[Funland] Cảnh báo Shopee lừa đảo mở thẻ tín dụng thông qua “SPayLater”

Jiki

Đi bộ
Bên Shopee phản hồi lại cho bác sao rồi? T cũng đang muốn hủy giống bác mà không biết nói sao cho Shopee đồng ý hủy cho mình
[/QUOTE
Bên Shopee phản hồi lại cho bác sao rồi? T cũng đang muốn hủy giống bác mà không biết nói sao cho Shopee đồng ý hủy cho mình
Họ kêu chờ qua 2 kì để họ ktra số nợ đồ ấy bác nên phải 2 tháng nữa mới huỷ được hoàn toàn
Bác cứ nói bên nhân viên là không muốn dùng nữa nên huỷ nếu mà họ có kêu bác cân nhắc thì bác cứ kêu không rồi email cho bên Spaylater nữa nchung là bên shopee họ cũng hỗ trợ cho mình thôi à chỉ điều hơi rườm rà

onlinefisher

Xe điện
Bọn shopee này bố của mất dạy, nó cho shop tự comment và đánh chất lượng của shop nó, em phản ảnh nó lơ đi luôn. Em bị lừa 1 lần rồi bỏ luôn!

Chỉnh sửa cuối:

ngxchinhs

Xe tải
Đúng rồi. Em vào vì tham cái mã freeship hiện lên trong voucher chứ ko để ý cái tên SPayLater.

Nhưng khẳng định là nó ko hỏi gì em về chuyện điều khoản đâu ạ, nó giấu vào trong “điều kiện điều khoản” nên em mới bỏ qua (do tin uy tín của shopee)
Thế cụ đã tham thành công cái mã Freeship đấy chưa?

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Em mạnh dạn không sử dụng bất kỳ ứng dụng nào. Mua đồ ăn vẫn search và alo vẫn được PV. Ứng dụng cũng tiện ích 1 phần nhưng hầu như mọi người lạm dụng quá!

Hoàng Trang

Xe ngựa
Bọn shopee này bố của mất dạy, nó cho shop tự comment và đánh chất lượng của shop nó, em phản ảnh nó lơ đi luôn. Em bị lừa 1 lần rồi bỏ luôn!
Đấy là shop dùng nick ảo tự đặt đơn để tăng đơn ảo và view ảo chứ shop không được tự đánh giá * đâu cụ. Chuyện này tồn tại ở mọi nền tảng mua bán trực tuyến.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em mạnh dạn không sử dụng bất kỳ ứng dụng nào. Mua đồ ăn vẫn search và alo vẫn được PV. Ứng dụng cũng tiện ích 1 phần nhưng hầu như mọi người lạm dụng quá!
Em thấy tiện mà. Lạm dụng như nào hả cụ?

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Em thấy tiện mà. Lạm dụng như nào hả cụ?
Gi gỉ gì gi cái gì cũng mua, nhiều khi mua nhiều thứ không cần thiết. Một thuật ngữ mới chỉ của ngành mua bán online là "Shoppertainment"

Lãng khách 179

Xe buýt
Tôi nghĩ do đa số không ngừng đc lòng tham lúc ấy mới đâm đầu theo ấy chứ. E đến đoạn nhập hình căn cước thì dừng rồi. Đời làm gì có chuyện ai cho không ai cái gì. Rồi họ sống bằng gì ?

muoibaconcho

Xe điện
Mua trên sốp pi thì cụ cứ xem đánh giá 1* ấy, xem lý do tại sao 1*. Nếu như chỉ có các nội dung nhầm size, nhầm màu thì xem như ổn. Còn những đánh giá 5* là ảo lắm.

cerato87

Xe tải
Nó ghi rõ miễn phí trọn đời phí thường niên mà. Điều khoản đi kèm cũng chỉ ghi mất 2 loại phí. Shoppee nó ở giữa thì nó cũng sẽ làm sao hài hòa giữa 2 bên đối tác. Còn cái dở là chưa có mục hủy dịch vụ ngay trên app như bên momo.

onlinefisher

Xe điện
Đấy là shop dùng nick ảo tự đặt đơn để tăng đơn ảo và view ảo chứ shop không được tự đánh giá * đâu cụ. Chuyện này tồn tại ở mọi nền tảng mua bán trực tuyến.
Nó có nhiều đánh giá 5* cùng 1 thời điểm (giống nhau từng s) và avatar cũng giống hệt nhau cho cùng 1 shop, chả nhẽ trùng ngẫu nhiên tài thế đc à?! Chỉ có thể do nó bị hack hoặc chúng nó tự làm thôi?! Mà nếu phát hiện ra thì nó phải xin lỗi, ban nick, hoặc có hành động sửa sai, chứ ko nền tảng nghiêm túc nào làm thế cả mợ ạ!?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nó có nhiều đánh giá 5* cùng 1 thời điểm (giống nhau từng s) và avatar cũng giống hệt nhau cho cùng 1 shop, chả nhẽ trùng ngẫu nhiên tài thế đc à?! Chỉ có thể do nó bị hack hoặc chúng nó tự làm thôi?! Mà nếu phát hiện ra thì nó phải xin lỗi, ban nick, hoặc có hành động sửa sai, chứ ko nền tảng nghiêm túc nào làm thế cả mợ ạ!?
Cụ hình dung như này: cụ mở 1 shop, đăng sản phẩm lên và sử dụng 10 nick ảo đặt đơn hàng của chính cụ gửi về cùng 1 địa chỉ => cụ sẽ nhận được 10 đơn ảo cùng 1 thời điểm=> đánh giá đơn hàng cùng 1 thời điểm. Lazada hay tiki cũng vậy thôi.
Tương tự khi mua hàng live trực tiếp trên Facebook cũng có công cụ hack để một loạt nick ảo vào đặt đơn ảo.
Cụ không thể bắt ban quản lý chợ (shopee, lazada, tiki,...) cấm người nhà của shop đến shop mua hàng được. Thay vào đó thì khách hàng chịu khó là người mua hàng thông thái vậy (cứ lội ngược soi từ 1* ạ).

z300

Xe điện
Chủ thớt hãy làm đơn trình báo Cơ quan thanh tra giám sát ngân hàng nh nước nhé. Cho bọn tpb ăn quả phạt cho nhớ.
cần pm em hướng dẫn

Raul7

Xe tải
Thớt này của ad làm bọn Shopee mất khá nhiều khách hàng không dùng spaylater, trong đó có em

z300

Xe điện
Thớt này của ad làm bọn Shopee mất khá nhiều khách hàng không dùng spaylater, trong đó có em
Em không bao giờ mua của bọn này hay tiki hay tương tự sau 1 lần bị lừa cách đây mấy năm hồi nó mới mở

Mr.Alo

Xe lăn
Thẻ tín dụng ko để ý trả tiếu 1 đồng nó cũng tính lãi cho vỡ mồm , lãi 30-40% / năm

fycode

Đi bộ
Sao thằng sPayLate này có từ lâu rồi mà bấy lâu nay mình mua hàng không thấy có.
Hôm nay mình cũng vừa bị nó lấy thông tin và chuyển cho bên thứ 3 và đã gửi khiếu nại lên cục bảo vệ người tiêu dùng.

jazzzzz

Xe lăn
Chỉ mua hàng mới oánh giá đc thôi, có thể họ tự mua. Coi như là chi phí thuê chayh like facebook vậy.

dautham

Đi bộ
Dạ. Em lạ gì thẻ tín dụng đâu. Em cũng dùng thường xuyên mà. Nhưng em lo ở chỗ kích hoạt xong ko sử dụng rồi quên mất đi; xong rồi bank nó có quy định về phí thường niên mà ko biết nên ko nộp; thế là thành quá nghiêm trọng luôn.

Shopee em mua những món đồ nhỏ nhỏ; em cũng ko đến mức phải trả góp cụ ạ. Nếu hôm nay ko tự nghĩ lại là em sẽ rơi vào nhóm bỏ sót kia ngay :(

dautham

Đi bộ
Dùng hay ko là do Cụ, Cụ ko có nhu cầu nhưng Cụ vẫn mở là do mình ko tìm hiểu, ... nhưng sử dụng dịch vụ gì nhất là liên quan đến tín dụng thì mình phải để ý thôi. Còn ko để ý nữa thì tốt nhất cứ tiền trao cháo múc :D
Cho mình hỏi là mình đăng ký spaylater họ cũng yêu cầu chụp cccd rồi xác nhận, mình đã đăng ký mấy ngày rồi, giờ thấy bạn nói vậy mình hoang mang quá, mình lỡ mua mấy món hàng trả sau đang trên đường giao giờ mình hủy được không nhỉ!