[Funland] Cảnh báo Shopee lừa đảo mở thẻ tín dụng thông qua “SPayLater”

bjboyn00b

Xe điện
Momo cũng thế, những em không rõ có phí thường niên không nhỉ?

New car 2023

Xe điện
Tp bank thì nó không thu phí hàng năm. Nhưng nó charge 2,9 % của mỗi giao dịch.
Phí này nó gõ Bên bán chứ bác nhỉ?
Bên mua chỉ trả phí hàng năm, nếu có, Lãi nợ và Chênh lệch tỷ giá, nêu chi tiêu bên bển.

Website
www.facebook.com
Em đã trả lời update ở trang 1 rồi cụ ạ. Cũng công khai luôn vì rất rất nhiều người PM riêng cho em hỏi xem kết quả xử lý ntn.
Chốt lại là cụ vẫn muốn để tiêu đề thớt cảnh báo Shopeeeeeee lừa đảo hay sửa đổi cho phù hợp với thực tế??

vnthan

Xe buýt
Chốt lại là cụ vẫn muốn để tiêu đề thớt cảnh báo Shopeeeeeee lừa đảo hay sửa đổi cho phù hợp với thực tế??
Trường hợp của em xong rồi, nên thực sự là các cụ Min Mod đổi tên ntn mà cụ cảm thấy là Khách Quan nhất cũng được ạ. Kể cả xoá bài đi thì với em cũng không vướng.

Thế nhưng, nói thật là với cá nhân em, em thấy để động từ mạnh một chút để nâng cao ý thức chung cho cộng đồng thì cũng là tốt mà. Em đến bây giờ vẫn ấm ức vì ko có chữ “thẻ tín dụng” nào xuất hiện trực tiếp khi em đăng ký cái “ví điện tử”. Và thực sự là em huỷ được bằng giao dịch chat/email trực tiếp chứ ko phải bằng công cụ trên phần mềm của shopee, nên em vẫn thấy đó là một dạng “bẫy tiêu dùng”.

thaiduong90

Xe đạp
Em cũng cảm thấy tuy là ko phải trực tiếp shopee lừa đảo, nhưng đã xuất hiện trên phần quảng cáo của shopee thì cũng nên để thớt để mọi người cảnh giác ạ. :D Mong min mod tạo điều kiện ko khóa thớt để mọi người cảnh giác.
Vì chủ thớt bị khi dùng ap shoppee mà. Kiểu lớ ngớ em cũng thi thoảng bị, nên giờ rút kinh nghiệm cứ cái gì bắt thông tin cá nhân rồi thanh toán, rồi ngân hàng là phải thật cẩn thận cụ chủ ạ.
Giờ ko hiểu sao các bank quảng cáo mở thẻ tín dụng rầm rộ và nhiều quá. :( Em cũng bị gọi làm phiền suốt thấy mệt.

Chỉnh sửa cuối:

Huyenlyy999

Đi bộ
Em đã chụp lại toàn bộ các điều khoản hợp đồng, và giao diện đăng ký để đề phòng phải dẫn đến tình trạng pháp lý lằng nhằng sau này. Nhưng nếu phải tìm đến tận hội sở Shopee + TP bank để huỷ cái này thì khá là nhiều công sức. Em nhờ các cụ thạo luật về Ngân hàng tư vấn giúp em xem em có đâm đơn kiện bọn Shopee này về những vi phạm của nó được không?

Khả năng kiện được không lớn vì lỗi của em là không đọc điều khoản, nhưng hy vọng là sẽ có đâu đó những quy định về Thủ tục mở thẻ tín dụng mà bọn nó đang cố tình bỏ qua. Không được thì cũng phải cảnh báo được thật rộng rãi để sau không ai dính đòn CIC như em thi thoảng vẫn đọc thấy cảnh báo trên mạng.
Thớt huỷ thẻ như thế nào đó hướng dẫn e với

nalam

Đi bộ
Lỡ mở rồi là phải ra trụ sở tp bank hủy hả các bác?

hmd188

Đi bộ
Trường hợp của em xong rồi, nên thực sự là các cụ Min Mod đổi tên ntn mà cụ cảm thấy là Khách Quan nhất cũng được ạ. Kể cả xoá bài đi thì với em cũng không vướng.

Thế nhưng, nói thật là với cá nhân em, em thấy để động từ mạnh một chút để nâng cao ý thức chung cho cộng đồng thì cũng là tốt mà. Em đến bây giờ vẫn ấm ức vì ko có chữ “thẻ tín dụng” nào xuất hiện trực tiếp khi em đăng ký cái “ví điện tử”. Và thực sự là em huỷ được bằng giao dịch chat/email trực tiếp chứ ko phải bằng công cụ trên phần mềm của shopee, nên em vẫn thấy đó là một dạng “bẫy tiêu dùng”.
Bác cho em xin cách hủy thẻ với

dvdung2

Đi bộ
em xóa tài khoản shopee rồi thì không biết cái thẻ đấy có biến mất không ạ

NNS

Xe ngựa
ơ thế cụ tưởng thằng Shopee tự phát hành đc thẻ trả sau hay sao mà còn phải "không ngờ sau đó là cái thẻ của Bank?"

cobra77

Xe buýt
E nghĩ thớt ham mấy cái mã giảm giá shopee spaylater rồi nhắm mắt nhắm mũi làm theo thôi.
Giống như mở Ví trả sau trên momo, bản chất ký hđ tín dụng online với tpbank = eKYC.
Sau rất nhiều bài giải thích thì cụ thớt vnthan còn xác định là Shopee lừa đảo nữa không?

MuathuHN252

Xe lăn
"SPayLater" là ctrinh mua trước trả sau, nó cũng giới thiệu rõ mà. Ai có nhu cầu thì kích hoạt, em thấy ko có gì mập mờ cả

khong_co_xe

Xe tăng
Momo có ai bị vấn đề gì với ví trả sau ko?