[Thảo luận] Cảnh giác: Cướp đêm.........chuyện như phim.

xetaybac

Xe tăng
nửa đêm............................đọc truyện của cụ.........................em sợ quá.:'(:'(:'(:'(
dạo này cứ về nhà trước 12 giờ cho nó lành........................ra đường sợ nhất mất thằng choai choai với mấy anh cơ động.:77::77::77:
cụ có năng khiếu đấy:đông như này cơ mà.
Đang lái xe trên đoạn đường này: 16 (10 lái chính và 6 lái phụ)
xetaybac, Kimi, laptoptn2006, mê utu, nam_ttc, Súng, toyotaaltis2009, tqphuong

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Nói chung em cũng có mấy vụ đi về đêm thế này rồi... cũng hốt lắm... tốt nhất là có nhờ đc người nhà lên đón là ngon nhất, ko nên tin ba vụ taxi về đêm, em cũng chả bao giờ đi taxi đêm ở HN cả, cũng hoảng lắm, nhỡ đang đi nó dừng lại gí con dao vào người mình thì cũng vãi lái ra ấy chứ.

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
em đọc lúc gần 2h sáng, nghe hãi thật. Mình mà ở trong tình huống đó thì nguy to. Lần sau cảnh giác ko để rơi vào tình trạng như vậy.

Bóng ma

Xe buýt
Website
ditru.com.vn
Ghê quá, nửa đêm đọc truyện cụ mà hãi. Cũng nhớ nhà cháu có vụ đi taxi dù từ sân bay Tân Sơn Nhất về Ngô Tất Tố, được cái sân bay TSN ở ngay trung tâm TP với lại SG nửa đêm vẫn đông vui náo nhiệt nên nhà cháu chẳng có cảm giác gì. Chứ mà như cụ kể giờ cháu ko dám đi taxi dù ở Nội Bài nửa đêm nữa đâu. :77:

Classic_car

Xe hơi
Lần sau ngủ luôn ở SB đợi đến sáng về cho lành(b)

t0xic

Xe buýt
Website
vn.myblog.yahoo.com
Hai za, cụ chủ thớt làm cháu thót hết cả tim, cứ hồi hộp chờ cái kết thúc...hoành hoành, thế mà cụ kia may thật :69:. Cháu ứ có mấy năm thâm niên đi bộ đội, gặp vụ kiểu này thì....:77:.

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Có thể là thần hồn nát thần tính thôi. Cướp xịn nó chả để lâu thế đâu Bác ạ. Đến chỗ đường rẽ nghĩa trang Thanh Tước nó rẽ vào đấy thì gào cả đêm chả có ai

A Rùa

Xe tải
Lấn sau đi đêm cứ ngủ chờ ở ga.Sáng ra về cho lành :77: Rút kinh nghiệm

thangnh

Xe máy
Vụ như thế này em tưởng các bác biết hết rồi chứ. Chuyện như thế này sảy ra từ lâu rồi, đến giờ vẫn thế.

vinatour

Xe buýt
Mấy ông taxi dù nội bài đọc được bài này chắc ôm bụng cười ngặt nghẽo :21::21::21: Chuyện đi nhờ của mấy ông e taxi thì thường xuyên nhưng cướp thì ko bao giờ xảy ra đâu ah, bác chủ thớt tự nghĩ xem sao ngườid ta lại mang xe đến đón cụ rồi lại đi cướp cho nó rắc rối nhé, đành rằng mấy ông e taxi dù đó đa phần xuất thân từ thành phần bất hảo nhưng nó muốn cướp cụ thì nó đã làm cách khác ví dụ như liên lạc với đồng bọn chặn xe rồi cướp chứ nó ko lên xe đồng hành với cụ đâu...Dù sao đi xe dù cũng hơi ngại vì thỉnh thoảng bị chặt chém , xin đểu hoặc là nó cố tình làm cho mình quên đồ trên xe rồi ko trả thôi... thương bạn cụ chủ thớt đêm hôm lại phải uống trà đá giữa đường, mất tiền đi taxi mà còn thêm lo lắng :21::21::21:

khangluudan

Xe tải
nếu là em có lẽ cứ ở sân bay đến sáng thôi, đi taxi dù e sợ lắm

OKLEY

Xe buýt
Thanks cụ nhé 1 kinh nghiệm bổ ích để ae còn biết mà tránh(b)

thangngviet

Xe tăng
XIn tường thuật với các bác thế này thằng bạn nó kể cho em nghe mà cũng hãi........................

Thằng bạn em đi công tác....khi bay từ SG về HN thì chuyện xảy ra....

Hôm đó chuyến bay tối bị nhỡ phải hoãn và bị chuyển xuống chuyến bay đêm.....khoảng 2h30 thì về tới Nội Bài - HN.

Tối muộn rồi khoảng 3h đêm ....không bắt được xe Taxi Nội bài nào cả nên thằng bạn em cứ đi vật vờ...vật vờ.....( bây h mới biết rằng giờ đó là giờ làm luật của bọn taxi dù " *** chạy xe có ca " ) Taxi nào khác ngoài bọn nó mà đi giờ đấy nó chém............

Thế là ông bạn sốt ruột....mong gặp vợ con........ông bà già nên bắt 1 chiếc taxi nhỏ 4 chỗ.......

Ok xong phần giá cả......lên xe bắt đầu đi..........

(phần gay cấn )

Trên xe ko cố tình để ý nhưng thỉnh thoảng liếc gưong thì ông bạn em thấy thằng lái xe cứ nhìn nhìn.....( nghĩ trong đầu hay nó cảnh giác sợ mình cướp )

ĐI được 1 đoạn thì chiếc Taxi đột ngột phanh lại......ở đâu hai thằng đội mũ lưỡi trai nhẩy thoắt lên xe.......chưa kịp hoàn hồn thì thằng lái xe quay xuống bảo .....hai thằng cu em em nó đi nhờ xe một đoạn........

Thế là thình thịch...thình thịch...........tim nó đập loạn xạ...........mồ hôi nó bắt đầu toát ra vì sợ....nhưng nhớ lại mấy năm đi bộ đội được rèn luyện....nó bình tĩnh lại..................

Lúc này nó mới nghĩ về gia đình ....vợ con........bạn bè...........vì .. ở cái nơi đêm tối....đi gần chục cây chẳng thấy bóng một người tự nhiên xe lại phanh lại giữa đường vắng đón người..........

Cứơp................chắc chắn bọn này là cuớp.....nó nghĩ thế.

Có ánh đèn sáng phía trước......đi qua trạm soát vé......thấy thằng lái xe nhấm nháy với thằng soát vé chỉ một cái gật đầu thôi nhưng nó cũng hiểu rằng....à........bọn này cùng cạ................................

tiếp tục.....trong xe nó liếc trái thì thằng ngồi cạnh nó đã bỏ mũ ra.....đầu đinh.........cổ và cánh tay chi chít vết Xăm...nhìn lên trên thì thấy 1 thằng lì lì.....chẳng nói chẳng dằng.......một sự im lặng trong chiếc xe diễn khoảng gần chục phút.................

Tự nhiên thằng bạn em quay ra hỏi han.................

thế đm.....mấy ông iem đi đâu giờ này muộn thế............(nó cố tình làm giọng có tí giang hồ để nói chuyện)...........bị hỏi bất ngờ nên mấy thằng kia cứ ú a ú ớ................ko biết thằng bạn em ở cái dạng gì ............thằng bạn em vừa hỏi, vừa nói chuyện ba lăng nhăng......nó vừa mở cái túi lowepro của nó ra ( loại 2 ngăn, ngăn dứoi nó để toàn tiền với lại máy ảnh đắt tiền ).......

Nó mở ngăn trên cố tình lấy bao thuốc ra hút....rồi mời thuốc ....thằng ngồi cạnh xin một điếu và nhìn thấy chỉ toàn quần áo........

Một thằng hỏi.....đmịa....... ông bạn đi đâu mà về muộn thế..........?

Nó đáp: thì đmịa.......sướng léo....dè đâu..............vừa đi thăm ngừoi ốm.......mà chắc là cũng sắp chết *** ...rồi. Khó qua lắm.........vừa nói chuyện thằng bạn em nó vừa quàng tay ra sau lưng thằng bên cạnh vứt cái túi để về đúng vị trí của nó chỗ mà trước khi hai thàng lên xe nó để túi ở đấy

Cố tình để chạm tay sát vào phần thắt lưng.......................thì......

thì.....nó thấy cộm ...cộm.
à.......chắn chắn thằng này có đồ.....................

Lúc này tim đập càng mạnh.........nghĩ rằng mình sắp bị cướp đến nơi rồi.

Cũng chằng còn cách nào khác......nó ngồi sát về phía cửa xe...nó hơi quay lưng chéo dựa vaò phía cửa xe và nhìn thấy sơ hở là bọn này ko chốt của xe...." nghĩ trong đầu...vẫn còn đường lùi ...cùng lắm là khi có động tĩnh thì đạp về phía trước và kéo cửa phi xuống đường là cùng "

Rồi tự nó rút thêm 200 nghìn ra đưa cho thằng lái xe bảo là thôi bồi dưỡng thêm vì đêm hôm vất vả........và kể hồi xưa nó cũng vất vả như thế....
Nó vừa nghĩ ngợi nhưng cũng lại càng hỏi han bọn này nhiều hơn....nó cũng bốc phét hồi xưa cũng là dân giang hồ......vào ra traị này trại nọ....

vừa đi vừa nói chuyện..................

Đến cuối cầu Thăng Long...nó bảo thằng lái xe táp vào lề có hàng nước ...làm chén cho tỉnh táo rồi lại đi tiếp.....ko lo nghĩ gì ....xe vào hàng nuớc.....ngồi một lúc nó bảo thôi ba thằng cứ đi đi.....nó lê la ở đây rồi tí đi thong dong về cũng được..................*** 3 thằng kia cứ ú a ú ớ lên xe rồi lướt.....................

...............................

Thật may mắn...có thể vì hăng say kể chiến tích....hoặc là nghĩ là gặp thằng trùng máu.....hoặc có thể do được bồi dưỡng hơi có tí vui, nên cái lương thiện nó trỗi dậy một chút.....tạo đk để thằng bạn em tự nhiên nó có cơ hội thoát ................Phù số thằng này nó còn may lắm..............về đến nhà đến sáng vãn chưa hoàng hồn.

Nghĩ bụng trong đầu...............nếu mình không vội ....đợi đến 5 h đi xe Nội Bài thì đâu có xẩy ra chuyện gì............nó thề rằng....sẽ ko bao h đi taxi dù.

Qua chuyện này em mới thấy là đi trên đường cũng lắm rủi ro....nhiều chắc trở................đây cung là một kinh nghiệm cho những ai hay pahỉ bay chuyến đêm.................đừng đi xe dù các bác nhé...........(b)
em mà như bạn bác em rút luôn đồ nóng của em ra xem của ai to hơn, chắc chúng nó biếu lại em 200:'(:'(:'(

tqt77

Xe điện
Kinh nhể, có phải đang trong thời loạn lạc không nhể:6:
không là thời loạn, nhưng mỗi tháng hơn 400 người chết vì TNGT, mỗi cơn bão đi qua lại hàng trăm người chết nữa và hàng ngàn người mất nhà, mỗi trận lũ cũng gây nên cảnh tang thương như vậy, ngoài ra cứ ra đường là nguy cơ va chạm, đánh chửi nhau rất cao, hơi tí là tuih trẻ rút hàng, va cham tí là hàng xóm mang dao, mang hoa cải ra dọa,... em cũng chả biết bây giờ là thời gì nữa :mad:

Các bác học nhiều, biết nhiều thử vận dụng triết học giải thích cho em với rồi xã hội này sẽ đi đến đâu?

hmpstudio

Xe điện
ơ thê bạn chủ thớt và chủ thớt có cùg cơ quan không thía, e ơt tình huống đó cũng ko bít kẻ chuyện gì. .. chắc cũng tì cách té sớm như pác nhỉ :21::21::21:

auto_nd

Xe tăng
:77::77::77: nó mờ cướp em nghĩ nó chẳng chờ đến bên kia cầu Thăng Long làm gì cho mệt :102::102::102:
cướp thật thì số may roài (b)(b)(b)

heroesdaubu

Xe điện
Em ngày xưa cũng hay đi đêm nhưng bi giờ em cứ đi sáng sớm hoặc giữa trưa, chứ đi đêm nó chậm cho vài tiếng thì méo mồm:21:

xherox

Xe điện
Buổi Đêm mà đi đường Thăng Long Nội Bài thì vắng lắm..................đi xem máy thì sợ ăn đinh.........đi Tãi thì sợ cướp....tôt snhất đi bộ,,,,hihi:'(
Xe máy bị dính đinh có khi may mắn chỉ bị thủng xăm,đi taxi bị cướp nếu ngoan ngoãn nộp tiền thì còn nguyên thân.Nhưng mà đi bộ ở đường Thăng long thì khả năng cụ mất xác là rất lớn :21: