[Funland] Cảnh báo về bản chất con người và tay nghề của nick Rolland

xeruabo2

Xe điện
Không riêng gì ông Rô lân này mà rất nhiều thợ điều hòa sẵn sàng bất chấp lương tâm nghề nghiệp chỉ vì mấy mét ống đồng, dây điện. Vì thế không nên để cho phụ nữ giao dịch việc này.

Ba Ngơ

Xích lô

Ba Ngơ

Xích lô

Canphaidinh01

Xe tăng
Đường ống thoát nước đh nhà em nó chạy ntn, cái ống thoát nước nó xuyên qua tường, chạy xuyên qua trần nhà vs, sau đó hạ từ trần nhà vs xuống men theo tường nhà vs để chạy xuống hố thoát nước ở cabin tắm. Theo suy nghĩ và cái nhìn của cụ thì đơn giản, và nếu như ông Tâm Anh Hoàng chạy ống xuyên qua tường, để dưới trần nhà vs và chạy men theo tường xuống thì dễ xử lý. Ở đây thực tế chạy như em nói ở trên, theo cụ, ko đục chạy đường mới thì chỉnh đc kiểu gì ạ?
Em hình dung ra được. Mợ có thể khoét trần như p. án hiện giờ hoặc hạ trần tc nhà wc.

Để mà khách quan, theo em việc này là bất khả kháng. Ống thoát chỉ có thể chạy theo 1 cote, ko phải do lỗi thi công sai cote.

À mà em ko làm đh và klq a Rolland nào đâu mợ nhé. Nói trước kẻo mợ hiểu nhầm :)

Bomva

Xe điện
Em hình dung ra được. Mợ có thể khoét trần như p. án hiện giờ hoặc hạ trần tc nhà wc.

Để mà khách quan, theo em việc này là bất khả kháng. Ống thoát chỉ có thể chạy theo 1 cote, ko phải do lỗi thi công sai cote.

À mà em ko làm đh và klq a Rolland nào đâu mợ nhé. Nói trước kẻo mợ hiểu nhầm :)
Cụ nhầm, khi có bản vẽ phải lên phương án và giải pháp kỹ thuật trước khi thi công. Nếu bất khả kháng phải báo chủ đầu tư trước nhé. Để tìm phương án nhé

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com

Canphaidinh01

Xe tăng
Cụ nhầm, khi có bản vẽ phải lên phương án và giải pháp kỹ thuật trước khi thi công. Nếu bất khả kháng phải báo chủ đầu tư trước nhé. Để tìm phương án nhé
Em ko nhầm.

1. Cote chỉ có một cote. Muốn hơn muốn kém cũng chịu.
2. Bất khả kháng ở đây nó giới hạn ở việc chạy ống.
3. Lỗi đầu tiên do không có tk chi tiết cho hạng mục này.
4. Vừa làm vừa sửa là tâm lý ổn định và xác định khi cccm làm việc với thợ chứ ko phải với kỹ sư.

Miki2016

Xe buýt
E kiềm chế lắm rồi, vì e k muốn làm ng nổi tiếng, nhưng một ngày đẹp trời nào đó, khi sự căm phẫn trỗi dậy, chắc e cũng làm thớt tung hê như mợ chủ, e đàng hoàng nhưng bị xì lốp, trong khi đứa láo toét thì vẫn nhởn nhơ
Công nhận nhiều người mặt dầy quá mợ nhỉ ? E thấy đối tượng vẫn cm như k có chuyện j với mợ vậy .

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com

tranduykhanh18

Xe hơi
1. Mợ đăng rất rõ mà sao nhiều người Cmt ngoài lề ko liên quan, lan man...
2. Em thích tính thẳng của Mợ qua cách trình bày, chi tiết và thuyết phục.

Xế Độp

Xe điện
Mệt nhỉ, như em sẽ chấp nhận phá bỏ thạch cao làm lại; Tốn kém tí nhưng khỏi phải đau đầu mỗi khi nhìn vào cái điều hoà;

emhamvui

Xe tăng
vẫn đơn giản

chir cần khoét thach cao lên 10cm là xong, làm cái hộp thach cao âm

cucj lạnh sẽ âm trong trần thachj cao, chi phí cũng chả đáng bao nhiêu cả
Cái chính là nó xấu ấy chứ tính gì đến chi phí. Trần thạch cao nhà em có 2 hệ đèn, đèn bóng Downlight và đèn led hắt trần. Cụ xem đèn led hắt trần đang chạy đều tự nhiên đến cái điều hoà nó bị ngắt thì nhìn có ngứa mắt ko? Cái nhà em tke như nào cụ ko biết, hệ đèn chạy ntn cụ ko biết, mà cụ bảo khoét làm hộp âm cho mặt lạnh chui vào đó, khác gì tư duy ông kia bảo để đấy anh cho đục tường anh trát lại. :))
Em nói rồi, phương án của em là cắt trần và chế trần. Trần vẫn làm phẳng hơi vểnh 1 tý vì kênh mặt lạnh thôi, nhưng nó sẽ có bản lề gập để em có thể đẩy nó lên khi cần tháo mặt lạnh ra bảo dưỡng hay sửa chữa.
Chi phí thì em đang báo thợ hôm nào qua xử lý cho em là như vậy, thợ bên Bắc Ninh tâm dịch nên đợt này chưa qua đc. Với em đắt rẻ gì tầm này đều ko quan trọng, quan trọng là đừng xấu nhà em là đc.
Với yêu cầu phạt ông kia em cũng nói rõ rồi, phạt cho nhớ chứ ko phải cứ làm ẩu xong cho sửa là xong. Cứ sai cho sửa thì dễ quá, thấy kiếm tiền đơn giản lại tiếp tục trò ko biết làm vẫn nhận để bán công trình ăn mấy đồng chênh vậy để chết chủ đầu tư khác nữa.