[Thảo luận] Cảnh báo rẽ sai làn ở HN

Aids

Xe điện
Bác này xông xênh thế nhỉ
Aids

seeyou

Xe điện
Cụ này làm hư hỏng lực lượng thi hành luật pháp.

khoai.feat

Xe tải
Chủ thớt sai toàn tập: đi sai cho dù có từ khách quan, mất xiền không đúng cách, làm hư hỏng và tiền lệ xấu, sai lại còn kể xấu cân bộ, nhiều sai quá

stdt

Xe tải
Đã đi sai lại còn đua hối lộ còn kêu ca cái j
Cứ ngoạc mồm chửi xxx nhưng mình điều đầu tiên cần phải nhớ là mình ko sai chả sợ j và mới nên chửi

vutamhoan

Xe tăng
Chính ra cụ sẽ bị lỗi không tuân theo biển báo / vạch kẻ đường - không phải sai làn.
Thiệt hại 400K, không giữ bằng - Cháu mới đi nộp kho bạc xong.
Nói chung vừa xuống mà đã cóng phọt ra 5 lít thì nó bóp cho nát hột luôn, he he he. Kinh nghiệm là cái gì không chắc các cụ cứ lừ đừ: Anh ghi cho em cái biên bản, kiểu gì các chú ấy cũng phải xuống nước :D

♣ HP ♣

Xe máy
Chào các bác,em phải nói là số em đen nên coi như đi làm ko công=$ biếu chúng nó.
Trả là chiều nào e cũng đón gấu về qua ngã tư Nguyễn Tri Phương-Phan Đình Phùng. Hôm nay em xinhan để tạt vào lề chuẩn bị rẽ trái thì có thằng Getz nó lao vào ép em nên ko thể, khi đèn chuyển sang xanh thì em rẽ phải vụt lên thì cá cảnh vẫy, mặt chú này cười rât tươi như được gặp bố. Em vội rút 500k kẹp dưới bằng lái thì chú em bảo vào gặp Xếp ở trong xe tải. E chạy ra thì bụng phệ phán biết lỗi chưa, em biết rồi, em bị nó ép (đen phải chịu), rồi em lại dúi 500k, nó bảo lỗi này tước bằng 30 date, rồi kể có ông trung tá mà bọn anh cũng ko tha nữa là chú, chú biết mấy hôm nay bọn anh ra quân mạnh lắm mà. Rồi hắn viết BB, em nghĩ chắc bọn này nó làm căng thật đây, khi nó đang viết thì em bảo: anh cho em nộp phạt đầy đủ rồi em xin lại giấy phép vì ngày nào e cũng phải đón Gấu nhà em, lại đang bấu bí nữa. Bụng phệ thốt lên 1 câu làm em choáng và mất hết hình tượng "người chiến xĩ công an Nông D". 500 ko đủ 4 người, tội của chú là phải 1T2, thôi đưa 1T đây, rồi hắn luồn tay xuống dưới , em hiểu ý rút 2 Bác Hồ gửi bụng phệ.Xong hắn lên giọng dặn dò, vỗ vai cảm ơn. Em quay về xe vừa đi vừa chửi rủa(câu chửi này thì bác nào cũng giống nhau). Gấu nhà em động viên của đi thay người. Mai đi chùa cầu may. Hic hix.
EM viết mấy dòng này mong muốn chia sẻ cùng bác nào đã cùng cảnh ngộ và cảnh báo cho các Bác chưa biết điểm lúp Ng tri phương-p.đình phùng. E tính 2h buổi tối bụng phệ kiểm được 50T, bỏ ngân sách 1/2. còn lại chia 4. Các bác cứ thử tính xem 1 tháng 1 chiến xĩ CAND kiếm được bao nhiêu, phen này em phải cho con mình học nghề này thôi. hehe
đọc đến câu này mà em nhớ cách đây 2 tháng em bị 1 nhát , xxx báo lỗi 800 , em xin xuống còn 300 , sau đó xxx phán 1 câu xanh rờn : bọn anh có 4 người mà em đưa 300 , em thấy có được ko ?
nghe xong mà em tức ói máu >.<

Tài mới

Xe tăng
Hii. Xxx được bữa to đấy. Thi thoảng cũng để xxx có tý tiền mua sữa cho con chứ các cụ nhỉ. Mình cũng phải sống mà xxx cũng phải sống. Có điều chúng nó ăn tiền hay lên mặt đạo đức nên em ghét thôi. Chứ em cũng thích phương án 50-50 lắm các cụ à.

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]

hoatra

Xe điện
nếu viết BB 1t2 và đưa gầm bàn 1t thì em chon BB, cho nó đói lun, hết phệ bụng

ham-vui

Xe buýt
Website
bacdotravel.com
Chính ra cụ sẽ bị lỗi không tuân theo biển báo / vạch kẻ đường - không phải sai làn.
Thiệt hại 400K, không giữ bằng - Cháu mới đi nộp kho bạc xong.
Nói chung vừa xuống mà đã cóng phọt ra 5 lít thì nó bóp cho nát hột luôn, he he he. Kinh nghiệm là cái gì không chắc các cụ cứ lừ đừ: Anh ghi cho em cái biên bản, kiểu gì các chú ấy cũng phải xuống nước :D
Chính xác,lỗi này phạt 400k,không giũ bằng.Cụ chủ làm cái biên bản,sau 2-3 ngày,ra cổng đội,gặp mấy bác xe ôm,biếu bác ý 50k là 450k,thế là củ còn chằng phải vào kí,có người mang bằng ra luôn:P

scorp

Xe buýt
Cụ mà ghi âm được câu nói của xxx trưởng kia thì có khi cụ lại được tài trợ lại 1 củ cũng nên ấy chứ :))

Big_D

Xe buýt
Cụ xông xênh quá.
Em nghĩ tại cụ kẹp 500K nên chúng nó được thể bóp cụ thôi.
Lỗi của cụ là 1-1.4Tr, không giữ bằng đâu nhé.

niceshot

Xe container
Qua tường thuật của cụ chủ thớt em thấy:
- Cụ đi sai - biết và công nhận lỗi. OK.
- Cụ chủ động xin xỏ xxx để nộp tiền mặt, ko lập biên bản.
- Xin được xong thì trở mặt lên đây chửi bới xxx kiểu hàng tôm hàng cá!

Theo em thì tư cách của cụ chủ thớt còn kém hơn tư cách của chú xxx ăn tiền kia!

Jaispierre

Xe buýt
Kinh nghiệm chủ thớt rút ra:

-Lần sau đổi tiền 100,200 chứ đừng có để sẵn toàn 500
- Tuyet đối Ko kẹp tiền trc, ra ngoài chào hỏi qsat xem tình hình thế nào đã
- về Nhà nghiên cứu lại luật để đỡ bị phạt hớ.
- Khi bị xuống xe nhớ mang theo đồ nghề thu Âm đã bật sẵn
- cuối cùng tự tin, chiến thắng, quyết Ko run sợ trc kẻ thù....:))

LuckyCar

Xe container
Đọc những thớt như này, chán vì chả biết comment gì, nhiều cụ thấy xxx cứ run như thấy ma ấy nhể.

TuaBin

Xe tăng
em phản đối cách xử lý tình huống của chủ thớt đã đút lót tiền lại giải thích lí do bị phạt không rõ ràng (đi từ đường nào rẽ sang đường nào?)

etran

Xe buýt
Đi sai thì nộp phạt thôi, kêu ca gì, lại còn làm hư xxx và phá giá nữa, đáng ăn thẻ phạt của OF.:D
Nói chung là cụ đi sai vì gần đến ngã tư quá mới chuyển làn.
Chính cụ đã chủ động đưa xèng cho xxx, đưa xong lại quay ra chửi. Mà theo như cụ nói em đoán cụ lại là bộ đội nữa thì phải.
Đã đi sai lại còn đua hối lộ còn kêu ca cái j
Cứ ngoạc mồm chửi xxx nhưng mình điều đầu tiên cần phải nhớ là mình ko sai chả sợ j và mới nên chửi
Các cụ mắng phải lắm, để cho cụ này sáng mắt ra b-(
Đây không phải là số đen hay của đi thay người mà là học phí thôi.

Muốn không bị phạt trước khi rẽ phải nhớ chuyển làn từ sớm, xin nhan đầy đủ... đó là những điều cơ bản mà nhiều cụ ra đường như cụ đây vẫn vô tư không cần biết. Chẳng may xe khác có chèn chưa cho chuyển làn thì dừng lại mà chờ nó qua rồi sang? các cụ có phanh để làm gì?

Cụ cũng đừng chửi xxx quá như vậy vì chính cụ là người tạo điều kiện.
Lần này em đề nghị các cụ tha không tặng vang cụ vì bài học của cụ hơi "chát" rồi :D

puremoon

Xe buýt
Giả sử cụ ấy bị treo bằng 30 ngày ai sẽ đưa đón gấu với f ? Có trách thì trách cái thằng công bộc kia chứ e nghĩ ko nên trách bác chủ thớt.