Cảnh báo sai làn: Đường 5 kéo dài, đoạn từ Cầu Chui đến cầu Nhật Tân.

Lavan

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy xxx hay đứng ở đoạn đường 5 kéo dài ngay lối rẽ phải từ đường Võ N Giáp sang đường 5 kéo dài, ko biết bắt lỗi gì mà thấy nhiều 4b bị vợt. Bác nào biết chỉ bảo để em còn tránh. Rượu rót sẵn rồi ạ!

trananh03

Xe tải
Em thấy xxx hay đứng ở đoạn đường 5 kéo dài ngay lối rẽ phải từ đường Võ N Giáp sang đường 5 kéo dài, ko biết bắt lỗi gì mà thấy nhiều 4b bị vợt. Bác nào biết chỉ bảo để em còn tránh. Rượu rót sẵn rồi ạ!
Bắt lỗi đi vào làn xe buýt cụ ơi

Lavan

[Tịch thu bằng lái]
Hóa ra rót dc cho cụ từ sáng. Giờ bắt 20 chén cho các cụ khác.

ncka76

Xe đạp
Em vẫn hay đi làm đường 5 kéo dài nhưng không thấy biển phân làn cho xe bus

Micar

Xe tải
Em vẫn hay đi làm đường 5 kéo dài nhưng không thấy biển phân làn cho xe bus
Mới có vạch kẻ đường chứ chưa có biển phân làn cụ ơi. Thực tế là đã có tuyến xe bus nào bố trí trên đường này đâu.

Zinzin Shop

Xe máy
Gửi cụ Gift: Cụ mà làm xxx thì chết chúng em:D.
Luật pháp là thượng tôn. Nhưng luật pháp phải minh bạch và rõ ràng. Người dân có quyền làm mọi việc mà pháp luật không cấm. Cơ quan công quyền chỉ được thực thi trong khuôn khổ luật pháp qui định. Đó là nguyên tắc.
Người tham gia giao thông phải tuân thủ luật pháp. Ở đây, pháp luật chính là hệ thống biển báo, chỉ dẫn được cụ thể hoá theo Luật Giao thông ĐB. Cụ viện dẫn quy định về biển báo hạn chế tốc độ và đường giao nhau là đúng nhưng cách vận dụng thì không rõ ràng.
Đồng quan điểm với cụ. Hệ thống biển báo chưa thực sự tối ưu gây không ít khó khăn cho người tham gia giao thông. Chuyện xxx hướng dẫn, nhắc nhở cho người tham gia giao thông chỉ khi tắc đường (ngoài ra núp lùm/bẫy làn xảy ra phổ biến và đã được phản ánh rất nhiều ở nhiều nơi). Và khi chuyện "bánh mỳ, lavie" trở thành việc tất lẽ dĩ ngẫu trong cuộc sống thì tư duy khi gặp vấn đề với xxx trở thành tiêu cực "được/mất" chứ không còn là chuyện "làm được chưa - chưa thì sửa cho tiến bộ".