Cảnh báo về dòng xe Lambretta đang bán ở VN

qlevis

Xe điện
H e thấy xe này sx ở vn rồi mà

Hieuln1984

Xe hơi
kể cả hàng nhập khẩu cũng sử dụng một số phụ tùng đài loan phải không các bác?

quatmo212

Xe điện
tóm lại mua xe do sở thích và điều kiện :D, còn cá nhân em có xiền em cũng ko mua xe này vì ko thích ạ :D

thandanhanoi

Xe hơi
Ngộ ra thì đã nhỡ, đáng tiếc.

phuongvu7389

Xe máy
Cụ thanh minh dài quá đọc xong mỏi mắt luôn (like)

Dan du an

Xe cút kít
E xin nói rõ thêm thông tin là ko một hãng nào sản xuất được tất cả linh kiện duoc ạ. Động cơ xe ln125 có sử dụng dây Dai biến thiên và cvt của SYM , Nhung cụ và những ai biết nhiều về chế tạo thì sẽ rõ SYM sản xuất máy móc là rất tốt, Chang thua kém Suzuki, Yamaha gì cả. Có kém thì kém Honda chút. Nhân đây e cũng xin nói thếm : xe máy của BMW hiện nay động cơ do kymco sản xuất, ngay cả Piaggio lx, liberty động cơ hoàn toàn zongshen china sản xuất, piaggio fly thậm chí zongshen còn sản xuất toàn bộ xe cho piaggio ợ. Ngay Honda cũng đặt hàng zongshen sản xuất động cơ ạ. Quan trọng là động cơ chất lượng thế nào ạ. Cụ có thể hỏi người làm về xe máy ai cũng biết ạ, ko mọi người cúe Nghi piaggio động cơ italia.
Cụ nói thế này cẩn thận không các cụ của Suzuki và Yamaha họ lại ném đá đấy. Máy Honda hơn được S và Y về cái gì, độ bền hay là tiết kiệm nhiên lieu, hay là rẻ tiền hơn?

flashfox

Xe tải
Em thấy bảo cái xe Lamsport này không đăng ký ra biển để chạy được thì phải.

quakho

Xe máy
Mie cháu muốn mua cái xe mà lần nào ra nó cũng bảo ko có hàng, chỉ có mầu xanh rêu

toyota_trancung

Xe máy
Website
aodanu.com
Vodka thông tin hữu ích của cụ....Piagio giờ cũng linh tinh quá

xuanbo.nguyen

Xe máy
lại là vấn đề bản quyền đây hả các cụ

Kenket

Xe điện
Túm lại Lambretta bán ở xứ mềnh là hàng xịn hay lởm ạ ??? em lại hóng tiếp vậy.

Nghiatt93

Đi bộ
E xin nói rõ thêm thông tin là ko một hãng nào sản xuất được tất cả linh kiện duoc ạ. Động cơ xe ln125 có sử dụng dây Dai biến thiên và cvt của SYM , Nhung cụ và những ai biết nhiều về chế tạo thì sẽ rõ SYM sản xuất máy móc là rất tốt, Chang thua kém Suzuki, Yamaha gì cả. Có kém thì kém Honda chút. Nhân đây e cũng xin nói thếm : xe máy của BMW hiện nay động cơ do kymco sản xuất, ngay cả Piaggio lx, liberty động cơ hoàn toàn zongshen china sản xuất, piaggio fly thậm chí zongshen còn sản xuất toàn bộ xe cho piaggio ợ. Ngay Honda cũng đặt hàng zongshen sản xuất động cơ ạ. Quan trọng là động cơ chất lượng thế nào ạ. Cụ có thể hỏi người làm về xe máy ai cũng biết ạ, ko mọi người cúe Nghi piaggio động cơ italia.
Các cụ tư vấn cho em xem thông tin của cụ đó ntn :( Nhà em cũng vừa mua 1 e li về đọc đc thông tin này chán luôn ợ :(

Namnguyen81

Xe hơi
e cũng đang quan tâm dòng này

Nhôm nhựa

Xe điện
Chào Cụ,

Bên em là phân phối hãng xe này tại Việt Nam, sáng nay vừa đọc bài này của bác nên mượn nick bạn em trên này vào để đưa các thông tin cho bác và những người khác tránh sự hiểu nhầm.

Trước tiên phải nói lời cám ơn Cụ đã quan tâm sản phẩm này, dù cho nhiều ý kiến khen chê nhưng bên em vẫn cho rằng: giữa thị trường VN bây giờ các hãng xe chỉ nhái và thiết kế giống nhau thì Lambretta vẫn tự hào vì dám đưa ra một sản phẩm thiết kế hoàn toàn khác lạ, dù cho thích hay ko thích.

website chính thức của lambretta hiện nay là : www.lambrettaweb.com . tại việt nam là :www.lambretta.com.vn
tại trang chủ Việt Nam bác có xem tại đừong link sau: http://www.lambretta.com.vn/2012050510187808p0c25/cac-van-ban-lam-ro-ve-viec-tranh-chap-thuong-hieu-lambretta.htm .
trang này teo rồi cụ ởi http://www.lambrettaweb.com/

nhimxautinh

Đi bộ
Em là nữ và đã dùng Lambretta LN125 từ tháng 3/2013. Cá nhân em thì khi mua xe là em chưa có một khái niệm gì về dòng này cả, chỉ là tính em thì thích hàng độc, mà lúc đó, nhìn Lambretta hoàn toàn khác biệt với Piaggio LX vô cùng quen thuộc và dễ bắt gặp trên đường, em đã chọn! Và sau một lần cùng chị gái đi mua LX Việt Nam và lúc đó mới chính thức ngồi lên xe LX Việt Nam (LX i.e mua 8/2013) thì em cảm thấy hoàn toàn khác biệt và đúng đắn khi chọn Lambretta. Em không phải là người hiểu biết về xe cộ và động cơ, vv và vv nên cảm nhận khi sử dụng chỉ là những cảm nhận rất cảm tính không có tính chất kỹ thuật.
Trước tiên thì Lam đi chắc tay, đầu không bị rung giật như LX. Có lẽ thiết kế kim loại khiến Lam đầm tay, trường xe và cảm giác rất chắc chắn. Em đi 20km đường xấu với LX về bị tê hết cả tay ạ. Hic
Yên xe thì mềm, êm, dễ chịu, đi đường xa thoải mái, chứ k cứng như LX.
Máy nổ to nhưng đều, chứ không bị khùng khục như LX đâu ạ. Như xe LX mà chị gái em mua kể trên thì mới mua đc 1 tháng đã thấy chết máy mấy lần, đang đi lại đứng khựng lại. Lam của em thì k bị thế ạ. Em đi Lam thì thấy càng đi nhanh, đều tay ga thì càng mượt mà hơn ;))
Nếu ai nói thiết kế của Lam tầm thường và nhìn rẻ tiền thì em phản đối kịch liệt! :) ban đầu khi chọn mua Lam em đã bị thuyết phục bởi thiết kế tinh tế, các chi tiết rất sắc nét và tinh xảo. Nhưng đúng là ổ khóa và chìa thì hơi "quái" :))
Chỉ phải cái là đèn xe k tắt đc, đi đâu cũng bị nhắc là sao k tắt đèn :)) Cũng không có gạt chân chống tắt máy như của các xe bây h, nhưng đc cái có nút tắt động cơ ngay bên cạnh nút ga, nên thích tắt lúc nào thì tắt, cũng k bị bất tiện. Xe k thiết kế chống trộm và chống sao chìa khóa, nhưng có khóa điện thiết kế ẩn nên cũng khá là yên tâm. :)
Nói về vấn đề đẹp xấu thì cá nhân em thấy Lam bình thường, không phải là đẹp nổi trội, nhưng cá tính và phong cách. Chê xấu hay khen đẹp tất cả chỉ là ý kiến chủ quan. Nếu bác nào k mua vì thấy nó xấu thì cũng là điều bình thường, nhưng bảo là "xe đấy xấu lắm" thì lại thành chủ quan ạ :P
Em cũng xin nhắc lại là em chẳng hiểu biết j nhiều và cũng không phải Fan fiếc j của Lam, hay vì đi Lam mà khen hay j đâu ạ. Chẳng qua em thấy nhiều bác so Lam với LX rồi bảo k bằng này nọ thì em cũng xin nêu ý kiến. Hehe. Có j chưa đúng mong các bác bỏ qua. Hihi