hàng đã bóc hộp, và giá rẻ là do bóc hộp. Tại sao lại phải gửi riêng zalo cho người mua mà k dám công khai chất lượng sản phẩm? Nếu người mua có ý định mua hàng cũ thì họ biết chất lượng ntn và chấp nhận giá như vậy. E mà như cụ chủ này e cũng bức xúc. Theo e để chuyên nghiệp và kinh doanh lâu dài trên OF cụ lên đổi cho cụ chủ máy mới 100% để thể hiện tinh thần OF, có thể thiệt 1 chút nhưng cụ sẽ có uy tín hơn trong gian hàng của mình ạ
Vâng. Riêng cách trả lời này và cụ nói rõ ràng như thế này trong thớt bán của cụ thì cụ bán cho ma. Ngay như bán điện thoại cũ, người ta cũng quan tâm còn bảo hành ko và bảo hành đến bao giờ => giá xèng. Giờ bán rẻ hơn được 1-2 triệu so với mới tinh, rồi nhận 1 câu: bảo hành ko biết như thế nào, hên xui tuỳ hãng?

Cụ là người bán hàng, cụ phải nắm rõ những điều cơ bản này và chính sách của từng dòng tivi (như cụ nói) để chỉ cần khi khách hỏi, cụ lướt cái tem tivi (nếu chuẩn) là tính ra ngày bảo hành để báo khách. Còn trả lời e ko biết thì chịu rồi.
Tóm gọn: ông KDCN trả lời mập mờ. Méo dám nói thẳng hàng e là hàng trả bảo hành hay hàng trưng bày. Nhanh cho vuông?
nói chung có nhiều ông lươn lẹo lắm,bán cả hàng trôi bảo hành mà ko nói nữa,nhưng thôi biết thế,ko có cái gì ngon bổ rẻ đâu các cụ ạ,em cũng chẳng muốn kế,gian hàng OF cũng chả đáng đặt lòng tin đâu,chả tin bố con thằng nào cả!
Nói chung ô bán này kiểu bán xong phủi đít. Nhiều cụ cmm hỏi thì trả lời kiểu lòng vòng, chối bỏ trách nhiệm, đổ lỗi này nọ. Kinh doanh kiểu này mang tiếng OF🤣🤣🤣

Chỉnh sửa cuối:

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
chưa kích hoạt bảo hành cụ ơi. thế nên có thể là hàng mẫu nhưng không phải là hàng trả bảo hành.
Hàng refurbished đôi khi về lại service được mỗi hãng cho theo 1 cách bảo hành khác nhau nhưng ko bao giờ được như hàng mới là 24 tháng.
Có khi 6 tháng, 12 tháng, cũng có khi tiếp ngày kích hoạt đầu nếu bảo hành dài tùy hãng tùy thị trường.
Và để phân biệt với hàng mới họ xóa đi đợi kích hoạt để vào list refurbished.
Phỏng đoán của em. :D

robinhuy

Xe tải
Hề hề

Đọc đến đoạn đã bán cho hàng nghìn cụ trên ộp tui đã thấy ảo lòi diệu
Có người khen sao bán tốt thế
Thì bẩu đã cung cấp thông tin cho hàng nghìn cụ ộp phơ.
Tranh cãi về bảo hành thì bẩu nhớ rất rõ đã nói cái gì, chỉ nói cái gì
Hỏi về vết xước thì bẩu cách đây 2 tháng rồi sao tui nhớ được lúc ấy là thế nào/
cụ xem ảnh trang 2 đi ạ, khi em bán hàng cụ thớt ko hề nói gì đến vết xước nên e ko biết cụ ạ

Nine

Xe điện
Ủa 24 tháng mà bây giờ em được 30 tháng chắc em lại phải nghi ngờ nsx rồi chứ. Em tưởng nsx không thay đổi được "chính sách" bảo hành mà 🥴
thế thì cụ điện lên hãng bảo sửa lại thời hạn đê. hãng lớn mà làm ăn láo nháo

ubisapro

Xe trâu
Trên chợ ofun này em từng dính 2 vụ:
1 lần mua phải con lap đểu của shop ở trần bình - mai dịch
1 lần mua nhầm con iphone thay đồ rồi vẫn gọi là zin, shop có ảnh cây cối khu thanh xuân
Chán lắm, ít tiền nên tặc lưỡi cho qua.
Trước e mua 1 con ip 6+ của 1 cụ kinh doanh trên này cũng được coi có tiếng. Máy zin. E về dùng thấy nút nguồn khó bấm, mang đến hỏi thì mở cái xoạch ra rồi vệ sinh và nâng lẫy (hay đại loại vậy) để bấm nút nguồn êm hơn. Lúc đầu e cũng ớ 1 cái vì nghĩ máy nguyên zin mà mở … hồn nhiên thế. Sau ngẫm thì thôi, linh kiện zin là được :)) E mua 6+ và 7, con 6+ thì thay màn và cho đứa e dùng đến giờ, con 7 thì e để làm máy phụ (chửa hỏng gì). Nhiều khi … hên xui nhưng đó là e mua máy cũ và xác định các cụ có trách nhiệm với sp mình bán là được.

Còn kiểu trả lời vô trách nhiệm thì quên đi cho nhanh. Méo bao giờ e dính vào :))

Marance

Xe tăng
Cụ kdcn có thể đã đạt được thỏa thuận với khách. Cụ min/mod/chã nào đi qua thì em đề nghị đóng bài.

robinhuy

Xe tải
Trường hợp cụ thớt rơi vào cái tình huống bên dưới:
Trong trường hợp sản phẩm không được kích hoạt, thời hạn bảo hành sẽ được tính theo ngày mua trên hóa đơn tài chính, nhưng không được vượt quá 06 tháng kể từ ngày hết hạn bảo hành công bố trên trang web tra cứu hạn bảo hành của Công ty Sony Electronics Việt Nam (Sony VN)
KL là cụ thớt mua hàng clear stock
vâng cũng đúng. clear stock thì mới bán rẻ cho nhân viên chứ ạ. e mua được rẻ nên e bán lại rẻ hơn giá chung

MotoG

Xe tăng
Em vừa dính với 1 cụ trên này, tin tưởng Of quá ai dè..

Trạng thái
Thớt đang đóng