[Funland] Cảnh giác thông tắc bồn cầu lừa đảo

Vo_thuong

Xe điện
cụ cho e xin số dt với ah. Trước e làm giá ma no van dọ 6 loét. Cám ơn cụ
Đây cụ: anh Hải 0974576652; 0977471626
Anh này cầm đầu một nhóm thợ, mấy năm nay nhà em luôn gọi cho anh này.
Khi gọi điện bác có thể hỏi giá luôn cho chắc.

Leanh65

Xe container
Cảm ơn cụ!
Em chủ thớt đây. Hôm qua đọc cách làm của cụ. Hôm nay em triển luôn. Sau 2 tiếng, với chi phí 70K, “ nhà máy lọc cơm rác” của em đã đi vào hoạt động ngon lành. Chắc là hiệu quả tốt.
Ảnh chụp trong hộc bếp nên tối. Mong các cụ Thoòng cảm

Rất nhanh và rất nguy hiểm.
Nhưng sai thiết kế nhé.
Đầu ra phải hạ thấp nữa, cách đáy 5-10 cm là max.
Làm như cụ trong thùng lúc nào cũng còn nước đến ngang ống thoát. Sau giật nước bồn rửa không thoát kịp vì hết chỗ chứa sẽ tràn nước ra ngoài thùng và lúc vs bê nguyên thùng đấy ra ngoài cũng gãy lưng.
Chiếu cố tinh thần hăng hái 4-- về chỗ.

Chỉnh sửa cuối:

vanphiet

Xe buýt
kinh nghiệm nhà cũ hay tắc do ống quá nhỏ,nhà mới em toàn chơi phi 90 với 110 cho đỡ tắc.

Vo_thuong

Xe điện
Cái này em biết, nếu nhà nào tắc thường xuyên thì nên mua về làm, em làm dân văn phòng nhưng cũng hay lọ mọ cho vui cửa vui nhà ngày cuối tuần.... Tổng chi phí tính ra không nhiều mà dùng được cả đời ^^!
Nhà em dùng dụng cụ như sau:
- 01 máy khoan (cái này có thể làm nhiều việc: khoan tường, khoan lung tung...) - của Tatol 650W Giá khoản 590K
- 01 Dây lò xo thông cống loại to Phi 16-20 (màu đen không phải loại màu trắng) có đầu dùng cho máy khoan - 12m2 Giá khoảng 550K
Hướng dẫn sử dụng: Quá dễ, chỉ bắt lò xo vào máy khoan, cho đầu còn lại lò xo vào cống, nhấn nút máy khoan là xong.
=> Thế là tổng cộng chi phí hết hơn 1 củ mà dùng cả đời không phải gọi bố con ai khi tắc ^^!
Bác cần thêm thông tin alo mình chỉ cho nhé. Đợt này Ở nhà đang rảnh làm linh tinh cái cho vợ đỡ ngứa mắt.
Cụ thông não em thêm vụ này với.
Thông thường với máy của thợ thì dây nó cuộn trong máy và quay đến đâu dây thò ra đến đấy => rất dễ thi công.
Nếu mình mua 1 sợi dây dài 12m như cụ nói và lắp vào máy khoan thì sẽ rất dài và không dễ để cho vào đường ống ?!
Như nhà em có sợi dây 5m mà muốn cho vào ống thì một người giữ, một người quay có khi rát cả tay mới vào được (nếu quay nhanh quá nhiều khi dây nó còn bị xoắn lại cơ) còn sợi 12m mà cứ lòng thòng thế em chưa nghĩ cách nào mà cho vào được cụ ợ.

URAL CCCP

Xe ba gác
Có dững cái " cống" sâu 15cm - 20cm mà thằng " thông" lại mất cả tỷ bạc, tài tài là.

Leanh65

Xe container
C
E cũng về ngâm cứu làm kiểu này, nhưng cụ để ống thoát có vẻ hơi cao, đọng nhiều rác và mỡ ở đấy dễ gây mùi. Đoạn ống thoát và thùng sơn thì cụ bắn silicon hay keo gì cho kín ạ
Cụ cắt cái goăng cao su bằng xăm xe máy kẹp giữa thùng với cút nhựa vặn chặt là ok, như kiểu goăng bình lọc nươcs ý mà

datalink

Xe tải
- Cái lò xo ấy cho vào cống nén vào thì bao nhiêu mét lò xo cho vừa chứ :)) Nó là lò xo mà :))
- E lo nếu giao kèo trước là vài trăm nghìn thì khả năng nó vẫn thông nhưng ko làm triệt để, vài ba lần lại tắc thì mình chết dở!!

nguyenphongcp

Xe tải
E cũng về ngâm cứu làm kiểu này, nhưng cụ để ống thoát có vẻ hơi cao, đọng nhiều rác và mỡ ở đấy dễ gây mùi. Đoạn ống thoát và thùng sơn thì cụ bắn silicon hay keo gì cho kín ạ
cái này em làm rồi, đáng tội mỗi tháng phải tháo ra, đi đổ một lần, thối um, với lại để một thùng nước bẩn trong khoang bếp ko hợp vệ sinh và phong thủy lắm!!!! nên đành phải bỏ! lên hàng Hòm mua 60 K bột thông cống dược 3Kg, cứ một tháng tống một cốc vào đường ống, 6 tháng thì mở hố ga bên ngoài kiểm tra, nếu nhiều mỡ thì hót, không thì thôi!

ohmen123

Xe hơi
Cụ thông não em thêm vụ này với.
Thông thường với máy của thợ thì dây nó cuộn trong máy và quay đến đâu dây thò ra đến đấy => rất dễ thi công.
Nếu mình mua 1 sợi dây dài 12m như cụ nói và lắp vào máy khoan thì sẽ rất dài và không dễ để cho vào đường ống ?!
Như nhà em có sợi dây 5m mà muốn cho vào ống thì một người giữ, một người quay có khi rát cả tay mới vào được (nếu quay nhanh quá nhiều khi dây nó còn bị xoắn lại cơ) còn sợi 12m mà cứ lòng thòng thế em chưa nghĩ cách nào mà cho vào được cụ ợ.
Khi cho dây xuống thì ko cần quay, cụ cứ dùng tay ấn từng tí một xuống thôi, chỉ khi thấy ấn mãi nó ko chịu vào thì chứng tỏ đang có vướng, thì mới cần cầm tay quay để quay cho nó ngoáy để thông rác thôi cụ nhé

Vo_thuong

Xe điện
Khi cho dây xuống thì ko cần quay, cụ cứ dùng tay ấn từng tí một xuống thôi, chỉ khi thấy ấn mãi nó ko chịu vào thì chứng tỏ đang có vướng, thì mới cần cầm tay quay để quay cho nó ngoáy để thông rác thôi cụ nhé
Vầng cụ, cách của cụ chắc khả thi với ống cống thẳng.
Nhà em thì đường ống chỗ rửa bát xuống dưới đất nó có hình chữ T, thế nên cần phải vừa đẩy vừa ngoáy thì nó mới vào được, thế mới khoai :).
Trước đây chắc thợ làm cống nhỏ quá, giờ chỉ biết cách là bật nước nóng để cho nó trôi mỡ thì đỡ tắc còn nếu không thì năm phải tắc vài lần.
Thêm nữa là cái tắc này do mỡ thế nên thông cũng khó hơn là tắc do rác.
Túm lại là các cụ nên mua cái thông tắc ngoài hàng, loại 3m-5m-7m để tự thông (hoặc loại 12m dùng với khoan), sau khi tự làm không được thì mới gọi thợ, khi gọi thợ thì nên mặc cả (giá <=400k/1 shot).

ohmen123

Xe hơi
Nhà em thì đường ống chỗ rửa bát xuống dưới đất nó có hình chữ T, thế nên cần phải vừa đẩy vừa ngoáy thì nó mới vào được, thế mới khoai :).
Trước đây chắc thợ làm cống nhỏ quá, giờ chỉ biết cách là bật nước nóng để cho nó trôi mỡ thì đỡ tắc còn nếu không thì năm phải tắc vài lần.
Túm lại là các cụ nên mua cái thông tắc ngoài hàng, loại 3m-5m-7m để tự thông (hoặc loại 12m dùng với khoan), sau khi tự làm không được thì mới gọi thợ, khi gọi thợ thì nên mặc cả (giá <=400k/1 shot).
Nhà em cũng hình chữ T mà cụ, zich zắc loằng ngoằng lắm, nhưng cứ ấn tay là nó xuống thôi, đến lúc ko xuống được nữa thì vướng, xong quay tay loạn lên rút lên thì thấy có cục mỡ nhỏ nhỏ. Mà cụ đã mua làm thử chưa? Đường ống kể cả zic zắc nhưng nếu ko bị tắc thì chỉ cần ấn tay mà ko cần ngoáy thì nó cũng vào

hatinh5760

Xe điện
Nhà e ở chung cư. 500/ lượt. Hình như là ống thoát chung ngoài căn hộ bị tắc. Do có thể căn khác dùng không cẩn thận. Sống ở chung cư, nhiều thứ không chỉ do mình.
Cũng định mua dây thông cống. Nhưng lúc thợ đến làm, họ luôn phải dùng máy, chạy sầm sập. Lại nghĩ mua dây không, thì không xong. Mua cả máy điện thì đầu tư không bõ, lại chật nhà.

jang

Xe tăng
Em cũng bị 1 lần mất 2.5 củ nhưng có bảo hành 6 tháng. Giá ban đầu họ kêu là 150k/m dài. Họ đổ nước vào chậu, bịt ống để quay khi nào nước rút thì tức là ống đã thông. Lúc đầu em nghĩ nhà chung cư chắc 2 đến 3m là hết. Vậy mà quay mãi, quay mãi đến khi thông thì đo là 12m là 3 củ. Mặc cả thì chỉ giảm xuống 2.5 củ. Sáng họ làm xong về, đến chiều lại thấy tắc nên lại phải gọi. Lần này họ mang hóa chất gì ấy đến, cho vào trong cống xong bịt ống lại để nó sinh khí và thông ống. Từ đó đến h cũng hơn nửa năm rồi không thấy bị lại. Nói chung tự thông chỉ những trường hợp đơn giản chứ phức tạp thì cũng phải có nghề mới xử lý được.

dhquan263

Xe máy
bọn nó tính thế là láu rồi cụ. 100k/1m thôi
nhưng lưu ý là m dây, mà cái dây đấy nó cuộn vào như lò xo nên dài gấp mấy lần đường ống đấy. Em cũng dính 1 quả. Lần sau em khoán luôn mấy trăm k, ko làm anh gọi ng khác. nó nhận luôn.
Chuẩn cụ à những cái này khoán luôn cho lành. Làm nhanh ăn nhanh 🤨

dhquan263

Xe máy
Chát nhỉ. Nếu nhà các cụ có máy rửa xe. Dùng cái đó thông là OK nhất.tháo bỏ tay xịt ra rồi chọt thẳng vào cống bật máy . đảm bảo các cặn vôi ra hết, sạch không tì vết luôn
Tùy cụ à, nó tắc muôn hình vạn trạng. Có lúc sịt được, có lúc lại nước nóng không thì lại lò xo thông

Lọ mọ

Xe buýt
em nhà ống đường ống rửa bát chôn chìm dưới nền dài 25m dùng 7 năm chưa tắc.
vì em làm cái bẫy mỡ bằng thùng sơn cứ khoảng 3 tháng em vệ sinh thùng bẫy mỡ. thợ còn lâu mới lấy dc tiền của em