[Thảo luận] Cảnh báo: Rẽ phải từ Lê Duẩn vào Trần Nhân Tông!

Lai Trau

Xe máy
Em cũng vừa bị túm xong, em đến nơi thì đèn đỏ nên dừng xe ở phần ngoài vạch vàng, gần giữa tim đường. Đèn xanh thì em xi nhan và rẽ phải luôn thấy chú XXX lao ra tóm. Nghe chú này giải thích em không tin vào tai mình luôn vì đèn xanh trước mặt mà không được phép rẽ phải. Chú ấy bảo đèn xanh rẽ phải thì mình làm cản trở các xe sau đèn xanh đi thẳng, nói thế thì ở HN này cứ đèn xanh là chỉ được phép đi thẳng thôi à. Em cũng chưa kịp nhìn cái biển bắt buộc rẽ phải phải đi vào phần vạch vàng như bác gì ở trên vừa nói. Tý về phải ngoái cổ lại xem có không mới được. Cái biển đèn đỏ được rẽ phải thì đâu có phải là bắt buộc rẽ phải là phải đi vào làn có vạch vàng đâu. Tết nhất ra đường toàn bẫy thế này, mình ở đây mà còn dính thì các bác dưới quê lên HN biếu xén chắc vỡ mồm các bác ạ.

Porsche 911

Xe container
Bác đi sai làn chứ có phải đèn xanh không được rẽ phải đâu!

Lai Trau

Xe máy
Vậy nếu đến đấy mà đỗ ở làn ngoài cùng thì chỉ được phép đi thẳng thôi hả bác ? kể cả đèn xanh mình cũng không được rẽ phải nữa à bác ?

VX_180

Xe buýt
Bác đi sai làn chứ có phải đèn xanh không được rẽ phải đâu!
nhà cháu cũng dự như cụ này, cụ đi sai làn chứ, nếu đèn xanh mà không được rẽ phải, thì nhà cháu chưa biết phải đi ra sao trên đường ở VN mình ạ

Các XXX giờ nhằn toàn đá, ăn cả xe máy không gương và rẽ không xi nhan nữa....chán.:|

Lai Trau

Xe máy
Mình đi xuôi xuống TNT, xe ô tô thì phải đi làn ngoài phỏng ạ ? Đến nơi thì đèn đỏ, quá nhiều xe ô tô đi ở làn trong nối đuôi đi vào phần vạch vàng từ cách đấy rất xa cụ ạ, lại kèm thêm cả các bác 2 bánh nên không làm sao đi vào phần vạch vàng để rẽ phải được bác ạ. Đến đấy đèn đỏ thì em dừng lại chờ xanh thì xi nhan rẽ phải thôi. Sai làn chỉ khi mình đi thẳng mà lại đỗ chờ đèn đỏ ở phần vạch vàng của người rẽ phải thôi chứ.

thanh_hoi

Xe điện
Nói chung đoạn này xxx mà tóm đi sai làn thì 10 bác đi qua nó tóm 9.
99% lưu lượng ô tô đi đường lê Duẩn thì rẽ phải sang Trân Nhân Tông (vì đi thẳng gần như cấm ô tô) nhưng bọn GTCC thiết kế phân làn chỉ cho rẽ trái làn trong cùng. Đi đúng thì các bác 4b phải nối đuôi nhau đi sát vào lề bên phải để rẽ phải.

Đây là điểm cực kỳ bất hợp lý trong việc phân kẻ làn, do đó bọn XXX tận dụng điều này để làm tiền. Sáng nào chúng nó cũng bắt chục chú, chiều cũng thế. Toàn giờ tan tầm thôi các cụ ạ. Đúng là đục nước béo cò.
Các bác làm nhà báo cho bài viết lên Báo, em bất bình lắm.

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Vậy nếu đến đấy mà đỗ ở làn ngoài cùng thì chỉ được phép đi thẳng thôi hả bác ? kể cả đèn xanh mình cũng không được rẽ phải nữa à bác ?
Thì rõ là như thế rồi chứ còn gì nữa cụ , nếu vưỡn rẽ thoải mái thì nó phân làn làm gì :-|

Davidang

Xe tải
Sáng nay em đi chiều LD ngược lại rẽ trái ra TNT thì thấy xxx tóm liền 2 bác, một camry một taxy cũng vì lỗi trên. Nếu bác nào trót đi làn giữa hoặc trái mà thấy xxx thì nên đi thẳng sau đó rẽ phải ra Nguyễn Quyền rồi rẽ phải tiếp ra TBT để ra ngã ba với TNT nhé, đường này cũng vắng lắm. Từ ngã ba Nguyễn Quyền và LD mới cấm ô tô.

Lai Trau

Xe máy
Thì rõ là như thế rồi chứ còn gì nữa cụ , nếu vưỡn rẽ thoải mái thì nó phân làn làm gì :-|
Nếu thế này thì khốn nạn thật. Toàn bộ ô tô phần lớn rẽ phải các bác ạ, nếu vậy thì phải xếp hàng dọc vào lề phải từ ngã tư đại cồ việt mất thôi, thế này thì 2 bánh mọc cánh đi trên không à. x-(

thanh_hoi

Xe điện
Chỗ này 2 bánh, xe biển xanh, biển đỏ, xe VTV, VOV, đi thế nào cũng được, còn 4B biển trắng thì cứ lò dò sát tay phải đường mà đi.
Cực kỳ bất hợp lý.