[Funland] Cảnh báo mua Tivi của nick tím robinhuy 0988062120

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoangdang2002

Xe tăng
Cụ chém rồi hàng bán nội bộ của LG hay Samsung là hàng bán cho nhân viên của 2 hãng này. Nó là hàng nguyên đai nguyên kiện giống như cụ mua ở ngoài, nhưng sẽ được giảm giá sâu hơn chút.

Còn nội bộ là bóc hộp để nhân viên trong line sx học sản phẩm thì ko có đâu. Hay ý bác là để nhân viên bán hàng học sản phẩm thì ko có đến hàng nghìn cái.
Em cũng cũng nói như cụ nhưng bác KD vẫn lươn lẹo bảo hàng phải bóc ra để kiểm! Cong chụp ảnh bọn Điện máy xanh chắc bóc hàng kiểm tra mẫu, sau cũng cho vào hàng trưng bày để kết luận: hàng của e cũng bóc ra để kiểm hàng như Điện máy xanh! Thế mới thấy lươn ntn

Không lằng nhằng

[Tịch thu bằng lái]
em đang muốn mua samsung 55Q60A, đọc qua thớt này em chưa biết mua ở đâu giá hợp lý và yên tâm

zaiwaz123

Xe điện
Không có gì rẻ mà lại ngon cả !

LeTai1979

Racing Boy
Hàng bóc tem á, nhiều cái cũng đen đấy, xác xuất cực thấp, nhưng không phải là không có. Trong lịch sử bán hàng của em, có 3 trường hợp lắp xong máy không chạy được, mà là máy của hãng lớn nhé. Mitsu có 2 phát, daikin 1 phát.
Đồ điện tử kinh doanh cũng phải cực kỳ thận trọng, chẳng thể nói trước được điều gì.
Vâng, nhưng bóc tem thì bh nhanh và chuẩn hơn đúng ko lão? :D

dtrung

Xe điện
Chung quy cũng tại cụ chủ gà mờ, không tìm hiểu kỹ. Bỏ ra 26 triệu đồng để rước TV 75X7500H đời 2020 đã bị mất trinh, trong khi chỉ cần thêm gần 3 triệu nữa là cưới được 1 em 75X80J đời 2021 (sx tầm tháng 10 đến 12/2021) trẻ đẹp vẫn còn nguyên trinh (nguyên đai nguyên kiện). Cay đắng hơn nữa là sau khi bị mất trinh thì nhan sắc của em nó bị dân chơi vùi dập không thương tiếc.
Các c/m lưu ý khi mua tivi đã có dấu hiệu cũ mà bên bán cam kết hàng chưa qua sử dụng/thời gian chạy 0 giờ nhé, vì màn hình có chạy cả vài nghìn giờ (kể cả hàng chưng bày) chỉ cần thay bo điều khiển là báo 0 giờ hoạt động khi kiểm tra. Lý do là bán hàng chưng bày đã hoạt động vài nghỉ giờ, hàng hỏng, ... giá sẽ rẻ kiểu thanh lý, nhưng chỉ cần thay bo điều khiển (tầm từ 1.5 đến 5.5 triệu tùy loại) là có thể lùa gà rồi bán với giá như hàng mới.
Thì cũng vì uy tín của OF nên tin tưởng để bỏ qua cái bước tìm hiểu kỹ đó cụ. Bây giờ OF không giữ được uy tín nữa thì tất nhiên phải cẩn trọng rồi.

LeTai1979

Racing Boy
Em nói luôn là đừng cụ/mợ nào tin em mà mua cái gì của em không kiểm tra kỹ. Em cũng chả tin cụ nào nếu mua đồ, các mợ thì lại càng không vì tin các mợ có khi tan nát gia phong chứ chả đùa....Hãi lắm.
Em cũng vậy, mua gì cũng phải ktra tránh lằng nhằng về sau, ưng thì trả tiền luôn còn ko đúng với giao hẹn thì mang hàng về.
Kể cả ae bạn bè, có thể mời nhau bữa vài tr đến chục triệu nhưng mua bán hay làm ăn là phải chuẩn.

dtrung

Xe điện
Da bên cháu vẫn bán đó cụ a.
Nhân tiện cũng có cụ bán tivi trên OF, cụ người thật việc thật cho mọi người biết vụ nguyên đai nguyên kiện (nguyên seal) được hiểu thế nào cho đúng, cửa hàng nhập về mở ra cắm điện kiểm tra hay không bao giờ có chuyện đó?

nicholas1618

Xe điện
Ông KDCN này trc cũng định mua mà thấy trả lời có vẻ lấp lửng với phong thái “chắc bán đc nhiều” nên may quá mình tránh.

Nghe những gì phản hồi thì khả năng cao là chuyên doanh hàng Refurbished và clear stock . Trường hợp cụ chủ thì nghiêng nhiều về Refur vì khi nhắc đến cái chữ này thấy im lắm.

Nói chung là mong Chã quyết niệt. Chứ đâu cái kiểu vì áp lực dư luận nên tôi mới chịu thiệt thế này.

• Vodka
Reactions: QAZ

hong.viwaco

Xe container
Nguồn hàng này nó gồm nhiều nguồn như sau:
1. Đổi mới 1-1 cho các TV mở vỏ có lỗi luôn, hãng thu đổi về thường không sửa, nhưng hàng này dựng lại theo cách nào và bán được ra ngoài thì quá giỏi, động tác bán hàng này thì không hãng nào làm.
2. Hàng tồn kho từ các cửa hàng, NPP thu đổi (hàng new 100%), hàng loại này là tốt nhất, cùng lắm chỉ là trôi bảo hành, hoặc khó khăn trong việc kích hoạt bảo hành đủ.
3. Hàng trưng bày tại các siêu thị bán thanh lý, chất lượng tốt hơn hàng dựng, nhưng là hàng cũ.
Ba nguồn hàng trên thì luôn sẵn.

4. :)) Hàng dựng - mua được loại này thì hiếm hơn, nhưng nếu là hàng loại này thì khách hàng vỡ mồm. :))

Tóm lại, tất cả các loại hàng trên đều không hãng nào bán ra cả, chỉ có đội bán hàng ma cô mới làm.
Chiên za lói chỉ có chuẩn :))

Mr.V1

Xe tải
10 ngõ 33 phố nguyễn an ninh quận hoàng mai hà nội
Tin được cụ nhé, e từ Lạng Sơn xuống mua tại 219 Nguyễn Trãi, 2 TV, 4 Điều hòa, 1 máy giặt. Hàng nguyên hộp, về tự lắp, tự kích BH đủ 24 tháng, rẻ được tầm 20 triệu so với mua tại ĐMX.
Em tin cụ liều mình phát xem sao

NNS

Xe ngựa
Of cũng là 1 XH thu nhỏ mà thôi, thượng vàng hạ cám cũng ko thiếu món nào, tuy nhiên do có sơ tuyển và cắn kiếm cũng ko tệ nên nói chung các thương gia cũng có ý thức gìn giữ uy tín. em xây nhà, mua sắm full đồ cho cái cc phần lớn vẫn lượm đồ của các cụ mợ trên này, em ưng và tin tưởng nhiều GHCN, chủ khách quý nhau cứ gọi là lắp, nhìn qua em cũng biết đảm bảo. tuy nhiên cũng có 1 số shop lươn khươn lập lờ đánh bả khách hàng, như năm ngoái em hỏi mua phụ kiện tủ bếp Blum mà hỏi hoài bạn chủ shop nhất định éo dám chốt cam kết " hàng em chính hãng" =))
còn vị chủ shop Tv robinhut thì em loại khỏi danh sách shop mua sắm của mình từ ngay sau khi bảo em "hành mới 100%, life time đèn =0 ..... nhưng đã khui thùng để .... chek hàng, hô hố, em quay xe ngay=))

Patriots

Xe lăn
e rất rõ là model 2021 là kích đủ 2 năm cụ ạ

còn e đã nói rồi model 2019 2020 là model tồn kho lâu, bảo hành tùy vào chế độ của hãng, và e nhập 1 lô 20 con chẳng hạn nó sẽ khác nhau nên e ko nắm được, chính vì em biết là nó rất phức tạp nên e chỉ có thể trả lời theo chế độ của hãng nếu các cụ mợ hỏi model 2019 2020 ạ

nếu các cụ mợ ko thấy thoải đáng thì mua model 2021 của em ạ, e tự tin nói luôn là hàng mới 100% và kích bh 24 tháng từ lúc mua
Thường họ gọi là bảo hành công nghiệp, không hoá đơn mua thì hàng chính hãng vẫn bảo hành 24 tháng từ khi sản xuất. Nếu có hoá đơn hay bảo hành điện tử thì được tính từ khi mua theo hoá đơn hay từ khi kích hoạt, chứ hàng mới không trôi bảo hành. Trôi bảo hành là chỉ có hàng đã bán ra, và kích hoạt từ trước thì mới bị trôi

Trạng thái
Thớt đang đóng