[CCCĐ] Cảnh báo về việc chèn ảnh vào diễn đàn thông qua Photobucket

Chúng ta cần 1 thứ gì tốt hơn Photobucket để dọn nhà sang

• Flickr

Lượt chọn: 21 50.0%
  • Google Photo

Lượt chọn: 16 38.1%
  • Imgur

Lượt chọn: 3 7.1%
  • 500px

Lượt chọn: 0 0.0%
  • Other

Lượt chọn: 2 4.8%

• Tổng bình chọn
    42

chuotlang

Xe lừa
Nếu bác lưu trữ ảnh trong thiết bị vật lý, mỗi khi cần trích xuất ảnh, bác phải có thiết bị vật lý đó trong tay.
Lưu trữ ảnh bằng các dịch vụ lưu trữ, bác có thể trích xuất ảnh từ bất kỳ đâu, bất kỳ thời gian nào, bất kỳ thiết bị nào miễn là thiết bị đó nối mạng.
Thường là như thế này, nếu đi đâu xa, duy trì bài viết thì Up trc vài trăm ảnh lên rồi hàng ngày dùng dần, resize sẵn vì bọn thứ 3 nó thường tính băng thông.

Còn chỉ để lưu trữ mà ko dẫn link ra diễn đàn thì có thể nén lại và tung lên Cloud là xong

Ngày xưa em dùng imageshack, sau thấy nó cũng không tiện nữa, đúng lúc OF có chức năng tải thẳng ảnh lên. Em chuyển sang dùng luôn. Sao các cụ lại phải dùng qua các trang kia, em hỏi thật, không có ý gì cả. Có phải là nó có chức năng resize ảnh không ạ?
Cop từ thẻ nhớ vào máy tính rồi up thẳng thì tiện cho anh em ta nhưng làm cách đó nước ảnh nó không đẹp vì ko qua chỉnh sửa make up giề. Dân Pro họ sẽ rất khó chịu giống như ăn phở ko có chanh ớt vậy :P

chuotlang

Xe lừa
Cop từ thẻ nhớ vào máy tính rồi up thẳng thì tiện cho anh em ta nhưng làm cách đó nước ảnh nó không đẹp vì ko qua chỉnh sửa make up giề. Dân Pro họ sẽ rất khó chịu giống như ăn phở ko có chanh ớt vậy :P
Vào BDH xem đê, bao min mod Up thẳng rồi mà OF sập thì tèo hết :)

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Trực tiếp lỗi hay ko do 4rum
Nhúng thằng thứ 3 lỗi hay ko do thằng thứ 3
Vậy cụ chèn từ google xem sao. Phải xem thằng nào ít lỗi nhất mà dùng vì mình là người phụ thuộc ạ. Cụ lập riêng web của cụ. CHo ảnh lên đó. Khi dùng lấy ảnh của mình nhúng thì ko sợ

Ngu ý của e ạ

chuotlang

Xe lừa
Vậy cụ chèn từ google xem sao. Phải xem thằng nào ít lỗi nhất mà dùng vì mình là người phụ thuộc ạ. Cụ lập riêng web của cụ. CHo ảnh lên đó. Khi dùng lấy ảnh của mình nhúng thì ko sợ

Ngu ý của e ạ
Chơi GG nó có cái dở bạn em nó ko chơi VPN nó ko xem đc, mà đi chơi về cùng nhau nó toàn vào xem rồi dịch lại, tự lấy ảnh về viết bên diễn đàn nó :)

Chíu ù

Xe tăng
Google picture lưu trữ cho an toàn.

chuotlang

Xe lừa
Có một lần bị sập nguồn thế thật, bao nhiêu ảnh trong thớt đi Tây tạng của a chết toi sạch. Nhưng giờ ổn rồi mà
Vẫn khuyết nhiều lắm, mà sập ko chỉ 1 lần
Anh và xebo là 1 trong những nạn nhân :)

Đây thằng này nó vẫn cho em ngắc ngoải, ảnh đẹp như thịt thơm, mà nó bắt mọi người ăn thịt thiu thì khác gì tát vào mặt em :)

HorsePower

Xe container
Hiện tại 10 năm ảnh ở ccccd đều ở Photobucket. Nếu nó dở chứng là cực phiền.
HP vừa đăng ký Flickr, tròn mắt vì nó cho đến 1TB lưu trữ. Giao diện cung đẹp, dễ dùng.
Trước mắt em sẽ dùng Flickr.

chuotlang

Xe lừa
Vâng em biết thế. Dưới góc độ cá nhân thì thì quan trọng là lưu trữ thôi chứ cần dẫn link thì up sang đâu cũng được.
Dẫn link kiểu j nó cungz giới hạn lưu lượng, ví dụ 1 bài của em trên 2000 ảnh đã resize cungz tầm 2GB, nếu 1 bác vào là ngốn hết 2GB nếu xem hết ảnh, 100 bác vào hết 200GB, ai nó free mãi cho mình đâu

Cứ lưu trữ em có nhiều server miễn phí 2TB giới hạn 5000 file lắm, thích hợp cho cất video hơn là ảnh
Nên em nén Zip ảnh cho vào vẫn Ok mà, có cái muốn Up Down lại hơi lâu nếu Acc Free, kiểu j nó cũng kích thích cho mình nôn tiền thôi

chuotlang

Xe lừa
Hiện tại 10 năm ảnh ở ccccd đều ở Photobucket. Nếu nó dở chứng là cực phiền.
HP vừa đăng ký Flickr, tròn mắt vì nó cho đến 1TB lưu trữ. Giao diện cung đẹp, dễ dùng.
Trước mắt em sẽ dùng Flickr.
Vâng, Flickr đã bán ko thuộc Yahoo rồi, sẽ có chính sách mới

500px của Ca vừa bán cho TQ giá 13 mil$

Toàn hàng khủng nhất TG đang trong thời kỳ chuyển nhượng nên em cungz ko biết dọn nhà đi đâu

Phuco2007

Xe lăn
E chỉ chơi với Flickr thấy khá ổn

tymobai

Xe điện
Cụ thấy rồi có chê FB đc ko hehe
Chẳng qua em Up lên FB là dòng khác, nó ko phải kiểu Hành trình CCCD nên ko hợp
Em phải vừa mở laptop lên xem ảnh trên FB của cụ, chất lượng vẫn rất tuyệt cụ ạ! Xem trên ĐT thì ko đánh giá đc :)