Cảnh báo Tấm dán kính chiếu hậu chống bám nước

tung3tvn

Xe tải
có vài chục nghìn lấy đâu ra công dụng thần thánh đc. Em là em chả tin

INNOVA2.0E

Xe tải
Cụ
Em chào các bác, thấy anh em đang luận bàn nhiều về tác dụng miếng dán chống nước. em xin phép trao đổi chút để mọi người có cái nhìn trực quan hơn và nắm rõ hơn ạ.
Miếng dán này nó sẽ trôi nước đi nhanh hơn chứ không phải cứ nước vào phát bay biến mất, kể cả phủ nano hay tạo hiệu ứng lá sen thì cũng vậy thôi ạ, không có cách nào hoàn toàn triệt để, nhưng nó sẽ tốt hơn nhiều nếu ta chú ý sử dụng đúng cách.
Tất cả nước bắn vào phải có thời gian để tích tụ thành hạt to rồi mới trôi đi. Mặt khác trong quá trình sử dụng xe thì bụi bẩn bám vào gương là bình thường, chỉ là đỡ bám hơn nhiều so với mặt gương nguyên bản. Chính bụi này tạo nền để cho nước đọng lại, khi đọng lại thì lúc khô tạo váng, ánh sáng chiếu vào sẽ bị khúc xạ gây chói (nguyên nhân tăng độ chói).
váng nước bám bụi trên mặt phim cũng chính là nguyên nhân làm cho nước không trôi nhanh như lúc đầu.
Do vậy khi đỗ xe trời mưa nước bắn từ cột A sang gương thì các bác vui lòng lau nhẹ hoặc lấy ít nước hắt vào phim để trôi hết đi là lại an tâm sử dụng, lúc đó chinh chiến ok.
Như vậy ngoài việc mua hàng thì các bác chú ý cách sử dụng sẽ hỗ trợ tương đối tốt đó ạ.
Bản thân 1 tấm dán hay 1 lần phủ nano mà giải quyết triệt để vấn đề thì các hãng đã làm rồi chứ đâu chờ các loại tiện ích hỗ trợ như này.
e là người bán, e cũng là người dùng và dùng đúng cách như vậy e đã đi nhiều trận mưa, to có nhỏ có và thực sự hài lòng với số tiền mình bỏ ra ko bằng cái thẻ điện thoại ạ. còn bác nào nghĩ là tối ưu triệt để nước thì có lẽ các bác tìm sa mạc sống cho đỡ gặp mưa thui hii.
Lưu ý: cái này đặc biệt tốt khi đi sương mù hoặc trong tình trạng hấp hơi nước do chênh nhiệt trong và ngoài xe như hình các bác ạ.
Ta cùng nhìn nhận chút cho trực quan để nắm rõ cách dùng.

cụ nói đúng,quan trọng là khi bán người bán tư vấn và giới thiệu sản phẩm này ntn,để khách hàng hiểu,chứ cứ vì bán dc sản phẩm mà nói quá về tác dụng,để mọi người kỳ vọng,rồi thực tế ko dc như vậy,thì sẽ cho là sản phẩm ko đúng như quảng cáo.

suzuki_130

Xe máy
Mình đã mua tấm dán kính chống nước cho gương chiếu hậu hiện đang được rao bán rất nhiều trên mạng. Vài ngày đầu dùng rất ok nhưng chỉ khoảng sau 1 tuần thì hết tác dụng. Comment trên các thớt mua bán các cụ bán hàng giải thích lòng vòng rằng hàng mua là fake?
Toàn hàng Tàu nhập chui mà cũng phân biệt fake à. Lúc này họ lạ bảo mình do dán sai.
Lại kể cách dán thì thấy ko trả lời và lại lập thớt khác để lừa tiếp các cụ ạ.
Cụ mua ở đâu, cho anh em địa chỉ để còn tránh chứ.

30F-1978

Xe tải
E đ
em chỉ ngại khoản dùng lâu nó hết tác dụng, ko biết lúc bóc ra nó sẽ ntn
E đang bóc ra mà nó chưa chịu ra và đang phân vân nhỡ bóc mà nó dính lằng nhằng vết keo thì khổ e quá, không bóc thì nó không thể thật như gương không dán.

NNS

Xe ngựa
thật ngớ ngẩn khi dán cái của nợ này lên gương, thành mẹ nó 1 hệ gương chứ ko còn là 1, tạo ảnh qua 2 cái gương đó sẽ gây khó chịu khi quan sát (ảnh qua tama dán sẽ khác ảnh qua gương, dù là chút ít nhưng hại mắt)
để chống bám nước các cụ đơn giản là khi bôi dung dịch tạo hiệu ứng lá sen như của clearview, 3M, và vô số hãng khác cùng với kính lái thì quẹt luôn cho gương hậu là xong

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Thi công lên giương chiếu hậu rất là khó :) và với thời tiết xứ ta thì 15 ngày, 1 tháng là xong cụ à :((
thật ngớ ngẩn khi dán cái của nợ này lên gương, thành mẹ nó 1 hệ gương chứ ko còn là 1, tạo ảnh qua 2 cái gương đó sẽ gây khó chịu khi quan sát (ảnh qua tama dán sẽ khác ảnh qua gương, dù là chút ít nhưng hại mắt)
để chống bám nước các cụ đơn giản là khi bôi dung dịch tạo hiệu ứng lá sen như của clearview, 3M, và vô số hãng khác cùng với kính lái thì quẹt luôn cho gương hậu là xong

NNS

Xe ngựa
Thi công lên giương chiếu hậu rất là khó :) và với thời tiết xứ ta thì 15 ngày, 1 tháng là xong cụ à :((
em xài clearview từ những năm 2006, hồi nó mới ra, thấy rất ổn, cả kính lái lẫn gương, hiệu ứng lá sen giữ đc tầm ngoài 3 tháng, hết tự bôi như đánh vec ni, đơn giản, lại rẻ tiền, có gì mà rất khó?

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Tuỳ loại gương của từng xe :) tuỳ điều kiện thời tiết, tuỳ rửa xe ntn
Nói chung từ 1 tuần tới 3 tháng hay hơn :((
Khí hậu và bụi bặm ở ta quá nguy hiểm :|
em xài clearview từ những năm 2006, hồi nó mới ra, thấy rất ổn, cả kính lái lẫn gương, hiệu ứng lá sen giữ đc tầm ngoài 3 tháng, hết tự bôi như đánh vec ni, đơn giản, lại rẻ tiền, có gì mà rất khó?

Dhungvvk

Xe tải
em xài clearview từ những năm 2006, hồi nó mới ra, thấy rất ổn, cả kính lái lẫn gương, hiệu ứng lá sen giữ đc tầm ngoài 3 tháng, hết tự bôi như đánh vec ni, đơn giản, lại rẻ tiền, có gì mà
rất khó?
Cụ cho cái ảnh lọ clearview để e tham khảo. Giá rổ sao cụ. Cụ chia sẻ chút kinh nghiệm dùng.

hgjp

Xe tăng
E đ
E đang bóc ra mà nó chưa chịu ra và đang phân vân nhỡ bóc mà nó dính lằng nhằng vết keo thì khổ e quá, không bóc thì nó không thể thật như gương không dán.
đang yên đang lành cắm mảnh sành vào b...n là đây, khổ thật,
cụ kiếm cồn bôi vào rồi lấy giẻ cọ xem sao

BMW_6688

Xe container
E cug mua và dùng rồi,nói chung ban đầu hiệu quả cũng chỉ đạt 30-40%,còn sau 1-2 tháng ko biết có còn giữ đc như trạng thái ban đầu hay ko nữa

onelove27

Xe hơi
Ủn giúp cụ
Với giá thành vậy em nghĩ nó không bền. Mà các bác quản cáo khắp nơi luôn

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Em thấy quảng cáo thì rất ngon nên định mua nhưng chưa mua. Đọc bài này của bác em chùn :). Nhiều cụ cứ bảo do cách dán hay hàng lởm. Nhưng thực tế thì phân biệt hàng xin với hàng lởm thế nào?

Dhungvvk

Xe tải
Hôm nay mưa to nó thế này các cụ ợ. Trước khi đi đã chuẩn bị khăn ướt làm sạch và lấy lavie dội vào. KLuan đừng cụ nào rơi vào cảnh bực mình như e

Dhungvvk

Xe tải
Đang bị lỗi tải ảnh lên.

knicks

Xe đạp
E đ
khi cụ dán nên cụ ko để ý,thực ra cái này nó ko khác gì cái miếng cường lực,nó ko dính = keo vì vậy bóc ra lau là sạch

30F-1978

Xe tải
khi cụ dán nên cụ ko để ý,thực ra cái này nó ko khác gì cái miếng cường lực,nó ko dính = keo vì vậy bóc ra lau là sạch
E bóc được rồi. Bóc xong lau bằng khăn là sạch luôn, trong luôn không mờ như lúc chưa bóc.

qazwsxedc

Xe tăng
Vớ va vớ vẩn thế mà cũng có cụ tin mua về dùng đc. Nếu đống thêd thì cần gì đến sấy gương cho loằng ngoằng.
Túm lại là ko nên mua.

thanhan2212

Xe tải
Website
se-m.com.vn
Em đang lăn tăn, mấy hôm đi mưa gần như mù gương hậu luôn