Cảnh báo nhà thầu lừa đảo nick LehmanBrothers trên OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

sangkoai

Xe đạp
Tôi ít comment ở trên này vì cũng không coi là nơi kinh doanh.

Ông Đắc này tôi có gặp rồi.
- Về tướng tá thời điểm gặp được coi là tốn cơm. Tính có ngang.
- Kiến thức theo đánh giá thì không phải dạng gà mới vào nghề qua trao đổi và một số comment trên thớt.

Cũng đọc thớt này sau 1 hôm post, giờ mới xin điểm lại theo hiểu biết cá nhân không phán xét ai cả.

T6: đang thiết kế, tinh chỉnh lượt 2 để hoàn thiện nốt bản chuẩn thi công.

Hướng xử lý, nếu chủ nhà dừng hẵn sẽ chấp nhận mất tiền cọc giai đoạn 1, nếu đã đóng hết sẽ trừ xx% giai đoạn 2 do chậm tiến độ. Sẽ thật vô lý khi đã và đang làm mà tự ý ngưng và hoàn tiền lại 100%.

T8: nhận thêm khối lượng. Đóng sai quy cách và sửa theo ý của bố mẹ gia chủ.

Hai bên cần nhất sự trao đổi( nên gặp mặt trực tiếp theo tôi là hay hơn là qua điện thoại hay email). Nhà thầu làm việc với chồng gia chủ. Vì hiện tại cụ mợ và nhà thầu đang ớn nhau tận cổ vì khái niệm khác nhau.

Nếu tiếp tục làm tiếp nhà thầu lên đóng lại hoàn chỉnh cho khách( đây được coi là xử lý khủng hoảng tốt nhất).

Không làm tiếp sẽ phải trao đổi lại vấn đề hoàn lại bao nhiêu % hoặc tất cả vì chưa nghiệm thu. Nhưng mọi người cũng lưu ý là có việc sửa theo ý của bố mẹ chủ đầu tư.

Về cảm nhận tính cách của cụ mợ có cá tính ,chanh sả kiểu tức là nói ngay. Thớt này thấy hay online và comment phản hồi.

Đối đầu với nhà thầu tính ngang xử lý giải thích có vẻ loạng troạng ban đầu, bị động về khâu đối tác sản xuất thi công. Khả năng do khối lượng đóng ít lên không mấy nhà cung cấp mặn mà. Cần khắc phục, nhưng nói cho cùng thì rất khó để không bị lỗi. Không lỗi này thì lỗi khác, coi như bài học tránh lỗi cũ để muốn theo đuổi nghề xây dựng khi hay phải cãi nhau trong khâu thi công nghiệm thu.

Đây là ý kiến riêng tư chỉ góp phần đưa ra giải pháp khắc phục sự cố. Và tôi thấy có một số bạn kiểu có nhận xét phá đám hay lời lẽ thiếu tế nhị( tôi coi là trẻ quá trẻ) là không tốt. Chung kết thôi. Nghĩ mãi 1 việc chỉ tổ đau đầu. Thanks all.

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Vẫn còn rồi rắm lắm khả năng chủ nhà đã đưa cakt vào cuộc

tonnyano

Xe tải
Thêm một kinh nghiệm cho bản thân em khi gặp đối tác, câu đầu tiên sẽ hỏi là: văn lớp 3 cậu được mấy điểm ?

LaiXeLanDau

Xe máy
Cảm ơn cụ đã còm, tuy nhiên có lẽ cụ chưa đọc kỹ các mục cho lắm nên cụ đưa ra còm theo em nghĩ là hơi thiếu khách quan:

" T6: đang thiết kế, tinh chỉnh lượt 2 để hoàn thiện nốt bản chuẩn thi công. Hướng xử lý, nếu chủ nhà dừng hẵn sẽ chấp nhận mất tiền cọc giai đoạn 1, nếu đã đóng hết sẽ trừ xx% giai đoạn 2 do chậm tiến độ. Sẽ thật vô lý khi đã và đang làm mà tự ý ngưng và hoàn tiền lại 100%." ==> nhà em không tự ý ngưng và đòi hoàn tiền, hợp đồng ghi rõ là muộn 5 ngày được đơn phương chấm dứt hợp đồng, đây là nhà thầu muộn hẳn 2 tuần cộng thêm thái độ làm việc của nhà thầu nên mới hủy. Đến bản được nhà thầu coi là "cuối cùng", khi nhà thầu "cố đấm ăn xôi" gửi sau khi nhà em bảo hủy hợp đồng, ngoài việc thiếu hạng mục thiết kế, những chỗ còn lại cũng chưa sửa đầy đủ như khách hàng yêu cầu. Thế cụ thấy việc hủy hợp đồng như thế là tự ý và vô lý à?

-"T8: nhận thêm khối lượng. Đóng sai quy cách và sửa theo ý của bố mẹ gia chủ" ==> bản chất của sự việc là nhà thầu mang tủ lên không cắt lỗ hậu tủ điện, bố mẹ gia chủ bảo là phải cắt lỗ áptomat điện, chứ không ai dại gì mà bảo nhà thầu cắt cái lỗ to bổ chảng và xấu xí thế.

- "Kiến thức theo đánh giá thì không phải dạng gà mới vào nghề qua trao đổi và một số comment trên thớt" ===> vâng, cái này thì đúng rồi, chính vì những lời còm thế mà nhà em mới contact ông Lehman. Nhưng sau lần này cũng rút ra kinh nghiệm là từ lời nói đến thi công nó khác xa nhau quá. Người ta nói "mạng ảo" cấm có sai.

Tôi ít comment ở trên này vì cũng không coi là nơi kinh doanh.

Ông Đắc này tôi có gặp rồi.
- Về tướng tá thời điểm gặp được coi là tốn cơm. Tính có ngang.
- Kiến thức theo đánh giá thì không phải dạng gà mới vào nghề qua trao đổi và một số comment trên thớt.

Cũng đọc thớt này sau 1 hôm post, giờ mới xin điểm lại theo hiểu biết cá nhân không phán xét ai cả.

T6: đang thiết kế, tinh chỉnh lượt 2 để hoàn thiện nốt bản chuẩn thi công.

Hướng xử lý, nếu chủ nhà dừng hẵn sẽ chấp nhận mất tiền cọc giai đoạn 1, nếu đã đóng hết sẽ trừ xx% giai đoạn 2 do chậm tiến độ. Sẽ thật vô lý khi đã và đang làm mà tự ý ngưng và hoàn tiền lại 100%.

T8: nhận thêm khối lượng. Đóng sai quy cách và sửa theo ý của bố mẹ gia chủ.

Hai bên cần nhất sự trao đổi( nên gặp mặt trực tiếp theo tôi là hay hơn là qua điện thoại hay email). Nhà thầu làm việc với chồng gia chủ. Vì hiện tại cụ mợ và nhà thầu đang ớn nhau tận cổ vì khái niệm khác nhau.

Nếu tiếp tục làm tiếp nhà thầu lên đóng lại hoàn chỉnh cho khách( đây được coi là xử lý khủng hoảng tốt nhất).

Không làm tiếp sẽ phải trao đổi lại vấn đề hoàn lại bao nhiêu % hoặc tất cả vì chưa nghiệm thu. Nhưng mọi người cũng lưu ý là có việc sửa theo ý của bố mẹ chủ đầu tư.

Về cảm nhận tính cách của cụ mợ có cá tính ,chanh sả kiểu tức là nói ngay. Thớt này thấy hay online và comment phản hồi.

Đối đầu với nhà thầu tính ngang xử lý giải thích có vẻ loạng troạng ban đầu, bị động về khâu đối tác sản xuất thi công. Khả năng do khối lượng đóng ít lên không mấy nhà cung cấp mặn mà. Cần khắc phục, nhưng nói cho cùng thì rất khó để không bị lỗi. Không lỗi này thì lỗi khác, coi như bài học tránh lỗi cũ để muốn theo đuổi nghề xây dựng khi hay phải cãi nhau trong khâu thi công nghiệm thu.

Đây là ý kiến riêng tư chỉ góp phần đưa ra giải pháp khắc phục sự cố. Và tôi thấy có một số bạn kiểu có nhận xét phá đám hay lời lẽ thiếu tế nhị( tôi coi là trẻ quá trẻ) là không tốt. Chung kết thôi. Nghĩ mãi 1 việc chỉ tổ đau đầu. Thanks all.

Chỉnh sửa cuối:

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vẫn còn rồi rắm lắm khả năng chủ nhà đã đưa cakt vào cuộc
Cái này là dân sự cakt liên quan j. Cái món thi công này đau đầu lắm. Sau có nhà khác mà làm e làm hđ chi tiết hơn. Lần rồi nhờ người quen cũng hd mồm... cũng lôm côm lắm

LaiXeLanDau

Xe máy
Chủ nhà người ta có muốn em đóng lại cái hậu đó đâu cụ. Người ta muốn cảnh báo là chính mà.
Bố mẹ tôi muốn ông lên đóng lại cái tủ giầy và cũng để găp ông nói chuyện rõ ràng vì ông đổ lỗi, nói không đúng sự thật cho bố mẹ tôi trên này.
Điêù kiện là ông đóng mới hoàn toàn, lắp phụ kiện và gỗ giống tủ cũ nhà tôi. Chứ nhà tôi ko nghiệm thu cái tủ bây giờ, cánh thì xộc xệch, vít thì lở toét. Cho nhà tôi một cái hẹn DUY NHẤT trong tháng này, không muộn hơn lên lắp lại tủ giầy. Chỉ mang sản phẩm lên lắp, chứ không lên đấy mới cắt đục đẽo trong nhà bụi mù như lần trước. Trước khi đóng ông gửi bản cad rõ ràng cho chồng tôi. Nhà tôi chỉ cần ông đóng tủ giầy, tủ giặt ông ko phải đóng, ông lên dỡ cái tủ giặt và vứt đi cho tôi.

Ông đồng ý với phương án đấy thì làm, còn không thì thôi.

Còn về vấn đề tầng 6, ông định giải quyết thế nào thì ông làm việc với chồng tôi, tôi ko liên quan nữa, nhưng nhà tôi xác định ko làm việc tiếp tục với ông nữa. Chứ từ trước đến giờ ông chỉ giỏi nói lắm và đổ lỗi, mà chẳng đưa ra phương án giải quyết là gì, tốn thời gian.

Chỉnh sửa cuối:

LehmanBrothers

Xe điện
Em không nói hậu tủ, mà em nói những sản phậm cụ bàn giao ạ :(
Hậu tủ bị vậy chứ thùng em đóng bình thường cụ ạ. Và theo còm mới nhất bảo em đóng lại mới thì em ko đóng mới hoàn toàn được. Em ko khổ sở vô lý vậy. Giờ lại thêm đổ lỗi cho ông bà.

Cũng muốn hành hạ người khác thôi cụ. Ko thoả thuận thì huỷ em trả lại tiền, lỗi em trừ tiền. Vì có đóng hậu lại thì em cho anh thợ kia lên làm chứ em cũng ko lên đâu ạ.

Hậu tủ bị vậy chứ thùng em đóng bình thường cụ ạ. Và theo còm mới nhất bảo em đóng lại mới thì em ko đóng mới hoàn toàn được. Em ko khổ sở vô lý vậy. Giờ lại thêm đổ lỗi cho ông bà.

Cũng muốn hành hạ người khác thôi cụ. Ko thoả thuận thì huỷ em trả lại tiền, lỗi em trừ tiền. Vì có đóng hậu lại thì em cho anh thợ kia lên làm chứ em cũng ko lên đâu ạ.
Vâng cụ.

LehmanBrothers

Xe điện
#ms ThuyLinh : chuyện đóng mới tủ thì thôi hai bên dừng lại cho nhẹ người. Giờ thêm tranh cãi là " đổ lỗi cho ông bà,...quen đổ lỗi" ... Chị chụp ảnh sao ko làm đúng như cad, khối kia cũng vậy. Tiền thiết kế chị muốn lấy lại 100% , giả định nhà thầu oke hết vậy là mới đúng theo ý chị đúng ko ạ ? Vậy những gì đã nhận là tờ giấy trắng ? Kiểu nghiệm thu cv đó đúng đắn, tử tế và công bằng ?

Hiện trạng đề nghị vậy thì thôi, chốt tiền với a Dương là hết. Diễn đàn nhiều ofer đứng cả về chị rồi đấy. Chắc là hài lòng. Công việc của em còn dài lắm, nên làm cho chị cả nhà + lấy thanh toán lần cuối rất nhiều rủi ro. Giờ trả hết chị vẫn hỏi thứ vô lý. Cứ cùi mặt làm xong chờ lấy khoảng mấy chục cuối chắc là ốm người nghiệm thu.

Chào CCCM,
Thớt quá dài vẫn không thể khép lại sự việc. Theo hình ảnh mợ chủ thớt đưa ra những sản phẩm nghiệm thu rất thiếu thẩm mỹ, thợ thiếu trách nhiệm trong công việc nhưng cụ LehmanBrothers từ chối chỉnh sửa lại sản phẩm của mình và có thái độ không hay với khách hàng khi trả lời trên diễn đàn OTOFUN.
Em thay mặt BĐH, em xin phép từ chối KDCN vĩnh viễn với tài khoản LehmanBrothers và các tài khoản liên quan tới người sở hữu. Block vĩnh viễn khỏi Trung Tâm Thị Trường Rao Vặt, nếu tài khoản trên tiếp tục tư vấn hay quảng cáo dịch vụ thì lập tức Tịch thu bằng lái vĩnh viễn trên diễn đàn OTOFUN.
Xì hơi lốp tài khoản LaiXeLanDau 15 ngày với vi phạm spam diễn đàn, bôi xấu tổ chức, cá nhân.
Trân trọng!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng