Thảo luận Cảnh cáo thành viên Albeabk về việc buôn bán xe trong box Fiat .

Trạng thái
Thớt đang đóng

tigacude

Xe máy
Tời ơi tời... Em thấy cụ ý cũng có chuyên môn mờ. Còn buôn bán thì...buôn gian bán lận, dân gian ta đẫ dậy òi. Nhưng với chiến hữu thì không được làm vậy. Vì chúng ta là lền kinh tế tư bản, định hướng Xã Hội Chủ Nghĩa.
Cụ nói không chính xác rồi.
Buôn bán - Không phải ai cũng buôn gian bán lận.
Cái khó là buôn bán vẫn có lãi mà vẫn đảm bảo chữ tín, không nghiêng sang lừa lọc.
Cái cốt lõi là phải biết tiết chế lòng tham. Thực tế chúng ta, ai cũng tham lam. Cái quan trọng là phải biết tiết chế lòng tham cuẩ mình một cách phù hợp.

Người buôn bán chân chính được gọi một cách tôn trọng là Doanh nhân. Cá nhân em cảm nhận cụ Hải không phải là Doanh nhân. Em hết ạ.
(Cụ Albeabk coment trả giá xe bên chợ ức chế lắm ạ. Còn hơn cả thợ xe)

vip tien sinh

Xe ngựa
Cảm ơn cụ đã cho em một cái nhìn mới về mối tương quan xã hội. Có thể em vẫn chưa nhìn nhận hết...
Buôn bán - Không phải ai cũng buôn gian bán lận.
Cái khó là buôn bán vẫn có lãi mà vẫn đảm bảo chữ tín, không nghiêng sang lừa lọc.
Cái cốt lõi là phải biết tiết chế lòng tham. Thực tế chúng ta, ai cũng tham lam. Cái quan trọng là phải biết tiết chế lòng tham cuẩ mình một cách phù hợp.

Người buôn bán chân chính được gọi một cách tôn trọng là Doanh nhân. Cá nhân em cảm nhận cụ Hải không phải là Doanh nhân. Em hết ạ.
(Cụ Albeabk coment trả giá xe bên chợ ức chế lắm ạ. Còn hơn cả thợ xe)

Loccong

Xe tăng
Người buôn bán chân chính được gọi một cách tôn trọng là Doanh nhân. Cá nhân em cảm nhận cụ Hải không phải là Doanh nhân.
Oài...
1. "Người buôn bán chân chính" = "Doanh nhân"
2. "Cụ Hải" nót = "Doanh nhân"
3. Từ 1 và 2 suy ra: "Cụ Hải" nót = "Người buôn bán chân chính"
Oài...
Chuẩn cơm mẹ nấu rồi! :-?

Huyhoangarc

Xe máy
Cụ này giống em thía, thay hết rồi tự nhiên thấy yêu nó ghê.......

thuan95

Xe tải
E là mem mới, trước cg đinh rước albea của cụ albeabk, may mà có mấy bác cảnh báo hộ. Thấy Bác albeabk chèo kéo mãi cũng chán, nên giờ làm bạn với e spark rồi. Vẫn muốn đi fiat nhung chác phải đợi dịp khác.

xuananhmbv

Xe tải
Tin nhau la chính thôi, đi FIAT sẽ phải chịu chi phí - ( tiền ngu) chi phí nhiều thì trở thành chiên gia

Bembo

Xe đạp
Haha, xin góp mặt thêm 1 thành viên nữa ném sỏi Haibk :D

Em mua xe xong cũng phải đầu tư không ít. Có 1 vài chi tiết thì đến giờ thấy đành lòng, cũng happy, còn 1 vài chi tiết thì rất cay.

Cay nhất vẫn là cái quạt và cái Mobin:
Ức chế ở chỗ bác ấy toe toét là có kinh nghiêm, nhưng giá mà bác ấy cho em biết 1 số thiết bị như máy phát, quạt, củ đề chạy 7-10 năm là có thể có vấn đề ở vòng bi thì em đã không mất tiền oan. 8.5 củ cho cái quạt chỉ vì không thay kịp vòng bi. Nhục như chó mực. x-(
Cái Mobin bị hỏng, nóng lên là chết 1 máy; em đã đặt hàng ở trên mạng, hàng chưa về kịp nhưng thì phải đi đăng kiểm nên phải mượn được 1 cái khác thay thế. Mất công từ Gia Lâm thôn chạy qua BK mượn, lắp vào chạy 100m đã thấy máy giật như điên. Uất, em xuống hãng làm cái 3.5 củ. (giờ vẫn còn cái Mobin Bosch đặt hàng ở trên mạng dư). x-(

Thực ra anh Hải là người buôn bán xe, anh vì tiền thì OK; anh bán xe đắt ok, gặp gà là phải chém ok, em đã từng là con gà của bác. không sao.
Nhưng cái gì nằm trong tầm tay anh giúp được thì anh nên giúp người khác. Cái gì anh có kinh nghiệm anh nên chia sẻ, mua xe của anh mà được anh tư vấn thêm, giúp 2 thứ ở trên thì quá quý.

Anh thấy đấy, mua xe xong cần phải tiết kiệm tiền trả nợ mà cứ phải chi phí vào sửa xe -> nản luôn. :-L
Tât nhiên thời gian gần đây em yêu không bị hắt hơi sổ mũi nữa mới nên cũng an tâm và happy.

Bên cạnh đó có nghe 1 số người nói về cách bác dìm hàng để mua lại với giá rẻ; cách này không hay lắm, trong luật kinh doanh người ta luôn luôn tránh cạnh tranh trực tiếp. phá hoại kinh doanh của người khác, có hẳn bộ luật liên quan đến cạnh tranh. Ví dụ như Tide không thể sử dụng mẫu Omo để làm quảng cáo.
Bác cứ làm vậy sẽ có ngày gặp giang hồ nó hỏi tội nhiệt tình kà kà.

Sống ở đời cần 1 cái tình, 1 cái tâm để anh, em nhìn vào mà kính nể.
Hi vọng bác sẽ thay đổi để gắn liền với cái mác Fiater.

Thich-wagon

Xe buýt
Haha, xin góp mặt thêm 1 thành viên nữa ném sỏi Haibk :D

Em mua xe xong cũng phải đầu tư không ít. Có 1 vài chi tiết thì đến giờ thấy đành lòng, cũng happy, còn 1 vài chi tiết thì rất cay.

Cay nhất vẫn là cái quạt và cái Mobin:
Ức chế ở chỗ bác ấy toe toét là có kinh nghiêm, nhưng giá mà bác ấy cho em biết 1 số thiết bị như máy phát, quạt, củ đề chạy 7-10 năm là có thể có vấn đề ở vòng bi thì em đã không mất tiền oan. 8.5 củ cho cái quạt chỉ vì không thay kịp vòng bi. Nhục như chó mực. x-(
Cái Mobin bị hỏng, nóng lên là chết 1 máy; em đã đặt hàng ở trên mạng, hàng chưa về kịp nhưng thì phải đi đăng kiểm nên phải mượn được 1 cái khác thay thế. Mất công từ Gia Lâm thôn chạy qua BK mượn, lắp vào chạy 100m đã thấy máy giật như điên. Uất, em xuống hãng làm cái 3.5 củ. (giờ vẫn còn cái Mobin Bosch đặt hàng ở trên mạng dư). x-(

Thực ra anh Hải là người buôn bán xe, anh vì tiền thì OK; anh bán xe đắt ok, gặp gà là phải chém ok, em đã từng là con gà của bác. không sao.
Nhưng cái gì nằm trong tầm tay anh giúp được thì anh nên giúp người khác. Cái gì anh có kinh nghiệm anh nên chia sẻ, mua xe của anh mà được anh tư vấn thêm, giúp 2 thứ ở trên thì quá quý.

Anh thấy đấy, mua xe xong cần phải tiết kiệm tiền trả nợ mà cứ phải chi phí vào sửa xe -> nản luôn. :-L
Tât nhiên thời gian gần đây em yêu không bị hắt hơi sổ mũi nữa mới nên cũng an tâm và happy.

Bên cạnh đó có nghe 1 số người nói về cách bác dìm hàng để mua lại với giá rẻ; cách này không hay lắm, trong luật kinh doanh người ta luôn luôn tránh cạnh tranh trực tiếp. phá hoại kinh doanh của người khác, có hẳn bộ luật liên quan đến cạnh tranh. Ví dụ như Tide không thể sử dụng mẫu Omo để làm quảng cáo.
Bác cứ làm vậy sẽ có ngày gặp giang hồ nó hỏi tội nhiệt tình kà kà.

Sống ở đời cần 1 cái tình, 1 cái tâm để anh, em nhìn vào mà kính nể.
Hi vọng bác sẽ thay đổi để gắn liền với cái mác Fiater.
bức xúc cụ nhờ, bực mình nhất là xe hỏng, e là e vứt mie nó fi át đi cho nó nhẹ nợ

isabinh

Xe điện
ka ka, cụ albêb.k cụ ý thổi cái xe fiat hlx 2003 trắng của troeukhôi bão táp, sau không ai mua cụ ấy trả giá cụ trieukhoi (xe giao bán 145t) 85 hay 95t.....vãi cả lái. cuối cùng chủ xe bán 120t

lehuycasilas

Xe tải
Cụ để lại cháu dùng cho, đang dùng cái của Dũng Huế không được đẹp mắt lắm, Dây thép cháu đây: 0987900388 hoặc cụ mét xít cháu nhá; Điểmnổ ko chuẩn do thay đai cam, cháu đc hãng Mekong bảo hành cụ Vu Cong Hung ợ.

Chỉnh sửa cuối:

Loccong

Xe tăng
Cụ để lại cháu dùng cho, đang dùng cái của Dũng Huế không được đẹp mắt lắm, Dây thép cháu đây: 0987900388 hoặc cụ mét xít cháu nhá; Điểmnổ ko chuẩn do thay đai cam, cháu đc hãng Mekong bảo hành cụ Vu Cong Hung ợ.
điểm nổ ko chuẩn chạy xe ức chế lắm, vừa tốn xăng, mệt người lại còn lo lắng ko đâu nữa chứ.
chiều thứ 5 này đến nhà cụ CongNhuanPhat câu cá nhắm rượu cụ nhé!

swordfishman

Xe tải
ka ka, cụ albêb.k cụ ý thổi cái xe fiat hlx 2003 trắng của troeukhôi bão táp, sau không ai mua cụ ấy trả giá cụ trieukhoi (xe giao bán 145t) 85 hay 95t.....vãi cả lái. cuối cùng chủ xe bán 120t
Kụ H ve vãn mãi kụ [@Trieukhoi1989;312643] , e cũng bít vụ này,keke

ATTILA

Xe điện
Albeabk vốn xuất thân từ nhân viên trông coi phòng thí nghiệm nhà C9 Bách Khoa, trước khi đá sang oto đã làm về máy tính. Chuyên đi lợi dụng mác BK, giao dịch tại BK để thực hiện hành vi mua bán không đàng hoàng, đây không phải là lần đầu tiên, lĩnh vực đầu tiên mà albeabk thực hiện hành vi mua bán.
Các cụ có thể google "Anh Hải C9 Bách Khoa" sẽ ra nhiều cái hay về anh Hải này. Trước trong 1 vài topic bán xe của anh ấy em đã nhận người quen nhưng có vẻ các cụ OF không biết gì về anh ấy :)
À cụ này em biết, hồi đó vào Bách Khoa lên tầng mấy xem máy, toàn IBM mà thật sự giá ko tốt, ko yên tâm.

U_OAT

Xe điện
điểm nổ ko chuẩn chạy xe ức chế lắm, vừa tốn xăng, mệt người lại còn lo lắng ko đâu nữa chứ.
Chiều mai rảnh cụ qua spa với cháu chụp ảnh về làm phóng sự nhé :>

Trieukhoi1989

Xe tải
E đây :)) hehe giờ e đã chuyển sang ci con nhà bà víc rồi các cụ ah, phải công nhận bên box fiat nhà mình vui hơn bên honda nhiều :))
Về cụ Hải e ko ngờ lại xảy ra đến tận ngày hnay, trông cụ í hiền lành chất phát e ko nghĩ lại như vậy, nhg mà công nhận trả giá e hơi tệ, e vẫn tự tin đủ sức bán xe. E ít vào box fiat, chúc các cụ nhà mình mạnh khoẻ thành công trong cuộc sống và yêu vợ 2 hết mình ạ :x

seven_love2003

Xe buýt
E phi 2b lên vẫn được Câu cá cùng chứ các cụ, em rượu bia lại hơi kém, ngồi nghe thôi chắc vãn được ợ?

Fiat2007

Xe buýt
E đề nghị Mod và các Cụ cho một danh sách black list lên đây để mem mới như e đỡ mất thêm nhiều tiền ngu nữa. Xe e cũng lấy của một pác gốc gác ở BK ra. Hehe

nambinh113

Xe tải
điểm nổ không chuẩn nó như thế nào các cụ nhề

Trạng thái
Thớt đang đóng